[Funland] Nhiều cụ hay ác cảm nhưng thực tế là các em nó đang cháy hàng

DAMEFA

Xe buýt
Có khi cháu nghiên cứu món xe điện của cụ này cho F1

--Lamborghini--

Xe cút kít

coolpix8700

Xe ngựa
Cụ nói thế là lại nhầm, người ta mua xe mới lái thử để so sánh các lựa chọn tương đương cùng phân khúc để đánh giá xem xe nào tốt ưng nhất để xuống tiền.
Càng mới khi lái thử lại càng chẳng thấy gì!
Trừ ngày xửa ngày xưa ở bên Đức đi mua cái xe cũ em mới phải chạy thử 1 đoạn.
Còn mấy cái xe mới chỉ khi nhận nó em mới vặn chìa khóa cho máy nổ!
Em lựa chọn xe theo nhu cầu, tức là mình cần gì ở cái xe cho quãng đường hay đi nhất, có thể thêm hay bớt một chút tiền.
Kể cả trang bị, cũng chỉ cần tối thiểu, nhưng phải có cho nhu cầu.
Cái xe chạy chính bây giờ đặt mua trong kia, ngồi với hội đang đi khi chuẩn bị đặt, họ bảo ngồi lên chạy thử, em cũng gạt đi "Không cần!", vì thực tế thông tin về nó em cũng đã thu thập. Nhưng khi chạy thì cũng có bị bất ngờ, vì có những tính năng không có trong giá mua, nhưng họ quên tắt đi khi giao xe!

walking bird

[Tịch thu bằng lái]
Nói thẳng là đ éo có cụ ah.
Mấy thằng đăng lên như đồng chí hiếu orion cũng là chiêu trò thôi.
Người dùng có nhu cầu thật sự chạy rẽ đất dồi.
Em mà như anh Vova, em huy động Vinpolice phục kích sẵn, thằng dân nào bước vào cổng công viên TN là xồ ra cầm dùi cui lùa vào bắt mua xe, không mua đ éo cho về.

Khà khà, kiểu gì chả có thằng dân non gan bỏ tiền mua xe để xin được tha mạng.

Mafia phải chơi như vậy mới xứng tầm. :))

NS690

Xe tải
Em có ông chú ở Vin ;) nên tối qua em lấy 1 em Klara bản accu về chạy rồi. Cảm nhận là thấy xe chắc chắn, nhìn cũng ổn, chi tiết thấy cũng nét từ số bảo hình, hướng dẫn... Duy chỉ có hôm đầu các anh ấy nói cả 2 bản đều có GPS nên em mới lấy về cho bé lớn nhà em đi học. Khi nhận Được thì thấy cắt tiết .

hoangdang2002

Xe tăng
Khó cái quái gì, dân mạng chỉ giỏi bới móc, tay nhanh hơn não!

Xe mới chả bg nhà sản xuất xạc đầy bình cả, chỉ tầm 30-50% thôi. Người dùng chưa hiểu lượn lở lắm nên hết pin! Trước e bán xe điện ở Tôn Đức Thắng toàn dặn người mua là: Đi về nhà thì cắm sạc cả đêm cho đầy bình rồi muốn lượn đâu thì lượn!

--Lamborghini--

Xe cút kít
Càng mới khi lái thử lại càng chẳng thấy gì!
Trừ ngày xửa ngày xưa ở bên Đức đi mua cái xe cũ em mới phải chạy thử 1 đoạn.
Còn mấy cái xe mới chỉ khi nhận nó em mới vặn chìa khóa cho máy nổ!
Em lựa chọn xe theo nhu cầu, tức là mình cần gì ở cái xe cho quãng đường hay đi nhất, có thể thêm hay bớt một chút tiền.
Kể cả trang bị, cũng chỉ cần tối thiểu, nhưng phải có cho nhu cầu.
Cái xe chạy chính bây giờ đặt mua trong kia, ngồi với hội đang đi khi chuẩn bị đặt, họ bảo ngồi lên chạy thử, em cũng gạt đi "Không cần!", vì thực tế thông tin về nó em cũng đã thu thập. Nhưng khi chạy thì cũng có bị bất ngờ, vì có những tính năng không có trong giá mua, nhưng họ quên tắt đi khi giao xe!
Em chẳng biết thế nào mình đi mua có quyền chọn cái xe mình ưng nhất.
Mua xe mới tâm lý lại càng muốn tốt nhất, nên chạy thử các lựa chọn là điều gần như ai cũng làm.
Mua xe cũ nhiều khi phải chấp nhận xuề xòa một chút trong đống tiêu chí đặt ra vì mua xe cũ mà tìm được con xe ưng ý thì quá là khó.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Em mà như anh Vova, em huy động Vinpolice phục kích sẵn, thằng dân nào bước vào cổng công viên TN là xồ ra cầm dùi cui lùa vào bắt mua xe, không mua đ éo cho về.

Khà khà, kiểu gì chả có thằng dân non gan bỏ tiền mua xe để xin được tha mạng.

Mafia phải chơi như vậy mới xứng tầm. :))
Mình đang ở đất nước dân chủ bậc nhất mà cụ định dùng hình thức này ah :))

Walking Tall

Xe buýt
Website
www.sand.com.vn
Ngày xưa nhờ tự hào dân tộc mà đến cường quốc Mỹ còn phải chịu thua Vietnam. Giờ tư bản cũng sử dụng bài "tự hào dân tộc" thì e nghĩ chẳng mấy mà Vin cũng sánh ngang với Bỉm hay Mẹc thôi.

coolpix8700

Xe ngựa
Em chẳng biết thế nào mình đi mua có quyền chọn cái xe mình ưng nhất.
Mua xe mới tâm lý lại càng muốn tốt nhất, nên chạy thử các lựa chọn là điều gần như ai cũng làm.
Mua xe cũ nhiều khi phải chấp nhận xuề xòa một chút trong đống tiêu chí đặt ra vì mua xe cũ mà tìm được con xe ưng ý thì quá là khó.
Nếu chạy thử họ cho bác chạy vài chục cây số trên đường thực thì chắc sẽ đánh giá được.
Còn chỉ vài chục mét ở chỗ sân hay đoạn đường phẳng thì chẳng nói lên cái gì cả.
Ví dụ như cái xe em đang chạy chính bây giờ.
Đang chạy Căm di mà ngồi vào trong nghe máy nổ, rồi chạy 1 đoạn trong sân thì chắc chắn 100 người, 99 người sẽ chê nó (2 chạy song song 2 cái xe này vài năm).
Nhưng ra ngoài đường rồi mới thấy, kể cả chống ồn, ngồi trong Căm Di đặt ở gara không ai chê được khả năng chống ồn của cái xe này, nhưng ra ngoài đường chạy tốc độ đủ cao thì Căm di xách dép. Các tính năng khác không bàn, vì em chọn nó thay Căm di, em thấy lựa chọn là quá đúng, nhưng đi đoạn ngắn thì chẳng có cái gì nó thể hiện được!

Em thấy nếu các hãng (hay sâu dum bán xe) cho thử kiểu này sẽ thực tế hơn.
Trong 3 ngày thuê xe để thử người ta đã có thể đánh giá những thứ mà cái xe làm được có phù hợp được với nhu cầu của mình hay không để quyết định xuống tiền, còn người muốn thử chưa cảm thấy đủ tự tin để lái thì có thể nhờ thêm 1 người khác thạo hơn: https://www.otofun.net/threads/ban-xe-theo-kieu-alibaba-vinfast-nen-hoc-hoi.1419402/

Chỉnh sửa cuối:

--Lamborghini--

Xe cút kít
Nếu chạy thử họ cho bác chạy vài chục cây số trên đường thực thì chắc sẽ đánh giá được.
Còn chỉ vài chục mét ở chỗ sân hay đoạn đường phẳng thì chẳng nói lên cái gì cả.
Ví dụ như cái xe em đang chạy chính bây giờ.
Đang chạy Căm di mà ngồi vào trong nghe máy nổ, rồi chạy 1 đoạn trong sân thì chắc chắn 100 người, 99 người sẽ chê nó (2 chạy song song 2 cái xe này vài năm).
Nhưng ra ngoài đường rồi mới thấy, kể cả chống ồn, ngồi trong Căm Di đặt ở gara không ai chê được khả năng chống ồn của cái xe này, nhưng ra ngoài đường chạy tốc độ đủ cao thì Căm di xách dép. Các tính năng khác không bàn, vì em chọn nó thay Căm di, em thấy lựa chọn là quá đúng, nhưng đi đoạn ngắn thì chẳng có cái gì nó thể hiện được!
Đây là em nói tâm lý ai cũng vậy khi mua xe cụ ah.
Vì bỏ tiền mua xe mới thì phải ưng ý nhất, nên cái giá phá chinh không phải rẻ :)

dell2dell

Xe buýt
Chả biết bọn nó có cho le ve làm trò không nhưng sáng nay ngồi cùng thằng bạn, công ty nó đặt con xe cao rồi. 50 củ tháng 6 chọn option chốt, tháng 9 nhận xe. Nó cũng cho biết là đầy người đã đặt cọc. Các cụ không phải lo cho nó.

dell2dell

Xe buýt
Hải phòng chỉ làm khung gầm, sơn, lắp ráp, các phụ tùng chính thì Chị Na hỗ trợ nhé.
Mà công nhận phục Vova tài bán hàng quá cơ, từ mấy bữa nay Media, Face ngập tràn tin tức liên quan đến Vinfast, khen chê đủ cả. Khen thì rõ là seeder rồi, nhưng lũ gato chê bai cũng ra sức share bài nên càng góp sức quảng bá mạnh mẽ cho hình ảnh sản phẩm của Vinfast.
Cụ có trong tay đơn hàng của nó chăng mà cụ phát biểu thế. Bao giờ có cụ nào trưng ra em mới tin.

coolpix8700

Xe ngựa
Đây là em nói tâm lý ai cũng vậy khi mua xe cụ ah.
Vì bỏ tiền mua xe mới thì phải ưng ý nhất, nên cái giá phá chinh không phải rẻ :)
Xe mới là một cái xe chưa bị ai khác sử dụng, nhưng mà những cái cùng như nó vẫn đang chạy ngoài đường lại khác với 1 cái xe mới được nghĩ ra do 1 cty hoàn toàn mù tịt về ô tô và xe chưa được ai đủ khả năng đánh giá về độ ổn định và tính an toàn (như trên này nhiều bác viết là bị ép đẻ non).
Kể cả có mang nguyên xi con đầu 5 (hay X5) mà như thông tin thì Bỉm không bán kèm phần điều khiển xdriver hay ESP thì nó không thể chạy được như xe đầu 5 (hay X5) của Bỉm được. Dù kể cả người sáng chế ra ESP là BoSH tư vấn.
Xe phải được chạy thật để chỉnh cho ESP (hay Xdriver cho xe 2 cầu) và phải được người có đủ năng lực test kiểm tra cái việc chỉnh ấy đã được làm tốt.
Để giành được sự tín nhiệm của khách hàng (như cách em đi chọn xe) lại còn phải có sự phản hồi của cộng đồng người đi xe nữa.
Còn những cái xe như thế này thì đúng như nhiều người đang viết, tụi em nhường cho những người yêu vin làm thỏ!

otothanglong

Xe điện
Chả biết bọn nó có cho le ve làm trò không nhưng sáng nay ngồi cùng thằng bạn, công ty nó đặt con xe cao rồi. 50 củ tháng 6 chọn option chốt, tháng 9 nhận xe. Nó cũng cho biết là đầy người đã đặt cọc. Các cụ không phải lo cho nó.
Dù sao Vin cũng làm cho 1 số bộ phận sale của các hãng khác sôi máu rồi :)), dù sao cũng phải cảm ơn Vin đã tát cho bọn bán bia kèm lạc 1 phát, mong chất lượng Vin tốt toàn dân đổi sang xe Vin cho các hãng khác tỉnh lại. Tỉnh nhanh kẻo hối không kịp.

wave-tau

Xe container
Xe điện ít nữa thành trào lưu khối em gái bị hớ nhiều anh có thể ăn bạt tai vì xin "cắm nhờ cái lỗ" ....điện. :D

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cụ buôn xe mà nói vậy hơi lạ đới. Cái con 21t đang giữ kỉ lục cái xe nặng nhất thế giới 116kg mà máy có 800W thì em e là chạy thật đủ tải mới biết được. Các cụ già thì quách
tỉnh lắm, không xuống tiền vội đâu.
Chắc con Klara kia cõng 2 cái accu xe tải mới nặng tới 116kg í nhề ?????

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Đã có bài học mua nhà trên giấy, giờ vẫn mua xe trên giấy. Mua xe mà đặt cọc, thanh toán theo tiến độ. Đúng là giang sơn dễ đổi, bản tính khó dời.
Chuẩn men,
Cái trò này còn được gọi 1 cách mỹ miều bằng khái niệm Huy Động Vốn của khách hàng hay nói theo kiểu chợ búa là Lấy Mỡ Nó Rán Nó :D