[Funland] Những câu chuyện thời học trò ( Thật 100%)

dvd

Xe tăng
Thầy dạy lượng giác nhà cháu có bài thơ rất hay giúp tính sin, cos rất dễ thuộc . Giờ mấy chục năm vẫn nhớ.

Cần sin lấy đối chia huyền
Kề huyền chị cos kết duyên họ hàng
Đối kề tang tính tình tang
Cô tang ngược lại xin chàng nhớ cho.

Hay là câu “Bắt được quả tang sin nằm trên cos”

Rất thú vị và dễ nhớ.

xanh

Xe điện
Hồi bắt đầu đi học , Ông bà già tìm mãi mới xin đâu được quyển eo mè êu kêu , Bây giờ em vưỡn thuộc 1 số đoạn chẳng hạn như : sếu bay, kéo dây .bảng đen măng chua , súng hai nòng sừng trâu ,
dưng chỉ khoảng hơn tháng thì bị mất , thế là về nhừ đòn.:((

xanh

Xe điện
Thầy dạy lượng giác nhà cháu có bài thơ rất hay giúp tính sin, cos rất dễ thuộc . Giờ mấy chục năm vẫn nhớ.

Cần sin lấy đối chia huyền
Kề huyền chị cos kết duyên họ hàng
Đối kề tang tính tình tang
Cô tang ngược lại xin chàng nhớ cho.

Hay là câu “Bắt được quả tang sin nằm trên cos”

Rất thú vị và dễ nhớ.
Em thêm nhé : Tang ta cộng với tang mình , bằng sin hai đứa cos mình.cos ta

yourdalink

Xe container
Em ngày xưa cũng khổ vì cái khoản đi khom các cụ ạ! Hồi lớp 9 em đã cao 1,7m rồi, thuộc loại lớn trước tuổi, mà đen là em hay phải lên bảng chữa bài tập! Nhiều lúc đi khom không lại, vẫn xấu hổ nên em toàn phải vừa đi lên bảng thật nhanh, 1 tay đút túi quần. Mà các cụ biết rồi đó hồi đó anh em mình mặc quần rộng chứ không bó như bây giờ!
Dài nhỉ :P

Yeuphunu

Xe điện
Cụ Chín có cái chủ đề này HOT quá!

Em tham gia mấy chuyện đặc biệt:

1- Hồi học lớp 7, cô giáo dạy văn mới của chúng em về trường khi đó cô chừng 21 tuổi (vì vừa xong CĐSP ra).
Mấy thằng học đúp khi đó cũng 15-16t rồi. Mẹ, học thì dốt, chỉ phá là khỏe.
Đi sau cô giáo nó cầm một cái que và để vào chỗ dưới bụng nó rồi nhún nhún cái que vào phái sau cô giáo :(((
Cô quay lại nhìn thấy khóc thút thít.
Rồi vẫn cô giáo dạy văn này bị mấy thanh niên hư của lớp bọc con chuột chết vào giẻ lau bảng.
Cô cầm giẻ lau và rú lên :((. Đơn giản vì cô sợ chuột. :((

2- Chuyện nghịch dại:
Hồi đó có một tiểu đoàn thuộc QKTĐ đóng quân chỗ chúng em có cả thiết giáp và 12ly7.
Nhặt được một quả đạn 12ly7 chúng nó kê củi và đốt :((.
Xụp nguyên một mảng trần (rơm) của nhà vệ sinh trường mẫu giáo. Đó là còn may chán :P.

3- Biểu tình đổi giáo viên:
Hồi lớp 7, vẫn là lớp 7 :)).
Môn vật lý có thầy giáo dạy cũng hay nhưng "khét lẹt".
Thầy chuyên gia véo tai cực đau mấy đứa không thuộc bài này khác.
Hôm đó đỉnh cao là bọn trực nhật không lau bảng, thầy "khừ" cả em là tổ trưởng không chịu phân công.
Em tự lên lau bảng thay bạn, thầy vẫn phang gãy đôi quả thước kẻ (của chính ông Cậu em làm cho mang tế Thầy để thầy dạy và vụt cho tiện :P)
Cùng hôm đó hai đứa là anh em (thằng anh bị đúp lên học cùng con em) thế nào lên bảng và đều không trả lời ngon lành.
Ông thầy véo tai 2 đứa gật vào cho cộc đầu nhau. Cả lớp dù sợ nhưng vẫn cười vỡ bụng (chịu thế chó nào được buồn cười :P).
Thế là em và chú lớp trường giờ ra chơi bàn nhau chớp nhoáng và quyết định khóa trái cửa bằng....dây điện rồi viết phấn lên bảng:
"ĐỀ NGHỊ NHÀ TRƯỜNG ĐỔI GIÁO VIÊN VẬT LÝ"
Đến giờ Toán sau đó (cũng của ông thầy này) cả lớp....vắng hoe luôn.
Chúng em trốn qua một khu sân chơi khác gần trường.
Cuối cùng thầy hiệu trưởng phải gặp lớp em đàm phán và lấy ý kiến.
Sau khóa em ông thầy kia hiền hẳn. Mọi người vẫn truyền tai nhau "Bọn 7A này thế mà khá".

