[Thảo luận] Nhờ các cụ: lỗi sai biển 411 tại ngã tư Chùa bộc - Thái Hà

Mr.Simple

Xe đạp
Trước khi vào Ngã 4, bác đi trên làn nào ? (1;2;3)
Làn giữa bác ạ (hướng đi thẳng). Em cũng nói rõ là lúc đó làn giữa ko có phương tiện nào ạ, và em đi sát về phía bên làn rẽ trái, ko gây nguy hiểm (ko phải em chối lỗi đâu nhé). Do đang có việc nên em mới đi thế ạ chứ đường này ngày nào đi làm về em cũng qua đây, cũng tuân thủ lắm cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

mobifone0906

Xe tải
Làn giữa bác ạ (hướng đi thẳng). Em cũng nói rõ là lúc đó làn giữa ko có phương tiện nào ạ, và em đi sát về phía bên làn rẽ trái, ko gây nguy hiểm (ko phải em chối lỗi đâu nhé). Do đang có việc nên em mới đi thế ạ chứ đường này ngày nào đi làm về em cũng qua đây, cũng tuân thủ lắm cụ ạ.
Chưa thấy thỏa đáng thì bác có thể gửi khiếu nại lên Đội CSGT số 3, lập luận thì ở đây: http://www.otofun.net/threads/478543-khong-nen-dung-tu-phan-lan-khi-noi-ve-bien-411-va-mui-ten-chi-huong-di
ghi rõ chỉ vi phạm điểm a khoản 1 Điều 6 chứ không phải điểm g khoản 4 Điều 6 TT số 171/2013/NĐ-CP.

phu bus

Xe tăng
Chưa thấy thỏa đáng thì bác có thể gửi khiếu nại lên Đội CSGT số 3, lập luận thì ở đây: http://www.otofun.net/threads/478543-khong-nen-dung-tu-phan-lan-khi-noi-ve-bien-411-va-mui-ten-chi-huong-di
ghi rõ chỉ vi phạm điểm a khoản 1 Điều 6 chứ không phải điểm g khoản 4 Điều 6 TT số 171/2013/NĐ-CP.
Thế là cụ chủ không bị bắt sai làn đúng không ợ. Có thể cụ sẽ là nhân tố để xxx hn không bắt láo lỗi này. Mời hai cụ một ly

Chỉnh sửa cuối:

mobifone0906

Xe tải
Thế là cụ chủ không bị bắt sai làn đúng không ợ. Có thể cụ sẽ là nhân tố để xxx hn không bắt láo nỗi này. Mời hai cụ một ly
Em nghĩ còn tùy thuộc vào chủ thớt có gửi đơn thư khiếu nại hay không và được giải quyết như thế nào.

giangcoi79

Xe điện
Theo em biển 411 chỉ là biển chỉ dẫn còn 412 mới là biển phân làn phương tiện. Sao lúc đó cụ không hỏi xxx là tại vị trí cụ rẽ thì xe máy có được quyền đi vào không xem xxx trả lời thế nào? Đương nhiên là được. Vậy lỗi này của cụ chỉ là lõi không tuân thủ biển báo, vạch kẻ đường. Cụ chủ làm đơn khiếu nại đi. Dù mất thời gian một tí nhưng sẽ được một kinh nghiệm quý để lần sau không bị xxx bắt nạt nữa. Chúc cụ chiến thắng.

Mr.Simple

Xe đạp
Tự tin lên bác, em chẳng cổ vỗ cho hành động của bác nhưng mong bác trở thành ofer đích thực :D
Vâng thì từ đầu em đã nhận là em sai rồi mà, nhưng sai tới đâu thì sử lý tới đó phải ko cụ.
Tiện đây em xin hỏi các cụ luôn
Trích điều 61 luật Xử lý vi phạm hành chính 2012
3. Đối với trường hợp giải trình trực tiếp, cá nhân, tổ chức vi phạm hành chính phải gửi văn bản yêu cầu được giải trình trực tiếp đến người có thẩm quyền xử phạt vi phạm hành chính trong thời hạn 02 ngày làm việc, kể từ ngày lập biên bản vi phạm hành chính.

Người có thẩm quyền xử phạt phải thông báo bằng văn bản cho người vi phạm về thời gian và địa điểm tổ chức phiên giải trình trực tiếp trong thời hạn 05 ngày, kể từ ngày nhận được yêu cầu của người vi phạm.

Người có thẩm quyền xử phạt tổ chức phiên giải trình trực tiếp và có trách nhiệm nêu căn cứ pháp lý và tình tiết, chứng cứ liên quan đến hành vi vi phạm hành chính, hình thức xử phạt, biện pháp khắc phục hậu quả dự kiến áp dụng đối với hành vi vi phạm. Cá nhân, tổ chức vi phạm hành chính, người đại diện hợp pháp của họ có quyền tham gia phiên giải trình và đưa ra ý kiến, chứng cứ để bảo vệ quyền và lợi ích hợp pháp của mình.

Việc giải trình trực tiếp được lập thành biên bản và phải có chữ ký của các bên liên quan; trường hợp biên bản gồm nhiều tờ thì các bên phải ký vào từng tờ biên bản. Biên bản này phải được lưu trong hồ sơ xử phạt vi phạm hành chính và giao cho cá nhân, tổ chức vi phạm hoặc người đại diện hợp pháp của họ 01 bản.
Vậy em phải làm văn bản yêu cầu giải trình hay khiếu nại ạ, cụ nào có kinh nghiệm quân sư giúp em với, lần đầu bị xxx tóm nên em ko biết gì đâu ạ

mobifone0906

Xe tải
Vâng thì từ đầu em đã nhận là em sai rồi mà, nhưng sai tới đâu thì sử lý tới đó phải ko cụ.
Tiện đây em xin hỏi các cụ luôn
Trích điều 61 luật Xử lý vi phạm hành chính 2012

Vậy em phải làm văn bản yêu cầu giải trình hay khiếu nại ạ, cụ nào có kinh nghiệm quân sư giúp em với, lần đầu bị xxx tóm nên em ko biết gì đâu ạ
Trong BB họ ghi rõ thời hạn rồi, khiếu nại của bác là trách nhiệm giải trình của họ lập BB giải trình số 02 :D.

Còn mẫu mã thì bác tham khảo ở đây (bác lười gg quá):
http://luatminhkhue.vn/to-khai/mau-don-khieu-nai-hanh-vi-xu-phat-vi-pham-hanh-chinh-trai-luat.aspx

Chỉnh sửa cuối:

superdrives

Xe điện
Chính cụ đã thừa nhận cụ sai biển 411 rồi còn gì! Biển 411 + vạch chia làn và mũi tên chỉ hướng ở mặt đường khớp với biển 411 mà cụ đi sai thì lỗi sai làn rồi. Còn nếu không có biển 411, chỉ có mũi tên chỉ hướng trên mặt đường mà cụ đi sai mũi tên đó thì cụ chỉ phạm lỗi ko tuân thủ biển báo, vạch kẻ đường mà thôi! !

BnLuxury

Xe buýt
Website
www.bn-luxury.com
Từ khi vào ọp tới giờ vẫn chỉ thắc mắc lỗi này,lên cho cao thủ giải đáp,tất nhiên là sai nhưng cũng phải biết mình sai ở mức độ nào?

Chỉnh sửa cuối:

BnLuxury

Xe buýt
Website
www.bn-luxury.com
Chính cụ đã thừa nhận cụ sai biển 411 rồi còn gì! Biển 411 + vạch chia làn và mũi tên chỉ hướng ở mặt đường khớp với biển 411 mà cụ đi sai thì lỗi sai làn rồi. Còn nếu không có biển 411, chỉ có mũi tên chỉ hướng trên mặt đường mà cụ đi sai mũi tên đó thì cụ chỉ phạm lỗi ko tuân thủ biển báo, vạch kẻ đường mà thôi! !
Còn đoạn này cũng hơi khó hiểu: "...còn nếu k có biển 411,chỉ có mũi tên mà đi sai mũi tên đó thì chỉ phạm lỗi k tuân thủ biển báo..."
Có biển báo đâu mà phạm lỗi k tuân thủ biển báo???

co_tranh2006

Xe tải
Em cũng bị dính lỗi đi sai làn ở ngã tư Tràng Tiền Plaza do vội đi quá, nhục thế cơ chứ! Cơ mà vui vì đã đóng góp cho nhà nước chứ không cho mấy thằng xxx đút túi, dám dọa mình!

vùng ven đô

Xe buýt
Tại sao các anh ấy lại giữ cả đăng ký xe nhỉ. E thấy khi VP đa phần xxx chỉ giữ GPLX thôi?.

Kara_men

Xe buýt
Đề nghị cụ nào đã đọc topic http://www.otofun.net/threads/478543-khong-nen-dung-tu-phan-lan-khi-noi-ve-bien-411-va-mui-ten-chi-huong-di rồi thì hẵng chém cụ chủ nhé.

Ý cụ chủ là như theo topic kia thì cụ ấy mắc lỗi "không tuân thủ..." còn xxx lại xử phạt cụ ấy lỗi "sai làn" nên cụ ấy định khiếu nại.

mopmi

Xe tăng
Cụ cứ xác định đằng nào cũng bị phạt. Cụ làm cái KN, chí ít xxx lập bb cũng phải giải trình gửi cấp trên, và cụ có thêm kinh nghiệm khi đc làm việc với cấp trên của xxx.

pnew

Xe điện
Vấn đề trên các cụ tranh luận nhiều rồi. Ý kiến của cụ là đúng. Cu nên làm sẵn cái đơn khiếu nại xxx hai nội dung:
1. Xử lý sai lỗi
2. Giữ thừa giấy tờ của cụ. Nó đã giữ GPLX rồi thì không được giữ ĐK nữa

NNS

Xe ngựa
cụ cứ cãi là biển 412 mới là biển phân làn
biển 411, mũi tên 1.8 là các thứ hướng dẫn chỉ hướng phải đi, ko phải phân làn