[Funland] Những câu chuyện thời học trò ( Thật 100%)

Gabpearl

Xe buýt
Câu chuyện của em thật 100%.
Ngày đấy em học lớp 6, giờ Lịch sử, cô giáo em giàng bài và đọc cho bọn em chép, đến đoạn cô đọc "...năm La mã, một Lê nin ....". Hic hic, đố các cụ biết là gì?
Chắc là cái này:
V.
1. Lenin

:D

xanh

Xe điện
Hồi lớp 10 ( tụi em chỉ có 10 lớp chứ không phải 12 lớp như giờ ) chỉ thích học những môn cho thi đại học , còn văn sử địa...thì lười , cả lớp đều vậy .
Có lần thầy dậy sử cho kiểm tra 15 phút , hầu như cả lớp đều không làm được , thầy giáo rất bức xúc và thuyết giáo có bảo : các cậu bây giờ học dốt quá , ngày trước tôi học giỏi lắm .
Cả lớp im phắc , nhưng có một bạn cuối lớp nói lí nhí nhưng đủ cho thầy nghe được : Ngày trước thày học giỏi là vì Thầy giáo của thầy dậy giỏi...

Văn Đoành

Xe điện
Thời mới vào c3 đang tuổi nhớn hay bị vào cảnh trên bảo dưới không nghe ( ngược với cái kiểu trên bảo dưới không nghe bây h),quần thì bó, áo thì cộc, Có lần cô dạy lý gọi cháu lên bảng kiểm tra, cháu không thể đứng lên, xin cô cô dứt khoát không chịu tha :((, cháu đành đứng lên, thấy cô hơi đỏ mặt, mỉm cười rồi bẩu thôi cho về chỗ.:)):))

PhanhGap

Xe điện
Hồi bé E được MaMa dạy rằng: Không đọc, xem các hình vẽ bậy bạ trên tường (có ở rất nhiều nơi).:D
Đến lớp thì mấy thằng bạn lại kể chuyện cô giáo lái pằng pàn chải. :((

architecto

Xe buýt
Thời mới vào c3 đang tuổi nhớn hay bị vào cảnh trên bảo dưới không nghe ( ngược với cái kiểu trên bảo dưới không nghe bây h),quần thì bó, áo thì cộc, Có lần cô dạy lý gọi cháu lên bảng kiểm tra, cháu không thể đứng lên, xin cô cô dứt khoát không chịu tha :((, cháu đành đứng lên, thấy cô hơi đỏ mặt, mỉm cười rồi bẩu thôi cho về chỗ.:)):))
Chết cười với cụ, hình như ai cũng bị cảnh này, thường xuyên đi khom.

phuong2259

Xe hơi
Em kể chuyện hồi cấp 3 nhe, thầy giáo trẻ dạy lý bọn em viết lên bảng chữ Dụng cụ nhưng không biết dấu . ở chữ thứ hai bị mờ hay thầy quên mà bọn em vừa chép bài vừa cười rung bàn

Văn Đoành

Xe điện
Hồi ấy thằng nào cũng xe 1 sợi tóc, cho vào xoay xoay ở lỗ tai ló mới chịu xuống Cụ ợ, chả bù cho bây h, nghĩ mãi mà ló chả chịu lên.

_HaTroc_

Xe điện
Gợi nhớ lại 1 thời học trò nghịch ngợm... E ngày trước, tầm lớp 6-7 còn đi Bình Đà mua thuốc pháo về quấn quả pháo to như cái phích, để nổ ở trong nhà VS công cộng của Trường, sập cả 1 góc......
Dại quá, tất nhiên là không ai bị sao cả (vì E bùng tiết đốt lúc trong giờ mà)....
Âu đó cũng là một kỷ niệm. (may đợt đấy E không bị đuổi học hí.hí...).

hoanibst

Xe tải
Em ngày xưa cũng khổ vì cái khoản đi khom các cụ ạ! Hồi lớp 9 em đã cao 1,7m rồi, thuộc loại lớn trước tuổi, mà đen là em hay phải lên bảng chữa bài tập! Nhiều lúc đi khom không lại, vẫn xấu hổ nên em toàn phải vừa đi lên bảng thật nhanh, 1 tay đút túi quần. Mà các cụ biết rồi đó hồi đó anh em mình mặc quần rộng chứ không bó như bây giờ!

Văn Đoành

Xe điện
Đến khổ, ngày xưa ko có sịp nó thế đấy.
Có bận ông anh cháu là SQ đưộc phát cái gì trông giống như cái khẩu trang bây h ấy mang về cho mấy cái nhưng dây nhợ nó lằng nhằng chả muốn dùng Cụ ợ, tuyền thả rông. Có Cụ nào còn giữ cái này cho xin tí ảnh thì vui nhể?

Chinxeng

Xe tăng
Ngày xưa đã có sịp "bảy màu" rồi Cụ nhé !
nối chuyện sịp màu em lại nhớ vụ này. Nhà thằng hàng xóm em hơi nghèo ngày ấy phải mặc quẩn đấy bố nó thải cho hình như năm 91, 92 gì đó, bọn em gọi vui là quần tránh đạn. có hôm cả hội đi học về tắm ao, hồ chán chê về nhà 1 thằng ngủ trưa. tắm ao nên bị ướt quần áo thằng này mới lấy cái sịp màu ra mặc, thòi lòi "săm lốp". chờ nó ngủ say bọn em mới buộc dây chỉ từ ngón tay với cờ him của nó. 1 lúc sau gọi nó dậy, quen kiểu vuơn vai khi ngủ dậy nó bị quả quả đau như cắt, khóc ré lên. Giờ mà có dịp gặp mặt lại lôi chuyện cũ ra là nó lại đấm cho bọn em 1 trận :))

bmw318i

Xe tăng
Em nhớ hồi ấy nhà nước còn chưa cấm pháo. Gần Tết ra chợ mua pháo dây về đóng cửa lớp lại, buộc vào 2 bên cánh. Cả lớp mùa rét ở trong, cô giáo lên lớp mở cửa...sau đó là mấy chú đầu têu phải lên ngồi phòng hội đồng viết tường trình đến tối mới được về.

PHC

Xe buýt
Chắc là cái này:
V.
1. Lenin

:D
Tự cụ dp090x đã giải thích rồi mà cụ. Vladimir Ilic Lenin nhưng viết tắt là V.I. Lenin. Cô không biết tên họ đầy đủ nên đọc 5 la mã, 1 Lenin. =))

PHC

Xe buýt
Ô thế mấy cụ nài vào cấp III rồi mà vẫn thả rông à? Sao bị cảnh trên bảo xuống, dưới cứ lên ngay cả trong giờ học vậy? :D

dongkijote

Xe điện
Năm lớp 5 của em Cô Lan dậy môn Tiếng Nga bắt cả lớp đồng thanh phát âm từ "Trường học", em đầu têu hô to "Sờ - Cô - Lan". Em hô to quá bị cô phát hiện :)).

Chinxeng

Xe tăng
Tuổi học trò nhất là năm cấp 3 sướng nhất là hút trộm thuốc lá trong giờ học và chia nhau hút chung điếu thuốc. Bọn con gái lớp em còn máu hơn, yêu đuơng thất tình vác rượu vào lớp uống say bí tỉ chửi bậy loạn cả lên,rồi khóc lóc này nọ. Vãi thật thế mà cũng gần 15 năm giờ gặp bạn nào cũng béo tốt là vui rồi:)

PHC

Xe buýt
Em nhớ hồi ấy nhà nước còn chưa cấm pháo. Gần Tết ra chợ mua pháo dây về đóng cửa lớp lại, buộc vào 2 bên cánh. Cả lớp mùa rét ở trong, cô giáo lên lớp mở cửa...sau đó là mấy chú đầu têu phải lên ngồi phòng hội đồng viết tường trình đến tối mới được về.
Pháo dây ngày xưa có mấy trò rất đểu mà chỗ nhà cháu trẻ con thường chơi:
- Buộc vào cửa nhà hàng xóm, đập cửa cho chủ nhà ra mở, ông nào càng bực thì mở càng mạnh & càng đảm bảo là pháo nổ. :D
- Ngõ nhà cháu có 2m mà nhà nào cũng có rào, nhá nhem tối là đem buộc pháo giăng ngang ngõ, các ông phóng xe đạp nhanh qua kéo vào dây là nổ (hồi đấy mà có xe máy thì nổ còn kinh nữa), nhưng trò này sau biết nghĩ mới thấy dại vì có lần treo ngang tầm cổ, nó mà nổ bắn vào mắt thì cũng khốn nạn. Vài bận căng dây rồi gặp mấy anh "quân khu" đi qua mà không làm sao tháo ra được, đành để im rồi chấp nhận nghe các anh quân khu chửi & dọa nạt. =))

pain

Xe ba gác
Năm em học 12 là năm 94, có cô giáo tiếng Anh trẻ mới về trường. Đến cuối năm cô cưới. Cưới xong, cô lại lên đứng lớp. Mấy thằng ngồi dưới bảo "ơ sao cô đi cứ như vợt tép ấy nhỉ?". Giờ nhớn lên em mới hiểu, hồi đó sao em dại thế k biết.
Cụ giải thích hộ em phát, em chưa hiểu :-??