Thảo luận Nhờ tư vấn đạp đèo Ô Quy Hồ

Ginkgo

Xe buýt
gớm, hóng làm gì, ngày mai cụ với em nắm tay nhau đạp Vũng Sình đê, còn mún gay cấn hơn thì ngày mốt đạp Long An với em, mốt nữa về. hóng chi cho cổ nó dài.
Hóng full clip không che vụ này =)) =)) =))
Cụ dongdateh cũng ở Đồng Nai à? cụ cũng đừng dùng kế 36 nhé, mạnh mẽ lên, theo kinh nghiệm của e là đua theo cao thủ thì thân thủ sẽ tiến bộ nhanh hơn tự kỷ một mình nhiều nhất là theo mợ đẹp :)) :)) :))

hàng xóm nhà e đó cụ Ginkgo mà núp còn hơn csgt bắn tốc độ =))=))=))=))=))=))

Ginkgo

Xe buýt
hàng xóm nhà e đó cụ Ginkgo mà núp còn hơn csgt bắn tốc độ =))=))=))=))=))=))
ô hay nhỉ, thế thôi đề nghị mợ về với đội của mợ đi, ko gạ gẫm trên này nữa nhé kẻo thêm vài cụ nữa xề độp-otofun mang tiếng buê đê hết cả mất hoặc mợ lại mang tiếng ghi gứm quá =)) =)) =))

ZÂZ

Xe tải
Dương Hương113 sợ mợ ngại thôi chứ e luôn mang theo hàng Polime chất lượng cao, co dãn đa chiều; k thấm nước và cũng k dễ rách dẫn đến hậu quả nghiêm trọng đâu :)) miễn là Mợ thích và chất lượng đạt chuẩn Quốc tế nhé.

Hóng tháng 11, ơ mà năm nào?

Tuổi gì

Xe hơi
Một mùa hè nữa đã qua. Mùa này, em chỉ độp đc từ 3-8h sáng. Mọi việc bị dồn hết vào time còn lại, nên cũng khá bận.
Chắc bệnh thích leo của em ko phải do covid gây ra vì dịch hết rồi mà nó vẫn chưa khỏi. Chắc là em phải chia quỹ theo mùa: thu-đông thì leo, xuân-hè thì độp.
Trong lúc dịch dã bị cách ly, ít đc hoạt động. Nên em có mở thớt này cho đỡ buồn, mà đc sự ủng hộ nhiệt tình của các cụ các mợ, đặc biệt là cụ Gingko. Em rất biết ơn, mong sẽ có dịp đc gặp các cụ/mợ ngoài đời thực. Chúc mọi người luôn khỏe & giữ đc niềm đam mê của mình.

Supercub_90

Xe điện
Một mùa hè nữa đã qua. Mùa này, em chỉ độp đc từ 3-8h sáng. Mọi việc bị dồn hết vào time còn lại, nên cũng khá bận.
Chắc bệnh thích leo của em ko phải do covid gây ra vì dịch hết rồi mà nó vẫn chưa khỏi. Chắc là em phải chia quỹ theo mùa: thu-đông thì leo, xuân-hè thì độp.
Trong lúc dịch dã bị cách ly, ít đc hoạt động. Nên em có mở thớt này cho đỡ buồn, mà đc sự ủng hộ nhiệt tình của các cụ các mợ, đặc biệt là cụ Gingko. Em rất biết ơn, mong sẽ có dịp đc gặp các cụ/mợ ngoài đời thực. Chúc mọi người luôn khỏe & giữ đc niềm đam mê của mình.
Cụ mải đạp quá nên còm nhầm chuồng :D .

ZÂZ

Xe tải
Cái gì zậy bác???

Với lại đạp gì lúc 3h; k tốt cho sức khỏe đâu. Nhiều ông bà lóc cóc dậy hẹn đạp xe đâu đó 3h30-4h00 mà k biết rằng giờ đó quá sớm để thể dục. Nếu dậy 3h00 để có 30 phút khởi động, ăn nhẹ, làm nóng cơ thể, mặc đồ... thì MẤT GIẤC NGỦ (ít nhất phải ngủ từ 9h00 để đủ tối thiểu 6 tiếng ngủ); nếu 3h30 đóng đi luôn thì RẤT NGUY HIỂM cho tim mạch.

Làm cái gì phải điều tiết sức khỏe, k nên dậy là vận động ngay dễ dẫn tới đột quỵ. Tập tành gì thì cứ 5h00 bắt đầu là phù hợp nhất!

ZÂZ

Xe tải
Dương Hương113 sợ mợ ngại thôi chứ e luôn mang theo hàng Polime chất lượng cao, co dãn đa chiều; k thấm nước và cũng k dễ rách dẫn đến hậu quả nghiêm trọng đâu :)) miễn là Mợ thích và chất lượng đạt chuẩn Quốc tế nhé.
Gì mới có nói polime cái mà mợ Dương Hương113 lặn luôn rồi :v

E đang nói cái này

Nhưng vẫn thích các ý khác mợ nhé :v

lặn cái gì mà lặn, mấy hôm rồi bị đau chân, dt thì hỏng. cụ cứ liệu đó, 18/11 em ra, cụ chết với em.

Ginkgo

Xe buýt
Cái gì zậy bác???

Với lại đạp gì lúc 3h; k tốt cho sức khỏe đâu. Nhiều ông bà lóc cóc dậy hẹn đạp xe đâu đó 3h30-4h00 mà k biết rằng giờ đó quá sớm để thể dục. Nếu dậy 3h00 để có 30 phút khởi động, ăn nhẹ, làm nóng cơ thể, mặc đồ... thì MẤT GIẤC NGỦ (ít nhất phải ngủ từ 9h00 để đủ tối thiểu 6 tiếng ngủ); nếu 3h30 đóng đi luôn thì RẤT NGUY HIỂM cho tim mạch.

Làm cái gì phải điều tiết sức khỏe, k nên dậy là vận động ngay dễ dẫn tới đột quỵ. Tập tành gì thì cứ 5h00 bắt đầu là phù hợp nhất!
Thói quen thôi, hôm nào cụ vác ê tô đi tiền trạm Bàn Cờ xem 5-6h sáng trên đồi khỉ già quê cụ có bao nhiêu độp thủ

ZÂZ

Xe tải
Thói quen thôi, hôm nào cụ vác ê tô đi tiền trạm Bàn Cờ xem 5-6h sáng trên đồi khỉ già quê cụ có bao nhiêu độp thủ
À bác hỗ trợ tiếp mợ Dương Hương113 chứ theo kinh nghiệm các mợ LCD mà chân dài này khỏe lắm; mình e tiếp đón k nổi rồi lại bảo địa phương k chu đáo =))

Mà bác Gin hay bác Tuổi gì ở Đà Nẵng nhỉ? quên mất tiu

Ginkgo

Xe buýt
:)) cụ chưa lâm trận đã gương cờ trắng rồi, kể ra thì cũng là dũng cảm đó=))
Cụ Tuổi gì bảo quê gốc Quảng Nôm, còn hiện nay cụ ấy ở gần hồ gì mà đang đòi xây nhà hát opera trên mặt nước ở HN. Còn e ngụ cư ở ngoại thành thổ đu:))

Chỉnh sửa cuối:

ZÂZ

Xe tải
:)) cụ chưa lâm trận đã gương cờ trắng rồi, kể ra thì cũng là dũng cảm đó=))
Cụ Tuổi gì bảo quê gốc Quảng Nôm, còn hiện nay cụ ấy ở gần hồ gì mà đang đòi xây nhà hát opera trên mặt nước ở HN. Còn e ngụ cư ở ngoại thành thổ đu:))
Phong cách e là "đã tiến là phải chắc, đã đánh thì phải thắng"; công tác chuẩn bị dàn quân số đủ để "dần" mợ Dương Hương 113 một trận ra trò chứ k phải là giương cờ trắng đâu bác ơi ;)) luân xa chiến 1 trận là mợ ấy sảng, k dám gạ trắng trợn vậy đâu

Ginkgo

Xe buýt
Phong cách e là "đã tiến là phải chắc, đã đánh thì phải thắng"; công tác chuẩn bị dàn quân số đủ để "dần" mợ Dương Hương 113 một trận ra trò chứ k phải là giương cờ trắng đâu bác ơi ;)) luân xa chiến 1 trận là mợ ấy sảng, k dám gạ trắng trợn vậy đâu
Sợ là mợ ấy thua vì mòn mỏi chờ cụ chuẩn bị, dàn quân trước khi cụ "dần" thật, mà việc này cụ có định cũng tiền trạm nữa không? =)) =)) =))

Chỉnh sửa cuối:

ZÂZ

Xe tải
Sợ là mợ ấy thua vì mòn mỏi chờ cụ chuẩn bị, dàn quân trước khi cụ "dần" thật, mà việc này cụ có định cũng tiền trạm nữa không? =)) =)) =))
Có chứ! phải set vị trí để mật phục =))

Quyết cho mợ Dương Hương113 chuyến này rút về Nam mà phải đi chàn hản 2 chân. À do đạp xe thôi chứ k có gì đâu nghen =)) =)) =))

ối giời đất ơi.
. e đang chờ xe để đi đến từng nhà, hốt từng cụ nhá.
cụ Đồng Nát ở sát vách nhà mà né e như né giặc, bỏ qua.
thẳng tiến ra Đè Nẽng hốt cụ ZÂZ rồi bắc tiến, ra thổ đu hốt cụ Ginkgo, rồi thẳng tiến lên tây bắc. còn cụ nào nữa ko để e điểm danh nốt nào, mới có 2 cụ ít quớ [-([-([-([-([-(

Chỉnh sửa cuối:

Ginkgo

Xe buýt
Có chứ! phải set vị trí để mật phục =))

Quyết cho mợ Dương Hương113 chuyến này rút về Nam mà phải đi chàn hản 2 chân. À do đạp xe thôi chứ k có gì đâu nghen =)) =)) =))
ối giời đất ơi.
. e đang chờ xe để đi đến từng nhà, hốt từng cụ nhá.
cụ Đồng Nát ở sát vách nhà mà né e như né giặc, bỏ qua.
thẳng tiến ra Đè Nẽng hốt cụ ZÂZ rồi bắc tiến, ra thổ đu hốt cụ Ginkgo, rồi thẳng tiến lên tây bắc. còn cụ nào nữa ko để e điểm danh nốt nào, mới có 2 cụ ít quớ [-([-([-([-([-(
Cụ dongdateh thì thôi cũng thông cảm vì sát mợ quá, liệu sức ăn mợ chưa nổi nên biết thân biết phận nằm im, nhưng cụ mới đạp với con MTB, thời tiết nắng nóng trong Nam mà đc thế kia thì cũng chẳng mấy nữa choén tốt mợ ấy thôi, mợ ấy ưng mắt khéo chiều tí nữa là đẹp cả đôi đường :)) :)) :)) . E đang quen đạp nhấn, giờ cũng phải tập quay dẻo để bồi tiếp anh hào, phương án tập của e là hẹn cùng mấy bạn tốc độ cao đạp cung nào đó, nhưng vì e đi chậm hơn nên sẽ xuất phát trước,đến nơi giao lưu rồi lúc về đu theo, lúc đấy bung sức thoải mái vì về nghỉ ngơi. Cụ dongdateh thử theo bài của e, cứ mạnh dạn phó hẹn cùng mợ đẹp, xuất phát trước đến nơi dùng bài cụ Zâz chuẩn bị, mật phục gì đó... rồi lúc về đu theo, chục lần là đâu vào đấy cả thôi:))
Còn hơn 2 tháng nữa để cụ ZÂZ tiền trạm, chuẩn bị, dàn quân... cụ có sứt đầu mẻ trán cụt... gì thì cũng xả thân mà bồi tiếp mợ đẹp nhé. Ko dám thì e nghĩ cụ nên đổi nick khác rồi hãy quay lại đây chứ ko mang tiếng Đà niễng lắm =)) . Chán cụ, e vào Đà Nắng 6h sáng lên đỉnh Bàn cờ gặp gần 30 cụ mợ toàn U5-60 đủ các loại xe vừa leo dốc vừa mở nhạc quẩy inh ỏi. Cụ có ko quen leo dốc thì cũng nên 1 lần chủ nhà bồi tiếp khách phương xa chứ :)):)):))
E thì chờ có dịp gặp cccm, dù có thế nào cũng sẵn sàng bồi tiếp quân tử, quần hùng thôi:D. Mà mợ hẹn sang năm thì e thêm mấy phần yên tâm là lúc đấy ko cần phải mợ nắm tay kéo :))

Ginkgo

Xe buýt
cụ Vinh hỏi giúp em để leo đèo ngon lành như các cụ ấy thì bộ group như thế nào là ngon nhất, e đang dụng con touring để lang thang như cụ đây, vẫn còn đang băn khoăn mỗi bộ group nên chưa xong xe đc. em cảm ơn cụ
Như sức mợ thì chắc nên 2x11 với đĩa 32/42 hoặc 32/44 hoặc 32/46. Líp 11s 11-52 thì cân tất cả đèo dốc mà đường bằng cũng bứt tốc thoải mái lại kinh tế. Có điều chơi lộ cộ không giống ai này thì đùi đĩa phải combine kiểu như e chứ hàng hãng e rằng khó. Nhưng e thấy quan trọng là bộ đề, đùi đĩa ít chuyển nên ko vấn đề. Như e đang chạy thường chuyển đĩa 40/13 và 50/13 với bộ đề tàu vẫn chấp nhận đc.
VD bảng tỉ số truyền thế này để dễ hình dung, với đùi đĩa 32/46, mợ tính xem, nếu ko yên tâm đèo dốc thì lấy đĩa nhỏ 30 hoặc 28, 26

Chỉnh sửa cuối: