[Funland] Như thế này có phải lừa đảo không các cụ các mợ ơi? Kêu gọi đầu tư nghỉ dưỡng

Cucumin

Xe điện
Cái quan trọng là Cụ chủ phải nên tận nơi xem Dự Án nó như nào, ví dụ dự Án nó đã triển khai chưa, có Quy Mô như nào , cái sản phẩm biệt thư mình mua là như nào vi dụ: như có 200m đất trong đó có 50 M thổ cư, + với Xây một cái nhà một tầng 90 100m , Sổ đỏ chính chủ tên mình thì có gì mà lăn tăn . Mua xong vứt đấy thích thì cho thuê không thì cuối tuần con cháu lên, theo thời gian khéo lại có lãi về đất . Các Cụ cứ ngồi phán lừa đảo này nọ nhưng phải xem thực tế dự án như nào . Các dự án như Ivory, Legacy............... Các cụ có tiền mua vẫn lãi bình thường .

hoang26

Xe tăng
Cụ nào có bố mẹ dính vào mấy cái đa cấp lừa đảo mới thấy mệt mỏi 😫
Nhiều người nói chung và người già nói riêng rất dễ bị lừa từ những chiêu trò của bọn nó.
Kiểu như cứ thấy ăn mặc đẹp, đi xe sang, khoe nhà đẹp, khoe chụp với VIP thì tự bị thuyết phục rằng bọn nó là người giàu có, uy tín, quan hệ rộng...

Bảo hiểm,tín chấp,thế chấp,ngoại hối,cổ cánh...v...v...cụ cứ giới thiệu hết cho em nhé.biết đâu kiếm được cụ chả có tí coffee =)) =)) =))
Thời buổi dịch dã, kinh tế khó khăn như thế này mà có những vị khách như cụ thực sự telesale mừng rớt nước...rãi :))

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Có tiền thì nghỉ ở đâu mà chẳng được, tại sao phải trói buộc vào mấy cái nhà ở Hòa bình.
Đầu tư mà lãi hơn vay ngân hàng thì Chủ đầu tư nó cũng vay được ngân hàng còn rẻ hơn là huy động tiền của khách hàng.
Nói chung là nói không với tất cả thể loại hứa hươu vượn. Nộp tiền xong rồi thì đi lậy nó cũng không đòi lại được.
Còn thích đầu tư thì mua hẳn 1 căn, có sổ đỏ đàng hoàng. Được ăn thua chịu cho nó rõ ràng.

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
gần như là thế. Ở nước phát triển thì góp vốn hay ủy thác đầu tư là bình thường. Ở Vn thì toàn hứa lèo, văn bản mõm thôi. Nó cam kết mua lại nhưng ko mua thì pháp luật nó làm j được nó đâu. Vì đa phần tụi nó là sân sau của các người ra luật. Tôi làm trong nghề bds mà nói thật là méo tin dc cái thằng cdt nào, 1 lũ mất dậy như nhau.

Manhpd

Xe cút kít
Thời buổi dịch dã, kinh tế khó khăn như thế này mà có những vị khách như cụ thực sự telesale mừng rớt nước...rãi :))
Vì cái tâm cả thôi cụ ah.sale có sức,mình có của cùng chung tay gây dựng tương lai \m/ \m/ biết đâu 1 ngày nào đó telesale trở thành đại gia có khi em cũng được cái tiếng >:) >:)

kites1

Xe điện
Bỏ ra 1 số tiền, trả tiền phòng ks, theo ý mình . Muốn chọn mấy sao đều được cả. Khỏi phải đau đầu và mất vui.

prado2012

Xe điện
Hasu này có phốt dự án không giấy phép không được cấp sổ đỏ hết các lô đâu. Đến ở chơi thì OK vì nó đang làm hàng mục đích là bán bds chứ mua thì gặp mấy bác chủ mặt nặng lắm , có vẻ không như ý vì chờ mãi ko có sổ.