Còn quá nhiều chuyện nữa. Em dành lại forum cho các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Chautt

Xe tải
Ngày em học lớp 11, thầy giáo dạy hóa có cái xe babetta. Chả hiểu hôm đó cao hứng thế nào mà thầy phạt bọn không làm bài tập về nhà tơi bời. Em không thuộc diện bị phạt nhưng cũng tức lây vì phải về muộn. Lúc gần giữa tiết 5( bọn em vẫn có buổi 4 tiết). Thấy xe của thầy dựng ngay gốc cây me bên bờ ao, sau xe có sẵn dây cao su. Em bèn xui chúng bạn treo cái xe lên cây. Mục tiêu ban đầu chỉ đơn giản là treo lên cây. Nhưng phàm cái cây nào móc bờ ao mà cành chả rả ra ao. Thế là chúng em treo xong, đi ra đến cổng trường, quay lại nhìn đã thấy cái xe tự trôi ra cách bờ ao khoảng gần 2m. Trời tháng này, nắng hanh nhưng hơi rét. Không biết thầy lấy xe xuống kiểu j. He he.

Vulcan V70

Xe trâu
Ô thế mấy cụ nài vào cấp III rồi mà vẫn thả rông à? Sao bị cảnh trên bảo xuống, dưới cứ lên ngay cả trong giờ học vậy? :D
Có Cụ nào lên bảng đứng oách như bác này không?

Chinxeng

Xe tăng
Đọc chuyện của cụ Yeuphunu em lại nhớ quả năm lớp 9 của em.
Thằng Sơn chõn là con cô giáo dạy môn Văn thằng Ly dâm là học sinh lưu ban nhưng lại cù lần rắm thối nhất lớp. Hôm đấy trong tiết học Toán thằng Ly dâm bị gọi lên trả lời thế éo nào thằng Sơn chõn cho phát cái compa dựng dưới ghế. Hậu quả là thằng Ly dâm ngồi xuống và sụt 1 phát khóc thét, sau đó là mất cả tuần điều trị và bị tiêm 1 loạt kháng sinh phòng uốn ván =))
Chú Sơn chõn sau vụ này phải chuyển trường thế mới vui :)

tudi2007

Xe tải
Đọc chuyện của cụ Yeuphunu em lại nhớ quả năm lớp 9 của em.
Thằng Sơn chõn là con cô giáo dạy môn Văn thằng Ly dâm là học sinh lưu ban nhưng lại cù lần rắm thối nhất lớp. Hôm đấy trong tiết học Toán thằng Ly dâm bị gọi lên trả lời thế éo nào thằng Sơn chõn cho phát cái compa dựng dưới ghế. Hậu quả là thằng Ly dâm ngồi xuống và sụt 1 phát khóc thét, sau đó là mất cả tuần điều trị và bị tiêm 1 loạt kháng sinh phòng uốn ván =))
Chú Sơn chõn sau vụ này phải chuyển trường thế mới vui :)

Y chang chuyện của lớp em , cụ ơi ! Lớp 7 , bạn Đăng đứng lên phát biểu , bạn Hà chống luôn cái com - pa ở chỗ ngồi , bạn Đăng cũng khóc thét khi ngồi xuống ...sau này , bạn Hà là thủ môn Trịnh Mạnh Hà của Cảng Hải Phòng .
Bạn Đăng thì phiêu bạt tận trời Nam , khi nhớ về kỷ niệm tuổi học trò , cũng bắt trước chống com-pa lên , 1 bạn nữ đồng nghiệp vô ý ngồi xuống trúng vào cái com- pa đó , do chủ quan không tiêm phòng hay uống thuốc...9 tháng sau bạn đồng nghiệp ấy sinh hạ 1 chú nhóc .

