[Funland] Những câu chuyện ma có thật của các Cụ OF!

trauxanh

Xe lăn
Ồ về trường hợp này thì em có thấy. Lạ một điều là cứ quay lại trả và xin lỗi thì hết bị nóng ruột và đau đầu như chưa bị bao giờ.

Ối dời, em lọ mọ ra phết cụ pain ạ, mặc dù chẳng phải nghạch của em.

Ca Muc

Xe tải
Hoho...hồi xưa em đi tán gái, chưa tán đc thì người lúc nào cũng sôi sục, khó chịu, tò mò. Đến lúc tán đc rồi thì mấy cái cảm giác đó lại hết ngay. Giống như cụ pain đang nói ý. Chết chửa!

pain

Xe ba gác
Hoho...hồi xưa em đi tán gái, chưa tán đc thì người lúc nào cũng sôi sục, khó chịu, tò mò. Đến lúc tán đc rồi thì mấy cái cảm giác đó lại hết ngay. Giống như cụ pain đang nói ý. Chết chửa!
Xong, cụ gây Nghiệp òi:D

@xichlo@

Xe điện
Riêng tội cụ trauxanh táo bón không chịu ăn rau cũng là 1 cách tự gây ra nghiệp chướng!

crv.phutho

Xe tải
À, ý em không phải là tắt mắt, mà nên tránh vào hay ở lại lâu. Nguy hiểm hơn nhà khác thôi. Phía bắc cũng nhiều nơi, như vào nhà mang gì đi mà không được phép, hay xuống nương lấy ít ngô...cẩn thận ăn đòn, phải quay lại nhà người ta mà xin lỗi. Nhưng chắc chắn kể ra như vậy, nhiều cụ trên này bảo nói phét ngay, hì hì.
hehe e thì cứ cẩn tắc vô áy náy cụ ah! e đi nhiều nơi bà con cũng quý cũng rất thoải mái nhưng e là cứ cẩn thận ah, còn đã rất rất nhiều đồng chí khi đi vào vùng tây nghệ an làm e đã nhắc là hết sức cẩn thận ( bản thân e là ng vô thần vô thánh ) có những điều mà ng kinh mình ko thể giải thích nổi về thế giới của bà con dân tộc thiểu số đâu ah. cụ trâu chắc chắn là hiểu vấn đề này hơn ah. về sau này e còn một chuyện nữa khi làm ở rừng quốc gia vũ quang hà tĩnh nữa nên phải nói rằng là đây là một thế giới mà vn mình phải nguyên cứu ah rất hay rất đáng để tìm hiểu ah.

trauxanh

Xe lăn
Riêng tội cụ trauxanh táo bón không chịu ăn rau cũng là 1 cách tự gây ra nghiệp chướng!
Để tối em lại tiếp nhé, thấy mọi người lẳng lặng đọc nên em cũng không biết có thích hay không, hay lại bảo "thèng vớ vẩn", hẹ hẹ.

hehe e thì cứ cẩn tắc vô áy náy cụ ah! e đi nhiều nơi bà con cũng quý cũng rất thoải mái nhưng e là cứ cẩn thận ah, còn đã rất rất nhiều đồng chí khi đi vào vùng tây nghệ an làm e đã nhắc là hết sức cẩn thận ( bản thân e là ng vô thần vô thánh ) có những điều mà ng kinh mình ko thể giải thích nổi về thế giới của bà con dân tộc thiểu số đâu ah. cụ trâu chắc chắn là hiểu vấn đề này hơn ah. về sau này e còn một chuyện nữa khi làm ở rừng quốc gia vũ quang hà tĩnh nữa nên phải nói rằng là đây là một thế giới mà vn mình phải nguyên cứu ah rất hay rất đáng để tìm hiểu ah.
Dạ em thì đơn giản, cũng như các cụ thôi, nhưng em vứt đâu cũng sống được, được đi đâu cũng đi liền, tính tò mò nữa nên cũng có biết tí ti. Thực tế ta sống thành thị, lại duy vật quá đáng, luôn nghĩ là việc gì giải thích được mới tin, học phổ thông có mười mấy năm mà nghĩ ta biết hết mọi thứ của quá trình phát triển mấy chục ngàn năm của loài người (theo em biết thì khoảng 47 ngàn năm từ người sơ khai đến nay). Chính thế nên em thì cứ cái gì chưa biết là em chưa phủ nhận ngay, mà cố gắng tìm hiểu. Tất nhiên sức người có hạn, nên không thể thỏa mãn tò mò, và đấy cũng là quy luật "cấm biết hết" đối với con người. Tất nhiên nó cũng còn cái may mắn, cái kỳ duyên, và cái trợ giúp nữa.

