Nhân trần Quán - ảnh chỉ là cái cớ !!!

Lập Tái

Xe điện
Ảnh đẹp và có ý tưởng ! vote bác chủ thớt ! Lâu rồi em mới được xem những ảnh như thế này trong Ô Phở ! Mong bác chụp được nhiều ảnh đẹp cho anh em chiêm ngưỡng !

nhân trần

Xe hơi
Thôi thì cứ 1 bức ảnh 1 bài thơ nhá!!! E biết quán nước rồi
Mợ cũng vào làm thơ ủng hộ cháu nhá! nhá! nhá!!!! :">

Ảnh đẹp và có ý tưởng ! vote bác chủ thớt ! Lâu rồi em mới được xem những ảnh như thế này trong Ô Phở ! Mong bác chụp được nhiều ảnh đẹp cho anh em chiêm ngưỡng !
Em chỉ tập tọe chơi thôi bác ạ, chụp linh tinh ý mà! hì hì

Hôm nay cháu phá lệ tý, úp thêm ảnh nữa vậy! hì hì

Tình!

Tình như đang đến
Gọi sóng cồn cào
Tình như đang dậy
Trong nắng xôn xao
Ai yêu thủa trước
Ai ghét người xưa
Vẫn thầm ao ước
Gặp người trong mơ
Tình là như thế
Cứ đến lại đi
Cư xử rất tệ
Làm buồn mỗi khi
Chẳng thà không gặp
Chẳng thà không quen
Nhưng rồi cứ đến
Trước lạ sau quen
Và tình là thế
Vẫn rong ruổi hoài
Bao giờ mới gặp
Để còn nguôi ngoai!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

Chinxeng

Xe tăng
Đệm vàng vừa sắm hôm qua
Để cho anh chị trải ga ra nằm
Cạnh kia là sợi tơ tằm
Xung quanh bãi cỏ trăm rằm chiếu soi.
:)) em thơ con cóc bình thử xem sao. vode mạnh ảnh cụ hihi

Chỉnh sửa cuối:

N68

Xe điện
Ảnh của cụ nhân trần kẹo lạc rất "không lành mạnh", may mà có bài thơ phụ họa hay nên k bị phạt =))

nhân trần

Xe hơi
Đệm vàng vừa sắm hôm qua
Để cho anh chị chải ga ra nằm
Cạnh kia là sợi tơ tằm
Xung quanh bãi cỏ trăm rằm chiếu soi.
:)) em thơ con cóc bình thử xem sao. vode mạnh ảnh cụ hihi
Hị hị hị, tình tứ thế cơ chứ!!!

Ảnh của cụ nhân trần kẹo lạc rất "không lành mạnh", may mà có bài thơ phụ họa hay nên k bị phạt =))
Ối xời, còn lành mạnh chán cụ nhá, anh chị này còn tế nhị, nấp vào lùm cỏ ít người qua lại, chẳng qua em có tính hay dòm ngó nên mới phát hiện thoai. Bây chừ tụi xùy tin á, ngồi ghế đá công viên và ..hị hị... cứ gọi là vô tư nhá!!!

Chỉnh sửa cuối:

Tinh Tam

Xe tải
cụ NT pót ảnh tiếp đi, sao cụ chụp ảnh đẹp thế, chia sẻ ít bí quyết đi cụ???

NNPK

Xe buýt
Cháu thích cụ này :">

NNPK

Xe buýt
Quên, cháu thích ảnh với thơ cụ này :">

Không thêm dòng này vào khéo tối bị oánh cho dơi dăng :-&

nhân trần

Xe hơi
cụ NT pót ảnh tiếp đi, sao cụ chụp ảnh đẹp thế, chia sẻ ít bí quyết đi cụ???
Dạ, cụ N68 hạn cho cháu 3,5 năm úp nên cháu đi xe đạp úp vậy ạ, chừng nào lên xe tăng chắc sẽ nhanh hơn!!! hị hị

Quên, cháu thích ảnh với thơ cụ này :">

Không thêm dòng này vào khéo tối bị oánh cho dơi dăng :-&
Mợ nói thầm thôi không lão sáu nghe thấy đấy!!!! hí hí:-"

Chỉnh sửa cuối:

gaucon

Xe máy
Hay quá nhể rót cụ một ly

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Mợ cũng vào làm thơ ủng hộ cháu nhá! nhá! nhá!!!! :">
Thi thoảng em nhờ cụ quán nước làm hộ em bài thơ nhá!!!! Rồi em hậu tạ bằng kẹo lạc được hông?

Ngày xưa bạn Feram có thớt Anh và Thở, Thơ và ảnh thế mà hồi đó lốp bi hông tốt bị Mod move sang box cafe. Nay cụ về lôi lại món nài, ối ông ô phở lại quay về nhào vào đấy.

nhân trần

Xe hơi
Thi thoảng em nhờ cụ quán nước làm hộ em bài thơ nhá!!!! Rồi em hậu tạ bằng kẹo lạc được hông?

Ngày xưa bạn Feram có thớt Anh và Thở, Thơ và ảnh thế mà hồi đó lốp bi hông tốt bị Mod move sang box cafe. Nay cụ về lôi lại món nài, ối ông ô phở lại quay về nhào vào đấy.
Quán cháu bán nhiều thứ lắm, có cả bánh "Thơ" mợ cứ vô nhá!!! hì hì (xem ảnh xấu miễn phí nữa chớ!!!)

vungocanhxd

Xe tăng
Lâu lắm rồi mới lại có được một tâm hồn như thế này. Bi giờ cơm áo gạo tiền làm hỏng hết rùi ngẫm như đến cả cụ Quang cá quả bên Câu chiện chiến đi cũng phải bỏ cả Săn cá thần để còn lo cơm áo cho vợ con. Rùi lại như mấy cụ họa sỹ nhà mình nào có ai dám vác mặt ra ngoài đường ngồi bán tranh như bên U-cờ-rai-na đâu Tiến sỹ văn chương như Đoàn Hương cũng phải nói một câu rằng "Thế giới hiếm có được một nhà văn sống được bằng nghề" nên có chăng chắc cụ Nhân Trần có ra thơ thì chắc cho anh em off vui đời hơn thui nhỉ? (Em có sao nói vậy chớ các cụ bỏ quá cho em ném đá mạnh tay quá ạ)

Bình X-Five

Xe container
Mới mở thớt mà câu đc tận 4 trang..... Giỏi :))
Làm sao để tối mai đc 10 trang thì làm nhá ;)

Mr Dam

Xe máy

nhân trần

Xe hơi
Lâu lắm rồi mới lại có được một tâm hồn như thế này. Bi giờ cơm áo gạo tiền làm hỏng hết rùi ngẫm như đến cả cụ Quang cá quả bên Câu chiện chiến đi cũng phải bỏ cả Săn cá thần để còn lo cơm áo cho vợ con. Rùi lại như mấy cụ họa sỹ nhà mình nào có ai dám vác mặt ra ngoài đường ngồi bán tranh như bên U-cờ-rai-na đâu Tiến sỹ văn chương như Đoàn Hương cũng phải nói một câu rằng "Thế giới hiếm có được một nhà văn sống được bằng nghề" nên có chăng chắc cụ Nhân Trần có ra thơ thì chắc cho anh em off vui đời hơn thui nhỉ? (Em có sao nói vậy chớ các cụ bỏ quá cho em ném đá mạnh tay quá ạ)
Cảm tạ cụ đã viết liu buốt ạ, cháu là cháu khoái cụ rồi đó.... khà khà khà (Siu bờ Lu)... quả thực cơm áo gạo tiền thì ai cũng phải cày cụ nhỉ, âu nó cũng là cái chậu... sinh ra trên đời là đã phải khóc thì mới được cho ăn... lớn lên phải đổ mồi hôi mới và được mấy chén cơm vội... Cháu cũng thế... cơ mà cái thú tính trong người chẳng kiềm nén được, có thời gian rảnh lại xách máy đi dạo, toát mồ hôi, mỏi chưn, vợ gọi ới ời.... vẫn mặc... chẳng quản sương gió... mưa thì trú... chả ngại gì... cứ chụp đã rồi về viết bản kiểm điểm với vợ con... rồi lại thêm thú tính tra tấn người khác bằng thơ mới dã man (trò này cũng hư đốn không kém...) cứ thấy cái ảnh nào làm mình rung động thì y như rằng lại lôi bút ra phóng.... tác thơ liền... rồi còn nhiều thú tính khác nữa... cơ mà nó đã ăn vào máo rồi các cụ ạ... Được một hôm đẹp giời, sờ lờ mần sang OF chơi, lạc vô mấy fo rum của các cụ, lại cái thú tính vui đâu chầu đấy chết chẳng chừa... lại nhảy vào... vui cùng các cụ... Cũng máy quá, các cụ dung nạp nên cháu mạn phép được chơi ở đây ạ!!! Xưa bên Xóm cũng là diễn đàn thế này, vui ghê lắm, giờ Xóm đổi khác nhiều, vẫn vui cơ mà tìm lại những thú vui trên Fo Rum thì cũng chẳng còn nữa.... Viết dài quá, các cụ lại bảo "lại thú tính nổi dậy rồi" ... Chi bằng cảm ơn các cụ đã dung nạp... cháu sẽ cố gắng duy trì việc tham gia.... ;))

Mới mở thớt mà câu đc tận 4 trang..... Giỏi :))
Làm sao để tối mai đc 10 trang thì làm nhá ;)
Lão làm sao để em nhanh lên xe tải thì làm nhá! nhá! nhá! hí hí

Ý tưởng của cụ hay đó
Cảm ơn cụ!!!! hi hi mời cụ cốc nhân trần đá dăm nhá!!! hí hí :)

Hôm nay cháu mở bát nào!!!!!

Gom nhặt (Làng Cự Đà)

Chỉnh sửa cuối:

N68

Xe điện
Cảm tạ cụ đã viết liu buốt ạ, cháu là cháu khoái cụ rồi đó.... khà khà khà (Siu bờ Lu)... quả thực cơm áo gạo tiền thì ai cũng phải cày cụ nhỉ, âu nó cũng là cái chậu... sinh ra trên đời là đã phải khóc thì mới được cho ăn... lớn lên phải đổ mồi hôi mới và được mấy chén cơm vội... Cháu cũng thế... cơ mà cái thú tính trong người chẳng kiềm nén được, có thời gian rảnh lại xách máy đi dạo, toát mồ hôi, mỏi chưn, vợ gọi ới ời.... vẫn mặc... chẳng quản sương gió... mưa thì trú... chả ngại gì... cứ chụp đã rồi về viết bản kiểm điểm với vợ con... rồi lại thêm thú tính tra tấn người khác bằng thơ mới dã man (trò này cũng hư đốn không kém...) cứ thấy cái ảnh nào làm mình rung động thì y như rằng lại lôi bút ra phóng.... tác thơ liền... rồi còn nhiều thú tính khác nữa... cơ mà nó đã ăn vào máo rồi các cụ ạ... Được một hôm đẹp giời, sờ lờ mần sang OF chơi, lạc vô mấy fo rum của các cụ, lại cái thú tính vui đâu chầu đấy chết chẳng chừa... lại nhảy vào... vui cùng các cụ... Cũng máy quá, các cụ dung nạp nên cháu mạn phép được chơi ở đây ạ!!! Xưa bên Xóm cũng là diễn đàn thế này, vui ghê lắm, giờ Xóm đổi khác nhiều, vẫn vui cơ mà tìm lại những thú vui trên Fo Rum thì cũng chẳng còn nữa.... Viết dài quá, các cụ lại bảo "lại thú tính nổi dậy rồi" ... Chi bằng cảm ơn các cụ đã dung nạp... cháu sẽ cố gắng duy trì việc tham gia.... ;))
Không đanh đá thì k chụp được ảnh đẹp hay sao í :))

Bây h thì cháu đã hiểu vì sao ảnh của cháu xấu mù - lý do chính k phải là cháu kém mà do cháu hiền lành quá X_X