[Funland] Nhân nói về Phong Thủy-Ngoại Cảm. Em có một chút kinh nghiệm dư lày.

cayxanhkientruc

Xe hơi
Các cụ cứ chém tiếp nhé. Em dừng ở đây. Mem mới nên tiếng nói yếu ớt, vấn đề đưa ra lại quá nhạy cảm dễ bị chụp mũ.

humxam75

Xe điện
Nhân đây có nhà ngoại cảm nào xem hộ bao giờ có mưa vấy, nóng ghê - lại bị khói mù nữa.... hic
Em cũng có 1 mong muốn tột cùng là được nói chuyện với An Dương Vương để xem nỏ thần nó như thế nào. Có cụ nào biết nhà ngoại cảm nào giúp em được ko

XPQ

Xe cút kít
Em cũng có 1 mong muốn tột cùng là được nói chuyện với An Dương Vương để xem nỏ thần nó như thế nào. Có cụ nào biết nhà ngoại cảm nào giúp em được ko
Dễ ợt,bác tìm cái ông gì chiên gia về ô ga hôm nọ vừa nói chiện với cụ Hùng đời thứ 6 ý.Vụ ý có cả TT bộ Ngoại dao chứng kiến luôn.:):)):)):)):))

Hoathanhtao

Xe điện
Dễ ợt,bác tìm cái ông gì chiên gia về ô ga hôm nọ vừa nói chiện với cụ Hùng đời thứ 6 ý.Vụ ý có cả TT bộ Ngoại dao chứng kiến luôn.:):)):)):)):))
Cụ lẳng cái link lên đây cho ae thưởng lãm đi ạ!

humxam75

Xe điện
Chán quá, e ko biết vụ này

rgvmen

Xe container
Bó tay các thánh :D

cafesuada

Xe điện
Các cụ cứ chém tiếp nhé. Em dừng ở đây. Mem mới nên tiếng nói yếu ớt, vấn đề đưa ra lại quá nhạy cảm dễ bị chụp mũ.
Cụ từ bỏ sớm thế. Hãy chiến đấu đến cùng với niềm tin của mình chứ.

Để phủ định 1 cái gì, thì:
- Hoặc cụ là người đẻ ra nó;
- Hoặc cụ là người đã từng là 1 phần của nó và hiểu quá sâu sắc ngọn ngành của nó, đến mức phát hiện ra những vấn đề sai lầm nghiêm trọng của nó

Em nghĩ cụ không phải là cha đẻ của Phong Thủy; vậy thì cụ phải chứng minh cụ thuộc trường hợp sau. Trước tiên cụ đi từ chính nguồn gốc của nó đi, cụ phải chứng minh cho mọi người trên này rằng cụ hiểu cực kỳ sâu sắc về Phong thủy, rồi dẫn dắt dần dần tới những điểm mà cụ cho rằng nó sai, thì người ta mới tin được.

cayxanhkientruc

Xe hơi
Cụ từ bỏ sớm thế. Hãy chiến đấu đến cùng với niềm tin của mình chứ.

Để phủ định 1 cái gì, thì:
- Hoặc cụ là người đẻ ra nó;
- Hoặc cụ là người đã từng là 1 phần của nó và hiểu quá sâu sắc ngọn ngành của nó, đến mức phát hiện ra những vấn đề sai lầm nghiêm trọng của nó

Em nghĩ cụ không phải là cha đẻ của Phong Thủy; vậy thì cụ phải chứng minh cụ thuộc trường hợp sau. Trước tiên cụ đi từ chính nguồn gốc của nó đi, cụ phải chứng minh cho mọi người trên này rằng cụ hiểu cực kỳ sâu sắc về Phong thủy, rồi dẫn dắt dần dần tới những điểm mà cụ cho rằng nó sai, thì người ta mới tin được.
Hãy đi từ việc em đưa ra vấn đề. Các cụ phản biện và chứng minh em sai. Chẳng hạn một ví dụ rất cụ thể nào đó chứ đừng:
Tôi đã đặt hòn đá vào đền Hùng mong cho quốc thái dân an. Vì vậy, từ khi đặt hòn đá, đất nước phát triển, kinh tế đi lên và tỉnh nhà cũng không ngừng phát triển.

