[Funland] Nhờ tư vấn hàng xóm hãm

Huthasa

Xe container
Các bác ơi em xin giải pháp trừ việc chuyển đi, vì đi thì lại về kiếp ở thuê, chứ em k có tiền. Em nên nói gì hay hành động gì nhẹ nhàng tình cảm để vẫn duy trì quan hệ xóm láng, và sống yên ổn được ạ. Vc em chưa va chạm nhiều, không biết làm gì trong cái tình huống tréo ngoe này!
Cụ đầu tư mua một con Pit rồi xích ở cửa. Xích độ 1m thôi. Em đảm bảo vãn hẳn các thể loại.

windy1

Xe điện
Sang chỗ mới chẳng may gặp thằng đểu nữa chả nhẽ lại té hả cụ.
Nếu là em, thì em sẽ tiếp tục dời nhà, khi gặp phải hàng xóm loại nầy.

Trước khi dời sang chổ mới, sang khu đó nói chuyện với hàng xóm xung quanh, rồi hảy quyết định có dời nhà , đến đó hay không.

supersanhdieu

Xe buýt
Em chào các bác!
Vợ chồng em tích cóp mua dc miếng đất, gặp hàng xóm chán quá xin nhờ các bác tư vấn, em ở tình thế chuyển đi k dc (k có tiền), ở thì nản. Hàng xóm nhà em tạm gọi là A. Nhà A ở tay phải nhà em, khu đất nhà em phân lô, phần đất nhà A trong cùng, sổ đỏ tính cả phần ngõ trước mặt.
1. Tranh chấp ngay từ khi xây dựng: đất chủ bán có dung sai (dư trên dưới 10cm các chiều), nhà em làm sau cùng, nhà A khi này nhận ra chưa làm cổng dạng kéo đẩy (phải lắp thanh ray trượt) nên tranh chấp nói còn để dư 20cm chỉ cho nhà em xây khi chừa lại 20cm. Qua lại 1 hồi em xây thụt lại 15cm (nhà em vẫn hụt hơn sổ 1 chút, may có phần dung sai) vì nó khăng khăng gây hấn, vật liệu đã chuẩn bị k làm k dc, đành dĩ hoà vi quý => tạo khe giữa 2 nhà
2. Nuôi động vật: chó mấy con, thỏ, chim.. nhưng bẩn vô cùng. Vì dtich nhà A đã bao gồm ngõ nên xây hết k chừa gì, nuôi nhốt chó..là phần ngõ chung nhưng là trước cửa nhà em, chất thải, mùi, tiếng ồn ..kinh dị. Em có tham gia thì dc lúc ấy vâng dạ đưa lên sân thượng rồi lúc không có em lại đưa xuống, nói nhiều lần quá thì cãi cùn bảo : nhà em em nuôi. Oke nhà em nhưng đừng ảnh hưởng nhà khác.. nói mà không tiếp thu, em cứ vắng mặt là y rằng thấy nước chó mèo trước cửa.. Sau nhà em có con nhỏ em gay gắt hơn thì đưa hẳn lên tầng thượng rồi rửa dọn thải nước xuống nhưng ống k xuống đất mà lơ lửng chảy oà oà trc cửa nhà em ạ. Chưa kể phân k dọn mà cứ phun nước nên nó tắc khúc co, đập đập cho trôi thì vỡ luôn ống, rồi để vậy luôn k sửa, nước nôi chảy tràn bắn vào cửa nhà em, tham gia tiếp thì bảo ống vỡ??! Vỡ thì sửa đi chứ vỡ còn cứ để. Dòng rã 2-3 tuần sau mới sửa. Cơm nước chó mèo, rác rưởi thì đổ xuống khe, có lần xuống mái nhà em. Em lại phải gọi để bảo. Chưa kể khe nhà có vậy mà làm 1 đường thoát nước mưa lơ lửng bắn vào giữa 2 nhà chơi chơi và 1 cọc tiếp địa chống sét tự chế?!? Dù em nói khản cổ mà vẫn cứ lờ đi, không có em ở nhà là làm.
Tóm lại là k biết nghe hiểu có vấn đề không mà tham gia k được, Vâng dạ nhưng không tiếp thu, lặp lại rất nhiều lần, em nói nhiều quá mà cứ trơ ra, không lẽ mỗi lần lại phải sang nói ạ
3. Vợ nhà A là giáo viên mầm non nhưng nhận dạy các cấp :)) . Em không nói chuyên môn thì các bác cũng biết thế nào. Được cái nịnh PH dẻo lắm, nên cũng có học sinh là các cháu tiền tiểu học, tiểu học. Chuyện sẽ k có gì đến khi PH đưa con đi học quay xe (do ngõ nhỏ -2m) em thường xuyên đóng cửa (cửa sắt) vì nhà con nhỏ, mà kể cả có mở thì cũng đâm uỳnh uỳnh, đâm bung bản lề luôn ạ, thiếu nước rụng cánh thôi. Em góp ý thì chị kia hồn nhiên bảo ừ đấy là PH nhà chị, wtf, không có ý tiếp thu và xin lỗi hay gì 1 tiếng hết. Mỗi lần đâm sầm hay trẻ con đập cửa con em giật mình khóc thét, bực bội quá.. Ngoài ra còn các vấn đề linh tinh như suốt ngày các bác PH trao đổi học tập các thứ oang oang trc cửa như nhà em vô chủ vậy, chờ con thuốc lá phì phèo, trẻ la hét, khóc k học, nô đùa..
4. Ngoài ra, còn các vấn đề khác như làm vịt gà..sống trước cửa nhà em không dọn, đốt vàng mã như muốn hun khói, ngâm ủ phân vào thùng xốp trc cửa em để tưới cây wtf, khách đến chơi xe cộ bít cửa em chỉ đủ lách người,..
Mỗi lần vậy lại là 1 lần em phải sang góp ý. Hay em nói lắm quá nên nó ghét nó càng làm tới vậy các bác. Mà em có nói làm gì thì làm nó cũng phải hợp lý, vừa mắt ta ra mắt người, xóm láng để nói đi nói lại, nó cứ Vâng dạ rồi đâu lại vào đấy.
Em đau đầu quá xin các bác tư vấn, em cảm ơn các bác!
Ảnh nhà em là nhà số 3, nhà hx số 4. View attachment 7260743
e đọc cứ tưởng đất phân lô quy hoạch hoá ra là đất do chủ cũ tự chia ô bán. E thấy hàng xóm nhà cụ vẫn chưa phải loại khó bảo hoặc kiểu xã hội thâm. biện pháp ko thiếu gì cách nhưng đúng là cảm giác thật khó chịu khi có hàng xóm như này.

