NHờ các cụ tư vấn cấu hình vừa setup .... kính các cụ tư vấn nhanh để mai e đi lấy xe

forceNAF

Xe máy
cái nào không biết chứ cái khoản vành trắng thì em khuyên cụ nên bỏ, hoặc đen ta dán decal trắng khi lăn bánh sẽ đẹp hơn chứ trắng toát thế này nhìn không ra thể thống gì.
hay cụ chuyển tông sang đỏ xem thế nào?

Hungkaax1

Xe tăng
Em đã định chuyển thêm sang đỏ, nhưng chẳng có đồ gì màu đỏ cả, mà cái tông đỏ đen, xám đỏ nó tối lắm, bắt buộc phải có tí trắng nó mới sáng xe.
Thêm nữa cái yên của em nó trắng rồi, nên bắt buộc là phải có thêm nhiều trắng tí nó mới cân đối được.
Em thấy hình cái xe vành trắng bọn Tây lông nó phối cũng đẹp đấy chứ

forceNAF

Xe máy
chơi quả dây thắng dây đề trắng vào là được. cụ định tìm cái gì đỏ mà không có?
em thấy CrankBrother có quả bánh Cobalt làm màu đỏ đẹp đấy chứ. căm và chỗ bắt chân căm vào vành chấm đỏ đẹp cực
không thì làm Fulcrum Red Metal Zero cũng hay

Chỉnh sửa cuối:

Hungkaax1

Xe tăng
Crank thì em không thích, vì kiểu căm của nó. Em đang có bộ bánh Hub Chris King, và em không lên xe nào đạp mà cảm giác sung sướng bằng nên em quyết định mua vành rời, nan rời đan bánh với Hub cũ.
Fulcrum Red metal Zero em đã ghép thử bánh 26 vào nhìn không hợp mắt lắm.
Trước em có chấm em American Classic này nhưng bị mua mất, cũng hơi tiếc:

Hiện tại để đảm bảo trọng lượng và dự định chạy không săm em nhắm cặp vành Stan's Notubes ZTR, dự tính lúc lên vành nó sẽ như thế này:

Lên xe thì kiếm tạm cái ảnh phối màu như này, chưa tưởng tưởng được vào xe mình sẽ ra sao

forceNAF

Xe máy
nói thật là trong các bộ phận của xe đạp thì chỉ có tay thắng, fork, yên là em thích màu trắng :D

beoweli

Xe buýt
Crank thì em không thích, vì kiểu căm của nó. Em đang có bộ bánh Hub Chris King, và em không lên xe nào đạp mà cảm giác sung sướng bằng nên em quyết định mua vành rời, nan rời đan bánh với Hub cũ.
Fulcrum Red metal Zero em đã ghép thử bánh 26 vào nhìn không hợp mắt lắm.
Trước em có chấm em American Classic này nhưng bị mua mất, cũng hơi tiếc:

Hiện tại để đảm bảo trọng lượng và dự định chạy không săm em nhắm cặp vành Stan's Notubes ZTR, dự tính lúc lên vành nó sẽ như thế này:

Lên xe thì kiếm tạm cái ảnh phối màu như này, chưa tưởng tưởng được vào xe mình sẽ ra sao
Cụ ơi, e là em kết cái pedal như thế này, mua loại nào tầm vừa vừa tiền nhỉ, wellgo hay gì nhỉ ... Tầm tiền dưới 700k thôi nhé, và nên chọn màu gì cho hợp với quả đùi màu ghi xám

beoweli

Xe buýt
Nhân tiện e định mua cái đồng hồ tầm 1 củ đổ lại ko hơn các cụ nhé. Nên mua loại nào bền, tiết kiệm pin, chịu được nước mưa, dễ tháo ra khi để xe ở đâu đó (tháo cái mặt thôi ạ).
Tinh tế trên tay cái Cateye padrone khá đẹp ạ, nhưng ko thấy hn có bán.
Thêm nữa là nên mua loại ko dây hay có dây ạ. Loại nào bền và chính xác hơn. Ưu nhược điểm khác nhau thé nào ạ.
Thank các cụ trước

29l1_33940

Xe buýt
Nhân tiện e định mua cái đồng hồ tầm 1 củ đổ lại ko hơn các cụ nhé. Nên mua loại nào bền, tiết kiệm pin, chịu được nước mưa, dễ tháo ra khi để xe ở đâu đó (tháo cái mặt thôi ạ).
Tinh tế trên tay cái Cateye padrone khá đẹp ạ, nhưng ko thấy hn có bán.
Thêm nữa là nên mua loại ko dây hay có dây ạ. Loại nào bền và chính xác hơn. Ưu nhược điểm khác nhau thé nào ạ.
Thank các cụ trước
cụ định dùng để phục vụ đo những gì?
nếu xác định chơi chuyên nghiệp, nắm bắt rõ thông số chuẩn mỗi lần độp như nhịp tim vv..vv thì cụ chơi.
còn bán chuyên mua con 120k. k0 dây, chống nước. 900k còn lại lên đồ cho thích

