Nhật bản - chuyện về cây cầu treo 4,3 tỷ USD và hành trình qua ảnh

Chuột bạch

Xe container
Kết thúc vụ chào hỏi và tham quan, chúng em được đưa về Kyoto cho buổi liên hoan của đối tác và các bạn Vịt ngan. Trời lạnh, bụng đói, cô bạn đi cùng kêu chóng mặt , nhà em dự ngay ra là đói nên hạ đường huyết :)):)) vì khi đến nhà máy được chiêu đãi bằng món này

Ku Quản đốc nhà máy tưởng các bạn Vịt ngan đã ăn trưa nên làm liền 2 chầu cafe, may mà cafe Nhật nhạt toẹt . May là ku guide sáng suốt, tấp ngay vào điểm vìu để chữa cháy bằng hotdog :77: ăn xong thì quân nhà ta lại tỉnh như sáo, hót như khướu ngay lập tức :21:

Trước đến h nhà iem vẫn có đánh giá hok tốt về phòng nghỉ tại KS của Nhật (vì đã có KN tại Tokyo). Tuy nhiên đến KS ở Kyoto và lên phòng mới bít là ếch ộp, hehe

Phòng nó dư này , đây là ngoài phòng khách , em dự là tổng DT của phòng khoảng 200 m2

Tối đó 4 ông Vịt và 4 ông Nhật nhậu ở dưới xong, lên làm tiếp h2 và ngủ lăn tại chỗ lun
iem bồ kết cái phòng tắm, đẹp mê mẩn

Quả Wiliam Cường đưa lên hơi thô, nhưng đại khái nó có hệ thống sưởi và phun nước tự động, cụ nào mà gặp bạn xong, hok sử dụng là nó kêu, may mà bằng tiếng Nhật, hehe

Sáng h sau nhà iem mới c-hụp quả KS, nhưng hok có góc nên chỉ làm được quả mặt xiền

Rốt cuộc iem cũng chẳng nhớ nó tên ji, vì chỉ nhớ đã hêt bao nhiêu chai Sake đêm qua, hẹ hẹ

Chuột bạch

Xe container
Sáng sớm đ/chí Guide đã kêu dậy , hóa ra đêm qua mình nghỉ chùa do bên đối tác có cổ cánh trong cái hotel này và được phép miễn phí phòng đối với khách của HDQT . Tiếc là đi tắm nước nóng lại wen máy ảnh, tắm nước khoáng nóng kiểu Nhật cũng là 1 trải nghiệm khó quên :mad:

Hóa ra sáng nay chúng iem đi tham quan Kyoto, rút KN h qua nên sáng nay guide đưa vào McDonal sớm , tranh thủ iem chụp ảnh đường phố chút

Các cụ chú ý chút là vạch trắng trên vỉa hè dành cho người đi xe đạp, đúng là kỹ như Nhật :77:

Kyoto cũng chả lạ lẫm gì với 1 số cụ trên Of nhà ta, tuy nhiên iem post 1 - 2 kái ảnh Kyoto mà iem cảm thấy ưng ý :21:

Chùa Vàng

Lối đi xuống

Ném xu cầu may :21: trong túi có 2 đồng xu 2k Vịt, iem thảy thử nhưng trượt cái bát :))

Chuột bạch

Xe container
Em thì nghĩ đơn giản nó là cái Compresser,còn chức năng thì là tạo nguồn khí nén để điều khiển cái j đó,vì em thấy nó có 1 đầu vào nhưng rất nhiều đầu ra,chỗ đầu ra còn có thêm cái đồng hồ đo áp lực khí và van đống mở nữa :^)
Hì , hok phải roài cụ ui :21: kính cụ 1 ly bia (b)

Hummer_C83

Xe tăng
(b) cụ ơi làm mối cho em mấy em Vịt ở đó đi ạ :6::6::6::6:
tiếc quá em ở saitama chứ không thì mời cụ (b)(b) với nhà em

Chuột bạch

Xe container
Sau khi vòng vèo ở Kyoto theo kiểu cưỡi oto xem cảnh, chỉ có đoạn đi bộ thăm phố của Maiko va Geisha mà iem đã rì viu tại chỗ này
http://otofun.net/showthread.php?t=137260&page=2
Cả bọn được kêu lên xe và đi tiếp, hỏi ku guide xem đi đâu thì hắn chìa cho xem 1 tờ A4 chằng chịt tiếng Nhật và nói đã có kế hoạch típ :mad: bố khỉ. Thì ra đối tác đã lên kế hoạch cho từng ngày roài, đúng là người Nhật thích kế hoạch :))

Bực mình, nhà em ngồi rì viu con đường

Bụng bảo dạ: cùng phìng phường thoai, nhưng dồi iem hối hận ngay vì đến những con hầm

Hầm nối tiếp nhau

Nhà em đếm được khoảng gần 40 hầm cho đoạn đường khoảng 190km, trong đó cong có, thẳng có và ngoằn ngoèo cũng có , kinh thật

Chuột bạch

Xe container
(b) cụ ơi làm mối cho em mấy em Vịt ở đó đi ạ :6::6::6::6:
tiếc quá em ở saitama chứ không thì mời cụ (b)(b) với nhà em
Hì hì, em về roài cụ ui, các cháu đó toàn cóc vàng đó :))

Theo thèn guide nó dự là 1 em với kiểu ở ký túc xá gần núi :21:, ít ra ngoài , ăn ở nhà máy thì khi về có khoảng 500 mil Vịt , lại có việc ngay ở chi nhánh của Nhật ở Vịt :))

Chuột bạch

Xe container
Theo kết quả rì viu của em thì đường của Nhật mà em đã đi qua khó so sánh được với Mỹ hay Úc vì cũng không lớn (thường thì 2-3 làn xe/1 chiều). Tuy vậy cả thời gian ở Nhật em không phát hiện được 1 ổ gà, bố khỉ, mặc dù rất muốn phát hiện để trêu ku guide. Đường toàn dốc với hầm như vậy mà thèn khỉ toàn quất dư này

kể cả qua những chỗ dư này

và dốc

Nó cứ chạy ào ào, có khi 160-170, mặc dù thèn này suốt năm ở Vịt ta, và chạy tay lái thuận quen đường xá bên Vịt hơn bên Nhật.

Đến cuối đường thì gặp kái này

em nhìn thì tổng phí đường khoảng 190km là 4k8 Y, ặc ặc

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

CỬU VĂN LONG

Xe container
cứ mỗi lần nhắc đến Nhật Bản lại nhớ tí làm rể Tokyo - ôiiiiiiiiiiiii Mamiko Sasaoka (l):105::105::105:

thangws

Xe tải
Website
www.avantdg.vn
Vote kụ chủ thớt

Chuột bạch

Xe container
Phù, rốt cuộc cũng đến Ako, thành phố nghỉ mát ven biển của Nhật

Đường vào thành phố (b)

Dây điện cũng chằng chịt, tuy nhiên hok có kiểu tổ chim như HN hay SG :)):)),

đường lên cũng khá quanh co

chạy qua khu lạch để tàu câu của các đại gia gửi dùng câu cá khi mùa hè

cuối cùng chúng em cũng đến nơi, thì ra các bạn Vịt ngan được đến nhà nghỉ mát ven biển của Cty Nhật :)):))
May mà biển đẹp

Bonus các cụ 1 ảnh nói về sự cẩn thận của người Nhật, 1 ngã 3 có tới 3 gương cầu :77:

Hì, h nay iem tạm hầu các cụ thế đã, h đến lúc hầu bà cả :21:

danngoc

Xe tăng
Nói về gương cầu, ở Sapa các cụ dân tộc nhổ tiệt cả gương cầu đi, vì cụ ý nói soi vào thấy mình xấu quá :(

ga.quay

Xe tải
Nó cứ chạy ào ào, có khi 160-170, mặc dù thèn này suốt năm ở Vịt ta, và chạy tay lái thuận quen đường xá bên Vịt hơn bên Nhật.
:41: :41: :41: Kinh thật vít lên đến tận 160 cơ ạ, chắc xe bên ấy toàn động cơ >3.5 (l) Đường xá bên ấy đẹp quá. Em cũng mơ 1 lần đến Nhật xem sao (l)

chuotlang

Xe lừa
Nhà em đếm được khoảng gần 40 hầm cho đoạn đường khoảng 190km, trong đó cong có, thẳng có và ngoằn ngoèo cũng có , kinh thật

