[Funland] Những câu chuyện thời học trò ( Thật 100%)

Danngoaidao

Xe tăng
Em thêm nhé : Tang ta cộng với tang mình , bằng sin hai đứa cos mình.cos ta
Em thêm nữa:
Tag của tổng 2 tầng dao động
Trên thượng tầng ta cộng 2 tag
Hạ tầng số 1 ngang tàng
Trừ đi 1 tích 2 tag oai hùng

nguyenkhang09

Xe tải
Hay quá, nhớ lại thủa học trò với bao trò nghịch ngợm... hi hi

nguyenanhson113

Xe tăng
Lớp 8 em viết đơn kiện cô giáo dạy Sinh Vật vì bắt học sinh đi làm vườn cho cô nhiều quá. Nửa lớp tự nguyện ký tên, nửa còn lại em bắt ký trong đó có cả con cô. ^:)^

Văn Đoành

Xe điện
Hay quá, nhớ lại thủa học trò với bao trò nghịch ngợm... hi hi
Năm lớp 7 lớp cháu có thằng học đúp 2 lớp nó to béo, thằng này có tật oánh dắm cực thối( nó kể nhà nó toàn phải ăn dưa khú), và có trò cực bẩn là luồn cái lắp bút trường sơn vào mít xả hơi vào đấy dùng ngón tay bịt lại xong dí vào mũi mấy đứa khác bắt ngửi :">. Một hôm bọn cháu tức quá xúm vào ôm chặt , đè nó ra đường cho 1 thằng ngồi lên bụng nó rồi thụi, bụng nó to, phệ đấm lụt cả nắm tay, từ đấy nó được gọi là thằng " lụt bụng", và nó chừa luôn cái trò oánh dắm vào nắp bút.

nguyenanhson113

Xe tăng
Năm lớp 7 lớp cháu có thằng học đúp 2 lớp nó to béo, thằng này có tật oánh dắm cực thối( nó kể nhà nó toàn phải ăn dưa khú), và có trò cực bẩn là luồn cái lắp bút trường sơn vào mít xả hơi vào đấy dùng ngón tay bịt lại xong dí vào mũi mấy đứa khác bắt ngửi :">. Một hôm bọn cháu tức quá xúm vào ôm chặt , đè nó ra đường cho 1 thằng ngồi lên bụng nó rồi thụi, bụng nó to, phệ đấm lụt cả nắm tay, từ đấy nó được gọi là thằng " lụt bụng", và nó chừa luôn cái trò oánh dắm vào nắp bút.

Nhìn cái avatar của kụ em tưởng cái nắp bút...tí sặc!=))

Văn Đoành

Xe điện
Nhìn cái avatar của kụ em tưởng cái nắp bút...tí sặc!=))
Xì gà đới Cụ ợ.
À còn chuyện này nữa, năm lớp 10 nhóm chúng cháu được phân công làm báo tường chuẩn bị cho 26-3. Bọn con gái chữ đẹp khéo tay thì viết, vẽ.. con trai thì cắt, dán linh tinh và chém gió là chính! bạn bí thư chi đoàn và lớp trưởng là nữ là vất vả nhất vì trách nhiệm nặng nề, khoảng 4 h chiều mà vẫn chưa xong việc bạn lớp trưởng bảo cháu:" ông ngồi đây thêm vướng cẳng chúng tôi, thôi tôi nhờ ông ra cửa hàng mậu dịch ngoài phố huyện mua cho tôi ít vải với dầu, sổ tôi xếp từ trưa h chắc đến lượt rồi nhanh lên kẻo hết h tối về tôi ăn chửi", cháu phi ra cửa hàng nhớ lời bạn dặn là mua mấy lít dầu vớ mấy mét vải màn, lúc chị MDV vừa cắt phiếu vừa hỏi thăm" em mua vải màn làm gì?", cháu nói bừa " nhà em mua về may màn", chị ấy bẩu:" có mấy mét làm sao mya đủ màn", cháu :" à để vá màn thôi ạ" chị ấy lại bẩu:" Màn nhà em rách miếng to thế"? cháu đếch hiểu gì ôm mớ vải màn với chai dầu về báo công với em lớp trưởng, thắc mắc :" bà mua vải màn về làm gì thế"? Nó lườm rồi bẩu:" ông biết đếch gì mà hỏi!", mãi sau cháu mới biết!

