Nhờ tư vấn : 5 tỉ đầu tư vào mảng bất động sản nào lúc này

tamdao

Xe tăng
E cũng có khoảng 5 củ to đang vứt ngân hàng, thấy các comment thắng lớn nhờ bds là ng lại bứt rứt khó chịu. Cũng muốn đầu tư kiếm bát cháo loãng mà kiến thức lại ko có. Haizzz
Người có 5-10 tỏi như bác thì không ít.
Bác nghe comment thắng BDS thì chủ yếu người ta chém gió thôi.
An toàn nhất là bác cứ để bank hoặc mua đất có đất thật sổ đỏ thật, mặt đường càng to càng tốt

nguyenquangpt

Xe tăng
Người có 5-10 tỏi như bác thì không ít.
Bác nghe comment thắng BDS thì chủ yếu người ta chém gió thôi.
An toàn nhất là bác cứ để bank hoặc mua đất có đất thật sổ đỏ thật, mặt đường càng to càng tốt
E đang phân vân làm quả 2 ngủ Vin Skylake để cho thuê. Bác thấy oki ko ?

tamdao

Xe tăng
E đang phân vân làm quả 2 ngủ Vin Skylake để cho thuê. Bác thấy oki ko ?
Em chịu, không dám khuyên các bác.
Về cá nhân thì Em bỏ ra hơn tỏi mua 200m đất sổ đỏ ở trung tâm huyện Tam Đảo, Vĩnh Phúc, mặt đường 40m. Khách trả em 4 tỏi rồi. Em không đăng bán nhé để khỏi mang tiếng là chém gió.
Còn vài tỏi thì em xây cái khách sạn mini ở trên khu du lịch Tam Đảo, sang năm mời các bác lên nghỉ mát

nguyenquangpt

Xe tăng
Về cá nhân thì Em bỏ ra hơn tỏi mua 200m đất sổ đỏ ở trung tâm huyện Tam Đảo, Vĩnh Phúc, mặt đường 40m. Khách trả em 4 tỏi rồi. Em không đăng bán nhé để khỏi mang tiếng là chém gió.
Còn vài tỏi thì em xây cái khách sạn mini ở trên khu du lịch Tam Đảo, sang năm mời các bác lên nghỉ mát
Ahi...chúc cụ vạn sự tốt đẹp nhé !!!

nathanz

Xe tải
Cụ mua lúc nào mà giá rẻ bằng 1/3 thời điểm lúc này vậy? Cứ để đó là tăng hay có đk ăn theo hạ tầng hay dự án j k ạ?

tamdao

Xe tăng
Cụ mua lúc nào mà giá rẻ bằng 1/3 thời điểm lúc này vậy? Cứ để đó là tăng hay có đk ăn theo hạ tầng hay dự án j k ạ?
Em mua cách đây hơn 2 năm rồi. Lúc mua đấy là đất dịch vụ đền bù cho dân. Bây giờ mới nhận đất và sổ

Nguyen The Van

Xe hơi
Các cụ cứ bảo bđs sẽ chững lại, đi xuống, nhưng mà ở Hà Nội vẫn bao nhiêu dự án mở mới, đang dần hình thành.
Bđs sẽ bị chi phối nhiều bởi nền kinh tế thị trường chung, khi mà người dân ko kiếm ra tiền thì dĩ nhiên sẽ ít giao dịch.
Ở khu vực khác còn phụ thuộc nhiều yếu tố, chứ em thấy ở Hà Nội nếu các cụ mua đc giá chuẩn thì đất cát chỉ có tăng, tăng nhẹ, tăng mạnh tuỳ lúc; bởi nhu cầu chõ ở, văn phòng, kinh doanh ở Hà Nội là vô cùng nhiều, bao nhiêu người hiện nay chưa có nhà phải đi thuê, doạn nghiệp, tổ chức đoàn thể trong và ngoài nước muốn làm việc ở Hà Nội.
Nếu cụ đầu tư thì quan trọng phải chọn đúng thông tin, đúng nơi, đúng thời điểm thôi.
Có bao nhiêu tỷ phú ở Việt Nam làm giàu mà ko liên quan tới bđs hả các cụ?

hoanganhdhyhp

Xe điện
Mai bên Em ra hàng mới tinh ở Hưng Yên, Phố Nối, dự án tên là Phố Nối House. Giá chưa đến 1 tỷ, lô thường và gần 2 tỷ lô góc đường 30m. Dự án này khác với Phố Nối New City các Cụ nhé. Dự án này gần đường 5 và các Khu Công Nghiệp hơn, các Cụ nhé. Có Cụ nào quan tâm, Zalo cho E với nhé.
Cụ inbox nhé.

lananhobt

Xe hơi
Vào đây mới thấy môi giới BDS nhiều quá nhỉ

Vinvision

Xe điện
Geleximco khu C là khả thi phết cụ ạ

binhtd

Xe hơi

Khu D Nam cường quá ngon giá hợp lý hơn 4t căn 100m2 thô

BMV_HN

Xe điện
Tầm tiền đó cụ đầu tư đất đảo Quan Lạn Minh Châu thì ổn cụ àh. Nếu cụ làm được khách sạn hay nhà hàng ở đó nữa thì quá ổn.
Đảo Quan Lạn giá đất có đắt k cụ. Em tìm 1 lô làm khác sanh mini mt tầm > 10m là được

redbuttlerkt

Xe buýt
Siêu đắt cụ nhé,mặt tiền đường Nguyễn Đình Chiểu mua xây dựng kinh doanh được luôn còn ko đến giá này bác
Sale gửi e Hđmb. Chỗ này e mua lại thôi. E đg oánh giá xem sao vì hơn 1 năm rồi e chưa vào đó công tác lại .
Cụ oánh giá SH dự án này khoảng bao nhiêu thì hợp lý ah ?

nvht

Xe điện
Đảo Quan Lạn giá đất có đắt k cụ. Em tìm 1 lô làm khác sanh mini mt tầm > 10m là được
Giá bây giờ cũng khá đắt rồi cụ àh (vị trí đẹp khoảng 30trieu/m2) nhưng khả năng còn tăng nữa vì ở đó ít đất và kinh doanh dịch vụ du lịch khá tốt.

Thịnh LED

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em mới bán xong căn nhà dư ra 5 tỉ đang đau đầu chưa biết mang đi đầu tư đâu tiếp vào thời điểm này,ngoảnh lại thấy giá bds cả nước đều đã cao

1.Gửi ngân hàng thì tiền lãi chẳng là bao làm giàu cho ngân hàng là chính
2.Mua chung cư cho thuê thời buổi này cũng chẳng khả thi,tiền cho thuê thua cả lãi ngân hàng mà chung cư ngày càng xuống cấp
3.Mua đất nền vẫn là phương án em thiên về nhất nhưng chưa có ý tưởng

Các nhà đầu tư chân chính rất mong cho em ít lời khuyên vài địa điểm đẹp tiềm năng trong tương lai 3-10 năm tới.E sẵn sàng đầu tư dài hạn ko ham hố lướt sóng vi cũng bận chuyên môn ko có thời gian bám sát thị trường :)
cụ qua chỗ hoà lạc , ngay cạnh xanhvila ko
bạn em có 1000m mặt đường nhựa rộng 15m