Hungkaax1

Xe tăng
Pedal cụ có thể tìm X-pedo 2nd màu xám trắng hình như trên chợ có bác rao bán. Hoặc 32 LND có mấy con kiểu dáng như vậy, hình như Tomado.
Đồng hồ thì nếu cụ tập luyện nghiêm túc thì mới phải mua đồng hồ xịn, không thì mấy con Sigma, Cateye tầm tầm thôi, không dây thì trông gọn mắt.
Nhưng cái nào có cảm biến đo nhịp tim đều đắt cả, cụ chỉ tìm mấy cái có đến cadende là ok. Cụ cứ lên Ebay tìm Cateye, Sigma BC thôi, thấy hợp loại nào múc loại đấy

beoweli

Xe buýt
cụ định dùng để phục vụ đo những gì?
nếu xác định chơi chuyên nghiệp, nắm bắt rõ thông số chuẩn mỗi lần độp như nhịp tim vv..vv thì cụ chơi.
còn bán chuyên mua con 120k. k0 dây, chống nước. 900k còn lại lên đồ cho thích
E chỉ cần đồng hồ đo quãng đường đi, vận tốc, tổng quãng đường đi được thôi. Ko cần gì khác. Dùng không dây cho gọn.
Thấy trên mạng nhiều loại quá, loại cateye velo tầm 500-600 dùng được ko ạ, hay là sigma bc 16.12 thì lại đắt những 900 k.
Tinh tế review cái Cateye Padrone nhìn đẹp quá, ngoài này search mãi chẳng có chõ nào bán ạ.
Chọn tầm 5,6 trăm thì cái đcượ hả các bác. Bác nào biết cho e xin cái tên e đi múc thôi

lenn

Xe buýt
E chỉ cần đồng hồ đo quãng đường đi, vận tốc, tổng quãng đường đi được thôi. Ko cần gì khác. Dùng không dây cho gọn.
Thấy trên mạng nhiều loại quá, loại cateye velo tầm 500-600 dùng được ko ạ, hay là sigma bc 16.12 thì lại đắt những 900 k.
Tinh tế review cái Cateye Padrone nhìn đẹp quá, ngoài này search mãi chẳng có chõ nào bán ạ.
Chọn tầm 5,6 trăm thì cái đcượ hả các bác. Bác nào biết cho e xin cái tên e đi múc thôi
Em đoán năm sau cụ lắp con 2k :) Hi vọng cụ sẽ đam mê, không phải fan phong trào!

beoweli

Xe buýt
Em đoán năm sau cụ lắp con 2k :) Hi vọng cụ sẽ đam mê, không phải fan phong trào!
Cụ ko giúp e chọn đồ thì thôi cứ chuốc e say thuốc. E sẽ chơi từ thấp đã, đag cần đồng hồ và pedal cụ ạ. Đồng hồ không dây, bền, chính xác với các thông số cơ bản thôi, ko đo tim mạch calorie gì hết. Pedal thuongf nhôm nhẹ bạc đạn ko cá kiếc gì hết. Cụ đã từng dùng hoặc có biết thì comment e vài lời hehe.

29l1_33940

Xe buýt
Cái của e mua có 120k. Thông báo số km . Số km đi đc. Số km bình quân . Vận tốc bình quân. Giờ. Ko dây. Chống nước cụ ạ :))

lenn

Xe buýt
Cụ ko giúp e chọn đồ thì thôi cứ chuốc e say thuốc. E sẽ chơi từ thấp đã, đag cần đồng hồ và pedal cụ ạ. Đồng hồ không dây, bền, chính xác với các thông số cơ bản thôi, ko đo tim mạch calorie gì hết. Pedal thuongf nhôm nhẹ bạc đạn ko cá kiếc gì hết. Cụ đã từng dùng hoặc có biết thì comment e vài lời hehe.
Theo em thì MTB không cần dùng đồng hồ. Có chăng cụ nên mua cái đèn hậu ổn ổn đảm bảo an toàn là được.
Còn Pedal, cách đây 2 năm em dùng con này của wellgo, nhẹ, ổn. Cửa hàng em mua nó là X Tas Y, đường Ven Hồ nhưng giờ đang rao sang nhượng thì phải. Cụ tìm xem.

Hungkaax1

Xe tăng
Em thì lại thấy đồng hồ cần trong tập luyện và đi đường dài, MTB ở VN chủ yếu dùng với mục đích đấy. Ví dụ có đồng hồ sẽ biết tốc độ đang chạy để điều chỉnh số, phân phối sức. Như đồng hồ xịn hơn tí thì biết độ cao, đường dốc lên hay dốc xuống. Đôi khi đạp mệt chân cứ nằng nặng, đường dốc xuống mà không biết tăng tốc, đến lúc dốc lên thì chẳng có trớn mà đạp.
Đôi ưellgo ở trên giá có trăm rưởi, đạp cũng được. Nếu muốn chọn pedal thì cứ nhẹ, đẹp mà mua thôi

beoweli

Xe buýt
Chuẩn mục tiêu của iem là nhẹ đẹp, nghiên cứu mấy đôi tầm 500 k là dc rồi.
Đồng hồ vẫn phải mua thôi.

Hungkaax1

Xe tăng
Cái này thì sao ;;)