[Funland] Như thế này có phải lừa đảo không các cụ các mợ ơi? Kêu gọi đầu tư nghỉ dưỡng

Duc_Quang

Xe buýt
Ông bà già nhà cụ chưa xuống tiền cái lúc đi hội thảo đó là còn tỉnh táo đấy ạ. Híc. E chúc mừng cụ.

TNLak

Xe điện
Đúng rồi ạ! Em đã dính hội này, nó là ba anh em lập nên nhiều công ty phát triển nghỉ dưỡng ngoại ô, đều ở địa chỉ trên. Nó chiếm dụng vốn xong lại quăng tiền đầu tư nơi khác, dự án thì có mấy cái nhà xây rồi để kéo nhà đầu tư. Em phải lôi báo chí, thuế, luật…vào cuộc 3 năm nay mới đòi đc tiền và em biết nhiều khách hàng của chúng là các cụ đã nghỉ hưu vẫn kẽo kẹt đến 289 Khuất duy tiến mà chưa lấy lại đc đồng nào. Nói chung là bọn này nhất định phải tránh xa ạ
Các Cụ nhà em còn đang được mời chào ở đây: Health Park Holding. Có cụ nào có thông tin về bên này ko

SunshineA

Xe tăng
Các cụ mợ cho em hỏi ông bà già nhà em đi nghe hội thảo nghỉ dưỡng của bọn công ty cổ phần phát triển nghỉ dưỡng ngoại ô ở Hòa Bình. Xong giờ bọn nó đến tận nhà chào mời kêu gọi đầu tư cam kết lợi nhuận cao rồi sau này bán không ai mua thì bọn nó mua lại. Em khăng khăng có mùi lừa đảo, mà ông bà nghe chừng lại tin sái cổ làm gia đình mâu thuẫn. Xin các cụ cho em lời khuyên ạ
Cụ bảo ông bà là nó có tiền mua lại được thì sao không tự đầu tư, mà phải kêu gọi ông bà và dân tình góp tiền đầu tư? Có khi hết đời ông bà dự án nó cũng chưa hoàn thành để mà ra lợi nhuận :D

dennoithat

[Tịch thu bằng lái]
Gấu nhà e cũng bị mời hội thảo xong cầm cái Voucher 3.5tr về khoe e, đòi mấy hôm nữa nắng lên thì phi lên đó. E đọc thấy ko đc sử dụng vào các ngày cuối tuần và phải trả 20% phụ phí của 3.5tr.
Dạ vậy 700K cho một đêm nghỉ trải nghiệm ở đây cũng tốt đấy ạ, dĩ nhiên là theo quan điểm của em thôi. Em thấy nhiều mợ đi dạo chụp ảnh các kiểu. Riêng em được nghỉ ngơi giữa xung quanh đồi núi rừng cây, ngắm nhìn mây trời bảng lảng, dạo bộ trên các ngọn đồi (đi sang khu Sakana) cũng rất thú vị ạ.

isak

Xe tăng
Đất đai Hoà Bình dạo này sợ lắm, toàn các dự án vẽ của mấy đại gia mafia như Lã Vọng, Geleximco…

biahoihanoi

Xe lăn
Các cụ thông thái vào đây trả lời góp ý cho topic xôm tụ ạ. Chứ mẹ em tin bọn này quá, còn chửi mắng em khi em không tin và có lời cảnh báo về bọn này ạ. Chiêu trò của chúng nó là dụ các ông bà đang nhàn rỗi, có tiền tích lũy đi nghe hội thảo rồi cho voucher nghỉ dưỡng, sau khi lấy lòng tin thì rủ đầu tư nghỉ dưỡng cam kết lợi nhuận cao bla bla
Cụ bảo với người nhà là nếu ngon thì bọn nó mời anh em họ hàng hoặc vay NH chứ sao đến lượt người ngoài?

colangxxi

Xe buýt
Giờ cứ mời chào đầu tư là em té cho lành. Ngon chả đến lượt mình

Húp sụp sụp

Xe điện
Không thân quen mà cứ định cho em tiền thì em hô: CÚT!
Tất nhiên trong 100 lần hô thì sẽ có một lần mất ăn thật, nhưng mối ăn được thường chỉ đáng giá vài trăm nghìn,
vài trăm nghìn để thẩm định 100 mối lợi xem cái nào đúng cái nào lừa thì em chạy cuốc xe ôm dễ chịu hơn

Jetu

Xe điện
Các cụ mợ cho em hỏi ông bà già nhà em đi nghe hội thảo nghỉ dưỡng của bọn công ty cổ phần phát triển nghỉ dưỡng ngoại ô ở Hòa Bình. Xong giờ bọn nó đến tận nhà chào mời kêu gọi đầu tư cam kết lợi nhuận cao rồi sau này bán không ai mua thì bọn nó mua lại. Em khăng khăng có mùi lừa đảo, mà ông bà nghe chừng lại tin sái cổ làm gia đình mâu thuẫn. Xin các cụ cho em lời khuyên ạ
Có ba anh em nhà Nguyễn Thành... hơn chục năm nay chuyên đi gom các miếng đất nhỏ lẻ gần nhau của dân (có sổ hoặc chưa có sổ, thổ cư hoặc chưa thổ cư) ở Hòa Bình và Ba Vì, gộp lại thành miếng to, rồi lập "dự án" phân lô bán nền kèm thêm một số tiện ích (ko tuân theo quy định pháp luật mà tìm cách lách luật hoặc phạm luật), các nền này sau đó hoặc chạy được sổ đỏ hoặc ko.
Họ lập ra một loạt các công ty, chung địa chỉ, mỗi công ty làm một vài dự án. Việc lập ra nhiều công ty, mà thực chất là một này, là một cách lách luật, tránh việc một công ty nào đó trong hệ thống đã bị tai tiếng thì ko ảnh hưởng đến số còn lại, khiến người mua ko biết đâu mà lần.

quy la tien

Xe điện
Đến như trên OF này, tuyền các cụ trên thông thiên tai dưới tường xổ số mà mở ra là có kêu gọi đầu tư lãi vài chục phân/ năm nữa là ( hôm nọ có thớt đấy), ngon ăn họ vay bank đầu tư chứ đâu đến lượt người khác, lại còn trò tặng quà lọ chai , xin lỗi; ở xứ minh có cái gì bán tốt mà được khuyến mại không , o tô là 1 ví dụ xe ế mí phải bày trò quà cáp!
Mánh khóe ở chỗ nó huy động đến các khoản nhỏ từ tiền triệu, chục triệu để mua bđs tiền tỷ nên các cụ già dễ dính!

Website
giadungnhaviet.com
Thi thoảng em cũng được gọi điện mời, nhưng đành từ chối khéo. :(

EPL

Xe tăng
Lành ít dữ nhiều, tốt nhất tránh, giữ tiền chặt vào đừng bỏ ra đầu tư linh tinh cụ ạ

freethinker

Xe tăng
Là marketing thôi cụ ơi. Dự án có sổ đàng hoàng có nhà xây v.v.. cụ có nhu cầu có nhà ngoại ô chống dịch thì chả vấn đề gì đâu. Em mới làm căn villa ở Lương Sơn, Hòa Bình trong khu của 1 trong các đồng chí này thấy ok. Nó ko được như Vinhomes anh vượng nhưng quang cảnh cũng ok. Có núi có hồ, có chỗ chơi, đường xá bê tông hoặc đường nhựa tự làm. Giá cả khi có hạ tầng vào nó lên nhanh đấy cụ ạ. Em mua khu xây xong hết rồi đón khách nhiều năm rồi. Em mua để mình dùng ko cho chủ thuê lại làm gì. Mới mua có tý lãi.

babeo

Xe điện
Lên Lương sơn mua miếng đất có thổ cư rồi thích xây nhà vườn thế nào thì xây cụ ạ. Cháu mua ở Lương sơn đây, dân HN về mua đông lắm, thành cộng đồng rồi. Vào xã Cư yên chi chít biệt thự của người HN , cần gì phải mua dự án cho đắt.

sugatsunevn

[Tịch thu bằng lái]
Lên Lương sơn mua miếng đất có thổ cư rồi thích xây nhà vườn thế nào thì xây cụ ạ. Cháu mua ở Lương sơn đây, dân HN về mua đông lắm, thành cộng đồng rồi. Vào xã Cư yên chi chít biệt thự của người HN , cần gì phải mua dự án cho đắt.
Hay quá, giá rổ thế nào cụ ?

Hự.

Xe điện
Trên Cư yên giá cả bây giờ độ bao nhiêu 1 m2 cụ nhỉ?

babeo

Xe điện