[Funland] Nhờ các cụ tư vấn xem có phải em bị phá hoại xe

Trạng thái
Thớt đang đóng

Leanh65

Xe container
Cụ ơi họ đứng đấy vẫy tay hất hàm quát bắt đi, em không đi thôi, đứng xa ko nghe rõ mà
Cụ nên rút kinh nghiệm những vụ ntn. Tài sản là của mình, họ chơi trò tiểu nhân mình mắt đâu mà trông suốt được. Chỗ em có cái đường rộng 4 làn xe không cấm đỗ. Có cái nhà ăn tập thể của nhà máy cũ tường hoa dài cả 200m giờ cho tư nhân thầu làm hội nghị, tiệc cưới, có vỉa hè rộng, không cản trở lối đi, cổng rộng ở xa. Bên trong bãi xe rộng mênh mông. Dân bên kia đường sang đỗ xe qua đêm toàn bị kẻ giấu mặt mà ai cũng biết là ai phá hoại y như xe của cụ: gạch hàng loạt dọc thân xe phía bên trong vỉa hè. Sau dân phải chạy hết không ai dám để nữa.🤣

Chỉnh sửa cuối:

hoanibst

Xe tải
Em trích lại còm cụ:

"Bảo vệ có yêu cầu em di chuyển xe xuống B3 hoặc B4, em không di chuyển vì em nói còn nốt trống thì em để và anh bảo vệ hôm có nói rất nhiều nhưng em không nghe rõ" - Họ có nói rất nhiều nhưng cụ không nghe rõ thì cụ phải lại gần hỏi lại để cho rõ chứ cụ cứ thế bỏ đi ah ? Bản chất là cụ thấy slot trống thì đỗ, không cần biết, không nghe lý do/giải thích!
Chắc cụ ko đọc hết com của em, Họ đứng xa hất hàm bắt em đi mà không có lý do chính đáng thì em không đi vì em ko để sai chỗ theo quy định nên em cũng không phải tiến lại gần để hỏi rõ vì em ko đổ sai. Sự việc ở đầu tút em cũng hỏi các cụ là em có bị phá hoại không và có nên báo công an ko? Tranh luận đúng sai nó phải vào hoàn cảnh cụ thể cụ ơi. Còn ý cụ nói em ko nghe bảo vệ thì em bị vạch đúng rồi thì em xin phép ko nói gì thêm

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Chắc cụ ko đọc hết com của em, Họ đứng xa hất hàm bắt em đi mà không có lý do chính đáng thì em không đi vì em ko để sai chỗ theo quy định nên em cũng không phải tiến lại gần để hỏi rõ vì em ko đổ sai. Sự việc ở đầu tút em cũng hỏi các cụ là em có bị phá hoại không và có nên báo công an ko? Tranh luận đúng sai nó phải vào hoàn cảnh cụ thể cụ ơi. Còn ý cụ nói em ko nghe bảo vệ thì em bị vạch đúng rồi thì em xin phép ko nói gì thêm
Em ko bao giờ có ý nghĩ cụ ko nghe thì bảo vệ cào xước xe cụ là đúng cả. Nguyên nhân xe của cụ bị xước thì em không dám khẳng định chắc chắn do đâu, ai làm nhưng cảm quan của em là do họ làm vì thái độ bất hợp tác của cụ. Không nên vì thái độ khiếm nhã (nếu có như cụ kể là họ đứng xa hất hàm bảo đi chỗ khác) mà dẫn đến hành động trả đũa còn tệ hơn. Em nói thật nếu giờ quay lại được thời gian thì em tin rằng cụ sẽ có cách xử sự khác - điều đó cho thấy mình cũng là người có lỗi cụ ah ~o)

@ Cụ luôn đòi hỏi lý do chính đáng, nhưng bản thân cụ không nghe rõ thì sao không hỏi lại họ cho rõ lúc đấy ? Rõ ràng là cụ không cần nghe, không muốn nghe mà. Chỉ tranh luận về ý này thôi cụ đừng lan man sang vấn đề khác!