archmoc

Xe tải
"Tất cả tôn giáo, nghệ thuật và khoa học đều là những cành mọc ra từ một thân cây. Tất cả những khát vọng ấy đều hướng tới cái đích là làm cho cuộc sống con người cao quý hơn." - Einstein. Em nghĩ đa số các vấn đề khác cũng tg tự như vậy - mục đích làm cho cs tốt hơn. Vấn đề là nó có bị bóp méo, lơi dụng, lệch lạc mục đích không?! Em mạo muội triết lý tý!

cayxanhkientruc

Xe hơi
"Tất cả tôn giáo, nghệ thuật và khoa học đều là những cành mọc ra từ một thân cây. Tất cả những khát vọng ấy đều hướng tới cái đích là làm cho cuộc sống con người cao quý hơn." - Einstein. Em nghĩ đa số các vấn đề khác cũng tg tự như vậy - mục đích làm cho cs tốt hơn. Vấn đề là nó có bị bóp méo, lơi dụng, lệch lạc mục đích không?! Em mạo muội triết lý tý!
Không sai. Ví dụ em đi lừa đảo kiếm xèng tốt cho cuộc sống cá nhân em. Nhưng làm hại người khác. Mục đích đó cũng cao quý???
Câu này rất hay của nhà nghiên cứu văn hóa tông giáo Tiến sỹ Nguyễn Đức Truyến rất xác đáng:
Người ta đi tu khổ để thấy cái khổ của chúng sinh. Hiện nay : Vừa muốn đi tu vừa thích hưởng thụ.
http://www.bbc.co.uk/vietnamese/multimedia/2013/04/130415_vn_nguyenductruyen.shtml

XPQ

Xe cút kít
http://www.tienphong.vn/xa-hoi/phong-su/169441/Khuc-bi-trang-cua-vi-tuong-dau-tien%C2%A0--Ky-4.html

Các cụ vào link này mờ xem,Tiền Phong chạy đến 4 kỳ,sau đó khi kiểm tra ADN không đúng,một loạt nghi vấn dàn xếp tinh vi có nguy cơ bị lộ tẩy thì im tịt.Bạn Hằng từ bấy cũng hết nộc nuôn.Phong trào ngoại cảm thực ra có thể gọi là một thủ đoạn của một thủ đoạn,còn bạn Hẳng chẳng qua biết làm ăn và nắm bắt cơ hội,hơi điên điên nên tự phong thần cho mình.He he,bây giờ kiếm mớ tướng rồi nên gọi là hạ cánh an toàn.

http://www.nguoiduatin.vn/bat-ngo-sung-sot-khi-lat-lai-vu-cot-da-the-den-hung-bi-thay-moi-ai-dam-thay-cot-da-the-thieng-lieng-bang-cot-da-la-o-khu-di-tich-lich-su-quoc-gia-den-hung-a84213.html

Đây là link về vụ xin chỉ thị Vua Hùng.

http://www.bbc.co.uk/vietnamese/vietnam/2013/06/130606_vn_spiritual_superstition.shtml

Đây là link BBC có bài ông Trần Lâm Biền bảo cái cột đá gọi là Thề ở trên Nghĩa Lĩnh chẳng qua là một cái cột ở kiến trúc nào đó người ta bỏ ra.

Tin ai?Ai tin?

Em ủng hộ bác chủ thớt vụ này.Đồng quan điểm,tất nhiên để mà tranh biện đúng sai căn cơ nguồn gốc như cụ Sữa đá chỉ đạo thì khó bằng lên giời.Không phải vì chuyện đúng sai,đơn giản chỉ vì cái nước mình nó thế.:)):)):)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

cafesuada

Xe điện
Em không bao giờ đi xem thầy nào cả.
Xây nhà, cưới vợ, mua xe,.... tất tần tật tự mình quyết định hết, từ chọn ngày tháng, thời điểm, hướng,.....

Thầy mà gặp em, em còn vặn cho câm hết mồm lại ấy chứ.
Cuộc đời mình, mà lại để cho mấy ông thầy nửa vời quyết sao ??

Nhưng có thể do em chưa gặp được cao tăng thực sự. Cao tăng thực sự không phải là người phán người khác phải làm gì. Tự bản thân cao tăng đó toát ra một hút lực khủng khiếp có thể len vào thâm sâu tâm hồn của người đối diện.

Túm lại, em mới toàn gặp thầy dởm. Thầy xịn em không biết có tồn tại không, he he.

ford focus 2010

Xe điện
Dà, cụ í đã nói cụ í ko nghiên kíu mà :P :P :P Cụ bắt cụ í đọc lại sách khác gì bắt bò hát opera :P :P :P Dù bò Kobe nghe thính nhạc suốt nhưng ko có nghĩa nó hiểu thính nhạc :P :P :P

Thấy bò không hát được opera, các cụ lại bảo opera là nhảm à? Đừng vì vài con người cụ thể mà khái quát lên cho cả 1 lớp sự vật, hiện tượng :P :P :P

Thành tựu cụ thể trong phong thủy, ngoại cảm hay bất kỳ 1 lĩnh vực nào đều phụ thuộc vào mấy yếu tố: trình độ phát triển của lĩnh vực đó, trình độ cá nhân người được quan sát và điều kiện quan sát. Trong lĩnh vực lý số hay tâm linh, đông y có câu khái quát điều đó: may thày, phúc chủ.

Ví dụ đơn giản như ngày xưa Nguyễn Huệ đem quân ra Bắc được coi là thần thánh, nhưng ngày nay thì tốc độ đó lại bình thường vì F1 nhà em bay từ Phù Cát ra có gần 2h đồng hồ. F1 nhà em mới học đánh cờ vua nên rất kém, nhưng em nào dám bảo Kasparov hay Nguyễn Ngọc Trường Sơn là vớ vẩn! Sự kiện nhật thực hay nguyệt thực có thể tính toán từ trước, nhưng gặp đúng hôm trời mưa thì cũng tắt điện :P :P :P

Yếu quyết bắn súng ai cũng nắm được: 1 - tì vai; 2 - áp má; 3 - nheo mắt, đầu ruồi đội *** điểm đen, chia đôi luồng ánh sáng; 4 - nín thở; 5 - bóp cò. Tuy nhiên có phải ai cũng bắn được 10 hoặc phát nào cũng được 10 đâu? Thứ đơn giản còn như vậy, những thứ trừu tượng và phức tạp như lý số, tâm linh làm sao mà bách phát bách trúng được :P :P :P
Chả biết chủ thớt hiểu ý cụ ko =D>

CNSH

Xe hơi
mọi vấn đề giải thích theo các quy tắc logic đều coi là khoa học, cái chưa giải thích được gọi là phi khoa học. Khoa học là cách nhìn, hiểu biết của con người về thế giới .mọi sự vật hiện tượng dù bí ẩn cũng vẫn là khoa học nếu ta biết được. Chắc cụ chủ ko được học môn Triết "khoa học của các khoa học" nên đưa ra ý kiến rất chủ quan về cái mà ko pải ai cũng dám hay đủ tầm để nhận định :v

x.man

Xe điện
Phong thủy chỉ nên dừng lại ở mức độ cơ bản, tối giản nhất của nó. Phong là Gió, Thủy là Nước. Rõ ràng đây là 2 yếu tố ảnh hưởng rất lớn đến đời sống hàng ngày. Ngày xưa cất nhà, các cụ phải chọn nơi có nguồn nước, rồi lựa hướng gió để làm sao mùa hè thoáng mát, mùa đông ấm áp.
Giờ thì Phong thủy mang nặng ý nghĩa tâm linh, huyễn hoặc. Nào thì khí, nào thí trấn trạch. Nó mù mờ đến mức loạn. Kiểu như mang gỗ Ngọc Am nhiều sinh khí hay tượng Quan Công xua tà ma .v.v.v.
Âu cũng là phú quý sinh lễ nghĩa, cái tâm lý "có kiêng có lành". Ai tin thì tin, mà không tin thì cũng chẳng sao đâu ạ

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Theo em thì kụ chủ nói đúng 50% (e chỉ đọc bài đầu của kụ, chưa đọc các cm tiếp theo)

cayxanhkientruc

Xe hơi
http://www.tienphong.vn/xa-hoi/phong-su/169441/Khuc-bi-trang-cua-vi-tuong-dau-tien%C2%A0--Ky-4.html

Các cụ vào link này mờ xem,Tiền Phong chạy đến 4 kỳ,sau đó khi kiểm tra ADN không đúng,một loạt nghi vấn dàn xếp tinh vi có nguy cơ bị lộ tẩy thì im tịt.Bạn Hằng từ bấy cũng hết nộc nuôn.Phong trào ngoại cảm thực ra có thể gọi là một thủ đoạn của một thủ đoạn,còn bạn Hẳng chẳng qua biết làm ăn và nắm bắt cơ hội,hơi điên điên nên tự phong thần cho mình.He he,bây giờ kiếm mớ tướng rồi nên gọi là hạ cánh an toàn.

http://www.nguoiduatin.vn/bat-ngo-sung-sot-khi-lat-lai-vu-cot-da-the-den-hung-bi-thay-moi-ai-dam-thay-cot-da-the-thieng-lieng-bang-cot-da-la-o-khu-di-tich-lich-su-quoc-gia-den-hung-a84213.html
Đây là link về vụ xin chỉ thị Vua Hùng.

http://www.bbc.co.uk/vietnamese/vietnam/2013/06/130606_vn_spiritual_superstition.shtml

Đây là link BBC có bài ông Trần Lâm Biền bảo cái cột đá gọi là Thề ở trên Nghĩa Lĩnh chẳng qua là một cái cột ở kiến trúc nào đó người ta bỏ ra.

Tin ai?Ai tin?

Em ủng hộ bác chủ thớt vụ này.Đồng quan điểm,tất nhiên để mà tranh biện đúng sai căn cơ nguồn gốc như cụ Sữa đá chỉ đạo thì khó bằng lên giời.Không phải vì chuyện đúng sai,đơn giản chỉ vì cái nước mình nó thế.:)):)):)):)):))
Trước tiên em kể về Ngoại Cảm nhé. Rất cảm ơn cụ. Em tiếp thêm thông tin để các cụ KTS có chút kiến thức phong thủy và tin vào ngoại cảm nhé. Em chưa bao giờ nói phong thủy và ngoại cảm là một. Các cụ xem thêm các comment của em ở trên:
- Năm 2001. Toàn bộ bức thư viết cho 1 người bạn kể chuyện đi tìm mộ của GS. Trần Phương (nguyên phó chủ tịch hội đồng bộ trưởng, tương đương phó thủ tướng bây giờ). Em đã được đọc bức thư này từ ngày đó. Nói chung hồi đó tin sái cổ.
- CŨng khoảng năm đó, hội thảo của Trung tâm khai thác tiềm năng con người có vài bài thỏ thẻ của em Phan thị Bích Hằng này. Cổ súy là bác Trần Phương nhà ta, và một loạt các cụ giáo sư. Công nhận có rất nhiều luận điểm các cụ nhà mềnh làm em tin lắm. File audio đó cả tháng trời gần như ngày nào em cũng nghe.
GS. Trần Phương
GS. Trần Văn Hà
GS.VS Vũ Tuyên Hoàng. và nhiều GS khác trong buổi hội thảo nhưng khi đủ chín chắn rồi thì em nhận ra trong buổi hội thảo đó học cứ lái vấn đề có chủ đích.
Từ từ em kể tiếp....hay lắm.

Chỉnh sửa cuối:

cayxanhkientruc

Xe hơi
Mốc đánh dấu sự rầm rộ này là bức thư của GS Trần Phương. Người đã dạy về duy vật biện chứng cho từ Bộ trưởng trở xuống viết thì ai mà chả tin. Chiêu PR đầu tiên của vị GS. TS Kinh tế và triết học, hiệu trưởng Đại học dân lập quản trị kinh doanh hồi đó cực kỳ hiệu quả. Hồi đó em Phan Thị Bích Hằng là nhân viên kế toán trong trường. hic.......GS Trần Phương nâng đỡ mọi mặt với mục đích gì các cụ tự suy đoán.