Thảo luận Những cái Ngu của xe Mẹc chỉ khi sở hữu mới biết

Xe Zin1979

Xe buýt
tưởng ofer toàn graber, hóa ra sành điệu phết. sơ sơ riêng thớt này đã có chục cụ lên đời GLS450 rồi.
Mec mặc định lấy gió ngoài mà Cụ. Em thấy vấn đề này bình thường, xe Châu Âu nó có triết lý của nó, các xe đời mới giờ hệ thống lọc gió OK mà, chỉ là khí hậu VN tệ nên nhanh phải thay lọc gió thôi

King Cat

Xe buýt
E mới lấy mẹc C200 2020 và thấy thật sự chán với mấy cái Ngu sau của Mẹc.
Đúng kiểu như đi giật lùi.
Thứ 1 : Lên xe mặc định là điều hoà lấy gió ngoài, bật lấy gió trong được 30 phút nó lại tự động chuyển lấy gió ngoài ( vào hãng nó bảo vì lý do an toàn và hãng bị kiện ở nhiều nước nên...)
Thứ 2 : Xe ko có tự khoá cửa khi mình xuống xe đi ra ngoài, ko tự mở hoặc ít nhất có nút bấm khi mình lại gần xe . Muốn mở cửa xe hoặc khoá cửa xe đều phải tay bấm chìa khoá.
Thứ 3 : Vòng tua máy khi chuyển số thấp rất chậm máy gằn chuyển số thì giật( vào hãng bảo hành họ up HĐH mới mà đi cẫn vậy)
Thứ 4 : Phanh khi đi chậm đạp phanh má phanh kêu kẹt kẹt như xe công nông ( qua hãng bảo hành bảo e mời a thử mẹc S cũng vậy đó là do phanh này thiết kế rất ăn, má bằng composit... này kia nên vậy)
còn gì nữa cụ nào kể e xem nhé!
E đi xe Nhật Hàn Mỹ đủ loại mà đây là lần đầu đi Mẹc.
ngẫm với số tiền bỏ ra nó chẳng hơn mà còn đi thụt lùi về công nghệ ấy.
Mấy cái “dở” của Merc cụ nêu ở trên nó là bản quyền của họ rồi. Nhất là “Lấy gió ngoài” và “tiếng kêu phanh” khi xe gần dừng hẳn là “đặc sản”, bây giờ lại thêm tính năng “chuyển đổi số trên vô lăng” (không phải trên trục vô lăng nhé CC) nó mới “ngu” làm sao, vì nó xoay theo vô lăng lúc đánh lái chứ không định vị để nhớ vị trí (rất nguy hiểm khi đang cua hoặc rẽ). Ngoài ra mấy cái công tắc đèn, phun rửa kính nữa… vị trí và vận hành nó cứ không hợp lý, hộp số 8 cấp (GLC 250) khi dùng đèn đỏ luôn ở “số 2” nên đèn xanh nó cứ lì ở đó mãi mới nhúc nhích, đi đường HN giờ cao điểm cực ức chế.
Các cụ bổ sung thêm nhé.

Ac080

Xe tăng
em thấy ở bển lái xe ít khi khóa cửa.

hahuanvn

Xe buýt
Xe tôi sở hữu nên sử dụng phải theo ý tôi mong muốn.
T đã bật lấy gió trong là có lý do của t đừng có 30 phút lấy gió ngoài( cái này đang chờ nhà máy gửi cod cài lại)
Xe phanh kêu là ko bình thường, ko có chuyện phanh này an toàn... nên phải kêu cái này hãng thừa nhận rồi cụ nhé. Đang tìm hướng khắc phục vì đây là lỗi của tất cả dòng từ 2016 trở lên( kỹ thuật viên đã nói) Cái này do hội tiêu bảo vệ tiêu dùng VN kém,người dùng VN hiền quá nên ko triệu hồi xe trên diện rộng thôi.
Cách đi của tôi hết sức bình thường, vụ chuyển số chậm gằn máy này t mang hãng bảo hành kỹ thuật viên đã ghi nhận và reset lại nhưng về đi vẫn vậy.
Tóm lại là những có ngu t nói là có cơ sở và lý do.
Xe t còn bảo hành và tất cả những cái ngu đó ra bảo hành và hãng đã thừa nhận và khắc phục nhưng cái thì chưa tới bến, cái thì lại trả lời kiểu như e có thay má phanh mới cho a thì nó vẫn kêu thôi vì thiết kế má này nó vậy a ạ nhưng nó rất ăn và an toàn.
Cái vụ phanh CHỈ ở 1 tình huống nào đó nó kêu “khựt khựt” nó k fai lỗi đâu, em nói là đặc trưng rồi. Thằng kỹ thuật viên nào bảo từ 2016 trở lên kêu như thế là vớ vẩn, chắc vừa join vào cty. Các đời trước nó vẫn “kêu đặc trưng như vậy”. Ngồi lái xe nghe thấy, còn ở bên ngoài em không biết là có nghe thấy không. “Lỗi” này nó tồn tại mấy đời xe rồi, chả có nhẽ giờ mới có người là cụ phát hiện ra. Nếu lỗi thì nó triệu hồi ngay. Xe đời cũ hơn, nó còn gọi đến thay túi khí free nhé.

