[Funland] Nhân nói về Phong Thủy-Ngoại Cảm. Em có một chút kinh nghiệm dư lày.

HuyArt

Xe lăn
Chắc cụ kiếm cơm bằng bằng nghề này phỏng???. Nhìn cụ kinh doanh chuyên nghiệp cái món này là em biết rồi.
Vâng, em kiếm cơm bằng nghề bán đồ gỗ mỹ nghệ, nhưng tuyệt không bao giờ cổ súy cho những trò mê tín dị đoan, tiện thể cũng dị ứng với những người có cái nhìn phiến diện về 1 vấn đề cụ ạ. Em mà có thời gian rảnh sẽ tranh luận với cụ, cũng chỉ có cái nhìn tổng quan thôi, không bao giờ có chuyện đúng- sai hoàn toàn cụ ạ. Chỉ khi cùng 1 nhân sinh quan, 1 cách tiếp cận vấn đề may ra mới có tiếng nói chung

cayxanhkientruc

Xe hơi
Biết rằng quan điểm cá nhân đưa ra sẽ gặp nhiều sự phản ứng nhưng đó chỉ là quan điểm cá nhân thôi. Cụ nào đồng quan điểm thì chia sẻ. Cụ nào bất đồng thì phản biện. Em chấp nhận những phản biện có lý và ngôn từ chừng mực.

cayxanhkientruc

Xe hơi
Tại trung tâm nc tiền năng con ng(số 1dogtac)vẫn tim mộ liệt sỹ = pp ngoại cảm đấy thôi. Đã có rất nhiều ls đã đc tìm thấy nếu vovan liệu có tồn tại đc đến h ko ạ?cá nhân e e đa đc chứng kiến lúc đầu e kug ko tin nhưng sau...chả là e có đứa bạn có bác là ls hi sih tận tây nih mất mộ đã nhiu năm nhug may tìm lại đc = pp ngoại cảm,thầy vẽ duog tả khu ngia trag nơi có mộ...nhưng quả này làm những ng đi tìm mới tin,thầy bảo phần mộ đc chôn có ảnh va cai bút mất nắp.khi gd đứa bạn e vào tây nih thì đúng nvay,cai tắng về quê lấy mẫu xương giám định chuẩn luôn.vc tìm mộ bag pp ngoại cảm này đã tìm đc rất nhiều mộ ls bi thất lạc tại xã tân hương huyện nih giang tỉnh hải dương cách đây gần 2 năm.nếu cụ nào quê ở đấy thì cứ hỏi xem đúng ko nhé
Trực tiếp em Phan Thị Bích Hằng tìm mộ của Triệu Quang Phục nên em chứng kiến hết rồi.

NHA-MINH

[Tịch thu bằng lái]
Phan thị bích hằng ko biết gì về phong thủy, tại sao chị ý một thời gian làm được việc đấy đã có người giải thích cho em hiểu.

xepháo

Xe máy
Em éo bán cây cụ ạ. Cây xanh em sử dụng trong các dự án chỉ thuần túy kiến trúc thôi. Không phong thủy phong theo gì cả.
Đồng ý với ý kiến của cụ chủ về cách tiếp cận vấn đề. Em không phải dân kiến trúc, cũng chả biết phong thủy là giề, dưng có một luận điểm em đã đọc đâu đó "Đỉnh cao của kiến trúc là phong thủy" - nói cách khác thầy phong thủy giỏi tức là người kiến trúc sư giỏi hay ngược lại. Chém ẩu mong các cụ chỉ giáo.

cayxanhkientruc

Xe hơi
Đồng ý với ý kiến của cụ chủ về cách tiếp cận vấn đề. Em không phải dân kiến trúc, cũng chả biết phong thủy là giề, dưng có một luận điểm em đã đọc đâu đó "Đỉnh cao của kiến trúc là phong thủy" - nói cách khác thầy phong thủy giỏi tức là người kiến trúc sư giỏi hay ngược lại. Chém ẩu mong các cụ chỉ giáo.
.............Đỉnh cao của kiến trúc là phong thủy =))
Cảm ơn kụ khai sáng
Cái chết dở nhất là các bố KTS nhà ta giờ đây theo thị hiếu nên chăm chú khoản phong thủy này lắm. Nhất là các bố chuyên làm công trình dân dụng. hic....Xem thử xem các bố ấy tự làm nhà mình thế nào nhá híc.............

xepháo

Xe máy
Thấy vấn đề này rất hay nhưng nhạy cảm, nhiều người chưa có giải thích rõ ràng vì vậy em mạnh dạn đưa ý kiến theo hiểu biết của em thôi. Có bài viết này em đọc thấy hay, gửi cụ tại đây.

cayxanhkientruc

Xe hơi
Thấy vấn đề này rất hay nhưng nhạy cảm, nhiều người chưa có giải thích rõ ràng vì vậy em mạnh dạn đưa ý kiến theo hiểu biết của em thôi. Có bài viết này em đọc thấy hay, gửi cụ tại đây.
Nói như vị Giám đốc phong thủy. Có chút ní nuận vay mượn và những thông tin mình vị này đưa ra. Các KTS xem vị này nói về không gian sống hic.........

Chỉnh sửa cuối:

Hoathanhtao

Xe điện
Một điều trùng hợp rất thú vị:
ở đâu hay tin vào những điều siêu nhiên huyền bí =>ở đó nghèo đói lạc hậu ngự trị! Hoặc ngược lại!:-??
Các Cụ đã từng đi năm châu bốn bể cho em hỏi,nghề phong thủy(theo kiểu tâm linh như ở mình) & nghề thầy ngoại cảm ở các nước tiên tiến có phát tài như ở xứ ta không ạ?

XPQ

Xe cút kít
Đồng ý với cụ chủ thớt.

duyky

Xe tăng
1. vậy kụ bẩu là cây gỗ sưa sao nó đắt đỏ vậy? Nó làm vậy liệu phong thuỷ đấy, các kụ tin không? tin luôn, thế là coi như phong thủy đúng nhé
2. minh chứng ngoại cảm à? cô Hằng tìm mộ cụ Nguyễn Đức Cảnh, 2 triệu người Thái Bình + 1 lđ là chủ tịt Liên đoàn LD tin, vậy là ngoại cảm đúng nhé
3. kụ chủ thớt lại không tin, vậy kụ cứ thử ra nghĩa địa ngủ 1 đêm xem có ma nó quấy không? đố cụ ngủ yên được đấy nhé.
4. riêng em thì chỉ tin cái gì mình thấy thôi, ko thể như cụ chủ chém gió ẩu một câu: phong thủy và ngoại cảm là lừa bịp

DONGHO_MD

Xe tải
Website
mdwatch.vn
e lại hoàn toàn ngược lại với bác! e tin vào phong thủy và ngoại cảm!

thichlanhich

Xe buýt
Nó cũng có cái hay của nó đấy cụ, không phải là hoàn toàn bốc phét đâu, còn bốc phét thì là do thầy vớ vẩn thoai.

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
Em nhận thấy là khi người ta đã muốn tin thì không thể nào thay đổi được đâu. Cụ chủ nói ra lại còn bị ghét.
Sao cụ không thử lợi dụng nó xem sao? Vừa có nhiều tiền, vừa được người ta cảm ơn, chỉ có điều là nếu cụ hay suy nghĩ thì có thể bị lương tâm cắn rứt chút thôi.

archmoc

Xe tải
Cụ chủ xem lại ngày giờ lập thớt đi, nhiều ý kiến trái chiều lắm, lành ít dữ nhiều đấy :) em fun tý!

bmw 740li

Xe tải
E thấy 2 phạm trù ngoại cảm và phong thủy khác nhau hoàn toàn.
1. Ngoại cảm là thiên về vấn đề duy tâm và tâm linh. Thực tế có thật hay không thì đã có nhiều người đc tận mắt chúng kiên rồi... Lừa thì lừa đc 1 nhóm người chứ sao lừa đc hàng triệu người, lẽ nào cứ ai tin vào ngoại cảm là mụ mị hết đâu...
2. Phong thủy là 1 bộ môm khoa học thiên về lý luận thực tuễn của cuộc sống nhằm làm cải biến và cai tạo không gian sống theo nguyên tắc ngũ hành tương sinh tương khắc để hoa giải những điều xấu ảnh hưởng đến môi trường sống và con người, cái này thì hoàn toàn khoa học chứ đâu mụ mị gì?
Cá nhân e thì e tin cả 2 vì đã đc chứng kiến nhiều rồi?

lyhuong

Xe điện
Cụ chủ xem lại ngày giờ lập thớt đi, nhiều ý kiến trái chiều lắm, lành ít dữ nhiều đấy :) em fun tý!
Nhân đây có nhà ngoại cảm nào xem hộ bao giờ có mưa vấy, nóng ghê - lại bị khói mù nữa.... hic