Nhân trần Quán - ảnh chỉ là cái cớ !!!

nhân trần

Xe hơi
Chỉnh sửa cuối:

nhimphich

Xe điện
Hôm qua thấy KK bảo chạy mất dép bên FB:'(:'(:'(:'(

Getz5324

Xe điện
BẾN CHƯA CHỒNG
(nhantran)

Ở nơi ấy có một bến đò lạ
Cô lái đò đang vui tuổi xuân mươi
Khách qua đò quen ngắm khuôn trăng cười
Nét duyên dáng sáng ngời nơi phố hội
Ngày lại ngày cô chèo sáng tới tối
Ngày nắng dài đêm mưa lối cô về
Tháng đông dài lòng ai lạnh tái tê
Đôi chăn vá chẳng đủ lòng ai ấm
Một sáng nọ gió mùa đông rét đậm
Anh lính xa quê đứng gọi đò
Xa đưa vẳng một câu hò
Lòng anh xao xuyến “thương cho phận người”
Và rồi đò đến, anh mỉm nụ cười
“Cô có rảnh cho qua sông nhờ chút!”
“Đò em nhẹ, dòng nặng tình từng phút
Đón đưa người là bổn phận anh ơi!”
Thế rồi trời đổ mưa rơi
Cho đò chèo nặng, cho đời chậm đi
Câu chuyện ngày hôm đó chẳng có gì
Nhưng người đi vương tình sâu nặng
Người ở lại khóc thương nơi bến vắng
Nhớ anh lính xưa ngày mưa trắng nụ cười
Và cứ thế qua rồi mùa xuân tươi
Cô lái ấy giờ không còn trẻ nữa
Nhưng câu chuyện ngày mưa còn một nửa
Lòng cô vui khi nhớ lại giọt buồn!!!!

ảnh này kụ chụp ở đâu mà nước lại có 2 màu khác nhau thế ạ :-??

nhân trần

Xe hơi
Hôm qua thấy KK bảo chạy mất dép bên FB:'(:'(:'(:'(
Mời cụ làm ly nhân trừn rồi lại bàn nữa nhá!!! Hị hị, còn chuyện FB á, cháu bỏ lại đôi guốc mộc bên đó roài kakaa

nhân trần

Xe hơi
ảnh này kụ chụp ở đâu mà nước lại có 2 màu khác nhau thế ạ :-??
Dạ, sông hồng mùa cạn, lúc cúi thẳng xuống có chỗ này hơi xanh ạ :) còn vệt hồng kia là cát chỗ ngập nước nó hơi hồng kết hợp với phản chiếu của bầu trời nó ra như thế ạ!

Chỉnh sửa cuối:

Chinxeng

Xe tăng
"Bến chưa chồng" sao mà giống " Chị tôi " của Trấn Tiến thế ý em là hơi giống thôi ạ vode cho cụ bi thuốc lào và tặng thêm cái điếu bát cho vào balo :))

NDT78

[Tịch thu bằng lái]
Vào quán cụ uống cốc nhân trần mát quá, xua tan hết đi cái oi bức ngột ngạt của cuộc sống. Đươc cụ mời nhân trần, em mời cụ lại rượu ạ.

Getz5324

Xe điện
vào làm điếu thuốc lào đợi chủ quán nào :-"

littlemouse

Xe tăng
Ảnh hay, Thơ đẹp. Nhưng em đọc thơ cụ thấy lai lai, Sorry cụ nếu em sai. Ở OF thơ và ảnh người khác chỉ để ngắm ứh để dùng

Em up cái chống Sìpam

nhimphich

Xe điện
Lần trước không biết có phải cụ không nhưng đã up ảnh vào thớt cụ Rắn, đã bị gỡ xuống~X( Theo em thớt này chỉ để ảnh cụ Nhân thôi cho nó tập trung, nếu thích cụ mở thớt riêng hoặc cho vào thớt ảnh nào thích hợp thì hơn:(

littlemouse

Xe tăng
Lần trước không biết có phải cụ không nhưng đã up ảnh vào thớt cụ Rắn, đã bị gỡ xuống~X( Theo em thớt này chỉ để ảnh cụ Nhân thôi cho nó tập trung, nếu thích cụ mở thớt riêng hoặc cho vào thớt ảnh nào thích hợp thì hơn:(
hehhehee, chắc ứh phải em

:bz :bz :bz :bz

khunganhKTS

[Tịch thu bằng lái]
Ảnh của bác lạ ghê, cuối cùng em chả hiểu j cả hic... Cụ thứ lỗi cho thằng em này mù về nghệ thuật nhé

nhân trần

Xe hơi
"Bến chưa chồng" sao mà giống " Chị tôi " của Trấn Tiến thế ý em là hơi giống thôi ạ vode cho cụ bi thuốc lào và tặng thêm cái điếu bát cho vào balo :))
Quả là có chút giống ạ, cơ mà thực sự cảm xúc nó vậy, khi chụp đã có chút chút cảm xúc vậy rồi ạ, nên về cứ theo đó phóng tác thơ, cảm ơn cụ đã phát biểu cảm tưởng ạ! Hihi

Vào quán cụ uống cốc nhân trần mát quá, xua tan hết đi cái oi bức ngột ngạt của cuộc sống. Đươc cụ mời nhân trần, em mời cụ lại rượu ạ.

Dạ cảm ơn cụ, cháu thích rịu ạ, rịu ngon mà có bạn hiền, thì có nhiều tiền chưa chắc đã hay!!! Hihi

chủ quán cho em cốc nhân trần và đĩa kẹo vừng nhé:)

Cụ sành địu quá cơ, hí hí từ lúc mở hàng giờ mới có người như cụ gọi cả đĩa kẹo đấy ạ! Hihi

Ảnh hay, Thơ đẹp. Nhưng em đọc thơ cụ thấy lai lai, Sorry cụ nếu em sai. Ở OF thơ và ảnh người khác chỉ để ngắm ứh để dùng
Hị hị, dạ cảm tạ cụ đã ghé quán em, âu cũng là quí hóa lắm lắm ạ, quán em dân dã, nên có thể nó cũng giống như những gì dân dã khác, nó có chút mùi dưa khú, chút cà pháo, ít mắm tôm, thi thoảng có cả ít canh riêu nữa ạ... Về lâu về dài thì hầu như vị gì, mùi gì cũng có một chút, cụ thấy lai lai cũng phải ạ, cơ mà cũng chia sẻ thật với cụ rằng cả ảnh và thơ đều là những cảm xúc hâm hâm của cháu thui ạ... Còn về chuyện để ngắm chứ ko để dùng, thì quả là ý cụ sao, cháu cũng chưa hiểu, chứ thiển ngu ý của cháu thì ảnh mà xứng cho người ta ngắm đã làm cháu thích điên rồi, chứ có nhiều ảnh ngoài đời người ta dùng nhiều mà có ai ngắm đâu cơ chứ! Viết một hơi dài để cụ cháu mình hiểu nhau, chắc cũng chẳng phí của đâu cụ nhỉ! Cụ nhớ thi thoảng lượn qua đây nhé, luôn để phần cụ ít kẹo lạc! Hì hì

Ảnh của bác lạ ghê, cuối cùng em chả hiểu j cả hic... Cụ thứ lỗi cho thằng em này mù về nghệ thuật nhé
Ko sao đâu cụ ạ, thiển ý của cháu, cháu gửi het vào thơ rồi... Cụ đọc giúp cháu, ko thì hôm nào cụ cháu mình cà phê, cháu chém gió sau cụ nhé!!!

Chỉnh sửa cuối:

Vova

Xe container
Ảnh của cụ Nhân Trần đẹp nhỉ, mỗi tội cụ thỉnh thoảng mới làm một phát, tiết kiệm còn hơn bác Hồ :P.

Chinxeng

Xe tăng
Cụ ko đi du lịch à, hị hị, cháu vừa về nên giờ mới vào OF đc, kính cụ một cái xem cho vui nhé:

cứ như tranh thủy mặc vậy em thích tấm này quá đi mất. hết thuốc nào rồi cụ chơi tạm điếu thăng long cho ló hà lội

ABCn

Xe hơi
Cụ ko đi du lịch à, hị hị, cháu vừa về nên giờ mới vào OF đc, kính cụ một cái xem cho vui nhé:

Cái cành cây này ở Bờ hồ thì có quá nhiều người chụp, nhưng chụp ở góc giống như cái gậy phang vào tháp rùa thì nhà cháu chưa thấy bao giờ cả. Cháu thật!

digital_copier

Xe tải
Cái cành cây này ở Bờ hồ thì có quá nhiều người chụp, nhưng chụp ở góc giống như cái gậy phang vào tháp rùa thì nhà cháu chưa thấy bao giờ cả. Cháu thật!
Hề hề , em là em khoái cái cách bình ảnh của bác đới :D