Nhờ tư vấn : 5 tỉ đầu tư vào mảng bất động sản nào lúc này

Daominh0508

[Tịch thu bằng lái]
Nếu Nha Trang cụ có thể tìm hiểu Nova Beach Cam Ranh, giá condotel chỉ 1.8 tỷ/căn, Nha Trang phát triển từ lâu rồi nên e thấy giá như vậy cũng khá mềm
Phía Mũi Né, Phan Thiết biển đẹp,có Apec condo chỉ nhỉnh hơn tỷ (nhưng theo em được biết chưa có giấy phép xây dựng, mở bán cả mấy tháng vẫn chỉ có mấy cái máy xúc miệt mài xúc ủi :)) )
Phan Rang có Sunbay Park Ninh Thuận, condo cũng chỉ nhỉnh hơn 1 tỷ full nội thất, biển ở đây đẹp, hoang sơ, nhiều điểm du lịch nhưng vẫn chưa thực sự khai thác hết tiềm năng, nhưng giống Mũi Né là hơi xa sân bay, chính quyền chưa thực sự mở cửa cho doanh nghiệp.
Phía Quy Nhơn cũng đang có dự án Nhơn Hội City khá hot, ra hàng đợt nào cũng hết và chuẩn bị ra đợt 4. giá tầm 1.5-3 tỷ/lô đất nền
Hoặc cụ thể tham khảo thị trường Phú Quốc, bên e đang có sp condo tại Bãi Dài giá rumo chỉ 1.5 tỷ 40m2 full nội thất, shop 8 tỷ/căn

HiFive

Xe tải
Các cụ hình như có vẻ chán Hà Lội rồi

nghia123

Xe tải
mời Cụ tham khảo, room tăng giá còn rất nhiều ạ:
E Nghĩa 098 660 1940 - chính chủ bán đất sổ đỏ 2.260m2 (sổ cấp năm 2019, đã xây tường bao xunh quanh, cổng vào); hai mặt đường; đường bê tông oto tải vào, đường vào chùa Hòa Phúc - Hòa Thạch - Hòa Lạc; mặt đường quy hoạch ĐH09 Phú Cát-Hòa Thạch - Đông Yên, đang đền bù mở rộng đường nhựa rộng 14m; cách nút giao đường cao tốc Láng-Hòa Lạc 2,5km; đất tốt cho trồng cây làm nhà vườn (hiện đang có nhiều vải lâu năm cho thu hoạch), phân lô đầu tư, nhà xưởng, giá bao sang tên trọn gói 2,2 tr/m2.

Gói thầu đường ĐH09 Phú Cát-Hòa Thạch - Đông Yên đang triển khai: https://dauthau.info/plans/?id=9294

Arizona

Xe tăng
Cụ mua xong quây lại + công tác dân vận + 1 năm bay vào xem đất lại 1 lần kết hợp đi chơi luôn.Ko phải chiến tranh loạn lạc thì cụ sợ gi ko kiểm soát được tình hình ạ :)
Quây lại còn mất thêm gạch nữa. Bao nhiều hàng rào ngay Lương Sơn còn được đồng bào Mường hỗ trợ thu dọn cho sạch đất rồi đấy :D

maidung882005

Xe buýt
mời Cụ tham khảo, room tăng giá còn rất nhiều ạ:
E Nghĩa 098 660 1940 - chính chủ bán đất sổ đỏ 2.260m2 (sổ cấp năm 2019, đã xây tường bao xunh quanh, cổng vào); hai mặt đường; đường bê tông oto tải vào, đường vào chùa Hòa Phúc - Hòa Thạch - Hòa Lạc; mặt đường quy hoạch ĐH09 Phú Cát-Hòa Thạch - Đông Yên, đang đền bù mở rộng đường nhựa rộng 14m; cách nút giao đường cao tốc Láng-Hòa Lạc 2,5km; đất tốt cho trồng cây làm nhà vườn (hiện đang có nhiều vải lâu năm cho thu hoạch), phân lô đầu tư, nhà xưởng, giá bao sang tên trọn gói 2,2 tr/m2.

Gói thầu đường ĐH09 Phú Cát-Hòa Thạch - Đông Yên đang triển khai: https://dauthau.info/plans/?id=9294
Diện tích của cụ cũng to phết

maidung882005

Xe buýt
Cụ mua xong quây lại + công tác dân vận + 1 năm bay vào xem đất lại 1 lần kết hợp đi chơi luôn.Ko phải chiến tranh loạn lạc thì cụ sợ gi ko kiểm soát được tình hình ạ :)
Trc e cũng định đánh bắt xa nhưng giờ cứ gần bán kinh 100km đổ lại thôi

Quây lại còn mất thêm gạch nữa. Bao nhiều hàng rào ngay Lương Sơn còn được đồng bào Mường hỗ trợ thu dọn cho sạch đất rồi đấy :D
Quây mảnh đất 150m2 hết tầm 20tr nhưng mảnh đất cho lãi vài trăm đến vài tỉ thì theo cụ có đáng ko ? :)

Sống Gọn

Xe hơi
Cám ơn nhiều bác đã tư vấn nhiệt tình.Em vừa đi khảo sát mấy tỉnh miền trung về Quảng Bình,Đà Nẵng cũng nhắm được 1 số chỗ nhưng vẫn quan sát thêm tình hình thị trường,từ giờ đến cuối năm chắc em cũng chưa xuống tiền.Sắp tới sẽ đi khảo sát thêm mấy tỉnh miền nam nữa Nha Trang,Phan Rang,Mũi Né xem thế nào cho cái nhìn nó tổng thể :)
Em cũng mới đi ngược từ sài gòn ra đến nha trang, dốc lết, vịnh vân phong cũng với tâm thế giống bác. Em cũng nhắm đc mấy chỗ nhưng sẽ chưa xuống tiền mà sẽ nghe ngóng thêm. Cuối tuần này e khảo sát thêm ở phú yên. Nói chung đã qua giai đoạn tăng khủng rồi nên cứ tà tà mà ngắm ngía bác.

Chỉnh sửa cuối:
Em cũng mới đi ngược từ sài gòn ra đến nha trang, dốc lết, vịnh vân phong cũng với tâm thế giống bác. Em cũng nhắm đc mấy chỗ nhưng sẽ chưa xuống tiền mà sẽ nghe ngóng thêm. Cuối tuần này e khảo sát thêm ở phú yên. Nói chung đã qua giai đoạn tăng khủng rồi nên cứ tà tà mà ngắm ngía bác.
Em thì thấy khủng hoảng là điều hiện hữu sẽ xảy ra ko quá 2 năm tới rồi bác :)

anhtuan85

Xe buýt
Ko nên đầu tư bds vào thời điểm này (trừ các vị trí có đặc thù riêng, thuộc loại hàng hiếm, ko theo quy luật chung). Thị trường đang chững lại (từ khoảng đầu tháng 8 tới nay) nên khó thanh khoản đc ngay, giá thì vẫn đang ở mức cao. Từ giờ đến cuối năm chắc còn 1 đợt sóng nữa là chết hẳn.
Các cụ định đầu tư bds ở kv nào, thì thiết lập mối quan hệ với vpcc hoặc phòng tnmt ở kv đó sẽ nắm đc số lượng giao dịch từng tháng, từ đó nhận định tương đối chính xác thị trường.
Quan điểm cá nhân, thời điểm này nên gửi tiền vào ngân hàng, đợi khoảng 4-5 năm nữa lúc đấy tính tiếp.

redbuttlerkt

Xe buýt
Cám ơn nhiều bác đã tư vấn nhiệt tình.Em vừa đi khảo sát mấy tỉnh miền trung về Quảng Bình,Đà Nẵng cũng nhắm được 1 số chỗ nhưng vẫn quan sát thêm tình hình thị trường,từ giờ đến cuối năm chắc em cũng chưa xuống tiền.Sắp tới sẽ đi khảo sát thêm mấy tỉnh miền nam nữa Nha Trang,Phan Rang,Mũi Né xem thế nào cho cái nhìn nó tổng thể :)
Cụ oánh giá thế nào về dự án Hamubay - Phan Thiết ah ?

HuongCrv

Xe điện
Bác mua đất đối diện cổng khu công Nghiệp Đồng văn IV không bác em có nhiều hàng lắm có 1,3 tỷ / lô, pháp lý chuẩn đét, có đầy đủ sổ đỏ luôn, xây khách sạn , nhà nghỉ, karoke, massage tuyệt vời

Dự án này là dự án Đồng Văn Green Park mà cụ:
Em tổng hợp thông tin các cụ tham khảo:
- Chủ đầu tư: Công ty cổ phần xây dựng và Phát triển hạ tầng kỹ thuật Hà Nam.
- Quy mô Dự án: Diện tích 12,4ha với 427 lô (đất dành cho hạ tầng giao thông là 7.1ha). Trong đó Giai đoạn 1 với quy mô 9ha bao gồm 253 lô liền kề và 46 lô Biệt thự. Diện tích các lô từ 100-300m2.
- Mật độ xây dựng: 75-80%.
- Pháp lý dự án: Dự án được phê duyệt Quy hoạch chi tiết 1/500 tại Quyết định số 607/QĐ-UBND ngày 4/5/2017; Quyết định giao đất số 25/QĐ-UBND ngày 04/1/2019; Quyết định phê duyệt khung giá để tính tiền sử dụng đất số 1098/QĐ-UBND ngày 12/6/2019.
- Tiến độ bàn giao: Bàn giao đất khi khách hàng thanh toán 95%. Bàn giao sổ đỏ sau 2-6 tháng kể từ khi nhận đất.
- Hình thức sở hữu: Sổ đỏ vĩnh viễn;
- Hiện trạng thi công dự án: Đã hoàn thiện 95% cơ sở hạ tầng và cảnh quan.

gaphuxe

Xe tải
Website
nhathongminhviet.vn
Dự án này là dự án Đồng Văn Green Park mà cụ:
Em tổng hợp thông tin các cụ tham khảo:
- Chủ đầu tư: Công ty cổ phần xây dựng và Phát triển hạ tầng kỹ thuật Hà Nam.
- Quy mô Dự án: Diện tích 12,4ha với 427 lô (đất dành cho hạ tầng giao thông là 7.1ha). Trong đó Giai đoạn 1 với quy mô 9ha bao gồm 253 lô liền kề và 46 lô Biệt thự. Diện tích các lô từ 100-300m2.
- Mật độ xây dựng: 75-80%.
- Pháp lý dự án: Dự án được phê duyệt Quy hoạch chi tiết 1/500 tại Quyết định số 607/QĐ-UBND ngày 4/5/2017; Quyết định giao đất số 25/QĐ-UBND ngày 04/1/2019; Quyết định phê duyệt khung giá để tính tiền sử dụng đất số 1098/QĐ-UBND ngày 12/6/2019.
- Tiến độ bàn giao: Bàn giao đất khi khách hàng thanh toán 95%. Bàn giao sổ đỏ sau 2-6 tháng kể từ khi nhận đất.
- Hình thức sở hữu: Sổ đỏ vĩnh viễn;
- Hiện trạng thi công dự án: Đã hoàn thiện 95% cơ sở hạ tầng và cảnh quan.

Có sổ chưa bác? TNR Đồng Văn ah?

HuongCrv

Xe điện
Có sổ chưa bác? TNR Đồng Văn ah?
Sổ của cả khu thi có rồi, trên cơ sở quy hoạch phân lô chi tiết 1/500 thì khi khách hàng mua sẽ làm công tác tách sổ cho từng khách hàng cụ ạ!
Dự án này đối diện khu công nghiệp đồng văn IV, còn TNR đối diện khu công nghiệp đồng văn 1 (sau 2 dãy nhà dân ở mặt đường quóc lộ 38).

nguyenquangpt

Xe tăng
Ko nên đầu tư bds vào thời điểm này (trừ các vị trí có đặc thù riêng, thuộc loại hàng hiếm, ko theo quy luật chung). Thị trường đang chững lại (từ khoảng đầu tháng 8 tới nay) nên khó thanh khoản đc ngay, giá thì vẫn đang ở mức cao. Từ giờ đến cuối năm chắc còn 1 đợt sóng nữa là chết hẳn.
Các cụ định đầu tư bds ở kv nào, thì thiết lập mối quan hệ với vpcc hoặc phòng tnmt ở kv đó sẽ nắm đc số lượng giao dịch từng tháng, từ đó nhận định tương đối chính xác thị trường.
Quan điểm cá nhân, thời điểm này nên gửi tiền vào ngân hàng, đợi khoảng 4-5 năm nữa lúc đấy tính tiếp.
E cũng có khoảng 5 củ to đang vứt ngân hàng, thấy các comment thắng lớn nhờ bds là ng lại bứt rứt khó chịu. Cũng muốn đầu tư kiếm bát cháo loãng mà kiến thức lại ko có. Haizzz