Chỉnh sửa cuối:

Chinxeng

Xe tăng
Y chang chuyện của lớp em , cụ ơi ! Lớp 7 , bạn Đăng đứng lên phát biểu , bạn Hà chống luôn cái com - pa ở chỗ ngồi , bạn Đăng cũng khóc thét khi ngồi xuống ...sau này , bạn Hà là thủ môn Trịnh Mạnh Hà của Cảng Hải Phòng .
Bạn Đăng thì phiêu bạt tận trời Nam , khi nhớ về kỷ niệm tuổi học trò , cũng bắt trước chống com-pa lên , 1 bạn nữ đồng nghiệp vô ý ngồi xuống trúng vào cái com- pa đó ...9 tháng sau bạn đồng nghiệp ấy sinh hạ 1 chú nhóc .
Chuyện của cụ phải được cho là chiếc compa thần kỳ cụ nhể ;)) (b)

sonbatrieu

Xe tăng
AM=GARAGE AUTO SƠN BÀ TRIỆU 315 NGUYỄN KHOÁI. HN
Năm 89 lúc ấy em học lớp 7 có làm 1 bài thơ ? HÔM NAY HÀ NỘI MỞ HỘI ỊT NHAU . KẾT QUẢ ĐUỔI HỌC 3 ngày và mời phụ huynh. Em cay quá xịt lốp và tháo van vứt đi 18 cái xe đạp của thầy cô giáo. . Tất cả trường PTCS TÂY SƠN em đang giữ kỉ lục lớp 9 mà k được vào đội ,thế mới nhục vì cái tội nghịch quá

BigC

Xe tăng
Bạn Đăng thì phiêu bạt tận trời Nam , khi nhớ về kỷ niệm tuổi học trò , cũng bắt trước chống com-pa lên , 1 bạn nữ đồng nghiệp vô ý ngồi xuống trúng vào cái com- pa đó , do chủ quan không tiêm phòng hay uống thuốc...9 tháng sau bạn đồng nghiệp ấy sinh hạ 1 chú nhóc .
Hài nhất trong thớt này =))

Vulq71

Xe container
Đến khổ, ngày xưa ko có sịp nó thế đấy.
Lại nói chuyện ngày xưa không có quần sịp, hồi bọn em học cấp 3, thầy giáo thể dục dạy môn ném tạ. Cả lớp tập hợp xem thầy làm mẫu, thấy bọn con gái hàng đầu cứ khúc khích cười, mấy thằng con trai chen nhau lên xem. Hóa ra quần thầy bị xổ chỉ ở dưới đũng quần, thỉnh thoảng cái đấy nó cứ thập thà thập thò theo động tác của thầy. Em thề đây là chuyện thật 100%.

dht

Xe điện
Lớp 1 em đã rủ bạn gái trong lớp đến nhà khóa cửa lại rồi... hôn :D

mango

Xe tăng
Nói chuyện trên bảo dưới ko nghe, ngày xưa nhà e trong khu tt, nhà vệ sinh dùng chung. Sáng ra đi tè, cu con cứ dựng đứng làm e toàn phải vừa đi vừa lấy 2 tay che thằng nhỏ vì mặc quần đùi rộng. Hôm nào ngái ngủ quá, cứ kệ cho nó thoải mái làm mấy chị e hàng xóm cứ đỏ mặt

breeze

Xe tải
Cháu nhớ hồi cấp 3, lớp cháu cán đích 33 giấy xin phép nghỉ học, và 43 bạn nghỉ học thêm chiều ở trường:"> có 11 bạn đi học
sự việc đã giúp lớp cháu ghi danh sử sách của khối lớp chọn và lịch sử trường X_X
Cụ giải thích em với, em cũng ko hỉu???? :(!!!

architecto

Xe buýt
Hồi cấp lll bọn em có thày giáo thể dục mới về, trẻ, vui, đá bóng tụ bạ với bọn em suốt, duy có lần học chạy bền có bạn gái tự nhiên bị ngất, bọn em sợ xanh mắt. May có thày điềm tĩnh như không, xông vào hô hấp nhân tạo, mỗi tội thày hô hấp nhân tạo kỳ cục lắm, toàn nhè hai quả phúc của bạn em mà nắn...

Hầy dà, mới đấy mà đã bao niên, con của thày với bạn em đã sắp thi đại học, hehe.

phucloc8899

Xe container
tudi2007 viết
Hài nhất trong thớt này =))
Đây là ngồi vào cái bút xóa rồi cụ ơi:))