[Funland] Nhờ các cụ tư vấn xem có phải em bị phá hoại xe

Trạng thái
Thớt đang đóng

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Trong nội quy tòa nhà hay hầm gửi xe đều kèm theo câu: tuân theo sự hướng dẫn của q.lý và bảo vệ, nên họ ko có nghĩa vụ phải trình bày lý do với cụ (100 ông như cụ thì tắc cmn hầm)
Bv hất hàm với cụ thì cụ góp ý là anh, em, chú, bác phải cư xử lịch sự, họ ko nghe thì phản ánh với bQL tòa nhà, cụ lại chọn cách hành xử thiếu văn minh là bỏ qua ko thèm nghe theo dẫn của bv. Như em đã còm, nếu cụ chọn cách hạ sách này thì cụ nên o.ánh bm ông bv mà cụ ngứa mắt. Cụ đang có quyền khiếu nại nhưng lại chọn cách làm sai để chả ai đứng về phía cụ, cụ cứ thử nc vơi BQL hay CA xem họ bảo sao.
P.s: cụ đừng kể vụ này với vk nhé.
Chuẩn cụ ah. Đến trong hợp đồng cho thuê văn phòng của bên em ngoài quy định về quản lý trông xe ntn còn luôn quy định: "vào bất cứ thời điểm nào bên cho thuê và cơ quan quản lý có thẩm quyền được phép vào kiểm tra việc sự dụng mặt bằng cho thuê, sử dụng điện, vệ sinh môi trường, PCCC; Bên thuê luôn hợp tác/chấp hành và không coi đây là sự cản trở đến công việc của mình"

hoanibst

Xe tải
Trong nội quy tòa nhà hay hầm gửi xe đều kèm theo câu: tuân theo sự hướng dẫn của q.lý và bảo vệ, nên họ ko có nghĩa vụ phải trình bày lý do với cụ (100 ông như cụ thì tắc cmn hầm)
Bv hất hàm với cụ thì cụ góp ý là anh, em, chú, bác phải cư xử lịch sự, họ ko nghe thì phản ánh với bQL tòa nhà, cụ lại chọn cách hành xử thiếu văn minh là bỏ qua ko thèm nghe theo dẫn của bv. Như em đã còm, nếu cụ chọn cách hạ sách này thì cụ nên o.ánh bm ông bv mà cụ ngứa mắt. Cụ đang có quyền khiếu nại nhưng lại chọn cách làm sai để chả ai đứng về phía cụ, cụ cứ thử nc vơi BQL hay CA xem họ bảo sao.
P.s: cụ đừng kể vụ này với vk nhé.
Em không hiểu cụ nói gì, cụ thử ra góp ý với ai đó xem họ nói gì với cụ. Em nhờ các cụ tư vấn về 2 vấn đề em hỏi thôi chứ em không xin ý kiến các cụ phân định đúng sai

hoanibst

Xe tải
Chuẩn cụ ah. Đến trong hợp đồng cho thuê văn phòng của bên em ngoài quy định về quản lý trông xe ntn còn luôn quy định: "vào bất cứ thời điểm nào bên cho thuê và cơ quan quản lý có thẩm quyền được phép vào kiểm tra việc sự dụng mặt bằng cho thuê, sử dụng điện, vệ sinh môi trường, PCCC; Bên thuê luôn hợp tác/chấp hành và không coi đây là sự cản trở đến công việc của mình"
Cụ ơi, ở đây em tuân thủ các quy định trong hợp đồng và quy định của toà nhà nhé. Em chỉ không nghe 1 ông bảo vệ đứng xa hất hàm chỉ tay bắt em ko đc để xe chỗ đó thôi.

hoanibst

Xe tải
Cháu nói là nhà thầu kẻ sai cụ ạ
Nguyên tắc của PCCC là không ai đỗ xe chắn cửa thoát hiểm, tủ PCCC....

Có thể tòa nhà phát hiện việc này và yêu cầu an ninh không được cho xe đỗ ở đó

Nếu là tòa nhà của cháu thì bộ phận kĩ thuật sẽ sơn chữ X ở slot xe đó
Chỗ em đỗ không ảnh hưởng pccc

hoanibst

Xe tải
E nghĩ các cụ trên này muốn tư vấn, thì phải nghe hai tai.
Chứ nghe một tai thì khó tư vấn chuẩn lắm!

P/S: Gặp trường hợp tương tự như của cụ chủ thớt, em sẽ đỗ theo sự hướng dẫn của bảo vệ. Trừ trường hợp quá vội hoặc chỉ đỗ một lúc thôi, thì E sẽ trao đổi rõ để họ hợp tác.
"Đất có thổ công, sông có hà bá" cụ chủ thớt ạ.

Mong cụ chủ thớt sớm giải quyết được sự băn khoăn của mình.
Ở đây em chỉ hỏi 2 vấn đề đã nêu chứ không hỏi các cụ tư vấn về đúng sai với bảo vệ. Câu hỏi 1 là có sự phá hoại không? nếu có sự phá hoại thì có nên báo công an với mong muốn cụ nào đã gặp trường hợp tương tự thì sẽ chỉ cách cho hợp lý

hoanibst

Xe tải
Em xin nhấn mạnh với các cụ là em lên đây nhờ các cụ với 2 câu hỏi ở đầu theart. Em hi vọng có cụ nào đó đã gặp trường hợp tương tự tư vấn sao cho hợp lý nhất.
Còn thật sự nhiều cụ không tư vấn cho em mà nhấn mạnh vào đúng sai với bảo vệ của em thì đó là tính cách của mỗi người. Em không bao giờ tranh cãi với 1 người mà họ không tôn trọng mình nên chọn cách im lặng rời đi vậy cũng là lỗi sao? Em khẳng định lại là em là nhân viên văn phòng ở đó, công ty em thuê chỗ đỗ của toà nhà và không có quy định là xe của văn phòng không đỗ được ở B2.
Tuân thủ quy định và hướng dẫn của nhân viên an ninh em luôn tuân thủ nhưng người ta nói thì mình phải nghe rõ còn đứng xa hất hàm chỉ tay thì em nghe thấy đâu mà em phải lại gần nghe cho rõ. Các cụ đi đường bị thằng dở hơi nó chửi thì các cụ có qua chửi nhau với nó không?
Em nhấn mạnh với các cụ là em không nhờ các cụ tư vấn đúng sai về thái độ vì em biết thế nào là đúng, thế nào là sai nên không cần góp ý thêm về thái độ ạ.

beforethewinter

Xe tải
Một số cụ ở đây nói em đỗ xe không theo hướng dẫn này kia là sai nên em bị vạch là đáng. Em cảm nhận hình như các cụ có quên mất không đọc tiêu đề xuat em? Thứ nhất em hỏi em có bị phá hoại không? Và thứ 2 là em có nên báo công an không?
Ngoài ra, em trả tiền để sử dụng dịch vụ, cái em cần là sự tôn trọng và em sẵn sàng hợp tác chứ ko phải các cụ nói em bố đời bày kia là do các cụ suy diễn.
Một mất mười ngờ.

vingraux

Xe tăng
Không liên quan mấy nhưng em nghe "note trống" em cứ liên tưởng đến trong nhật ký chăn rau họ viết về em này một nốt, em kia hai nốt í :))

Nếu là tiếng Anh thì em tưởng là slot chứ nhỉ. Nếu viết tiếng Việt thì viết là nốt cũng được, đỡ phải uốn lưỡi.

Diep1979

Xe container
Chỗ em đỗ không ảnh hưởng pccc
Cụ là dân v/p

Cụ không hiểu nghĩa của lối thoát hiểm khi có cháy.
Nếu cái cửa sau lưng cụ đỗ xe mà là hành lang thoát hiểm, thoát nạn của cư dân đang ở dưới hầm khi xẩy ra sự cố thì đó là hành vi đỗ xe chắn lỗi thoát hiểm.
Còn bình thường công an pccc mà đi kiểm tra tòa nhà, họ thấy xe đó đỗ như thế là BQLTN ăn bb lỗi đấy cụ

Cụ có thể google nhé

hoanibst

Xe tải
Cụ là dân v/p

Cụ không hiểu nghĩa của lối thoát hiểm khi có cháy.
Nếu cái cửa sau lưng cụ đỗ xe mà là hành lang thoát hiểm, thoát nạn của cư dân đang ở dưới hầm khi xẩy ra sự cố thì đó là hành vi đỗ xe chắn lỗi thoát hiểm.
Còn bình thường công an pccc mà đi kiểm tra tòa nhà, họ thấy xe đó đỗ như thế là BQLTN ăn bb lỗi đấy cụ

Cụ có thể google nhé
Cụ ơi em đã nói chỗ em đỗ hôm bị xước xe là chỗ 1D mà em có chụp hình che biển mấy cái xem đỗ ở đó. Còn chỗ em đỗ hôm sau mà em quay vết xước là chỗ được đỗ, còn 1 hành lang nữa mới đến cửa thoát hiểm.

Diep1979

Xe container
Cụ ơi em đã nói chỗ em đỗ hôm bị xước xe là chỗ 1D mà em có chụp hình che biển mấy cái xem đỗ ở đó. Còn chỗ em đỗ hôm sau mà em quay vết xước là chỗ được đỗ, còn 1 hành lang nữa mới đến cửa thoát hiểm.
À, cháu nhìn cái ảnh

Nhưng thôi, cháu nói thật là lương bảo vệ có hơn 6 triệu thôi. Cụ làm căng thì cùng lắm chuyển mục tiêu, xx cũng chả dỗi hơi vì dăm ba vết xước.

Cụ đã lái xe ra ngoài và quay lại thắc mắc vết xước. Lễ tân đã bảo không nhìn được camera.
Cụ làm cố, tòa nhà cho xem cam mà đúng như lời em lễ tân nói thì cụ mang tiếng "ăn vạ" đội bảo vệ khi làm xước ở ngoài đấy (dù cụ ko bắt đền, chỉ muốn minh bạch)

Tầm này 50/50 nhé
Mà như cháu đang làm với đội quản lý vận hành, BQLTN thì cụ làm căng nữa thì cụ vẫn ở vế 30% thua.

Kể cả xx có vào dọa thì cùng lắm đuổi việc an ninh. Còn căng nữa thì cụ suốt ngày nơm nớp lo xe đậu dưới hầm ^^

Chắc chắn luôn với cụ đấy

Ớt xanh

Xe điện
Vệt này phải có dụng cụ cào chứ bình thường khó nhỉ
Vệt xước hằn sâu và tương đối thẳng, khả năng là một thanh sắt hoặc tre,
gỗ chìa ra khỏi tường .
Xe em thì hay bị tay phanh xe máy cào vào, cũng chẳng biết bị lúc nào.
Kệ thôi ợ

hoanibst

Xe tải
À, cháu nhìn cái ảnh

Nhưng thôi, cháu nói thật là lương bảo vệ có hơn 6 triệu thôi. Cụ làm căng thì cùng lắm chuyển mục tiêu, xx cũng chả dỗi hơi vì dăm ba vết xước.

Cụ đã lái xe ra ngoài và quay lại thắc mắc vết xước. Lễ tân đã bảo không nhìn được camera.
Cụ làm cố, tòa nhà cho xem cam mà đúng như lời em lễ tân nói thì cụ mang tiếng "ăn vạ" đội bảo vệ khi làm xước ở ngoài đấy (dù cụ ko bắt đền, chỉ muốn minh bạch)

Tầm này 50/50 nhé
Mà như cháu đang làm với đội quản lý vận hành, BQLTN thì cụ làm căng nữa thì cụ vẫn ở vế 30% thua.

Kể cả xx có vào dọa thì cùng lắm đuổi việc an ninh. Còn căng nữa thì cụ suốt ngày nơm nớp lo xe đậu dưới hầm ^^

Chắc chắn luôn với cụ đấy
Thật ra bản chất của vụ việc ở đây là em nhờ các cụ tư vấn vụ việc nếu các cụ đã gặp cách giải quyết sao cho hợp lý. Nếu là có sự phá hoại theo kiểu thế thì cũng để ban quản lý toà nhà họ loại bỏ ko nên thuê những thành phần như thế vì tất cả chúng ta đều mong muốn làm tốt hơn công việc của mình. Ở đây em chưa có sự tranh cãi chửi nhau hay to tiếng với người ta mà người ta đã xử sự kiểu này (nếu có) thì xã hội sẽ là xã hội thế nào. Ra đường kiểu thằng kia nhìn đểu tao nên tao đấm thì nó là xã hội đen và luật rừng rồi.

Diep1979

Xe container
Thật ra bản chất của vụ việc ở đây là em nhờ các cụ tư vấn vụ việc nếu các cụ đã gặp cách giải quyết sao cho hợp lý. Nếu là có sự phá hoại theo kiểu thế thì cũng để ban quản lý toà nhà họ loại bỏ ko nên thuê những thành phần như thế vì tất cả chúng ta đều mong muốn làm tốt hơn công việc của mình. Ở đây em chưa có sự tranh cãi chửi nhau hay to tiếng với người ta mà người ta đã xử sự kiểu này (nếu có) thì xã hội sẽ là xã hội thế nào. Ra đường kiểu thằng kia nhìn đểu tao nên tao đấm thì nó là xã hội đen và luật rừng rồi.
Thì chúng cháu cũng đã khuyên cụ là dĩ hòa vi quý còn giè ^^

Xe có bảo hiểm mà, lo gì

Còn cụ lựa chọn như nào là do cụ đấy thôi

Cụ chả đọc kỹ cmt của chúng cháu gì cả

Nhưng cá nhân cháu thấy cụ đang nghiêng về việc đưa xx vào cuộc 🤣

hoanibst

Xe tải
Nhiều cụ vào thớt kiểu bình luận hơi xúc phạm em nên em cảm ơn các cụ nào đã chia sẻ thật tâm và cũng nhờ Mod đóng theart cho em.

Grandtouring

Xe điện
Ở đây em chỉ hỏi 2 vấn đề đã nêu chứ không hỏi các cụ tư vấn về đúng sai với bảo vệ. Câu hỏi 1 là có sự phá hoại không? nếu có sự phá hoại thì có nên báo công an với mong muốn cụ nào đã gặp trường hợp tương tự thì sẽ chỉ cách cho hợp lý
Cụ làm các ông mất time quá.
1. Nhìn vết xước qua ảnh, hay ngoài đời thực, bố ông nào khẳng định được là phá hoại hay không.
2. Có báo CA không? Cụ tự quyết đi, hỏi các ông làm éo gì.

harrynh

Xe container
Có phá hoại trong hầm gửi xe thời điểm đó hay ko thì chỉ CA mới kết luận đc, em ủng hộ cụ mời CA vào cho ra ngô ra khoai, thằng nào làm sai làm trái quy định phải bị phạt. Ko nay mai xe cụ thêm mấy vạch thì cũng hòa cả làng à.

Diep1979

Xe container
Thêm nữa, như lời cụ đang cmt thì cháu nghĩ cty của cụ chỉ là khách thuê tòa nhà đó.
Cụ phải nộp tiền xe hàng tháng ^^

Trừ khi cty của cụ là cty của chủ đầu tư cụ mới căng được

Khách thuê thì ....^^

Kể cả BQL có làm thì cùng lắm đuổi bạn b/v kia và yêu cầu cty bảo vệ bồi thường vết sơn cho chủ xe (nếu có phá hoại)

Thời gian còn lại thì....

Thôi, cháu chả nói nữa

Cụ tự ra quyết định thôi ^^

Leanh65

Xe container
Cháu nói là nhà thầu kẻ sai cụ ạ
Nguyên tắc của PCCC là không ai đỗ xe chắn cửa thoát hiểm, tủ PCCC....

Có thể tòa nhà phát hiện việc này và yêu cầu an ninh không được cho xe đỗ ở đó

Nếu là tòa nhà của cháu thì bộ phận kĩ thuật sẽ sơn chữ X ở slot xe đó
Quét cái sơn đen lên vạch kẻ ô và nhổ cái chặn bánh xe nhẽ khó?. Đây rõ ràng là vị trí Đang được sd để đỗ xe. Chả có lý do nào biện minh được cả? Nếu có, chỉ là bql đã sai và khách đỗ xe không sai.

Diep1979

Xe container
Quét cái sơn đen lên vạch kẻ ô và nhổ cái chặn bánh xe nhẽ khó?. Đây rõ ràng là vị trí Đang được sd để đỗ xe. Chả có lý do nào biện minh được cả? Nếu có, chỉ là bql đã sai và khách đỗ xe không sai.
Cụ chả đọc cmt của cháu rồi ^^
Cháu nói rõ là BQL thiếu sót mà. Họ lười hoặc không kẻ vạch không đỗ vào đó thôi

Còn ở chỗ cháu thì kĩ thuật tòa nhà đã mang sơn ra kẻ chữ X vào slot xe đó. Khách sau này nhìn vào mà không đỗ nữa ^^

Trạng thái
Thớt đang đóng