Nhờ các bác giúp em, gấp gấp

toyo_zace_ta

Xe buýt
Chắc bạn chưa học lái xe. Đây là đang đi học, chân tay còn đang cuống hết cả lên mà còn thò đầu ra nữa thì có ngày mít xe nát bét.

mebanhran

Xe đạp
Mợ đã viết được như thế có nghĩa là mợ đã hình dung ra lý thuyết, sau đó áp vào công thức thôi:

1. Đi song song với cửa chuồng, cách 20 - 30 cm.
2. Ngang cửa chuồng đi chậm (nếu không làm chủ được chân côn/ga thì dừng hẳn) đánh hết lái phải tiến lên đến khi nhìn gương trái thấy vạch cửa chuồng
3. Lùi chậm chậm (nếu đánh lái chết thì trả 1 - 1,5 vòng trái đừng trả hết sau đó lùi dần dần) vừa lùi vừa trả lái trái (mắt luôn nhìn gương trái để lấy khoảng cách sườn trái cách vạch chuồng từ 15 - 20 cm còn bên phải không cần để ý vì ở khoảng cách trái như thế này thì chắc chắn bên phải lọt không chạm vạch được) xe vào đến nửa chuồng dừng hẳn trả lái thẳng và vào thôi.
Chúc Mợ tâm lý vững vàng để lấy được bằng, cơ mà ra đường em không mong gặp mợ vì có vẻ tâm lý mợ hơi căng, em sợ....
:D. Bác yên tâm, nếu em thi đỗ em mới tập đi xe số tự động cơ. Mà em sẽ dán giấy "mới lấy bằng/hoặc mới biết lái" để các bác lỡ có gặp em các bác tránh xa xa chút, hihi

mebanhran

Xe đạp
Chắc bạn chưa học lái xe. Đây là đang đi học, chân tay còn đang cuống hết cả lên mà còn thò đầu ra nữa thì có ngày mít xe nát bét.
Đúng đấy ạ, chân tay loạng quạng còn chưa hiểu ra sao mà thò đầu ra nữa chưa kịp nhìn đâu ra đâu khéo đã để lại hậu quả rồi :D

toyo_zace_ta

Xe buýt
Đúng đấy ạ, chân tay loạng quạng còn chưa hiểu ra sao mà thò đầu ra nữa chưa kịp nhìn đâu ra đâu khéo đã để lại hậu quả rồi :D
Nói chung đã là đi thi thì ai cũng tâm lý cả, vấn đề là mình làm thế nào cho bớt căng thẳng, lúc tập thì không cần nhanh vội, chậm chậm để hình dung, đã hình dung được rồi làm được rồi thì đơn giản như đan rổ thôi.

Vấn đề của người mới học là khi lùi chưa biết xe đi hướng nào đã đánh lái loạn hết cả lên, lúc sau không nhớ lên trả lái thế nào. Nếu gặp trường hợp này thì bình tĩnh dừng hẳn xe, đánh hết lái sang 1 bên nào đó để hình dung lại cách trả lái

Chỉnh sửa cuối:

mebanhran

Xe đạp
Nói chung đã là đi thi thì ai cũng tâm lý cả, vấn đề là mình làm thế nào cho bớt căng thẳng, lúc tập thì không cần nhanh vội, chậm chậm để hình dung, đã hình dung được rồi làm được rồi thì đơn giản như đan rổ thôi.

Vấn đề của người mới học là khi lùi chưa biết xe đi hướng nào đã đánh lái loạn hết cả lên, lúc sau không nhớ lên trả lái thế nào. Nếu gặp trường hợp này thì bình tĩnh dừng hẳn xe, đánh hết lái sang 1 bên nào đó để hình dung lại cách trả lái
Cái đậm: bác nói đúng quá. Lúc em cuống em không biết phải trả lái bên nào. Đến giờ tập em tự rút kinh nghiệm ko biết có đúng không, là khi loạn lên rồi thì tốt nhất trả lái thẳng rồi khẽ lùi lại, xem đến đâu rồi đánh lái. Bản thân em cũng rất nản, định bỏ thi đấy. Thầy bảo đóng tiền rồi vẫn phải thi, nhưng thi với tâm trạng khá chán nản, vì mất nhiều thời gian mà cảm thấy không đỗ thì rất khó chịu. Chiều nay em cũng đã tập lùi vài lần, tuy chưa được 1 phát ăn ngay nhưng em đã biết tự chỉnh vào chuồng rồi bác ạ, không cần phải thầy xi nhan cho nữa (nhưng hơi lâu 1 tẹo, chắc quá 2p)

Chỉnh sửa cuối:

toyo_zace_ta

Xe buýt
Cái đậm: bác nói đúng quá. Lúc em cuống em không biết phải trả lái bên nào. Đến giờ tập em tự rút kinh nghiệm ko biết có đúng không, là khi loạn lên rồi thì tốt nhất trả lái thẳng rồi khẽ lùi lại, xem đến đâu rồi đánh lái. Bản thân em cũng rất nản, định bỏ thi đấy. Thầy bảo đóng tiền rồi vẫn phải thi, nhưng thi với tâm trạng khá chán nản, vì mất nhiều thời gian mà cảm thấy không đỗ thì rất khó chịu. Chiều nay em cũng đã tập lùi vài lần, tuy chưa được 1 phát ăn ngay nhưng em đã biết tự chỉnh vào chuồng rồi bác ạ, không cần phải thầy xi nhan cho nữa (nhưng hơi lâu 1 tẹo, chắc quá 2p)
Mợ thi ở khu vực nào? Nếu ở HN, gần bãi Ngọc Hà cần em giới thiệu cho thằng cu em nó không phải là giáo viên dạy lái nhưng cũng hay kèm lái mới mấy vụ này nó hướng dẫn cho 1 buổi là OK

mebanhran

Xe đạp
Mợ thi ở khu vực nào? Nếu ở HN, gần bãi Ngọc Hà cần em giới thiệu cho thằng cu em nó không phải là giáo viên dạy lái nhưng cũng hay kèm lái mới mấy vụ này nó hướng dẫn cho 1 buổi là OK
Em thi bên Sài Đồng bác ạ. Mai em thi rồi chắc không kịp rồi bác ạ. Nếu thi xong mà ok em sẽ nhờ bác giúp kèm đi ngoài đường nhé.

kduc

Xe Cứu Trợ
Mợ cứ thò đầu + đỡ chân côn là ngon mà, cái nữa là mợ cần hình dung trong đầu xe mình ntn, oánh lái ra sao là ổn thôi.
Tự tin lên.

xecub49

Xe điện
Mợ cứ bình tĩnh , tự thử sức vài lần là qua. Mợ yên tâm là có nhiều người có bằng rồi mà mãi chẳng dám lùi 1 mình đâu mợ

Sleeping Dragon

Xe buýt
Lùi chuồng chủ yếu là tập căn xe. Mà căn thì số sàn hay số tự động cũng vậy mà.

Sleeping Dragon

Xe buýt
Em thi bên Sài Đồng bác ạ. Mai em thi rồi chắc không kịp rồi bác ạ. Nếu thi xong mà ok em sẽ nhờ bác giúp kèm đi ngoài đường nhé.
Mợ sao không nhờ ông xã giúp kèm đi ngoài đường? Nhờ các cụ trên này em e là sau lại có thớt đánh ghen vì tập lái xe...

mebanhran

Xe đạp
Mợ cứ thò đầu + đỡ chân côn là ngon mà, cái nữa là mợ cần hình dung trong đầu xe mình ntn, oánh lái ra sao là ổn thôi.
Tự tin lên.
Em chưa quen thò đầu bác ơi, em mới quen căn gương thôi (thầy bảo sao em làm vậy mà). Giờ mà thò đầu ra em sợ tay lái lại không giữ theo như ý ấy.
Đấy, nhiều lúc em còn chưa hình dung ra là đuôi xe vểnh bên nào, đánh lái bên nào, cứ phải nhẩm nhẩm "bên nào rộng thì đánh lái sang bên đó", hic hic

mebanhran

Xe đạp
Mợ cứ bình tĩnh , tự thử sức vài lần là qua. Mợ yên tâm là có nhiều người có bằng rồi mà mãi chẳng dám lùi 1 mình đâu mợ
:D
Ở cơ quan em có 1 chị đi xe cũng lâu lắm rồi, nhưng mà chị ấy sành điệu, chỉ lái tiến chứ không lùi, đi vào hàng quán là toàn bảo nhân viên đánh xe hộ. Em đang nghĩ khéo mình cũng giống chị ấy mất

Sleeping Dragon

Xe buýt
:D, :D :D
Xã nhà em cũng mới lái bác ạ.
Hồi trước sau khi lấy bằng, em cũng được thầy dạy thêm mấy mẹo lùi chuồng. Nhà mợ khi nào rảnh rang giao lưu em chia sẻ cho (còn lỡ nhà mợ biết rồi thì thôi). :D

mebanhran

Xe đạp
Hồi trước sau khi lấy bằng, em cũng được thầy dạy thêm mấy mẹo lùi chuồng. Nhà mợ khi nào rảnh rang giao lưu em chia sẻ cho (còn lỡ nhà mợ biết rồi thì thôi). :D
Cám ơn bác rất nhiều, chắc chắn nhà em sẽ phải học hỏi bác và các bác ở đây ạ

Không Biết Lùi

[Tịch thu bằng lái]
Bác ạ, em mới tập lái ở sa hình, em được thầy dạy là căn ở gương. Nếu thò đầu mà lùi được thì em đã thò đầu bác ạ. Nếu sĩ diện em đã không lên đây hỏi các bác.
Sao lại không thò đầu ra được hả. Thế cái đầu và cái cửa kính để làm gì. Đến em đây lái hơn 5 năm chạy gần 10 vạn cây nhiều lúc còn thò hết đầu ra để nhìn, thậm chí còn phải xuống nhìn xem thế nào rồi mới lùi tiếp.

giadinhcovua

Xe đạp
Cố gắng tập trung là được thôi

kduc

Xe Cứu Trợ
Sao lại không thò đầu ra được hả. Thế cái đầu và cái cửa kính để làm gì. Đến em đây lái hơn 5 năm chạy gần 10 vạn cây nhiều lúc còn thò hết đầu ra để nhìn, thậm chí còn phải xuống nhìn xem thế nào rồi mới lùi tiếp.
Ngày kia mợ ý thi rồi, để mợ ý tập trung theo thầy thôi,dưng phải nói thật ông thầy này hơi bị lởm, nhiều bác lấy bằng Châu Âu đều có nói đoạn lùi mà ko ngoái và thò đầu là trượt cơ mà.

Bausi70

Xe hơi
Mợ cứ tập trung làm từng đoạn một rồi dừng xe ngắm xem nên làm đông tác nào tiếp.