Nhờ tư vấn : 5 tỉ đầu tư vào mảng bất động sản nào lúc này

toyota76

Xe tải
Cụ mất thời gian với ng chưa vào Sầm Sơn làm gì???
Em mua lô đất tái định cư ở Sầm Sơn năm ngoái giá 600, năm nay bán 1.7 tỷ
Đất mặt biển pháp lý đầy đủ, không vướng quy hoạch, trên dưới 10 củ/m thì quất đc cụ ạ
Mình mua cho mình, tiền mình cầm chứ có phải mua cho sale đâu mà hăng say tranh luận với nó!!!

Tất nhiên em vẫn khuyến khích cccm mua đất ủng hộ xây dựng quê hương Hạ Long của em :D vì Hạ Long vẫn ngon
Cụ mua tái định cư chỗ nào mà lên nhanh vậy? Chúc mừng cụ đã thành công, em có ít tiền nhàn rỗi nên vào mấy lô rồi cụ ạ, em cũng thích Hạ long nhưng chưa biết đầu tư thời điểm này ntn, hôm nào cho em giao lưu học hỏi thêm cụ nhé!

condenho

Xe hơi
Mộc châu ko có những nét đặc trưng/ độc đáo như Sapa, ko phải tự dưng các nhà đầu tư lớn như Sun, Vin... đã từng khảo sát ở Mộc châu rồi ko quay lại. FLC có dự án ở Mộc châu nhưng dự án này ko nằm trong ưu tiên đầu tư. Cao tốc thì hiện mới phê duyệt chủ trương, đag khảo sát, nếu có làm nhanh nhất phải 3 năm nữa, chưa kể vốn tư nhân thì thời buổi kinh tế khó khăn thế này ko rõ nhà đầu tư có thu xếp được vốn hay ko. Tóm lại cá nhân em đánh giá 5 năm tới Mộc Châu may ra mới đáng để quan tâm
Em công nhận Mộc Châu muốn có cú hích phải sau tầm 5 năm nữa,dự án cao tốc cũng chỉ rõ thời gian thi công từ 2019-2024.Nhưng cụ thử xem lại Sapa sau khi đã có đường cao tốc thì Sun mới nhảy vào đầu tư xây cáp treo.Các ông lớn muốn đầu tư thì yếu tố quan trọng đầu tiên phải là hạ tầng giao thông thuận tiện trước chứ cụ.Sau khi Mộc Châu có cao tốc thì biết đâu....

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Cụ mua tái định cư chỗ nào mà lên nhanh vậy? Chúc mừng cụ đã thành công, em có ít tiền nhàn rỗi nên vào mấy lô rồi cụ ạ, em cũng thích Hạ long nhưng chưa biết đầu tư thời điểm này ntn, hôm nào cho em giao lưu học hỏi thêm cụ nhé!
Chỗ em mua đc ng quen bên sở tài nguyên mách. Giờ vẫn là đất ruộng thôi.
Thời điểm này đầu tư ở đâu cũng ko lướt đc cụ ạ, xác định nhanh cũng 2,3 năm giá đất mới bứt hẳn

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com

E có thằng bạn làm sale bên hải phát chưa đầu tư bên Hải phát lần nào đang nghiên cứu tiền mình không nhiều nên phải nghiên cứu thật kĩ không kẹp lại thì chết
Bạn cụ có tâm ghê. Đi chào bạn cả dự án dính pháp lý, có cái chết 10 năm giờ hồi sức thì cũng dính pháp lý. Mua vào xác định đắp chăn mà thấp thỏm không biết bao giờ mới độc lập

maidung882005

Xe buýt
Bạn cụ có tâm ghê. Đi chào bạn cả dự án dính pháp lý, có cái chết 10 năm giờ hồi sức thì cũng dính pháp lý. Mua vào xác định đắp chăn mà thấp thỏm không biết bao giờ mới độc lập
Cái này bạn e cũng nói chết 10 năm rồi giờ Hải Phát mua lại dự án này và thủ tục pháp lý chưa xong

maidung882005

Xe buýt

Mình xuống tiền đầu tư cũng phải nghiên cứu mà mợ

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com

Mình xuống tiền đầu tư cũng phải nghiên cứu mà mợ
Còn khuyên đầu tư Vin nữa thì chịu rồi. Sản phẩm của Vin để ở, chứ đầu tư xác định ko ăn thua.

Sói em CEO Vin còn phán thế. Chứ khách hàng thích oai thì tuỳ

maidung882005

Xe buýt
Còn khuyên đầu tư Vin nữa thì chịu rồi. Sản phẩm của Vin để ở, chứ đầu tư xác định ko ăn thua.

Sói em CEO Vin còn phán thế. Chứ khách hàng thích oai thì tuỳ
Vin trc đây giá cao nhưng 1-2 dự án gần đây cũng có cửa cho nhà đầu tư rồi.E sống trong khu của Vin mấy năm e biết trc cứ mua càng sớm bán cắt lỗ càng nhiều

wazza10

Xe hơi
Em mới bán xong căn nhà dư ra 5 tỉ đang đau đầu chưa biết mang đi đầu tư đâu tiếp vào thời điểm này,ngoảnh lại thấy giá bds cả nước đều đã cao

1.Gửi ngân hàng thì tiền lãi chẳng là bao làm giàu cho ngân hàng là chính
2.Mua chung cư cho thuê thời buổi này cũng chẳng khả thi,tiền cho thuê thua cả lãi ngân hàng mà chung cư ngày càng xuống cấp
3.Mua đất nền vẫn là phương án em thiên về nhất nhưng chưa có ý tưởng

Các nhà đầu tư chân chính rất mong cho em ít lời khuyên vài địa điểm đẹp tiềm năng trong tương lai 3-10 năm tới.E sẵn sàng đầu tư dài hạn ko ham hố lướt sóng vi cũng bận chuyên môn ko có thời gian bám sát thị trường :)
Cụ ngâm cứu đất nền ở Móng Cái đi ạ. Cao tốc Móng Cái - Vân Đồn đã khởi công và dự kiến hoàn thành trong 2021, cửa khẩu quốc tế lớn nhất cả nước. Vin, Sun, FLC đang đầu tư rầm rộ...
Bên em đang chuẩn bị mở bán 100 lô đất nền cuối cùng tại dự án Kalong Riverside City, sổ đỏ trao tay luôn ạ.
Cụ có nhu cầu ới em cung cấp thêm thông tin đầy đủ ạ!

ammyeta

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
woodart.vn
Em mới bán xong căn nhà dư ra 5 tỉ đang đau đầu chưa biết mang đi đầu tư đâu tiếp vào thời điểm này,ngoảnh lại thấy giá bds cả nước đều đã cao

1.Gửi ngân hàng thì tiền lãi chẳng là bao làm giàu cho ngân hàng là chính
2.Mua chung cư cho thuê thời buổi này cũng chẳng khả thi,tiền cho thuê thua cả lãi ngân hàng mà chung cư ngày càng xuống cấp
3.Mua đất nền vẫn là phương án em thiên về nhất nhưng chưa có ý tưởng

Các nhà đầu tư chân chính rất mong cho em ít lời khuyên vài địa điểm đẹp tiềm năng trong tương lai 3-10 năm tới.E sẵn sàng đầu tư dài hạn ko ham hố lướt sóng vi cũng bận chuyên môn ko có thời gian bám sát thị trường :)
Cụ đầu tư trong ngõ phố cổ làm homestay :D

Yeuphunu

Xe điện
Nhưng Mộc Châu có cú hích là đường cao tốc Hà Nội Mộc Châu trong tương lai rút ngắn thời gian di chuyển còn 1,5 - 2 tiếng thì sẽ có đột phá mạnh mẽ hơn chứ bác nhỉ ? Cũng giống Sapa sau khi có đường cao tốc thì lột xác hoàn toàn
Cụ nào 25-30t chờ Mộc Châu thì được, những anh em 40-50 chờ chắc hóa thiên cổ chưa xong quá :P

5 tỷ thì vứt ngân hàng vừa an toàn đỡ lo nghĩ, lãi suất tính ra chưa chắc thua đi đầu tư bất động sản :D

Làm homestay phải có kinh nghiệm tay nghề. Mua căn hộ cao cấp cho thuê thì theo thống kê ngang lãi suất ngân hàng, chưa trừ khấu hao và mua sắm đồ đạc :D. Mua đất thì phải có duyên hay dân lành nghề, lơ ngơ thì giữ vốn có khi còn khó chưa nói tỉ lệ sinh lời cao.

condenho

Xe hơi
5 tỷ thì vứt ngân hàng vừa an toàn đỡ lo nghĩ, lãi suất tính ra chưa chắc thua đi đầu tư bất động sản :D

Làm homestay phải có kinh nghiệm tay nghề. Mua căn hộ cao cấp cho thuê thì theo thống kê ngang lãi suất ngân hàng, chưa trừ khấu hao và mua sắm đồ đạc :D. Mua đất thì phải có duyên hay dân lành nghề, lơ ngơ thì giữ vốn có khi còn khó chưa nói tỉ lệ sinh lời cao.
Căn hộ cao cấp cho thuê lãi suất chỉ bằng 50-70% lãi ngân hàng thôi bác,chưa kể căn hộ ngày càng xuống cấp.
5 tỉ bác gửi 3 năm có thể lãi suất bằng đầu tư đất trong cùng 3 năm ấy vào thời điểm này,còn 5-10 năm thì thua xa nếu chọn đúng chỗ

Cụ đầu tư trong ngõ phố cổ làm homestay :D
Muốn làm thì cần dành thời gian toàn phần cụ ạ.Em còn phải tập trung chuyên môn nên ko thể có thời gian quản lý nổi.Em có cô bạn lúc đầu làm 5 căn homestay phố cổ doanh thu lợi nhuận khá ổn định nhưng khi làm lên 10 căn thì ko thể quản lý được nữa,các căn hộ phân tán tản mạn khắp nơi và rao bán :)

VHD Corp

Xe tải
Cụ ra tỉnh khác, em ví dụ như VP, BN, BG, TN... hoặc Ba Vì chẳng hạn, mua lấy khoảng 2000m2 đất doanh nghiệp, rồi dựng cái xưởng cho thuê, mỗi tháng cụ bỏ túi 100tr đấy ạ. Tổng tiền đầu tư khoảng 5tỷ quay đầu thôi cụ nhé. Nếu cụ quan tâm em xin tư vấn cụ thể và đưa cả khâch thuê đến cho cụ luôn.

Hoacomay17

Xe tăng

Cụ này nói chuẩn này, em trước cũng sấp mặt vì đất rồi

ngbaloc

Xe hơi
Cụ ra tỉnh khác, em ví dụ như VP, BN, BG, TN... hoặc Ba Vì chẳng hạn, mua lấy khoảng 2000m2 đất doanh nghiệp, rồi dựng cái xưởng cho thuê, mỗi tháng cụ bỏ túi 100tr đấy ạ. Tổng tiền đầu tư khoảng 5tỷ quay đầu thôi cụ nhé. Nếu cụ quan tâm em xin tư vấn cụ thể và đưa cả khâch thuê đến cho cụ luôn.
Ib e hêh. Nghe ngon lành ghê