[Thảo luận] Nhờ các cụ: lỗi sai biển 411 tại ngã tư Chùa bộc - Thái Hà

cap3hk

Xe tăng

Cristian

Xe tải
Đấy là "cách hiểu" của các cụ một cách áp đặt.
Còn em muốn thấy ví dụ cụ thể thực chiến :).
Cụ cứ ra ngã tư Daewoo Kim Mã. Cãi thắng up lên cho anh em mãn nhãn :)
E ở Hải phòng. còn cụ muốn có ví dụ thực chiến thì e thấy youtube a e cũng có nhiều rồi. cụ chịu khó search tìm xem

NNS

Xe ngựa
Biển 411 trong quy chuẩn có ghi rõ
BIỂN có tác dụng bắt buộc người lái xe đi đúng làn đường đã được chỉ dẫn hướng phù hợp với hành trình của xe
Kết hợp với 1.18 thừa cơ sở phạt lỗi đi sai làn đường
Cụ nào khiếu nại thành công rồi thì post tình huống cụ thể để em chỉnh lại tư duy :)
sai vạch và biển thôi, ko phải làn cụ ạ
sai làn phải có cái biển 412 cơ
chính ra sự nhập nhèm tội nọ xọ tội kia ở đây do thói quen từ ngữ trong tiếng Việt ko chuẩn. giờ cứ nhớ sai làn nghĩa là xe nọ chạy vào đường dành riêng cho xe kia cơ, còn xe hướng này chạy vô phần đường của hướng khác thì chỉ là sai biển thôi,

cap3hk

Xe tăng
Vâng, chính cái nhập nhèm trong "làn đường riêng cho phương tiện" và "làn đường riêng cho huớng đi" nên em ra đường toàn tuân thủ.
Các cao thủ vào hộ cụ chủ cái biên bản sai làn đi ạ.
Em thấy ... chắc là phải nộp

cap3hk

Xe tăng
Vâng, chính cái nhập nhèm trong "làn đường riêng cho phương tiện" và "làn đường riêng cho huớng đi" nên em ra đường toàn tuân thủ.

dkth

Xe hơi
voka các cụ

Dark Man

Xe buýt
Thế em vd thế này, cụ muốn rẻ phải nhưng đi vào làn giữa, khi cụ chưa đi đến ngã tư hoặc điểm giao cắt thì xxx có bắt cụ ko? Tất nhiên là chẳng có xxx nào dám bắt cụ.
Khi cụ đi đến ngã tư và chuyển hướng thì xxx mới xác định đc hướng đi và từ đó xác định lỗi của cụ, và lỗi đó cũng chỉ là ko tuân thủ biển báo, vạch kẻ đường vì ở ngã tư làm quái có cái làn nào mà bắt lỗi sai làn.

cap3hk

Xe tăng
Thế em vd thế này, cụ muốn rẻ phải nhưng đi vào làn giữa, khi cụ chưa đi đến ngã tư hoặc điểm giao cắt thì xxx có bắt cụ ko? Tất nhiên là chẳng có xxx nào dám bắt cụ.
Khi cụ đi đến ngã tư và chuyển hướng thì xxx mới xác định đc hướng đi và từ đó xác định lỗi của cụ, và lỗi đó cũng chỉ là ko tuân thủ biển báo, vạch kẻ đường vì ở ngã tư làm quái có cái làn nào mà bắt lỗi sai làn.
Em vẫn giữ ý kiến, cụ ra ngã tư kim mã - liễu giai, đi như thế xong cãi thành ko tuân thủ vạch kẻ đường, mũi tên chỉ hướng cho em xem, em thanh toán 150k lỗi đó cho cụ. Ok không ạ ?
Trên 1 chiều đường đã chia thành nhiều làn
Biển 411 đã quy định rõ chữ LÀN ngay cả trong quy chuẩn
Các cụ cứ thích lý thuyết suông.
Em là em tuân thủ, vừa văn minh lại đỡ phiền hà
Nói như các cụ thì cái biển 411 người ta cắm cho vui à, vì bản thân mũi tên 1.18 đã cấu thành lỗi ko tuân thủ vạch kẻ đường, mũi tên chỉ hướng khi nó đứng 1 mình rồi (ngã tư điện biên phủ - trần phú)

Chỉnh sửa cuối:

lucbanganh

Xe tải