windy1

Xe điện
Các bác ơi em xin giải pháp trừ việc chuyển đi, vì đi thì lại về kiếp ở thuê, chứ em k có tiền. Em nên nói gì hay hành động gì nhẹ nhàng tình cảm để vẫn duy trì quan hệ xóm láng, và sống yên ổn được ạ. Vc em chưa va chạm nhiều, không biết làm gì trong cái tình huống tréo ngoe này!
Cụ không muốn dời nhà, thì phải nhịn cho yên. Cụ đã nhỏ nhẹ phân trần, hàng xóm cụ không nghe thấy, đánh bài lờ, thì chẳng có ai thay cụ giải quyết được việc nầy.

hitle888

Xe điện
Hàng xóm cù nhầy bẩn bựa thôi, nói vẫn nghe mà không bật là tốt rồi, cụ chỉ làm mấy mâm, tuần 3 lần mời mấy anh tay có mực đến ngồi, xe cộ linh tinh chặn ngõ luôn, nhớ chọn hôm nhà kia có lớp. Khoảng 2 tuần mọi việc sẽ ổn thôi

Bobbo

Xe điện
Ca này khó, em nhường cụ dưới

gnud_ht

Xe buýt
Mỗi khi nhà nó có học sinh đến học cụ bật nhạc sàn để cửa cho em. Đùa chứ hơi mất dậy nhưng mà sống kiểu này khó chịu cực. Gì thì gì phải chuyển đi. Hàng xóm tối lửa tắt đèn, giúp đỡ nhau còn thân thiết hơn ruột thịt mở cửa ra là nhìn thấy mặt nhau mà lại hằm hè khó chịu thì cuộc sống đúng là giảm chất lượng. Hàng xóm nhà em có gì ngon cũng mang sang cho nhau. Có mớ rau sạch cũng phải cho. Thế mới sướng

5008

Xe Cứu Trợ
Cụ làm cái loa kéo, cứ giờ học chĩa sang hàng xóm bật nhạc. Em xui dại thế, hehe.

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Té thôi, không thì chấp nhận.
Nhà em xưa có mụ hàng xóm toàn quét sạch trước nhà mụ, đẩy nước đọng và rác sáng hai nhà liền kề.
Em góp ý mấy lần mà nó không nghe.
Thôi đành chấp nhận. Mỗi lần nó quét xong thì mình đi quét cho nhà mình và hàng xóm.

agrimeco

Xe lăn
cụ nghiên cứu đổi lên cc cao cấp chút mà ở cho đỡ hại não.:)

xebetong

Xe container
Thôi vì tương lai con em chúng ta cụ cố mà nhịn :)
Chả ai tư vấn gì được đâu

xichhoptau

Xe tăng
Hàng xóm nhà em đây. Tối qua còn cho bát sung muối!

levinh05

Xe container
Sao chuyện cụ chủ giống cái nhà đầu tiên em mua trong ngõ 179 Khương Trung vậy, y chang luôn. ngõ thì bé tí mà nhà bên canh nuôi chó không quản lý được chỗ nó ị bừa ra ngõ trẻ con đi dám phải, bếp than tổ ong cứ 6h sáng là khói ngùn ngụt cả xóm đến khổ. Em ở chán quá hơn 1 năm sau phải bán đi mua chỗ khác. Đi mua nhà các cụ tinh ý để ý thêm tiết mục hàng xóm và môi trường xung quanh nữa nhé.

hungeverest

Xe điện
Nhà trọ của bch bọn e trong này vị trí cũng giống cụ chủ, ngõ thì chung, ngõ bọn e còn mấy nhà nuôi choá, mèo. Sáng ra nhà nào cũng thả ra cho ị nó chạy lung tung cả, mà bọn e vào công trường lv là chính, tối về ngủ. Bọn xúc vật thì cứ cửa nhà bọn e chơi, thời gian đầu bọn e cũng dọn rửa, sau e bảo ae kệ đó đi xem sức chịu đựng của thằng nào hơn, e để cho 2 tuần liền, ối zồi ôi cứ gọi là cả ngõ mùi nhà nào cũng như nhau hết. Sau làm mấy thùng bia về ae ngồi với nhau, thống nhất ko được thả rông như vậy nữa, nhà nào muốn nuôi phải có trách nhiệm với con vật của mình. Bọn e làm ct có đầy đủ dụng cụ, e cho ngày chủ nhật ae cn vào làm phun rửa sạch cả xóm luôn. Cả xóm đều vui.

AnhhoangSu

Xe điện
Cụ chủ cho em hỏi thăm tình hình 4 nhà cùng ngõ đã ngồi nhậu với nhau hôm nào chưa? Một số vấn đề trên em thấy có thể dễ nói chuyện trên bàn nhậu hơn.
Rượu xong là nguyễn y vân thôi cụ, lên bàn nhậu cái câu anh anh em em, bác bác chú chú là mấy câu đãi bôi khắm lặm nhất.
Cụ chủ cố chịu đựng đến ngày đổi đc nhà thôi, có thể nuôi thêm con chó Ta. Lùa nó ra sủa khi phụ huynh đứng trc cửa lắm mồm.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Em chào các bác!
Vợ chồng em tích cóp mua dc miếng đất, gặp hàng xóm chán quá xin nhờ các bác tư vấn, em ở tình thế chuyển đi k dc (k có tiền), ở thì nản. Hàng xóm nhà em tạm gọi là A. Nhà A ở tay phải nhà em, khu đất nhà em phân lô, phần đất nhà A trong cùng, sổ đỏ tính cả phần ngõ trước mặt.
1. Tranh chấp ngay từ khi xây dựng: đất chủ bán có dung sai (dư trên dưới 10cm các chiều), nhà em làm sau cùng, nhà A khi này nhận ra chưa làm cổng dạng kéo đẩy (phải lắp thanh ray trượt) nên tranh chấp nói còn để dư 20cm chỉ cho nhà em xây khi chừa lại 20cm. Qua lại 1 hồi em xây thụt lại 15cm (nhà em vẫn hụt hơn sổ 1 chút, may có phần dung sai) vì nó khăng khăng gây hấn, vật liệu đã chuẩn bị k làm k dc, đành dĩ hoà vi quý => tạo khe giữa 2 nhà
2. Nuôi động vật: chó mấy con, thỏ, chim.. nhưng bẩn vô cùng. Vì dtich nhà A đã bao gồm ngõ nên xây hết k chừa gì, nuôi nhốt chó..là phần ngõ chung nhưng là trước cửa nhà em, chất thải, mùi, tiếng ồn ..kinh dị. Em có tham gia thì dc lúc ấy vâng dạ đưa lên sân thượng rồi lúc không có em lại đưa xuống, nói nhiều lần quá thì cãi cùn bảo : nhà em em nuôi. Oke nhà em nhưng đừng ảnh hưởng nhà khác.. nói mà không tiếp thu, em cứ vắng mặt là y rằng thấy nước chó mèo trước cửa.. Sau nhà em có con nhỏ em gay gắt hơn thì đưa hẳn lên tầng thượng rồi rửa dọn thải nước xuống nhưng ống k xuống đất mà lơ lửng chảy oà oà trc cửa nhà em ạ. Chưa kể phân k dọn mà cứ phun nước nên nó tắc khúc co, đập đập cho trôi thì vỡ luôn ống, rồi để vậy luôn k sửa, nước nôi chảy tràn bắn vào cửa nhà em, tham gia tiếp thì bảo ống vỡ??! Vỡ thì sửa đi chứ vỡ còn cứ để. Dòng rã 2-3 tuần sau mới sửa. Cơm nước chó mèo, rác rưởi thì đổ xuống khe, có lần xuống mái nhà em. Em lại phải gọi để bảo. Chưa kể khe nhà có vậy mà làm 1 đường thoát nước mưa lơ lửng bắn vào giữa 2 nhà chơi chơi và 1 cọc tiếp địa chống sét tự chế?!? Dù em nói khản cổ mà vẫn cứ lờ đi, không có em ở nhà là làm.
Tóm lại là k biết nghe hiểu có vấn đề không mà tham gia k được, Vâng dạ nhưng không tiếp thu, lặp lại rất nhiều lần, em nói nhiều quá mà cứ trơ ra, không lẽ mỗi lần lại phải sang nói ạ
3. Vợ nhà A là giáo viên mầm non nhưng nhận dạy các cấp :)) . Em không nói chuyên môn thì các bác cũng biết thế nào. Được cái nịnh PH dẻo lắm, nên cũng có học sinh là các cháu tiền tiểu học, tiểu học. Chuyện sẽ k có gì đến khi PH đưa con đi học quay xe (do ngõ nhỏ -2m) em thường xuyên đóng cửa (cửa sắt) vì nhà con nhỏ, mà kể cả có mở thì cũng đâm uỳnh uỳnh, đâm bung bản lề luôn ạ, thiếu nước rụng cánh thôi. Em góp ý thì chị kia hồn nhiên bảo ừ đấy là PH nhà chị, wtf, không có ý tiếp thu và xin lỗi hay gì 1 tiếng hết. Mỗi lần đâm sầm hay trẻ con đập cửa con em giật mình khóc thét, bực bội quá.. Ngoài ra còn các vấn đề linh tinh như suốt ngày các bác PH trao đổi học tập các thứ oang oang trc cửa như nhà em vô chủ vậy, chờ con thuốc lá phì phèo, trẻ la hét, khóc k học, nô đùa..
4. Ngoài ra, còn các vấn đề khác như làm vịt gà..sống trước cửa nhà em không dọn, đốt vàng mã như muốn hun khói, ngâm ủ phân vào thùng xốp trc cửa em để tưới cây wtf, khách đến chơi xe cộ bít cửa em chỉ đủ lách người,..
Mỗi lần vậy lại là 1 lần em phải sang góp ý. Hay em nói lắm quá nên nó ghét nó càng làm tới vậy các bác. Mà em có nói làm gì thì làm nó cũng phải hợp lý, vừa mắt ta ra mắt người, xóm láng để nói đi nói lại, nó cứ Vâng dạ rồi đâu lại vào đấy.
Nỗi khổ của nhà đất đây. Có hx ko hợp với nhau là mệt lắm.

onano69

Xe container
Hàng xóm văn hóa Đình Thôn đây mà ;)) em fun tí chứ không ám chỉ phân biệt gì đâu ạ :))

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Em chào các bác!
Sao em thấy nhà cụ giống sơ đồ khu nhà em thế, đầu ngõ cũng giáo viên tiền tiểu học, cụ ở khu nào đấy, chiều chiều phụ huynh học sinh cũng đầy hết ra ngõ, thấy hàng xóm cạnh nhà cũng cãi nhau mấy lần can ngăn rồi. Chẳng có nhẽ, hôm rồi ko có ai can thì đánh nhau to vì vụ để xe cộ

Xehaicangbonbon

Xe đạp
Nuôi chó trước cửa nhà em không dc rồi các bác ạ. 1 là ồn, 2 là bẩn, 3 là nhỡ nó cắn người, 4 thì dễ bị bế lên bàn lắm. Nhà 1,2 đều có trẻ, nhà em xích chó thì có khi lại gây hấn với 2 nhà đó nữa :D
Ngồi họp 4 nhà nói chuyện chính thức đầy đủ thì chưa, chứ còn gặp mặt chung thì có nói rồi. Nói hết luôn mà cứ vâng dạ rồi đâu lại vào đó. Tính cách tiểu nhân ngấm vào máu.
Phương án loa thùng k dc ạ, xiên nhau ùm tỏi hơn
Ăn nhậu cùng các anh bôi mực thì cũng khó, chồng em làm xa về tới nhà cũng 8-9h tối.
Haizz có khi bọn em phải cày cuốc mà đổi chỗ thật. Nhưng trước mắt chán quá, dc chỗ chui ra vào mà mệt thật sự.