cathu

Xe tải
Năm em học 12 là năm 94, có cô giáo tiếng Anh trẻ mới về trường. Đến cuối năm cô cưới. Cưới xong, cô lại lên đứng lớp. Mấy thằng ngồi dưới bảo "ơ sao cô đi cứ như vợt tép ấy nhỉ?". Giờ nhớn lên em mới hiểu, hồi đó sao em dại thế k biết.
cụ kể làm cháu nghe mà phì cười :))

L.C.D

Xe container
Hồi cấp 3 bọn e học Kỹ thuật nông nghiệp. Thầy giảng: khi trâu bò bị đầy hơi thì Hông trái Phồng lên. Đến khi kiểm tra, thế quái nào e viết thành Mông trái Hồng lên. Cả lớp đc 1 trận cười no nê.

Poisoner

Xe tăng
Em thêm nữa:
Tag của tổng 2 tầng dao động
Trên thượng tầng ta cộng 2 tag
Hạ tầng số 1 ngang tàng
Trừ đi 1 tích 2 tag oai hùng
Hồi lớp 12 học toán của thầy giáo dạy toán phải nói là giỏi nhất Hải Dương, bây giờ là hiệu trưởng trường NT-HD, cứ lúc nào chữa đến bài có sin cos thầy lại bảo "sin sin cos cos không bằng thằng dốt lắm tiền", chân lý đó bây giờ em vẫn thấy đúng :D

VinatechJSC

Xe hơi
Website
vietthaiauto.vn
ngày xưa lớp 3 em tả con gà nhà em.....trên mâm cỗ ....hic hic

Hồi học lớp 12 em bị cô giáo chủ nhiệm trù vì tội không đi học thêm vì em thi khối A, B có học thêm môn toán rồi mà bài ở lớp thì giải không quá 5 phút. Cuối học kỳ 1 bị hạnh kiểm yếu (không được thi tốt nghiệp) và tổng kết môn toán chỉ có gần 6,0. Cô này nổi tiếng ăn tiền, lớp em thì chả mất dạy nhưng bướng, cô giáo chủ nhiệm này bảo là cả đời cô đi dạy học chưa gặp lớp nào như lớp này. Đầu học kỳ II cô bị stress nhiều quá nên bỏ không chủ nhiệm, may quá, em được nâng hạnh kiểm để đi thi tốt nghiệp.

Giáo dạy văn thì bảo em là "mày mà cũng đỗ đại học ah?" lúc đấy em đến trường lấy bằng tốt nghiệp về làm thủ tục. Trường em là trường đứng thứ 2 ở thành phố Hà Nội .... nhưng mà từ dưới lên8-}. Hồi ấy cả trường một năm chỉ có vài đứa đỗ đại học.

odaiba

Xe tăng
Em bắt đầu vào cấp 3 đầu năm 2000, cho nên chắc kém tuổi rất nhiều cụ ở đây, cho nên chắc các trò nghịch ngơm cũng sẽ khác đi nhiều. Hồi em học lớp 10, trường Chuyên ngữ, đại học Ngoại ngữ, phía trước trường em là cái sân vận động của trường ĐHNN to tổ bố, chếch sang trái 1 tí là cái khu Khoa Pháp, cây cối rậm rạp,.. Hôm đấy trời mưa xong lại nắng ngay nên ở mấy chỗ cây cối rậm rạp, bờ cây, cụi cổ cóc nhái chui ra rất nhiều, bọn em 5 đứa, bắt phải được 30 chục con cóc mang về. Trong lớp học thì có 6. 7 cái quạt treo tường, bọn em tháo cái lồng bên ngoài ra, rồi thả vào vào mỗi lồng 3,4 con cóc, rồi lại đóng lại bình thường. Rồi thả thêm vào ngăn bàn giáo viên các kiểu nữa... Bình thường buổi sáng học sinh cấp 3 hay có kiểu ăn quà vặt buổi sáng, hôm đấy lớp đông đủ, đứa thì đang ăn mỹ tôm hộp, đứa thì đang ăn sôi, đứa thì bánh ngọt... trời nóng quá nên bắt đầu bật quạt treo tường lên... Ối giời ơi, lúc đấy bắt đầu cánh quạt nó mới chém vào mấy con cóc, thịt that, nước nôi bắn tung tóe, cả lớp nháo nhác, nôn ẹo, kêu la ầm ĩ... ban giám hiệu lập biên bản, điều tra nhưng chẳng đứa nào khai ra cả, cuối cùng cũng chẳng làm gì được. Tưởng thế là xong, ai ngờ, mấy đứa đi bắt cóc cùng em nó còn oái oắm hơn, ngay sau khi ban giám hiệu lập biên bản xong, đến tiết học mới, bọn kia nó còn lấy hết phần viết bảng đi, chỉ để lại có 1,2 mẩu be bé, viết được 1 tí là hết, bắt buộc phải thò tay vào mở ngăn kéo bàn giáo viên ra mới lấy được phấn, lúc cô giáo mở ngăn kéo bàn ra, có chú cốc nhẩy phát ngay vào ngực cô giáo, cô hết ầm làng nước lên, chạy toán loạn ra khỏi lớp, thế là lớp lại được phát họp tiếp với ban giám hiệu, quyết tâm tìm ra thủ phạm, nhưng cho đến tận thời điểm này, vẫn chưa tìm ra:D