Còn lỗi ở vòng tua thấp giật gì đó vì cụ mua lại nên cũng có thể gặp vấn đề cần đi xưởng ktra.

Thread này em thấy nhiều AntiMer phết. Em vẫn trung thành :)

Chỉnh sửa cuối:

binhpv243

Xe tải
lãnh đạo chưa thuê lái xe thì cụ phải lái hộ chứ lị :)
Anh ấy thuộc tuýp thích cầm lái cụ ạ, bình thường toàn tự lái. Khi nào tiếp khách hoặc giao dịch thì mới dùng lái xe riêng. Chủ yếu bác lái xe phục vụ đưa đón vợ con sếp thôi.

duongphong

Xe container
Em cũng đang đi Mer già đây.
1. Như thế mới tốt cho sức khoẻ, Mer nó đúng đấy cụ.
2. Nó cũng đúng đấy, cũng vì lý do an toàn.
3. Cụ xem lại đời mới này các con khác có bị thế không. Chứ con Mer già của em nó chỉ có hộp số 7 cấp nhưng khá êm và mượt.
4. Chân phanh của Mer lúc đầu đi chưa quen cụ đạp như xe bình dân nó có tiếng kêu như thế, cụ đi quen rồi rà phanh từ xa sau đó phanh lại từ từ sẽ không có tiếng kêu như trên.

Và cụ đã đi Mer thì nhớ tập gym hoặc thể dục thể thao cho điều độ, nhớ giữ hai quả thận đừng bắt nó lao lực quá đấy:))

Đây là nguyên nhân em đi 1,2 lít. Mà vẫn có xe khác vèo cái qua :D

duongphong

Xe container
Vụ điều hòa với khí hậu và môi trường không khí ở HN rõ ràng là nhược điểm, người ta chia sẻ thế mà nhiều ông cũng vào khịa bẩn được.
Mùa hè hôm đi qua cái cống/kênh thối, nó lấy gió ngoài đúng thời điểm đó. Mùi không khí nó k được dễ chịu lắm :D

hai.tranhr

Xe container
Iem cụng mê Mẹc, giá mua khá hợp lý.
Chỉ riêng mỗi quả bão dưỡng, thay thế linh kiện là giá điên rồ quá nên iem chạ có tí hứng thú với Mẹc.
Chớ giá linh kiện được như ở nước ngoài thì iem cụng chọn Mẹc.

quangkhang8714

Xe buýt
E mới lấy mẹc C200 2020 và thấy thật sự chán với mấy cái Ngu sau của Mẹc.
Đúng kiểu như đi giật lùi.
Thứ 1 : Lên xe mặc định là điều hoà lấy gió ngoài, bật lấy gió trong được 30 phút nó lại tự động chuyển lấy gió ngoài ( vào hãng nó bảo vì lý do an toàn và hãng bị kiện ở nhiều nước nên...)
Thứ 2 : Xe ko có tự khoá cửa khi mình xuống xe đi ra ngoài, ko tự mở hoặc ít nhất có nút bấm khi mình lại gần xe . Muốn mở cửa xe hoặc khoá cửa xe đều phải tay bấm chìa khoá.
Thứ 3 : Vòng tua máy khi chuyển số thấp rất chậm máy gằn chuyển số thì giật( vào hãng bảo hành họ up HĐH mới mà đi cẫn vậy)
Thứ 4 : Phanh khi đi chậm đạp phanh má phanh kêu kẹt kẹt như xe công nông ( qua hãng bảo hành bảo e mời a thử mẹc S cũng vậy đó là do phanh này thiết kế rất ăn, má bằng composit... này kia nên vậy)
còn gì nữa cụ nào kể e xem nhé!
E đi xe Nhật Hàn Mỹ đủ loại mà đây là lần đầu đi Mẹc.
ngẫm với số tiền bỏ ra nó chẳng hơn mà còn đi thụt lùi về công nghệ ấy.
lí do thứ nhất thì chuẩn cụ ạ, kể cả cụ đi cadilac thì cũng vẫn thế ạ :))