Họ giàu mà bác, gặp núi xuyên núi thôi, VN ta sao bì được.
40 cái trong 190km thì em chưa gặp, nhưng khoảng 10 cái trong 20km em gặp rồi, nó nằm ở trên đường từ Thâm Quyến ra biển Đại Mai Sa - China, nhìn mật độ còn khiếp hơn.
Hội này lãng phí guơng cầu mà tiết kiệm cái bảng cảnh báo nữa nhỉ, ai lại dán chữ CHÚ Ý bé tý vào cái cột kia thì ông nào đi xe sao nhìn thấy
Nhật mà vẫn còn nhiều dây điện nổi khu quy hoạch mới phết nhỉ :ohmy:
Ảnh 3# Smoking Room nhìn oách nhỉ, lại vắng người nữa, đây là thuộc LOBBY hay VIP CLASS hả bác?
Ảnh 4# Có 1 em áo dài của VNA kéo vali 1 mình tội nghiệp quá mà ko bác nào giúp nhỉ?
Em nghĩ tấm này chụp có mục đích trước và sau khi làm quen đây.......Hồi sau sẽ rõ

Chỉnh sửa cuối:
bác chuotlang có cái quyển kia hay thế :) hum nào dắt em đi chứng nhận với (b)

chuotlang

Xe lừa

chuotlang

Xe lừa
:41: :41: :41: Kinh thật vít lên đến tận 160 cơ ạ, chắc xe bên ấy toàn động cơ >3.5 (l) Đường xá bên ấy đẹp quá. Em cũng mơ 1 lần đến Nhật xem sao (l)
Chẳng cần 3.5 bác à, 1.5-1.6 vít 170 cũng tốt, em thường bị hội đó vượt.
Mấy dòng nhỏ như Honda Jazz, Nissan Tidda vẫn chạy 180 vô tư, đủ 4 người thì chỉ lên 170 thôi, 180 phải 1 đoạn dài mới đạt

Primera

Xe tăng
Các cụ chú ý chút là vạch trắng trên vỉa hè dành cho người đi xe đạp, đúng là kỹ như Nhật :77:...

Không phải vạch cho xe đạp.

Chỗ đấy họ lát = 1 loại gạch có gờ nổi lên trên, mục đích là để người mù khua gậy vào biết đường.

Chuột bạch

Xe container

Họ giàu mà bác, gặp núi xuyên núi thôi, VN ta sao bì được.
40 cái trong 190km thì em chưa gặp, nhưng khoảng 10 cái trong 20km em gặp rồi, nó nằm ở trên đường từ Thâm Quyến ra biển Đại Mai Sa - China, nhìn mật độ còn khiếp hơn.
Hội này lãng phí guơng cầu mà tiết kiệm cái bảng cảnh báo nữa nhỉ, ai lại dán chữ CHÚ Ý bé tý vào cái cột kia thì ông nào đi xe sao nhìn thấy
Nhật mà vẫn còn nhiều dây điện nổi khu quy hoạch mới phết nhỉ :ohmy:
Ảnh 3# Smoking Room nhìn oách nhỉ, lại vắng người nữa, đây là thuộc LOBBY hay VIP CLASS hả bác?
Ảnh 4# Có 1 em áo dài của VNA kéo vali 1 mình tội nghiệp quá mà ko bác nào giúp nhỉ?
Em nghĩ tấm này chụp có mục đích trước và sau khi làm quen đây.......Hồi sau sẽ rõ
Hi cụ chuột :21:

Nhật phải làm dây điện nổi vì động đất nhiều quá, cáp ngầm dễ đứt mà khó tìm ra vị trí đứt để sửa lém :ohmy:

Phòng hút thuốc trong khu bình dân đó cụ :21: chứ VIP thì nhà em không được bén mảng qua :102:

Cụ tiên chỉ làng chuột - chuotlang - quá yêu tinh với quả ảnh 4 thật :77: sẽ có tình tiết đi sau và đây là em tiếp viên người Nhật chứ hok phải SorryAir nhà ta (b) buộc phải vote :mad:

Chỉnh sửa bởi quản trị viên: