Nhật bản - chuyện về cây cầu treo 4,3 tỷ USD và hành trình qua ảnh

Chuột bạch

Xe container
Không phải vạch cho xe đạp.

Chỗ đấy họ lát = 1 loại gạch có gờ nổi lên trên, mục đích là để người mù khua gậy vào biết đường.
Thks cụ (b) giờ em mới biết, vì thấy mấy người đi xe đạp đi vào làn ngoài của vạch.

Đúng là bọn đế quốc đầu sỏ mà nó quan tâm đến người dân ghê thật :102: còn dân Vịt là chủ nên đầy tớ nó hok quan tâm đến được :69:

ga.quay

Xe tải
Thks cụ (b) giờ em mới biết, vì thấy mấy người đi xe đạp đi vào làn ngoài của vạch.

Đúng là bọn đế quốc đầu sỏ mà nó quan tâm đến người dân ghê thật :102: còn dân Vịt là chủ nên đầy tớ nó hok quan tâm đến được :69:
:)) :)) Bao giờ rượu về là em mời cụ đó (b)

chuotlang

Xe lừa
Em chưa zoom nhưng nhìn giống áo dài VN thế
báo cáo cụ em là chuộtlang chứ ko phải làng ạ, nhìn giống con Hamster ý à :P

Chuột bạch

Xe container
Hì, bữa nay off với mấy ku ở office, h vẫn còn xỉn :21:

Một căn hộ theo kiểu Acomodation :P đang được tiếp thị nhiều cho khu vực Phan thiết và Đè nẽng :'(

Các cụ chú ý phòng bếp kiểu Nhật - rất đơn giản và tiện :6:

nhà iem rất bồ kết quả bếp, các cụ nhìn thì ngăn giữa bếp và bàn ăn là 1 khung cửa nhỏ, nơi chuyền thức ăn từ bếp ra bàn ăn khác với Vịt là ngồi bàn ăn có thể nhìn mông bà chủ đang sửa soạn :))
Ngoài ra, khi ăn sáng thì gia đình có thể dùng ngay khung này thành bàn ăn sáng :mad: quả là tính toán kiểu Nhật :6:

Tối kéo rèm cửa thì kệ đời - lại Sake ta diễn, có điều là sake sữa :21:

Sáng ra bờ suối, tối vào hang, hẹ hẹ . Có điều là mì Nhật chứ hok phải là cháo bẹ :21: và có kèm 1 sake và 1 sochu

Và đây là giá mì ăn liền Nhật như hình minh họa :21:

:41: lạy hồn

Chuột bạch

Xe container
Theo thông lệ của OF thì sau đường đến xe phỏng ạ, e xin post thử

Crown 2008 :69:

Honda Life

tap-lo của e nó

Toy Majeta, nghe bẩu tương đương và hơn Cam

Nói chung là toàn xe nội địa và lạ hoắc, kím 1 con Cam hay Civic thật là khó

nhìn phía trước ( 2 xe khác nhau)

Tap-lo Majeta

Màn hình là cho GPS tuy nhiên khi thắng là chuyển sang tivi được, xe này đã cải biên thành hok cần thắng cũng chuyển được sang tivi, hì hì

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Chuột bạch

Xe container
Sau bữa sáng đạm bạc tuy nhiều hơi cay, nhà iem phi ra ngoài tác nghiệp, toàn thân bừng bừng khí thế bởi Sake và Sochu :21:

Hải đăng ở Ako

Đường lên

Hải đăng nhìn gần 1 chút

Bên cạnh hải đăng có 1 khu tưởng niệm, có lẽ từ xưa giành cho những người đi biển không trở về :77:

Bầu trời nước Nhật xanh thẳm, em ít khi nhìn được xanh dư này ở Xì Gòn hay Thổ đu nhà ta vì khói và bụi che hết roài, bởi vậy Tuấn Hưng phải hát Cầu vồng khuyết hoặc là Vầng trăng khuyết vì bụi, hẹ hẹ :21:

Có 3 chữa Nhật, cụ nào tinh tường và bít Hán văn cắt nghĩa dùm nhà em với

Chuột bạch

Xe container
Hic, xỉn roài nên post liền 2 nháy, iem xin sửa lun :ohmy:

Thành phố Ako nhìn từ Hải đăng

Nhìn ra phía biển

1 nửa thành phố Ako là Công nghiệp, 1 nửa là du lịch, sự khéo léo và biết bảo tồn của người Nhật vẫn giữ được cho thành phố xanh-sạch-đẹp. Em nghe Nhật đồn là tại kênh nước thải của các nhà máy, Cục môi trường thả cá chép , hàng ngày có kiểm soát đi tuần, phát hiện 1 em ngửa bụng là stop nhà máy lại :77: , còn nhà máy hóa chất thì thả cá đen: Figo hoặc trên phi ji đó. Ngẫm đến mình thì hết nói vì vụ Vedan :77:

Củ khoai nhất là tại nhà nghỉ hok có internet, nên hok hỏi anh Gúc về Ako được, đến khi về Osaka thì đã muộn :mad:
Riêng những nơi iem đi thì Wifi là hàng hiếm, vì thèn guide nói Nhật không khuyến khích vì sợ sóng ảnh hưởng đến cuộc sống của người xung quanh. Đến KS loại sang khi iem ở tại Kyoto mà vào net cũng phải chạy dây. Cụ nào kinh nghiệm giải thích dùm nhà em chút nhá :21:

Ako nổi tiếng vì câu chuyện 47 Ronin (Samurai ?) mất lãnh chúa (Shogun) (b) có mạng thì đã có ảnh lâu đài Ako hầu các cụ roài, khỉ thật :mad: theoWiki
http://vi.wikipedia.org/wiki/Bốn_mươi_bảy_Ronin
Câu chuyện kể về một nhóm Samurai thời kỳ đầu thế kỷ 18 đã mất chủ tướng (trở thành ronin) sau khi vị chủ tướng đó bị ép buộc phải thực hiện seppuku vì bị buộc tội đã tấn công quan tòa Kira Yoshinaka do đã nhục mạ ông ta. Để trả thù, họ đã giết viên quan tòa đó sau nhiều năm kiên trì xây dựng kế hoạch và chờ đợi thời cơ. Và đương nhiên, họ sẽ buộc phải thực hiện Seppuku — chính họ cũng biết diều đó — vì đã phạm tội giết người. Với một chút biến hóa, câu chuyện đơn giản đã trở nên cực kì nổi tiếng và trở thành biểu trưng của lòng trung thành, sự hy sinh, chí kiên định và danh dự mà tất cả mọi người (đặc biệt là những Samurai) luôn thể hiện vào thời bấy giờ.

thoai, em post kái ảnh cuối : những bậc thang ở Ako :21:

Hì, bye các cụ nhá, mẹ nó đang nhăn roài :mad:

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

chuotlang

Xe lừa
Theo thông lệ của OF thì sau đường đến xe phỏng ạ, e xin post thử

Crown 2008 :69:

Honda Life

tap-lo của e nó

Toy Majeta, nghe bẩu tương đương và hơn Cam

Nói chung là toàn xe nội địa và lạ hoắc, kím 1 con Cam hay Civic thật là khó

nhìn phía trước ( 2 xe khác nhau)

Tap-lo Majeta

Màn hình là cho GPS tuy nhiên khi thắng là chuyển sang tivi được, xe này đã cải biên thành hok cần thắng cũng chuyển được sang tivi, hì hì
Con này bên Nhật nó gọi là Mark X bác à
Còn phiên bản Châu Á thì gọi là Toy REIZ khi có treo logo của Toy vào
(k)

hpfc

Xe tải
Thế mà bác ko chụp ảnh vụ tắm nc nóng :| Thấy bẩu bên đó có tục tắm chung cả nam lẫn nữ :69: :P

danngoc

Xe tăng
Tắm chung, dưng mà có cái tường chắn ngang...(b)

HÀNH KHẤT

Xe tăng
Nhìn ảnh của cụ em lại nhớ Nhật quá, những chỗ cụ tới em cũng đã từng đi qua. Công nhận cái bếp của các gia đình Nhật làm rất đơn giản nhưng lại rất tiện ích

Rollroyce1412

Xe điện
Sao mãi vẫn chưa có cầu 4,5 tỷ $$$ ah bác:21::21::21:

Chuột bạch

Xe container
Sao mãi vẫn chưa có cầu 4,5 tỷ $$$ ah bác:21::21::21:
Hic, cuối năm tổng kết tổng cầy mệt quá, iem vừa về xong, đang ở trạng thái không được sử dụng phương tiện GT cá nhân :mad:

Cám ơn các cụ đã vuốt cho em , đến h nay em đã được đi xe máy :21: ngày mai em pót tiếp về cây cầu

danngoc

Xe tăng
Ơ, em có biết chữ đâu :ohmy::77: