Nhờ các bác giúp em, gấp gấp

Ngo Rung

Xe lăn
Tính em nói thật cụ ạ. Người vịt mình chết vì sĩ diện đó
Vụ thò đầu cũng khó mà cụ, với người đang học lái vị trí cần số có khi còn chưa thuộc, tay đánh vô lăng chưa cảm nhận được thì thò đầu có khi còn không biết phải đánh vô lăng về bên nào ấy chứ....lúc học toàn phải đánh vô lăng 2 tay, khi cụ thò đầu ra em rằng đánh 2 tay hơi bị khó đấy, mặt khác lúc học các thày toàn dạy nhìn gương chứ có mấy thày dạy thò đầu ra đâu.
Mà nhìn gương nhiều cho nó thành phản xạ nhìn gương đi cho quen, ngay trên diễn đàn này cũng khá nhiều hình ảnh có cụ chạy xe mà gương vẫn cụp đấy thôi và bị các cụ chửi te tua mà :))
Em đi xe máy không gương là đã thấy khó chịu roài, lúc sang đường cứ phải ngoái lại đằng sau là éo thích roài :))

thanh.hats

Xe tải
cứ bình tĩnh tập vài lần rồi quen ấy mà!khi thi chỉ cần bình tĩnh là OK thôi mợ à

ninhku1234

Xe đạp
mình thì thấy thế này, mợ cứ đi đến giữa chuồng (ngang vai) thì đánh hết lái sang phải, đến lúc nào nhìn vào gương trái mình nhìn vào được giữa đáy chuồng thì dừng lại, trả hết lái rồi từ từ lùi vào chuồng thôi (đánh lái sang trái từ từ đến lúc xe song song với vạch chuồng thì trả lái về vị trí 0 rồi nhả côn cho xe lùi đến vạch vàng là xong).
Mình thấy k có thầy dễ lái hơn, có thầy đâm mất tâm lý hơn đó..

thinhkieuphong

Xe điện
mợ chủ đã thi chưa?
mợ í đỗ từ lâu rồi mà

Thưa các bác, em rất vui mừng thông báo với các bác là em đã thi đỗ với số điểm là 95 điểm (do trừ 5 điểm bài đi qua đường đinh).
Một phần nhờ các bác động viên, em đã nỗ lực tập luyện 1 mình và em đã có thể lùi chuồng 1 cách ngon lành (tiến lên, lùi xuống một cách bình tĩnh), chỉ hơi bị tốn tiền xe chip thôi Tuy nhiên với nỗ lực của mình việc đạt 95đ em cũng khá tự hào về bản thân (hihi0- em cận 2điop đó ạ).
Một lần nữa em rất cám ơn các bác đã nhiệt tình chỉ bảo cũng như động viện em (kể cả có bác "úm" em thi trượt, nhưng do có tâm lý vững tin vào bản thân nên điều đó đã không xảy ra với em :P)
Bác gì mong em trượt 2 lần để vững tay lái: em thật sự cảm ơn bác vì em biết bác cũng chúc em cứng tay lái, bác yên tâm, em chưa đi xe nhà khi chưa thực sự chắc tay lái đâu. Em có trách nhiệm với bản thân và cộng đồng đấy ạ.
P/S: Chỉ tiếc luật em được có 29/30, ở nhà rèn luyện đáng kể, kiểm tra lần nào cũng 30/30 thế mà thi lại không đạt tối đa.
Em rất muốn ấn vào cai nút vodka ở dưới để bày tỏ lòng cảm ơn với các bác, nhưng nó không cho em ấn nhiều (không như nút like ở wtt tụi em ấn thoải mái)

tonionrobin

Xe đạp
Cám ơn bác rất nhiều. Mấy hôm nay em cũng mất kha khá tiền thuê xe chip bác ạ. Đi đến bài chuồng em còn 95 điểm, sau khi ra bài chuồng em trượt, hic
:D
Ở cơ quan em có 1 chị đi xe cũng lâu lắm rồi, nhưng mà chị ấy sành điệu, chỉ lái tiến chứ không lùi, đi vào hàng quán là toàn bảo nhân viên đánh xe hộ. Em đang nghĩ khéo mình cũng giống chị ấy mất
ra đường ntn dễ nhức đầu , bức bối lắm ^^

quá nhanh.

Xe tải
lý thuyết thì như thế, lùi bám bụng,quan tâm kỹ cái chân sau bên lái là ôke mà :|