Chỉnh sửa cuối:

Ớt xanh

Xe điện
Bác va quệt đâu đó rồi
Vệt này không cào được

hoanibst

Xe tải
Em ko bao giờ có ý nghĩ cụ ko nghe thì bảo vệ cào xước xe cụ là đúng cả. Nguyên nhân xe của cụ bị xước thì em không dám khẳng định chắc chắn do đâu, ai làm nhưng cảm quan của em là do họ làm vì thái độ bất hợp tác của cụ. Không nên vì thái độ khiếm nhã (nếu có như cụ kể là họ đứng xa hất hàm bảo đi chỗ khác) mà dẫn đến hành động trả đũa còn tệ hơn. Em nói thật nếu giờ quay lại được thời gian thì em tin rằng cụ sẽ có cách xử sự khác - điều đó cho thấy mình cũng là người có lỗi cụ ah ~o)

@ Cụ luôn đòi hỏi lý do chính đáng, nhưng bản thân cụ không nghe rõ thì sao không hỏi lại họ cho rõ lúc đấy ? Rõ ràng là cụ không cần nghe, không muốn nghe mà. Chỉ tranh luận về ý này thôi cụ đừng lan man sang vấn đề khác!
Ok tranh luận với cụ về việc ko cần biết lý do nhé. Thứ nhất em trả tiền sử dụng dịch vụ của toà nhà, có hôm bảo vệ đứng chặn không cho đỗ xe B2 em xuống B3 em đỗ, hnao hết note B2 em cũng xuống B3,4 đỗ đó là lẽ bình thường. Còn đứng xa hất hàm nói thì em ko nghe rõ là đương nhiên và em đi lên làm việc chứ sao em phải đi tranh cãi hỏi lý do. Nếu ko được đỗ B2 lúc thì khi em đăng ký xe đỗ họ thu tiền họ nói trước thì chẳng có vấn đề gì vì đó là thoả thuận và quy định. Nếu ko quy định thì rõ ràng thì ai cũng hiểu đỗ đâu cũng được miễn là ko cấm đúng không?

Mit.Mit

Xe hơi
e để hầm cũng bị xước hết capo. check cam thì thằng củ trẻ con cầm viên đá nhỏ vẻ :((

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Ok tranh luận với cụ về việc ko cần biết lý do nhé. Thứ nhất em trả tiền sử dụng dịch vụ của toà nhà, có hôm bảo vệ đứng chặn không cho đỗ xe B2 em xuống B3 em đỗ, hnao hết note B2 em cũng xuống B3,4 đỗ đó là lẽ bình thường. Còn đứng xa hất hàm nói thì em ko nghe rõ là đương nhiên và em đi lên làm việc chứ sao em phải đi tranh cãi hỏi lý do. Nếu ko được đỗ B2 lúc thì khi em đăng ký xe đỗ họ thu tiền họ nói trước thì chẳng có vấn đề gì vì đó là thoả thuận và quy định. Nếu ko quy định thì rõ ràng thì ai cũng hiểu đỗ đâu cũng được miễn là ko cấm đúng không?
Cụ cứ khăng khăng bảo vệ cái duy ý trí của mình nhỉ. Cụ gửi xe vào bãi có mất tiền không ? có quy định gì cụ thể không ? nhưng vẫn chấp nhận sự sắp xếp của họ chứ có phải thích đỗ đâu thì đỗ đâu (giả sử mình đỗ họ ko ý kiến gì thì thôi chứ họ yêu cầu thì mình phải thực hiện chứ ko thể nói trống thì tôi đỗ được). Em hiểu bức xúc của cụ và em với cụ chắc đồng suy nghĩ là ai làm việc này ạ!

hoanibst

Xe tải

Em cũng chưa thấy mình có lỗi gì ở đây vì em ko bao giờ đi tranh cãi hỏi lý do với cái kiểu thái độ như thế vì sẽ luôn rước bực vào người. Ở đây em chỉ rút kinh nghiệm như 1 số cụ tư vấn là nếu có thế thì nên quay chụp lại lúc đến và lúc về. Ngoài ra, em chủ quan là những hành vi phá hoại kiểu khố nạn vậy (nếu check cam đúng) lại có thể có ở 1 toà nhà có quản lý đang hoàng chứ ngoài đầu đường xó chợ thì em cũng cảnh giác rồi

my.eb

Xe điện
Cụ vẫn ngang như cua thế. Cụ NNS đã phân tích rất chuẩn rồi, chưa kể đằng sau chỗ cụ đỗ có cái cửa, em đồ rằng chỗ đó kô đỗ đc vì nguyên tắc kô bao h cửa bị vướng thế.
Nói chung sống thì nên tuân thủ và kô nên bố tướng, mình mình 1 kiểu.
Nói chung ở cái thời buổi đất chật người đông này, lừa lựa nhau mà sống. Chứ cứ cứng như quả trứng chỉ có thiệt, giờ đi kiện được vạ thì má đã sưng, mà chắc gì đã được X_X

Diep1979

Xe container
Em có ăn vạ họ đâu, em yêu cầu check cam thì họ đã check nhưng em không được xem nên em mới nhờ các cụ tư vấn là có nên báo công an không mà
Cháu không nói cụ ăn vạ
Mà cháu nói ở đây là cụ có báo sở cẩm cũng không tìm được bằng chứng thôi

Khi cụ nói chuyện với em lễ tân là đoạn video đó đã bay mầu khỏi bộ nhớ (nếu ai đó cố ý gây ra)

Ở đây cháu chỉ khuyên cụ là sau này nên hợp tác hơn, hạn chế tranh cãi với người trông xe. Vì tài sản của cụ nằm trong sự quản lý của họ

Diep1979

Xe container

Diep1979

Xe container
Chỗ đấy có kẻ ô, có chặn bánh xe. Vậy đây là vị trí đỗ xe rồi.😁
Cháu nói là nhà thầu kẻ sai cụ ạ
Nguyên tắc của PCCC là không ai đỗ xe chắn cửa thoát hiểm, tủ PCCC....

Có thể tòa nhà phát hiện việc này và yêu cầu an ninh không được cho xe đỗ ở đó

Nếu là tòa nhà của cháu thì bộ phận kĩ thuật sẽ sơn chữ X ở slot xe đó

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em cũng chưa thấy mình có lỗi gì ở đây vì em ko bao giờ đi tranh cãi hỏi lý do với cái kiểu thái độ như thế vì sẽ luôn rước bực vào người. Ở đây em chỉ rút kinh nghiệm như 1 số cụ tư vấn là nếu có thế thì nên quay chụp lại lúc đến và lúc về. Ngoài ra, em chủ quan là những hành vi phá hoại kiểu khố nạn vậy (nếu check cam đúng) lại có thể có ở 1 toà nhà có quản lý đang hoàng chứ ngoài đầu đường xó chợ thì em cũng cảnh giác rồi
Vâng thôi mình ko tranh luận nữa. Vấn đề là sự việc nó xảy ra rồi, chắc chắn cụ tình nghi ai làm rồi, cũng nhiều cụ tư vấn rồi. Vậy tiếp theo cụ nên làm gì để đòi lại công bằng thì cụ quyết định lựa chọn đưa ra cách xử lý lần này cho đúng. Chúc cụ thành công!

thanhtinh

Xe tải
Tôi thì đánh giá đây là vết xước do va quệt. Nếu ai đó cầm vật gì làm xước, họ sẽ bắt đầu từ chỗ dễ nhất là cánh cửa, hay nắp capo, chứ không phải từ chỗ hốc bánh xe. Có thể sau đó có xe ra vào và quệt vào bỏ đi luôn (nếu cụ đỗ vị trí con sedan đỏ)

Chỉnh sửa cuối:

hoanibst

Xe tải
Cụ cứ khăng khăng bảo vệ cái duy ý trí của mình nhỉ. Cụ gửi xe vào bãi có mất tiền không ? có quy định gì cụ thể không ? nhưng vẫn chấp nhận sự sắp xếp của họ chứ có phải thích đỗ đâu thì đỗ đâu (giả sử mình đỗ họ ko ý kiến gì thì thôi chứ họ yêu cầu thì mình phải thực hiện chứ ko thể nói trống thì tôi đỗ được). Em hiểu bức xúc của cụ và em với cụ chắc đồng suy nghĩ là ai làm việc này ạ!
Em không duy ý chí, mà em tranh luận với cụ vì 1 xã hội văn minh. Cụ gặp trường hợp như em cụ có đi tranh cãi hỏi lý do với 1 ông bảo vệ như thế không? Cái gì cũng có quy định rõ ràng. Ở đây cụ nói là họ đã điều tiết mà em không nghe đúng không ạ? Em chỉ nói nếu họ điều tiết thì chỉ cần đến chỗ xe em nói là em nên đỗ xe phía dưới thì em đỗ chứ ko phải với thái độ bố đời như thế. Quan điểm của em từ xưa nay là ko bao giờ tranh cãi với 1 thằng vớ vẩn nào đó tự dưng ra bắt mình phải làm thế bày thế kia chỉ vì nó không thích cho để xe ở đó mà phải theo nó điều tiết. Ở đây em phải nhắc lại là toà nhà không có quy định nhé

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em không duy ý chí, mà em tranh luận với cụ vì 1 xã hội văn minh. Cụ gặp trường hợp như em cụ có đi tranh cãi hỏi lý do với 1 ông bảo vệ như thế không? Cái gì cũng có quy định rõ ràng. Ở đây cụ nói là họ đã điều tiết mà em không nghe đúng không ạ? Em chỉ nói nếu họ điều tiết thì chỉ cần đến chỗ xe em nói là em nên đỗ xe phía dưới thì em đỗ chứ ko phải với thái độ bố đời như thế. Quan điểm của em từ xưa nay là ko bao giờ tranh cãi với 1 thằng vớ vẩn nào đó tự dưng ra bắt mình phải làm thế bày thế kia chỉ vì nó không thích cho để xe ở đó mà phải theo nó điều tiết. Ở đây em phải nhắc lại là toà nhà không có quy định nhé
Vâng, em nghĩ có thể cụ không phải là chủ thể trong hợp đồng thuê chỗ đỗ xe và cũng chưa đọc cái hợp đồng này nên cụ có thể tìm hiểu thêm ạ, vì đơn vị quản lý tòa nhà họ ký với đại diện pháp luật của cty cụ!

@Nếu ko có hợp đồng riêng về trông giữ xe thì trong hợp đồng thuê văn phòng họ cũng quy định cụ thể đấy cụ ah.

Chỉnh sửa cuối:

harrynh

Xe container
Trong nội quy tòa nhà hay hầm gửi xe đều kèm theo câu: tuân theo sự hướng dẫn của q.lý và bảo vệ, nên họ ko có nghĩa vụ phải trình bày lý do với cụ (100 ông như cụ thì tắc cmn hầm)
Bv hất hàm với cụ thì cụ góp ý là anh, em, chú, bác phải cư xử lịch sự, họ ko nghe thì phản ánh với bQL tòa nhà, cụ lại chọn cách hành xử thiếu văn minh là bỏ qua ko thèm nghe theo dẫn của bv. Như em đã còm, nếu cụ chọn cách hạ sách này thì cụ nên o.ánh bm ông bv mà cụ ngứa mắt. Cụ đang có quyền khiếu nại nhưng lại chọn cách làm sai để chả ai đứng về phía cụ, cụ cứ thử nc vơi BQL hay CA xem họ bảo sao.
P.s: cụ đừng kể vụ này với vk nhé.

viet7500

Xe buýt
E nghĩ các cụ trên này muốn tư vấn, thì phải nghe hai tai.
Chứ nghe một tai thì khó tư vấn chuẩn lắm!

P/S: Gặp trường hợp tương tự như của cụ chủ thớt, em sẽ đỗ theo sự hướng dẫn của bảo vệ. Trừ trường hợp quá vội hoặc chỉ đỗ một lúc thôi, thì E sẽ trao đổi rõ để họ hợp tác.
"Đất có thổ công, sông có hà bá" cụ chủ thớt ạ.

Mong cụ chủ thớt sớm giải quyết được sự băn khoăn của mình.

Chỉnh sửa cuối:

harrynh

Xe container
Ầm ĩ lên, bên tòa nhà họ ko nhận trông xe cụ nữa do ko tuân theo hướng dẫn của bv, thì cụ gửi đâu? Hay chuyển vp ra chỗ khác

Trạng thái
Thớt đang đóng