Le Hung 1980

Xe buýt
hồi năm lớp 7 bọn cháu toàn mang pháo đến trường đốt, hôm đấy thằng bạn cháu mang mấy quả pháo to bằng bắp đùi đến, còn 1 quả cháu xui thằng bạn bỏ vào ngăn bàn đốt hậu quả là bàn văng mỗi góc 1 mảnh còn thằng bạn cháu thì bị đuổi học luôn:|

dp090x

Xe tăng
Hồi đó, năm lớp 7, bọn em hay đánh bi, giờ ra chơi cả bọn xúm lại, đông cứ là phải biết, bi thì các thể loại. Đến lượt thằng T bắn, nó ngắm 1 viên bi của 1 thằng nào đấy, bé tẹo, thấy lạ thằng T quát lên: "Bi của thằng nào đây mà bé thế?", có tiếng nói trong đám đông vang lên "Tao, tao, của tao đấy?", thằng đấy vừa nói vừa đi ra, cái mũi đỏ choét, thằng T nhìn thấy thì lúng búng. Hóa ra là ông thầy dạy toán, mỗi lần ngượng hay xấu hổ là cái mũi ông lại đỏ tía lên.

thanhnt12

Xe hơi

có cụ nào hồi xưa được dư lày không, iu cô giáo quá cơ

odaiba

Xe tăng

manhlinh039

[Tịch thu bằng lái]
Năm lớp 12. Đợt Noel.

Trong 1 đề kiểm tra văn. Cháu có phân tích nói như bây giờ là chửi đểu Tú Xuơng: Đại khái là thằng đàn ông ăn bám, không thương yêu vợ con, là con người ngông cuồng... lại còn bày đặt làm ba cái bài thơ nhảm nhí.

Cô giáo cho cháu 0 điểm: Cần xem lại nhận thức của mình :))

5 năm sau gặp lại cô giáo. Em có hỏi cố đại khái là em nói không đúng ạ. Cô giáo cười: Nó thành đường mòn rồi. Cô và em không thể viết khác được. Đôi khi nên học cách chấp nhận em ạ.

mất gương

Xe tăng
Em còn nhớ hồi em học lớp 9 ngồi sau 1 cô xinh nhất lớp . Vì lớp em là lớp Văn nên toàn gái . Mấy đứa con gái nó trêu nhau chứ lấy chân rồi đạp vào mông nhau . Em cũng a dua đạp vào mông chúng nó buồn cười quá . Nhưng nó cứ nghĩ là con gái đạp . Hồi đó em còn ngu ngơ . Chứ khôn như bây giờ thì khác . Tiếc quá .

ThanhPhuMinh

Xe tải
Hồi em học vỡ lòng em tuyền vùi lọ mực vào luống khoai lang trong trường để khỏi phải cầm đi cầm về

phucloc8899

Xe container
Em còn nhớ hồi em học lớp 9 ngồi sau 1 cô xinh nhất lớp . Vì lớp em là lớp Văn nên toàn gái . Mấy đứa con gái nó trêu nhau chứ lấy chân rồi đạp vào mông nhau . Em cũng a dua đạp vào mông chúng nó buồn cười quá . Nhưng nó cứ nghĩ là con gái đạp . Hồi đó em còn ngu ngơ . Chứ khôn như bây giờ thì khác . Tiếc quá .
Giờ chưa muộn đâu cụ đi học lớp tại chức nào đó cũng được, zui lắm, à mà lúc đó cụ có đạp trúng mông người ta ko hay lại trượt vào chỗ khác:D