NHờ các cụ tư vấn cấu hình vừa setup .... kính các cụ tư vấn nhanh để mai e đi lấy xe

Tú Cấn

Xe máy
Cho e xin loại đấy cụ ơi
Có 2 loại bác ơi, Sunding thì không dây, còn B Square thì có dây, hôm nay em vừa sắm con Sunding trên xedop.com xong, mai đi test thử :D.

P/S: xe bác đi 3-8, 3-9 có thấy hiện tượng sạn sạn lúc đạp không? Em để 3 -7 thì không sao, nhưng cứ lên tầm đấy là sạn sạn, để 2-9 vẫn trơn tru. Em để 3-9 rồi chỉnh xích thẳng với líp rồi mà vẫn bị nhé. :(

Tú Cấn

Xe máy
Theo em thì MTB không cần dùng đồng hồ. Có chăng cụ nên mua cái đèn hậu ổn ổn đảm bảo an toàn là được.
Còn Pedal, cách đây 2 năm em dùng con này của wellgo, nhẹ, ổn. Cửa hàng em mua nó là X Tas Y, đường Ven Hồ nhưng giờ đang rao sang nhượng thì phải. Cụ tìm xem.
Con Wellgo này hình như cụ nào lắp xe ở 32 LND cũng là mặc định mà? Em đạp được 1 tháng nó rớt mất cái phản quang bên pedal phải rồi, nhìn tức không chịu được. Em nó ở dưới thì phải, 1 mặt wellgo 1 mặt windspeed nhé:
http://webbnc.net/xedap/ban-dap-windseed-k79-1.html

Em đang kết em này:
http://webbnc.net/xedap/ban-dap-windspeed-tomado-1.html

lenn

Xe buýt
Con Wellgo này hình như cụ nào lắp xe ở 32 LND cũng là mặc định mà? Em đạp được 1 tháng nó rớt mất cái phản quang bên pedal phải rồi, nhìn tức không chịu được. Em nó ở dưới thì phải, 1 mặt wellgo 1 mặt windspeed nhé:
http://webbnc.net/xedap/ban-dap-windseed-k79-1.html

Em đang kết em này:
http://webbnc.net/xedap/ban-dap-windspeed-tomado-1.html
Em không rành đồ wellgo lắm, nhưng cách đây hơn 2 năm em mua con wellho này, hợp kim ma-giê, nhẹ, đẹp 500k
Ông bán hàng cũng có đôi giống thế bán 200k.
Sau này em nhượng lại con xe XtasY đấy, giờ hỏi lại thấy cu em mua xe nói đạp vẫn tốt!

beoweli

Xe buýt
Có 2 loại bác ơi, Sunding thì không dây, còn B Square thì có dây, hôm nay em vừa sắm con Sunding trên xedop.com xong, mai đi test thử :D.

P/S: xe bác đi 3-8, 3-9 có thấy hiện tượng sạn sạn lúc đạp không? Em để 3 -7 thì không sao, nhưng cứ lên tầm đấy là sạn sạn, để 2-9 vẫn trơn tru. Em để 3-9 rồi chỉnh xích thẳng với líp rồi mà vẫn bị nhé. :(
Có bác ạ, hồi mới mua bị sạn, đạp nó cảm giác gợn gợn ở đùi trục ấy, cứ tưởng bị trục bị sao cơ. Các cụ phân tích bảo xe mới, xích líp mới nó có ba via của kim loại đạp nó chưa mòn đều nên rạo rạo. E thử cả SLX mới cũng thấy thế. Giờ xe e đỡ nhiều rồi. Đi ngọt howen, mỗi tội xịt wd 40 2 lần hơi nhiều giờ xích líp nh dầu quá rất bẩn.
Định vệ sinh xích líp như sau casd cụ cho ý kiến nhé.
1. Dùng vòi hoa sen xịt nước sạch để rửa xe như xe máy.
2. Dùng khăn và bàn chải đánh sạch xích líp, kết hợp nước rửa bát pha loãng.
3. Lau kho xích lip rồi tra Finish Line dry.
Cách 2là ko rửa xe vì xe e còn sạch lắm, đi về là lau nên ko bẩn gì cả.
E định mua cái bộ vệ sinh xích líp rồi làm sạch xích líp, có cụ tư vấn dùng dầu hỏa còn loại hóa chất tẩy rửa nào khá hơn dầu hỏa ko ạ. Sau khi làm sạch tra dầu trên.
À còn vụ tra dầu để tránh tra nhiều hoặc ít, thì tra thế nào là đúng và đủ hả các cụ. Tra vào tất cả các tầng líp, đĩa, rồi tra khoảng 10 mắt xích của xích rồi quay đều cho nó ngấm, hay tra tất cả mắt xích ạ

Hungkaax1

Xe tăng
Xong bước 2 bác làm như này:
Xịt WD40 vào líp, không cần nhiều quá, chỉ cần ở chân líp để chống rỉ là chính.
Lau khô xích, để mấy tiếng cho ráo nước, tra cẩn thận thì mỗi mắt 1 giọt, bắt đầu từ mắt nối xích cho dễ nhận biết. Tra xong quay vài vòng, để xe đấy lúc nào đi thì lấy khăn lau qua xích cho bớt dầu. Không có chuyện tra vài mắt mà ngấm được cả xích đâu ạ. Hạn chế tra vào líp và đĩa vì bám bụi rất kinh, chính líp và đĩa bám đất cát sẽ làm xích mau bẩn.

Tìm Áo

Xe tăng
Bác chủ có khung gì thế ạ? E đang loay hoay nghiên cứu món dựng đây
Lau khô xích, để mấy tiếng cho ráo nước, tra cẩn thận thì mỗi mắt 1 giọt, bắt đầu từ mắt nối xích cho dễ nhận biết. Tra xong quay vài vòng, để xe đấy lúc nào đi thì lấy khăn lau qua xích cho bớt dầu. Không có chuyện tra vài mắt mà ngấm được cả xích đâu ạ. Hạn chế tra vào líp và đĩa vì bám bụi rất kinh, chính líp và đĩa bám đất cát sẽ làm xích mau bẩn.

Hungkaax1

Xe tăng

Tú Cấn

Xe máy
Em ghét nhất là xịt WD40 mà phải rón rén, em cũng hiểu là xịt WD40 chỉ cần vào mắt nối để chống rỉ là chính thôi nhưng mà bấm 1 phát là xịt mạnh luôn. Bác có cách nào điều chỉnh bình xịt cho lượng dầu ra it hơn không?

Hungkaax1

Xe tăng
Cụ tháo vòi xịt ra, quay pedal cho líp quay rồi xịt, không có vòi phun dầu sẽ ra rộng hơn, chậm hơn

apn

Xe tải
Oài cái vụ xịt wd40 phun tùm lum bắn cả vào lốp này em cũng ngại, cụ thử làm theo cách này nhé:
Lấy cái bát hoặc chai lavie nhựa cắt phần đầu sau đó phụt wd40 vào đó với lượng đủ dùng, bước tiếp theo là dùng chổi lông ( loại quét sơn) chấm và quét vào xích là ok

Chỉnh sửa cuối:

29l1_33940

Xe buýt
Phun mấy cai xịt rất khó chịu. Bắm tóe loe vào lốp.
E cũng làm nhyw cụ apn hơi thủ xông nhưng raya ok

beoweli

Xe buýt
Hnay e độp cầu vĩnh tuy. E đổ dốc kết hợp đạp guồng đĩa to líp bé max speed dc 50.3 các cụ ạ. Chắc cũng còi thôi vì e mới đạp nhưng mà e thấy hơi ghê. Ko mũ mão nhỡ .... E hỏi các cụ nhé, cái chốt hãm bánh có sợ nó giơ nó tuột ko nhỉ.
Nữa là e mua cái đen pin sạc cree loại siêu sáng 200k pin nó là loại ultra fire . lúc mới bật thì sáng lắm, dc một lúc là nhạt dần. Phải để lâu lâu mới hồi pin dc. E thay con pin tương tự nhưng dòng cao hơn thì sáng cực khỏe, ko bị giảm cường độ sáng như trên. Con pin cũ e tưởng lỗi đã lên cửa hàng đổi rồi mà hnay vẫn bị. Lắp pin có dòng lớn hơn thì cực sáng nhưng đèn siêu nóng luôn. Hay đèn lỗi nó ăn pin cụ nhỉ

lenn

Xe buýt
Cụ cứ yên tâm mà đổ dốc đi, tương vào đá nó mới bay cả bánh lẫn người :))
Còn đèn 200k em đoán nó chỉ vậy thôi :(

trangiatrinh

Xe máy
Hnay e độp cầu vĩnh tuy. E đổ dốc kết hợp đạp guồng đĩa to líp bé max speed dc 50.3 các cụ ạ. Chắc cũng còi thôi vì e mới đạp nhưng mà e thấy hơi ghê. Ko mũ mão nhỡ .... E hỏi các cụ nhé, cái chốt hãm bánh có sợ nó giơ nó tuột ko nhỉ.
Nữa là e mua cái đen pin sạc cree loại siêu sáng 200k pin nó là loại ultra fire . lúc mới bật thì sáng lắm, dc một lúc là nhạt dần. Phải để lâu lâu mới hồi pin dc. E thay con pin tương tự nhưng dòng cao hơn thì sáng cực khỏe, ko bị giảm cường độ sáng như trên. Con pin cũ e tưởng lỗi đã lên cửa hàng đổi rồi mà hnay vẫn bị. Lắp pin có dòng lớn hơn thì cực sáng nhưng đèn siêu nóng luôn. Hay đèn lỗi nó ăn pin cụ nhỉ
Do pin cụ ơi. Em cũng đang vứt không 1 con pin ultra. Phí tiền mua cả pin cả sạc. Toàn lắp enitrazer sáng quoắc

beoweli

Xe buýt
Thế e đi mua quả pin ngon vậy, bác biết chỉ chỗ e mua quả pin sạc ngon đi

Hungkaax1

Xe tăng
Cụ có mua em mua hộ :)).
Pin cell laptop của samsung mới, 100k 1 cháu, Sannyo thì 140k 1 cháu, dùng cái sạc của con ultrafire cũng được

lenn

Xe buýt
Mỗi ngày thêm một loại thuốc :))

Hungkaax1

Xe tăng
À quên em khuyên cụ mua 2 cục lúc nào hết còn có cái thay luôn

beoweli

Xe buýt
Cụ có mua em mua hộ :)).
Pin cell laptop của samsung mới, 100k 1 cháu, Sannyo thì 140k 1 cháu, dùng cái sạc của con ultrafire cũng được
Ok mua cái samsung cho a đi. Mà cụ làm chỗ nào, chiều qua lấy luôn. Nhung ko nhớ chính xác mã đâu, chắc cùng loại hết nhỉ. Pin cũng to to ấy

Hungkaax1

Xe tăng
Hầu như đèn pin TQ dùng đc pin laptop hết, cụ qua chỗ em 521 Kim Mã, đường dây thép thì có rồi