[Funland] Những chuyện bên lề, xung quanh Lễ tiễn biệt người con ưu tú của dân tộc Việt Nam -Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng về với đất mẹ.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Đông Gioăng

Xe buýt
Cùng là dân kiến trúc nhưng con Cụ X thăng tiến nhanh quá.
Thế mới thấy nếu không có bệ phóng thì một người bình thường làm lãnh đạo khó như nào.
Con cái các cụ khác em có thể biết rất nhiều người hoặc không quan tâm cụ nhé, ví dụ con trai Mr PHP cùng khoá HN với Bác Trọng, cũng nát cùng em nhiều, khác Mr Trường nhiều
Hôm qua aTrường đăng kí cho CTy cũ tụi em vào viếng lúc 7h sáng nhưng em không đi, em để đầu trọc râu xồm, lễ phục thì chật quá bỏ gần 20 năm, tự thấy hổ thẹn

doctor103

Xe điện
Em thấy qua đội An ninh hơi kém. Khi để 1 ông phi xe máy lên cầu. Tại sao lại để bỏ lọt??? Nếu không phải là 1 ng đi xm bình thường mà là thành phần khác thì sao?
Dân mạng cứ soi mói, tọc mạch vào mấy chuyện, cười trong lễ tang. Nhiều khi chào hỏi thì cũng hơi mỉm đáp lễ. Or như gươg mặt cụ X thì có em BTV thể thao 24h lúc nào gương mặt người ta toát lên vẻ vui tươi rồi. Or ko tiễn đưa. Cũng lôi ra được v.v.
Làm ăn ko làm ăn đi. Ngồi đấy soi mói những cái vớ vẩn.
An ninh cường quốc thế giới như Mỹ còn để cựu Tổng thống, ứng viên tổng thống bị bắn suýt mất mạng cơ mà

Marble Trans

Xe tăng
thực sự thời đó không ai tin là có thể làm được.
vậy mà Cụ Thân cô thế cô, tay không một tấc sắt, không một đồng tiền, lại làm thành công !
thiên tài chứ không phải thường.
ai làm ăn thời cách đây hơn thập kỉ mới thấm thía
Công ty cũ bên em làm mảng công viên nghĩa trang vĩnh hằng và xây dựng bđs, nên em hiểu điều cụ nói, toàn làm trước bổ sung, hoàn thiện giấy tờ, báo cáo chính quyền sau, rồi dân kiện, lãnh đạo nhận nhưng không dám ký, chờ nghe ngóng xung quanh đã. Giờ mảng này các đơn vị làm sau kể cả mạnh tiền, đông quân triển khai cũng rất vất vả, mấy năm cũng chưa xong. Thời kỳ nhộm nhoạm, tranh tối tranh sáng bao giờ mới quay lại đây, không ai đoán được sắp tới sẽ như nào.

Chỉnh sửa cuối:

doctor103

Xe điện
Con cái các cụ khác em có thể biết rất nhiều người hoặc không quan tâm cụ nhé, ví dụ con trai Mr PHP cùng khoá HN với Bác Trọng, cũng nát cùng em nhiều, khác Mr Trường nhiều
Hôm qua aTrường đăng kí cho CTy cũ tụi em vào viếng lúc 7h sáng nhưng em không đi, em để đầu trọc râu xồm, lễ phục thì chật quá bỏ gần 20 năm, tự thấy hổ thẹn
Mình có tâm thì không cần thẹn gì cả

doctor103

Xe điện
thực sự thời đó không ai tin là có thể làm được.
vậy mà Cụ Thân cô thế cô, tay không một tấc sắt, không một đồng tiền, lại làm thành công !
thiên tài chứ không phải thường.
ai làm ăn thời cách đây hơn thập kỉ mới thấm thía
Em thì thấy thân cô thế cô thì khó mà lên làm lãnh đạo thủ đô, rồi đất nước được, thời xưa thiếu, ít thông tin cũng khó mà làm rõ, mà có lẽ cũng không cần chi tiết, chỉ biết là cụ Tổng đã trải qua giai đoạn cố gắng phấn đấu rất nhiều thì mới ở được vị trí có quyền lực như vậy

hoangdang2002

Xe tăng
Bài viết nội dung nhạy cảm về chính trị, văn hoá, xã hội
Dừng viết bài trong thớt

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Yeuaibaygio

Xe container
1. Không ai có thể nghiêm chỉnh toàn bộ thời gian được, các cụ đòi hỏi thế nhưng em đảm bảo khi đi dự tang lễ bạn bè cũng khó tránh khỏi tương tự.

2. Em cho đây là những cảnh cố tình ác ý khi VTV biên tập định hướng chĩa mũi dùi vào ai đó.
1. Cụ nói đúng nhưng trong phòng tang thì nên trang nghiêm, ngứa mồm cũng cố mà nhịn. Chào nhau chỉ cần cái gật đầu nhẹ là ai cũng đủ hiểu. Nhất là các vị đại biểu đã kinh qua các vị trí lãnh đạo chủ chốt càng hiểu nghi lễ, phép tắc xã giao.

2. Em không nghĩ phức tạp như cụ đâu. Nhiệm vụ của người phóng viên là phải quay những góc máy khác nhau phản ánh hết diễn biến, việc quay tập trung vào những người quan trọng đứng ở vị trí trung tâm là đương nhiên. Phát sóng trực tiếp thì quay đến đâu chiếu đến đó. Mà có như vậy thì người có hành động chưa đẹp (và cả mỗi chúng ta) mới thấy rõ, xem mà rút kinh nghiệm.

VuNgoanMuc

Xe điện
Tiễn Bác mà cứ nhao nhao giơ điện thoại quay chụp, ý thức chán ko thể tả.
Hôm qua em đứng gần chỗ này, lúc xe chở linh cữu đi qua em đứng im vài phút nước mắt trào ra rồi em lặng lẽ ra về.
Phép lịch sự tối thiểu khi thấy xe tang của cụ đi qua thì cũng nên đứng nghiêm, smartphone cũng góp phần tàn phá kha khá một vài quy tắc xã hội cơ bản.

Marble Trans

Xe tăng
Hai ngày Quốc tang em thấy cụ Giang và Tân Cương mắt luôn đỏ hoe, chắc hồi cố TBT còn sống cũng quan tâm đến lực lượng QĐ nhiều.

jazzzzz

Xe lăn
Nhiều cụ ca thán sao VTV không truyền trực tiếp hình ảnh lộ trình di chuyển của đoàn xe tang, truyền trực tiếp sao được khi có hẳn 2 cái xe phá sóng đi gần đầu và gần cuối đoàn xe, nhiệm vụ của 2 xe đó là phá tất cả các loại sóng, sóng điện thoại, sóng điều khiển từ xa...mục đích là bảo đảm tuyệt đối an toàn, cụ nào tầm 6X trở lên thì đều biết là trong những trận đánh máy bay Mẽo ngày trước không ít trận địa tên lửa hay xe điều khiển, trạm rada bị tên lửa Mẽo bắt sóng lao xuống đúng vị trí, tổn thất không hề nhỏ, cho nên không thể truyền sóng trực tiếp lộ trình là như vậy.
Những sưh kiện như này, đảm bảo an toàn là ưu tiên cao nhất, bên cạnh lực lượng công an, An ninh, thì quân đội là lực lượng chủ lực, trịu trách nhiệm cao nhất, ngoài các đơn vị tham gia trực tiếp các đơn văn khác nhue pháo binh, phòng không, không quân cũng tăng cường trực..

Yeuaibaygio

Xe container
Đúng rồi cứ hơi tí là vả để ầm ĩ mất việc à cụ. Tốt đẹp gì khi các cử chỉ tốt đẹp giành cho người đã khuất lần cuối lại có người bị đánh nằm bẹp vệ đường. Họ chỉ đẩy ra thôi cho được việc lớn còn lại sẽ xử sau. Công nhận thằng cu đi xe máy lên cầu choáng phết nó lại đậu xe lại vô tư ghê.
Chắc truy cứu xử lý hết chứ bỏ qua thì để các thành phần này được thể làm loạn à, lúc trang nghiêm nhất và an ninh chặt chẽ nhất còn thế thì lúc khác nó còn bất chấp đến thế nào.
Em ủng hộ xử với khung nặng nhất.

T91

Xe container
Chắc truy cứu xử lý hết chứ bỏ qua thì để các thành phần này được thể làm loạn à, lúc trang nghiêm nhất và an ninh chặt chẽ nhất còn thế thì lúc khác nó còn bất chấp đến thế nào.
Em ủng hộ xử với khung nặng nhất.
Thằng đó ở nước ngoài là nó ăn kẹo đồng rồi cụ

doctor103

Xe điện
Hai ngày Quốc tang em thấy cụ Giang và Tân Cương mắt luôn đỏ hoe, chắc hồi cố TBT còn sống cũng quan tâm đến lực lượng QĐ nhiều.
sau khi không còn chức vụ tổng tư lệnh QĐND thì Bí thư Quân ủy TW được coi là người chỉ huy cao nhất của Quân đội, mà Tổng bí thư thì kiêm luôn Bí thư Quân ủy TW

JWalker

Xe buýt
Đọc comment nhiều anh chị tôi thấy na ná tư tưởng bắc hàn hóa. Kiểu tao đã mếu thì cấm thằng khác không chảy nước mắt. Đã giơ tay thì thằng khác phải vỗ. Ai ngược sóng chút thì hồng vệ binh vào xâu xé. Nhìn thủ tướng ầng ậng nước mắt nhất định là thủ tướng tốt... Lại nhớ vũ trọng phụng khi xưa về chuyện đám tang cụ phó hay tục thuê người khóc ở bắc bộ. Nên tôn trọng cảm xúc con người tự nhiên, quốc tang cũng không phải đám chèo mà phê bình nghệ sỹ diễn hay hay dở. Di sản một con người nếu thực sự tốt nó không phải thể hiện buồn vui qua 2 ngày quốc tang mà có cả thập kỷ, thế kỷ để tưởng nhớ và ghi nhận.

Hoàng tử đỏ

Xe container
Bác PHP hay được lên ti vi tuyên truyền lý luận, k biết đúng k nhưng nghe nói thời HN và trường KHXHNV bà vợ điều khiển ghê phết ạ.

Hoàng tử đỏ

Xe container
Đọc comment nhiều anh chị tôi thấy na ná tư tưởng bắc hàn hóa. Kiểu tao đã mếu thì cấm thằng khác không chảy nước mắt. Đã giơ tay thì thằng khác phải vỗ. Ai ngược sóng chút thì hồng vệ binh vào xâu xé. Nhìn thủ tướng ầng ậng nước mắt nhất định là thủ tướng tốt... Lại nhớ vũ trọng phụng khi xưa về chuyện đám tang cụ phó hay tục thuê người khóc ở bắc bộ. Nên tôn trọng cảm xúc con người tự nhiên, quốc tang cũng không phải đám chèo mà phê bình nghệ sỹ diễn hay hay dở. Di sản một con người nếu thực sự tốt nó không phải thể hiện buồn vui qua 2 ngày quốc tang mà có cả thập kỷ, thế kỷ để tưởng nhớ và ghi nhận.
Cụ chí lí.

Mimeo

Xe điện
Dân mình hóng là chính mà cụ. Số người thực tâm đến tiễn đưa cụ không nhiều bằng đội hóng.
Em ko nghĩ như vậy. Cụ nghĩ vậy là phủ nhận phần lớn niềm tiếc thương mà nhân dân dành cho Cụ Tổng rồi.

Rất nhiều nước mắt tuôn rơi, những khuôn mặt trầm ngâm, cố nén nỗi đau buồn, thương tiếc, những lời hô vang "Bác Trọng muôn năm, cụ Tổng muôn năm" từ những bác lớn tuổi đến thanh niên trẻ 2x .... Trong thời tiết oi nóng thủ đô, trong giờ làm việc hành chính, ko mấy ai rảnh mà hóng đâu cụ ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng