[Thảo luận] Nhờ các cụ: lỗi sai biển 411 tại ngã tư Chùa bộc - Thái Hà

Tribute

Xe container
Cụ cứ làm cái đơn khiếu nại, trình bày rõ tình huống, lý lẽ về sai hướng đi được chỉ dẫn chứ ko sai làn. Đơn khiếu nại cần gửi về đội GT đã lập BB cụ trước ngày hẹn để họ ko ra Quyết định, họ ra QĐ rồi thì khó rút lại -> sẽ khó chiến hơn.

BnLuxury

Xe buýt
Website
www.bn-luxury.com
Vẫn hóng két quả của cụ chủ khi dc các cụ tư vấn!

Mr.Simple

Xe đạp
Hôm nay em lên nộp đơn khiếu nại thì em phụ trách tiếp nhận đơn ở đó yêu cầu em về phải viết lại đơn bổ xung thêm hình vẽ hướng di chuyển và phải cam kết những điều em nêu trong đơn là đúng và chịu trách nhiệm trước pháp luật về nội dung em ghi trong đơn.
Như vậy có đúng không hả các cụ? @-)

mobifone0906

Xe tải
Hôm nay em lên nộp đơn khiếu nại thì em phụ trách tiếp nhận đơn ở đó yêu cầu em về phải viết lại đơn bổ xung thêm hình vẽ hướng di chuyển và phải cam kết những điều em nêu trong đơn là đúng và chịu trách nhiệm trước pháp luật về nội dung em ghi trong đơn.
Nội dung chính trong đơn là gì để anh em còn tư vấn thêm;
Bác cứ sửa lại đi, ngoài vẽ hình trong đơn ra, chạy qua ngã 4 này nháy 1 kiểu ảnh in đen trắng cũng được, gửi kèm theo BB phô tô.
Khả năng bác được nhận lại giấy tờ là cao đấy.

Kara_men

Xe buýt
Cụ hỏi kỹ xem còn gì cần bổ sung nữa không. Chứ bổ sung xong mang lên đọc lại bảo về bổ sung thêm cái khác nữa, tầm dăm lượt thế đảm bảo cụ chán khiếu nại ngay :))

BnLuxury

Xe buýt
Website
www.bn-luxury.com
Đang chơi đòn tâm lý chiến!

xe cỏ

Xe buýt
các cụ cho em hỏi thế lỗi ko tuân thủ hướng đi,vạch kẻ đường thì bị phạt bao nhiêu ạ?lỗi sai làn là 1,500k phải ko?

phanxuantan.hua

Xe hơi
các cụ cho em hỏi thế lỗi ko tuân thủ hướng đi,vạch kẻ đường thì bị phạt bao nhiêu ạ?lỗi sai làn là 1,500k phải ko?
Lỗi không tuân theo biển báo hiệu lệnh, vạch kẻ đường là 200k, sai làn là 1200k +30 ngày giam bằng (theo NĐ171) cụ àh

Chưa thấy thỏa đáng thì bác có thể gửi khiếu nại lên Đội CSGT số 3, lập luận thì ở đây: http://www.otofun.net/threads/478543-khong-nen-dung-tu-phan-lan-khi-noi-ve-bien-411-va-mui-ten-chi-huong-di
ghi rõ chỉ vi phạm điểm a khoản 1 Điều 6 chứ không phải điểm g khoản 4 Điều 6 TT số 171/2013/NĐ-CP.
Cụ chủ cứ tự tin Khiếu nại theo hướng dẫn này đi.
Lỗi sai làn tối đa là 300k (nếu mình sai). Nhưng ở đây là cụ dang đòi quyền lợi chính đáng cho chính cụ và các anh em khác sau này.
Em tin cụ sẽ chiến thắng! Vodka cụ!

piccolo

Xe buýt
Em hóng xem cụ chủ có đòi được công lý hay không ?

Civic2306

Xe điện
Cố lên cụ chủ, chỉ cần cụ chứng minh ở đó không có biển 412 là cụ thắng.

Muon_biet

Xe cút kít
E e rằng vụ này cụ chủ cãi chuối thôi vì trong biên bản cụ có dám lộ tên và chữ ký đâu?

34L5-3303

Xe đạp
Hy vọng cụ chủ thắng và nộp phạt 150 k tiền "không tuân thủ biển báo hướng dẫn hướng đi" của xe 2 bánh :)

co_tranh2006

Xe tải
Điều nào khoản nào bảo xxx giữa thừa giấy tờ hả cụ, XXX nó cũng giữ cả giấy phép lái xe với giấy đăng ký xe.
Vấn đề trên các cụ tranh luận nhiều rồi. Ý kiến của cụ là đúng. Cu nên làm sẵn cái đơn khiếu nại xxx hai nội dung:
1. Xử lý sai lỗi
2. Giữ thừa giấy tờ của cụ. Nó đã giữ GPLX rồi thì không được giữ ĐK nữa

mopmi

Xe tăng
Người phụ trách tiếp nhận đơn, yêu cầu cụ phải viết lại đơn bổ xung là sai theo luật cụ nhé. ở đây cụ gửi đơn cho ai (đội trưởng đội CSGT số 3 chẳng hạn) thì người đó ra quyết định giải quyết những KN của cụ. Khi cụ gửi đơn, người tiếp nhận có nghĩa vụ phải gửi đơn của cụ đến người có thẩm quyền giải quyết. Kinh nghiệm của e là khi mình gửi đơn thì gửi qua đường bưu điện, trong vòng 1 ngày là đơn của mình sẽ đến người có thẩm quyền giải quyết.

pnew

Xe điện
Điều nào khoản nào bảo xxx giữa thừa giấy tờ hả cụ, XXX nó cũng giữ cả giấy phép lái xe với giấy đăng ký xe.
Khoản 2, Điều 75 ND 171:
2. Để bảo đảm thi hành quyết định xử phạt vi phạm hành chính hoặc để xác minh tình tiết làm căn cứ ra quyết định xử phạt, người có thẩm quyền xử phạt còn có thể quyết định tạm giữ phương tiện, giấy tờ có liên quan đến người điều khiển và phương tiện vi phạm một trong các hành vi quy định tại Nghị định này theo quy định tại Khoản 6, Khoản 8 Điều 125 của Luật xử lý vi phạm hành chính. Khi bị tạm giữ giấy tờ theo quy định tại Khoản 6 Điều 125 của Luật xử lý vi phạm hành chính, nếu quá thời hạn hẹn đến giải quyết vụ việc vi phạm ghi trong biên bản vi phạm hành chính, người vi phạm chưa đến trụ sở của người có thẩm quyền xử phạt để giải quyết vụ việc vi phạm mà vẫn tiếp tục điều khiển phương tiện hoặc đưa phương tiện ra tham gia giao thông, sẽ bị áp dụng xử phạt như hành vi không có giấy tờ.

Khoản 6, Điều 125 của Luật xử lý vi phạm hành chính:
6. Trong trường hợp chỉ áp dụng hình thức phạt tiền đối với cá nhân, tổ chức vi phạm hành chính thì người có thẩm quyền xử phạt có quyền tạm giữ một trong các loại giấy tờ theo thứ tự: giấy phép lái xe hoặc giấy phép lưu hành phương tiện hoặc giấy tờ cần thiết khác có liên quan đến tang vật, phương tiện cho đến khi cá nhân, tổ chức đó chấp hành xong quyết định xử phạt. Nếu cá nhân, tổ chức vi phạm không có giấy tờ nói trên, thì người có thẩm quyền xử phạt có thể tạm giữ tang vật, phương tiện vi phạm hành chính, trừ trường hợp quy định tại khoản 10 Điều này..

luckyme

Xe buýt
Chào các cụ, hôm nay em đang đi 2 bánh từ hướng Chùa Bộc rẽ trái sang Tây Sơn (đi về phía Ngã Tư Sở), em đã vi phạm biển 411 (rẽ trái trên phần đường hướng đi thẳng) và bị xxx tóm và bắt lỗi sai làn đường. Em đã chiến đấu 1 lúc là em ko tuân thủ tín hiệu chỉ hướng, vạch kẻ đường nhưng xxx nhất quyết ko chịu. Do có việc phải đi nên em đành phải để xxx lập biên bản. (Trước lúc lập xxx vẫn ko quên hỏi "muốn lập bb đúng ko..." các cụ ạ ;));));)) )

Có cụ nào chỉ cách chiến đấu với xxx cho em với ạ chứ các a ấy bảo thủ lắm[-O<[-O<

Đây là bb của em ạ
Vấn đề này nói quá nhiều trên này rồi cụ ạ. Cụ nhớ là khi đấu tranh phải giống như tranh tụng ở Tòa ấy, chỉ CÓ hoặc là KHÔNG, không giải thích dài dòng thì mới được.
- Cụ cứ hỏi là cái làn đó xe 2b của cụ có được phép đi hay không? Câu trả lời đương nhiên là CÓ.
- Câu trả lời của xxx dù là CÓ hay KHÔNG thì cụ cứ bình tĩnh hỏi tiếp: Nếu tôi tiếp tục đi thẳng trên làn đó thì có vi phạm hay không? Câu trả lời đương nhiên là KHÔNG vì không có biển phân làn theo phương tiện (412).
- Em không tin xxx dám trả lời câu hỏi thứ 2 là CÓ. Nếu đã là không rồi thì cụ hỏi tiếp: Nhưng nếu sau khi vượt qua vạch dừng phương tiện mà tôi rẽ (trái hoặc phải) thì tôi vi phạm có đúng không? Câu trả lời đương nhiên là CÓ/ĐÚNG.
- Vậy là cụ có thể kết luận được rồi: Ở chỗ giao cắt thì làm gì có làn nên tôi không thể phạm lỗi đi sai làn, tôi chỉ vi phạm lỗi [FONT=&quot]"Điều 6 - Khoản 1[/FONT][FONT=&quot]a) Không chấp hành hiệu lệnh, chỉ dẫn của biển báo hiệu, vạch kẻ đường," của Nghị định 171/2013 và chỉ bị phạt 60.000- 80.000đ đối với xe máy. Theo quy định, lỗi này chỉ nộp phạt trực tiếp và không phải lập BB.
Sau đó, cụ đề nghị xxx xử đúng lỗi vi phạm và xin lỗi người dân về việc xử lý sai làm mất thời gian của người dân.
Chúc cụ mã đáo thành công.
[/FONT]