Idemitsu

Xe tăng
Cái xe nó là phương tiện.
e ko phải dân chơi.
Nó ra các dòng sản phẩm khác nhau mình chọn theo tài chính và nhu cầu của mình thôi.
Những cái e liệt kê là những cái kém của Mẹc
chia sẻ thêm cho ae thôi
Chuẩn 👍

search

Xe điện
Cái xe nó là phương tiện.
e ko phải dân chơi.
Nó ra các dòng sản phẩm khác nhau mình chọn theo tài chính và nhu cầu của mình thôi.
Những cái e liệt kê là những cái kém của Mẹc
chia sẻ thêm cho ae thôi
Cụ nên ghi rõ ràng hẳn ra là cái ngu của Mer C200 đời bao nhiêu. Còn Mer nó có nhiều xe lắm, đa phần cao cấp hơn C200 nên C200 ko đại diện hết cho các loại Mer, nói chung chung là Mer hình như là hơi phiến diện :D Kiểu mới sờ cái chân đã bẩu à, tao biết con zoi nó dư lào rồi :D

88T8-8888

Xe tải
Cụ nên ghi rõ ràng hẳn ra là cái ngu của Mer C200 đời bao nhiêu. Còn Mer nó có nhiều xe lắm, đa phần cao cấp hơn C200 nên C200 ko đại diện hết cho các loại Mer, nói chung chung là Mer hình như là hơi phiến diện :D Kiểu mới sờ cái chân đã bẩu à, tao biết con zoi nó dư lào rồi :D
cụ ko đọc à c200 2020

buidoimiennui

Xe điện
Chỉ hạn chế thêm việc trao đổi gió thôi.
Bản thân cái cabin xe dù được sử dụng rất nhiều goăng nhằm làm kín các điểm tiếp xúc, nhưng cũng không kín.
Bác có thể thử bằng cách trên 1 cái xe có tốc độ đủ nhanh, mở hơi hé chỉ 1 cửa kính và sẽ thấy gió được hút khá mạnh từ trong xe ra chứ không phải thổi vào. Để thử bác có thể ngồi ghế bên lái để cái cửa kính là cửa trước.
Không khí phải được đi vào từ những nơi khác để thổi ra như vậy!
Trên tất cả cá xe đều có 1 cái lỗ, hoặc có thể gọi là ống, hoặc cửa, cửa cân bằng áp suất. Nên không thể có việc xe kín 100%. Cái cửa này tùy mỗi xe mà to hay nhỏ và nằm góc nào.

manhcsic

Xe Cứu Trợ
Mấy cái “dở” của Merc cụ nêu ở trên nó là bản quyền của họ rồi. Nhất là “Lấy gió ngoài” và “tiếng kêu phanh” khi xe gần dừng hẳn là “đặc sản”, bây giờ lại thêm tính năng “chuyển đổi số trên vô lăng” (không phải trên trục vô lăng nhé CC) nó mới “ngu” làm sao, vì nó xoay theo vô lăng lúc đánh lái chứ không định vị để nhớ vị trí (rất nguy hiểm khi đang cua hoặc rẽ). Ngoài ra mấy cái công tắc đèn, phun rửa kính nữa… vị trí và vận hành nó cứ không hợp lý, hộp số 8 cấp (GLC 250) khi dùng đèn đỏ luôn ở “số 2” nên đèn xanh nó cứ lì ở đó mãi mới nhúc nhích, đi đường HN giờ cao điểm cực ức chế.
Các cụ bổ sung thêm nhé.
"Những cái ngu của mẹc chỉ khi sử dụng mới biết" Hắn đã nhầm hay khóc, hay tiếc nuối tình yêu đã mất. Rồi đến một ngày hắn hiểu ra "Ai đã tức khóc vì yêu"

Ai đã từng khóc vì yêu
Xin hãy yêu nhau thật nhiều
Những ai được chết vì yêu
Là đang sống trong tình yêu
(Đang sống trong tình yêu
Nhưng đã mất đi người yêu)....

onano69

Xe container
Đi C nó chỉ được vậy thôi ;))

onano69

Xe container
vụ lấy gió ngoài nhiều hãng chứ ko phải merc đâu cụ, range rover cũng vậy, auto gió ngoài, bật gió trong 1 lúc tự chuyển gió ngoài.
Vụ phanh thì e xác nhận có GLC 2021 cũng bị kêu to lắm nghe loẹt xoẹt ấy nhất là lúc mới lên xe, như kiểu phanh lúc xe mới rửa xong bị dính nước ấy nghe két két, còn em đi thử GLS 450 thì không bị hiện tượng trên.
Gióa ngoài thế mà đi dọc dòng sông To hôm giời nồm thì toẹt vời dồi :))