Nino88

Xe container
Tóm lại cụ trâu xanh viết cái vụ trong tù giả bài anh em trên này cho xong đi,cứ ỉa táo với *** rắt mãi thế tổn hại nguyên khí lắm :D

trauxanh

Xe lăn
Tóm lại cụ trâu xanh viết cái vụ trong tù giả bài anh em trên này cho xong đi,cứ ỉa táo với *** rắt mãi thế tổn hại nguyên khí lắm :D
Hị hị, em viết nhanh hơn khi có rượu, mí lị em cũng sợ ma nữa.

tranthanhtuong

Xe tăng
E xin kể thêm cho các cụ phán xem có phải ma không nhé:
Công ty cũ của e ở khu cầu giấy. Thỉnh thoảng đến ngày trực đêm e phải ở lại đến 8-9h. Cty e ra vào thì phải bấm vân tay. Mỗi lần bấm vân tay thì máy chấm công đó sẽ kêu tít 1 cái và sau đó kèm câu trả lời tự động là "Xin cảm ơn!". Một hôm, một mình e trực, đèn ngoài sảnh tắt tối om, đèn trong phòng cũng tắt chỉ bật 1-2 bóng đèn trần khu bàn làm việc của e. Lúc e chuẩn bị về thì đột nhiên nghe tiếng tít và tiếng nói "Xin cảm ơn" phát ra từ máy chấm công... Mà lúc đó ko có ai ngoài e ở trong phòng cả... Mà như các cụ biết, máy chấm công chỉ phát ra câu xin cảm ơn khi mà đúng vân tay đã nhập vào máy thì máy thấy khớp mới nói xin cảm ơn. E nghĩ hay máy hỏng nên chờ 1 lúc xem có kêu nữa ko, e đứng cạnh máy chấm công và chăm chăm nhìn vào màn hình hiển thị dấu vân tay xem có thấy gì ko. Khoảng 10 phút sau e nản quá, định bấm vân tay để về thì đột nhiên...
Cái này thì công ty em liên tục. Cái máy chấm công đểu nó hay bị thế.

Thichtat

Xe tăng
Em tiếp sức cho cụ Trâu rồi nhé, nhanh nhanh cho bọn em sợ tí, táo quá

MyMac

Xe điện
Thôi thôi các Mốc ơi, các Mốc đóng giùm em cái thớt này lại đi. Tháng cô hồn mà đọc cái thớt này sợ lém huhu.

Phạm Văn Vinh

Xe tải
Đêm hôm khuya khoắt e lại vào hóng chuyên ma của các cụ....

WindUno

Xe hơi
Cháu là đứa rất sợ chuyện ma và đang xem chuyện ma lúc nửa đêm...

trauxanh

Xe lăn
Thành thật xin lỗi các cụ, em phải lấy điện thoại để gõ tin này.
Vừa rồi ngồi gõ máy tính, tương đối dài. Xong úp tạm để các cụ đọc, không chuyển được, thấy bị out. Nhìn lại wifi mất mạng. Chán quá.

chu_ga_nhep

Xe tải
Ôi em vẫn hóng. Tưởng dc đọc tiếp vụ cậu thanh niên ở phòng giam.
Thôi em lại chờ cụ vậy.
Em mời cụ 1 ly rồi ah

Chỉnh sửa cuối:

Viking Vodka

Xe buýt
Đêm khuya em lại vào đọc truyện xem tối ngủ thế nào,

Hunting

Xe hơi
Hức, đùa chứ có cụ nào giống e ko, trc khi ngủ phải bơi vào đây xem có truyện nào mới ko, nghiện bố nó rồi huhu

PhamHongHa90

Xe hơi
có chuyện này con cháu nhờ các cụ giải thích dùm cho, là chuyện thật 100% và người gặp, người trong chuyện chính là bản thân em!. là chuyện thật, nên xin các cụ, mợ, chú, bác đừng ném đá nha, từ đầu tới giờ chỉ dám hóng, nhưng thấy nhiều người thật sự có hiểu biết về vấn đề này nên em đưa câu chuyện này ra để các cụ giải dùm cho...
- năm lên 9 tuổi, nhà em ở một huyện miền núi lào cai, nhà là một dãy khu tập thể cấp 4 của nhà máy tuyển quặng công ty apatit, vì khu đã dọn đi hết nên cả dãy nhà được cha mẹ em mua lại, mặt nhà nhìn thẳng ra cánh đồng rộng khoảng 400m, phía bên kia cánh đồng là một đồi đất nhỏ - khu nghĩa địa mới của người dân tộc.
đó là buổi trưa mùa hè (không rõ mấy giờ) trong kì nghỉ, ba mẹ đã đi làm hết, chỉ có một mình ở nhà, đang ngồi lấy mấy thanh tre đẽo kiếm, trước cửa nhà, đột nhiên thấy một bóng trắng đầu đội cái nón trùm có chóp nhọn, toàn thân mặc áo dài trùm kín chéo, kéo vệt áo dài kiểu như phù thủy đi lướt qua khoảng sân vườn phía trước, khoảng vài giây, sau đó biến mất phía sau taluy... tối hôm đó em bị bóng đè, và đó cũng là lần đầu tiên bị bóng đè, nhưng khác với mọi người, thông thường cảm thấy sợ hãi, lúc đó người em cứng đờ, nhưng trong lòng lại thấy rất bình lặng, cảm giác như một người ngồi nhìn thẳng vào bóng tối, vẫn biết là bóng tối nhưng trong lòng không có gì nhận thức cả!... vài phút bị bóng đè, em tỉnh dậy, nhưng hoàn toàn không có cảm giác sợ hãi, hay khó thở như nhiều người hay bị, mà thay vào đó là cảm giác vô cùng ấm áp, các cơ thả lỏng hết cỡ và người tràn trề sinh khí, thoải mái vô cùng...
- lần thứ 2 em gặp lại bóng trắng đó là ngày ba em mất .... sau khi ba mẹ chia tay, em theo mẹ và chị ba về quê ngoại trong nam sống, còn ba em cũng dọn về quê nội sống ở nam định. nghĩa là khi ba em mất đột ngột, em vẫn ở Tp.HCM...
đó là năm 2012, em mới ra trường và đi làm, lúc đó khoảng 5h sáng ngày 22/4 tức ngày 1/3 al, em mơ thấy mình đang nằm một mình, đơn độc, xung quanh tối đen như mực, sau đó có tiếng người đang nói, đang khóc... nhưng không rõ là ai, và nói gì, nó ảo ảo, thực thực... rồi xung quanh sáng lên dần, em nhận ra từng gương mặt đứng vây quanh, đầu tiên là mẹ em, chị hai, chị ba, rồi tới em (em mơ mà thấy cả em trong đó!)... xung quanh còn có các bác họ nội, vài người lạ mặt... và phía ngoài cửa, lại có bóng trắng như em kể bên trên, đầu đội nón trắng, áo dài xòe rộng, vệt áo kéo dài lê xuống đất, trên tay cầm cành cây gì đó, cành rủ ra một bên, còn có 2 người mặc quan phục đứng ở hai bên, tất cả họ cùng quay lưng lại... và rồi em giật mình thức dậy, gối ướt sũng vì nước mắt, lúc đó cũng chẳng hiểu tại sao mình khóc nữa, chỉ thấy trong lòng có gì đó bồn chồn, một cảm giác như mình vừa mất một cái gì đó lớn lắm nhìn đồng hồ lúc đó là đúng 5h00... không ngủ được nữa, ra cửa châm điếu thuốc và ngồi lo lắng cho đến sáng... trời sáng, có vài giọt mưa lất phất rơi, em để điện thoại trong túi laptop đến công ty lúc 7h45, rút điện thoại ra thấy 40 cuộc gọi lỡ, mẹ em thông báo ba em đã mất lúc 5h...
- cần phải nói thêm là từ nhỏ tới lớn em rất ít khi bị bóng đè, nhưng những lần bị bóng đè em đều có cảm giác không hề sợ hãi, mà ngược lại đằng khác... không biết có thế giới tâm linh thật không, nhưng liệu có phải em đã gặp ma? hay bị ma theo?

Chỉnh sửa cuối: