[Funland] Nhờ các cụ tư vấn xem có phải em bị phá hoại xe

Trạng thái
Thớt đang đóng

Leanh65

Xe container
Trong nội quy tòa nhà hay hầm gửi xe đều kèm theo câu: tuân theo sự hướng dẫn của q.lý và bảo vệ, nên họ ko có nghĩa vụ phải trình bày lý do với cụ (100 ông như cụ thì tắc cmn hầm)
Bv hất hàm với cụ thì cụ góp ý là anh, em, chú, bác phải cư xử lịch sự, họ ko nghe thì phản ánh với bQL tòa nhà, cụ lại chọn cách hành xử thiếu văn minh là bỏ qua ko thèm nghe theo dẫn của bv. Như em đã còm, nếu cụ chọn cách hạ sách này thì cụ nên o.ánh bm ông bv mà cụ ngứa mắt. Cụ đang có quyền khiếu nại nhưng lại chọn cách làm sai để chả ai đứng về phía cụ, cụ cứ thử nc vơi BQL hay CA xem họ bảo sao.
P.s: cụ đừng kể vụ này với vk nhé.
10 ông bv thì 9.99 ông hâm hấm. Em nói thật. Đôi co hay lý lẽ với họ làm gì. Kiểu vừa cho 1 người qua cổng nhưng đến mình thì không cho nữa. Lý do thì đủ loại củ chuối vì họ dựa vào cái quyền: đang làm nhiệm vụ😅

Diep1979

Xe container
10 ông bv thì 9.99 ông hâm hấm. Em nói thật. Đôi co hay lý lẽ với họ làm gì. Kiểu vừa cho 1 người qua cổng nhưng đến mình thì không cho nữa. Lý do thì đủ loại củ chuối vì họ dựa vào cái quyền: đang làm nhiệm vụ😅
Cụ nói đúng đó

Đa số họ là người có vđ đầu óc, quá tuổi, hoặc văn hóa thấp, người dân tộc lên đi làm...

Cháu va nhiều mà, nhiều khi nịnh họ vui thì xe mình mang cả vòi ra xịt hộ, gửi bạt trùm tại bốt là che hộ mỗi ngày.

Lâu lâu cho cây thuốc hoặc 1, 200k tiêu vặt thì chả có gì

Leanh65

Xe container
Cụ nói đúng đó

Đa số họ là người có vđ đầu óc, quá tuổi, hoặc văn hóa thấp, người dân tộc lên đi làm...

Cháu va nhiều mà, nhiều khi nịnh họ vui thì xe mình mang cả vòi ra xịt hộ, gửi bạt trùm tại bốt là che hộ mỗi ngày.

Mấy nữa hết tuổi ăn rồi bảo chưa ăn nghỉ làm thì em cũng đi làm bv. Em trước cũng đi lính nên chắc được . Bạn bè em hưu sớm đi làm bv ngân hàng với nhà hàng ks hết rồi.😅

titcoi

Xe tăng
Họ chỉ bảo chỗ này không để được, các ông văn phòng phải để hầm B3, B4. Toà nhà ko quy định chỗ đỗ xe thế nào cụ ạ
Em làm Sunshine, để xe toàn phải xuống B3,4 còn B2 là xe máy và Vip Sunshine
Cụ để B2 BV nó bị sếp đánh ù tai

harrynh

Xe container
Cụ nói đúng đó

Em cứ đi lễ về là gửi bao thuốc, ít hoa quả. Tết nhất đãi thùng bia, vui vẻ đôi bên.

Diep1979

Xe container
Em cứ đi lễ về là gửi bao thuốc, ít hoa quả. Tết nhất đãi thùng bia, vui vẻ đôi bên.
Chuẩn đấy cụ ạ
Dù gì họ cũng là lao động phổ thông, lương thấp.
Được quý mến, coi trọng thì họ cũng tốt lại với mình

7663A18

Xe tăng
Theo kinh nghiệm của em cụ nào có dán cái thẻ ở kính xe là hay bố đời. Còn cụ chủ thì em không biết nhé.
Còn cá nhân em khi có ai bảo không đỗ được thì em cũng phải hỏi cặn kẽ lý do. Bất kể người đó là ai và thái độ như thế nào.

viet7500

Xe buýt
Thật ra bản chất của vụ việc ở đây là em nhờ các cụ tư vấn vụ việc nếu các cụ đã gặp cách giải quyết sao cho hợp lý. Nếu là có sự phá hoại theo kiểu thế thì cũng để ban quản lý toà nhà họ loại bỏ ko nên thuê những thành phần như thế vì tất cả chúng ta đều mong muốn làm tốt hơn công việc của mình. Ở đây em chưa có sự tranh cãi chửi nhau hay to tiếng với người ta mà người ta đã xử sự kiểu này (nếu có) thì xã hội sẽ là xã hội thế nào. Ra đường kiểu thằng kia nhìn đểu tao nên tao đấm thì nó là xã hội đen và luật rừng rồi.
E tưởng cụ không cần tư vấn!?

Còn nếu tư vấn về vấn đề như em trích của cụ ở đây (cách giải quyết hợp lý) thì vẫn cần thêm thông tin độc lập từ ít nhất nhiều hơn 1 nguồn cụ ạh.

Chỉnh sửa cuối:

poiuy

Xe ba gác
Nói chung ở cái thời buổi đất chật người đông này, lừa lựa nhau mà sống. Chứ cứ cứng như quả trứng chỉ có thiệt, giờ đi kiện được vạ thì má đã sưng, mà chắc gì đã được X_X
Cứng kiểu như vụ “say rượu dắt nhầm xe máy đi tù” ấy cụ nhỉ. Tình ngay lý gian nên bị đánh, nếu mềm thì hoà giải thôi, cứng đâm ra kiện nó tội hành hung nên nó kiện ngược lại tội ăn cắp. Thành ra cả 2 bên đều có án.

poiuy

Xe ba gác
Em không duy ý chí, mà em tranh luận với cụ vì 1 xã hội văn minh. Cụ gặp trường hợp như em cụ có đi tranh cãi hỏi lý do với 1 ông bảo vệ như thế không? Cái gì cũng có quy định rõ ràng. Ở đây cụ nói là họ đã điều tiết mà em không nghe đúng không ạ? Em chỉ nói nếu họ điều tiết thì chỉ cần đến chỗ xe em nói là em nên đỗ xe phía dưới thì em đỗ chứ ko phải với thái độ bố đời như thế. Quan điểm của em từ xưa nay là ko bao giờ tranh cãi với 1 thằng vớ vẩn nào đó tự dưng ra bắt mình phải làm thế bày thế kia chỉ vì nó không thích cho để xe ở đó mà phải theo nó điều tiết. Ở đây em phải nhắc lại là toà nhà không có quy định nhé
Nó bố đời cụ cũng bố đời, 2 ông bố đời gặp nhau nó mới nên chuyện. :))

alceste

Xe điện
Nó bố đời cụ cũng bố đời, 2 ông bố đời gặp nhau nó mới nên chuyện. :))
Ý là bảo vệ phải ra tận nơi gõ cửa nhẹ nhàng, xin phép hay cúi gập người. Em không bênh bảo vệ , nhưng rất nhiều bảo vệ khi ở trong hầm thì họ đứng vào vị trí của họ được phân và rất ít khi họ được ra khỏi vị trí.
Như bảo vệ dưới tòa nhà của em trong hầm xe cũng chỉ có hai người, ngồi ở cửa vào và cửa ra, thấy xe đỗ sai, đi ngược chiều thì họ sẽ nhắc, gần nhắc miệng, xa qua loa. Nhưng họ không thể ra tận nơi được vì không thể bỏ vị trí. Còn cụ ấy nói rất tiền hậu bất nhất, lúc thì nói họ không nói gì, lúc thì nói bố đời, mặc dù sau cũng thấy ông bảo vệ cũng bình thường chả bố đời lắm, còn cụ ý dùng từ nói người ta là thằng bố láo rồi hèn kém nọ kia, mọi người chỉ thấy sai thì lại ra vẻ dỗi.
Kiểu này khéo đi ngoài đường mặt đang hất ngược lên nên quệt vào đâu khéo cũng không nhớ lại đem vào đây trách người ta.

lamhaha191

Xe điện
Tuân thủ hoặc làm trái yc , hậu quả đã nhận

Trục

Xe ba gác
Họ chỉ bảo chỗ này không để được, các ông văn phòng phải để hầm B3, B4. Toà nhà ko quy định chỗ đỗ xe thế nào cụ ạ
Thế cụ là ông văn phòng hay ông sếp của tòa nhà mà để B2 nhỉ?
Có nghĩa cụ để đấy là cụ đúng là sếp của VP tòa nhà rồi còn gì, thế mà cũng bị vạch là sao?

CCB

Xe tăng
Em hóng kq của cụ chủ.

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Phá hoại hay không thì em không biết nhưng BAOVEVANLONG thì em biết có trong đây :D.
E ko tranh luận cụ kia là cư dân ở chung cư nào do VL bên e cung cấp dịch vụ hay ko? Cụ ấy phải hiểu phí dịch vụ cụ ấy nộp là bao nhiêu? Phí trả cho c.ty bảo vệ là bao nhiêu thì lương n.viên là bao nhiêu? Bọn e ký đơn giá từ 20k/1h đến 50k/1h, mức giá đó sẽ đc chi trả cho lương n.viên từng mục tiêu khâc nhau theo yêu cầu của khách hàng, bọn e chỉ có định mức nhấy định cho chi phí quản lý, dự phòng rủi ro và lợi nhuận. Còn lại là chi cho n.viên, ký cao chi cao, ký thấp chi thấp.
Còn cụ alceste nói VL chi lương n.viên rẻ mạt và chế độ VL chi cho n.viên rất tệ thì e sẵn sàng đối chất trực tiếp với cụ ấy về nội dung cụ ấy nói.

Diep1979

Xe container
Mấy nữa hết tuổi ăn rồi bảo chưa ăn nghỉ làm thì em cũng đi làm bv. Em trước cũng đi lính nên chắc được . Bạn bè em hưu sớm đi làm bv ngân hàng với nhà hàng ks hết rồi.😅
Thoải mái cụ ạ
Bộ đội xuất ngũ, phục viên thì cty an ninh càng thích

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Em xin nhấn mạnh với các cụ là em lên đây nhờ các cụ với 2 câu hỏi ở đầu theart. Em hi vọng có cụ nào đó đã gặp trường hợp tương tự tư vấn sao cho hợp lý nhất.
Còn thật sự nhiều cụ không tư vấn cho em mà nhấn mạnh vào đúng sai với bảo vệ của em thì đó là tính cách của mỗi người. Em không bao giờ tranh cãi với 1 người mà họ không tôn trọng mình nên chọn cách im lặng rời đi vậy cũng là lỗi sao? Em khẳng định lại là em là nhân viên văn phòng ở đó, công ty em thuê chỗ đỗ của toà nhà và không có quy định là xe của văn phòng không đỗ được ở B2.
Tuân thủ quy định và hướng dẫn của nhân viên an ninh em luôn tuân thủ nhưng người ta nói thì mình phải nghe rõ còn đứng xa hất hàm chỉ tay thì em nghe thấy đâu mà em phải lại gần nghe cho rõ. Các cụ đi đường bị thằng dở hơi nó chửi thì các cụ có qua chửi nhau với nó không?
Em nhấn mạnh với các cụ là em không nhờ các cụ tư vấn đúng sai về thái độ vì em biết thế nào là đúng, thế nào là sai nên không cần góp ý thêm về thái độ ạ.
Không bàn về văn hóa hay này kia. Tốt nhất bác nên kiện. Dù sao cũng sẽ có 1 kết quả hợp lý,cũng là để bác tự khẳng định bản thân mình đúng hay sai,được gì và mất gì. Đời còn dài mà.
Còn về ( thái độ) thì cá nhân tôi nghĩ rằng cái k nên chấp ở trường hợp này chính là việc bác nên dừng lại hỏi lý do tại sao. Còn để khẳng định thì bác nên kiện. Tuy nhiên nên để ý kỹ năng giao tiếp lần sau,bởi 1 ông bảo vệ khác 1 ông nv văn phòng.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói đúng đó

Đó là kỹ năng sống bác ạ. Ở đây thì bác thớt bỏ qua kỹ năng sống.

Mzc

Xe điện
cụ sai rồi, bảo vệ họ có trách nhiệm hướng dẫn đỗ xe trong hầm tòa nhà họ chịu trách nhiệm bảo vệ, cụ nên tuân theo chứ ko phải bố mài cứ thích đỗ đây đấy
Đúng rồi. Em thấy chủ thớt kiểu bố đời. Họ bảo đỗ chỗ khác nó có lí do của nó. Bảo vệ có trách nhiệm sắp xếp xe sao cho hợp lý. Là em em chả hỏi làm gì. Còn họ làm bảo vệ ở đó, em chắc nếu có phá hoại thì họ cũng biết cách để cam k ghi lại. Vết xước k lớn chả conan nào đi làm đâu, trừ khi cụ chủ là conan.

Kiểu cụ chủ giống con em gái em. Đi đâu làm gì cũng rất khó chịu, nhất là đi ăn. Nó thường có quá nhiều yêu sách và hay gây khó chịu với nhân viên ở quán. Nên em rất hạn chế đi ăn với nhà nó trừ khi có tiệc chung cả gia đình. Lí do là em k thấy thoải mái và k thích nước bọt của nhân viên nhổ vào đồ ăn, đồ uống :))

Trạng thái
Thớt đang đóng