Yeuyenthanh

Xe tải
nhưng mà mượn vốn rồi trả lợi nhuận theo đúng cam kết thì không nói làm gì. Em toàn thấy mượn vốn xong chiếm dụng rồi lợi nhuận thì chẳng thấy đâu. Cũng biết lợi nhuận cao đi kèm với rủi ro nhưng mà lúc chúng nó tư vấn chúng nó đâu có nói cho các ông bà biết
Đúng rồi ạ! Em đã dính hội này, nó là ba anh em lập nên nhiều công ty phát triển nghỉ dưỡng ngoại ô, đều ở địa chỉ trên. Nó chiếm dụng vốn xong lại quăng tiền đầu tư nơi khác, dự án thì có mấy cái nhà xây rồi để kéo nhà đầu tư. Em phải lôi báo chí, thuế, luật…vào cuộc 3 năm nay mới đòi đc tiền và em biết nhiều khách hàng của chúng là các cụ đã nghỉ hưu vẫn kẽo kẹt đến 289 Khuất duy tiến mà chưa lấy lại đc đồng nào. Nói chung là bọn này nhất định phải tránh xa ạ

Hự.

Xe điện
Cụ bảo cdt gửi qua zalo cho cụ ảnh chụp dấu đỏ giấy phép phê duyệt dự án, giấy phép xây dựng, được cả quyết định phê duyệt quy hoạch 1/500 thì tốt. Nói là định xuống tiền lớn tất tay nên thông cảm cẩn thận chút. Mấy cái đó là văn bản công khai không mật miếc gì. Xem họ trả lời sao.

sugatsunevn

[Tịch thu bằng lái]
Cái quan trọng là Cụ chủ phải nên tận nơi xem Dự Án nó như nào, ví dụ dự Án nó đã triển khai chưa, có Quy Mô như nào , cái sản phẩm biệt thư mình mua là như nào vi dụ: như có 200m đất trong đó có 50 M thổ cư, + với Xây một cái nhà một tầng 90 100m , Sổ đỏ chính chủ tên mình thì có gì mà lăn tăn . Mua xong vứt đấy thích thì cho thuê không thì cuối tuần con cháu lên, theo thời gian khéo lại có lãi về đất . Các Cụ cứ ngồi phán lừa đảo này nọ nhưng phải xem thực tế dự án như nào . Các dự án như Ivory, Legacy............... Các cụ có tiền mua vẫn lãi bình thường .
Cụ thể hơn chứ cụ, thằng cđt hứa mõm là sẽ có sổ đỏ để gà nhanh xuống tiền , nhưng thực tế đất đó là đất kinh doanh dv 50 năm thì sổ đỏ cái mứt. Vụ Movenpick Cam ranh đang ầm ĩ đó.

Cucumin

Xe điện
Cụ thể hơn chứ cụ, thằng cđt hứa mõm là sẽ có sổ đỏ để gà nhanh xuống tiền , nhưng thực tế đất đó là đất kinh doanh dv 50 năm thì sổ đỏ cái mứt. Vụ Movenpick Cam ranh đang ầm ĩ đó.
=)) Muốn có sổ đỏ thì phải dự án được phê duyệt, Kiểm tra được ngay mà việc CĐT nó chém gì thì kệ nó. Một số dự án ở Hòa Bình Chủ đầu tư họ tự đi gom đât trong dân sau tách sổ ra, thấy miếng đất vẫn có sổ đỏ nhưng chỉ cấp cho làng không có tên dự án bao gồm đất ở và đất trồng cây =)) như dự án Beverly Hill bạn em mua ,.

edc

Xe lăn
Chả có dự án nào lừa đảo cả, em thất toàn dự án mua xong nhân 2 nhân 3...... Chỉ đến khi mất tiền mấy xác nhận là bị lừa đảo =))

cuongdiv

Xe container
Em đã nghỉ dưỡng ở Hasu Village thấy được ạ Các vấn đề khác thì em ko biết.
Em gửi ảnh để cụ mợ ngắm ạ.

Gấu nhà e cũng bị mời hội thảo xong cầm cái Voucher 3.5tr về khoe e, đòi mấy hôm nữa nắng lên thì phi lên đó. E đọc thấy ko đc sử dụng vào các ngày cuối tuần và phải trả 20% phụ phí của 3.5tr.

hatchback

Xe buýt
Nếu làm có lãi, thì chủ đầu tư đã tự làm rồi, sao phải kêu gọi người khác vào để chia lãi với mình?
Cam kết lợi nhuận nhưng không có chế tài nào phạt nếu lợi nhuận không như công bố
Cam kết mua lại, nhưng không có chế tài, tức là không mua lại cũng chả sao.
Có tiền thì nghỉ ở đâu mà chẳng được, tại sao phải trói buộc vào mấy cái nhà ở Hòa bình.
Đầu tư mà lãi hơn vay ngân hàng thì Chủ đầu tư nó cũng vay được ngân hàng còn rẻ hơn là huy động tiền của khách hàng.
Nói chung là nói không với tất cả thể loại hứa hươu vượn. Nộp tiền xong rồi thì đi lậy nó cũng không đòi lại được.
Còn thích đầu tư thì mua hẳn 1 căn, có sổ đỏ đàng hoàng. Được ăn thua chịu cho nó rõ ràng.
Hai cụ đây nói rất rõ ràng!
Đầu tư mà tính khả thi dự án cao, được thẩm định ok thì Ngân hàng nó đón về để cho vay ý chứ, lãi suất lại thấp hơn con số cam kết ở đây, sao nó ngu đến nỗi không vay NH cho nhanh?
Còn bao nhiêu vụ lời hứa trên mây, nó không thực hiện thì người góp vốn khóc như mưa rồi. Chính quyền có làm gì được?
Thật sự mà làm ăn ngon thì nó kêu họ hàng nhà nó, đêm khuya vào trong bếp mà lên kế hoạch, sợ bô bô ngoài phòng khách có đứa nghe được nó chen vào cạnh tranh mất. Việc gì phải mời các cụ đến ăn uống chiêu đãi, tặng voucher để nghe nó trình bày?

prado2012

Xe điện
Gấu nhà e cũng bị mời hội thảo xong cầm cái Voucher 3.5tr về khoe e, đòi mấy hôm nữa nắng lên thì phi lên đó. E đọc thấy ko đc sử dụng vào các ngày cuối tuần và phải trả 20% phụ phí của 3.5tr.
Vâng vì trước em nhớ cho thuê có 700k/ đêm thôi cụ. Vậy voucher của cụ đúng giá.

Loxe12a

Xe buýt
Giai đoạn này các cụ có xèng cứ giữ thật chắc. Có thì bỏ tạm ngân hàng tránh lạm phát (nếu có). Chứ nghe tụi này là chết đó. Tại sao nó không vay ngân hàng mà đầu tư (lãi suất đang thấp) nhỉ? CP đang siết bđs tránh dòng tiền chạy vào bđs mà không vào sản xuất. Một đất nước mà không sản xuất cứ đi buôn đất thì xèng đâu phát triển.
Tất nhiên cụ nào được chọn là thính nhử thì cũng có cựa ăn đó.
p/s: em nghe mấy bà hàng nước và bạn xe ôm của em nói thế chứ em cũng có biết đâu.

sugatsunevn

[Tịch thu bằng lái]
Hai cụ đây nói rất rõ ràng!
Đầu tư mà tính khả thi dự án cao, được thẩm định ok thì Ngân hàng nó đón về để cho vay ý chứ, lãi suất lại thấp hơn con số cam kết ở đây, sao nó ngu đến nỗi không vay NH cho nhanh?
Còn bao nhiêu vụ lời hứa trên mây, nó không thực hiện thì người góp vốn khóc như mưa rồi. Chính quyền có làm gì được?
Thật sự mà làm ăn ngon thì nó kêu họ hàng nhà nó, đêm khuya vào trong bếp mà lên kế hoạch, sợ bô bô ngoài phòng khách có đứa nghe được nó chen vào cạnh tranh mất. Việc gì phải mời các cụ đến ăn uống chiêu đãi, tặng voucher để nghe nó trình bày?
Chuẩn. Dự án mà pháp lý tốt, thanh khoản tốt thì bên NH sẽ hỗ trợ tận mồm, còn thể loại mà ngân hàng né thì thường là của ôi rồi.