Nhận giải đáp về sử dụng xe Toyota hầu các cụ/mợ ạ!

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cụ chủ cho em hỏi.
Em thấy phụ tùng trong hãng thì giá cao mà phảo đặt hàng 10-20 ngày còn phụ tùng ở gara rẻ hơn 1 nửa lại có hàng luôn. Em lăn tăn quá ko biết phụ tùng của gara có tốt hay ko ạ!
Dạ cụ ơi phụ tùng ở ngoài, trôi nổi có thể nhái chính hãng gần như 99%, rất khó để nhận biết được, trừ phi cụ xách tay từ nước ngoài về còn yên tâm chứ em cũng không dám chắc về phụ tùng ở gara ngoài đâu cụ ạ. Chi phí hàng chính hãng bao giờ cũng cao hơn hàng ngoài là điều chắc chắn, đi kèm là sự yên tâm về chất lượng.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
em cảm ơn cụ tư vấn nhiệt tình ah
xe e như thế là bình thường, để chế độ eco lko sao cả, cụ cho e hỏi e độ gập gương = remote thì có được bảo hành phần điện ko ( phần khác chứ ko phải phần gập gương ah)
Tất cả lắp đặt phụ kiện mà không làm tại hãng, khi xe cụ có trục trặc liên quan đến hệ thống điện, thì có thể bị từ chối cụ ạ, nếu check ra được nguyên nhân là do tiêu hao điện từ phụ kiện gập gương. Ví dụ là đấu nối dây không chuẩn có thể gây tiêu điện, chết ắc quy chẳng hạn cụ ạ.

leanhtuan1671

Xe buýt
em vừa tự kích lên, tháo bánh, xả e dầu phanh cũng đỡ hơn rồi, hôm nào về HN em phải vào hãng thôi, cụ chủ vẫn làm trong đấy chứ ?

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
em vừa tự kích lên, tháo bánh, xả e dầu phanh cũng đỡ hơn rồi, hôm nào về HN em phải vào hãng thôi, cụ chủ vẫn làm trong đấy chứ ?

Dạ em ở bên hỗ trợ tư vấn kĩ thuật cụ ạ, trước khi qua cụ cứ gọi cho số của em dưới chữ kí trước 1 hôm để bên em bố trí KTV và cầu xe cụ ạ, cụ đến thì không phải đợi lâu nếu đặt hẹn trước.

leanhtuan1671

Xe buýt
Dạ em ở bên hỗ trợ tư vấn kĩ thuật cụ ạ, trước khi qua cụ cứ gọi cho số của em dưới chữ kí trước 1 hôm để bên em bố trí KTV và cầu xe cụ ạ, cụ đến thì không phải đợi lâu nếu đặt hẹn trước.
em xử lý xong rồi phanh lại mát sì rượi rồi, cụ cho em hỏi đời xe như nhà em có chế độ ECO không ạ ?

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
em xử lý xong rồi phanh lại mát sì rượi rồi, cụ cho em hỏi đời xe như nhà em có chế độ ECO không ạ ?
Chế độ Eco cũng mới được trang bị trên Altis, Camry,...gần đây thôi cụ ạ, nhiều khả năng đời xe của mình là chưa có, nếu có nó sẽ hiển thị ở màn hình đa thông tin.

leanhtuan1671

Xe buýt
em cũng nghĩ vậy , khả năng em nhà em chưa có, có gì đâu em chịu khó ga số hợp lý là tương đương eco thôi mà cụ nhỉ, cám ơn cụ đã tư véo nhé !

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
em cũng nghĩ vậy , khả năng em nhà em chưa có, có gì đâu em chịu khó ga số hợp lý là tương đương eco thôi mà cụ nhỉ, cám ơn cụ đã tư véo nhé !
Dạ vâng, cụ cứ tăng giảm ga đều đặn, tránh rồ ga mạnh, thường xuyên vệ sinh lọc gió động cơ với đổ xăng nơi uy tín và nhất là bảo dưỡng định kì là ok cụ ạ.

mobilee84

Xe tải
Dạ vâng, cụ cứ tăng giảm ga đều đặn, tránh rồ ga mạnh, thường xuyên vệ sinh lọc gió động cơ với đổ xăng nơi uy tín và nhất là bảo dưỡng định kì là ok cụ ạ.
Cụ cho e hỏi xe vios của e số sàn đk cuối 2008 nó có cái bệnh này rất khó chịu là cứ đi số 5 với tốc độ 60km/h là nó hú còn qua tầm 63km/h thì k hú ,đi số 4 với td 60km/h thì k thấy hú
Nó bị hỏng gì và sửa đc k ak ,nếu đc thì làm những gì và kinh phí để trị dứt bệnh ak

son2304

Xe buýt
bác cho em hỏi chỗ bác có bán cái biến trở điều chỉnh tỷ lệ không khí không ạ? giá bao nhiêu và hình em nó đây ạ

Spring is me

Xe tải
Website
nhabaoquandoi.blogtiengviet.net
Bác Toyota MD cho tôi hỏi chút, tôi nghe nói, khi đỗ xe, để xe lâu kéo phanh tay thì bị bó phanh phải không? Khi để xe lâu không đi (khoảng 3 ngày - 1tuần), thì không nên kéo phanh tay phải không? Cảm ơn bác nhiều!

TOYOTA MYDINH

Xe tăng

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Bác Toyota MD cho tôi hỏi chút, tôi nghe nói, khi đỗ xe, để xe lâu kéo phanh tay thì bị bó phanh phải không? Khi để xe lâu không đi (khoảng 3 ngày - 1tuần), thì không nên kéo phanh tay phải không? Cảm ơn bác nhiều!
Trường hợp mà phanh của cụ dính nước thì nếu kéo phanh tay và để lâu ngày thì sẽ gây bó phanh. Còn khi xe để lâu, nếu cụ chọn được vị trí bằng phẳng thì cần gài số P là được, còn trường hợp để nơi dốc hay có cát thì cụ có thể gài số P trước và kéo phanh tay để tránh xe bị trôi. Phương án tối ưu nhất vẫn là tìm nơi đỗ xe bằng phẳng và gài số P cụ ạ, đồng thời chèn bánh xe nếu có thể.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cụ cho e hỏi xe vios của e số sàn đk cuối 2008 nó có cái bệnh này rất khó chịu là cứ đi số 5 với tốc độ 60km/h là nó hú còn qua tầm 63km/h thì k hú ,đi số 4 với td 60km/h thì k thấy hú
Nó bị hỏng gì và sửa đc k ak ,nếu đc thì làm những gì và kinh phí để trị dứt bệnh ak
Có nhiều khả năng bộ bánh răng số 5 gặp vấn đề. Cụ nên kiểm tra lại nhớt hộp số xem sao nhé! Dự đoán có 1 ổ bi trong hộp số có vấn đề (phải mở hộp số mới biết chính xác). Cụ đem qua hãng thì bên em có thể sẽ cần đi thử xác nhận. Hoặc 1 trường hợp nưa là khi tăng ga, ngồi trong xe nghe động cơ có tiếng hú như tiếng gió tương đối lớn. Tiếng nghe càng lớn khi hồi ga vê thì cần kiểm tra dây curoa, máy phát, bạc đạn puli cụ ạ.

bachnhat1.8

Xe buýt
Cụ cho em hỏi, em mới lấy Altis 1.8cvt, em muốn lắp body lip của altis 2.0 có lắp đc k, chỗ cụ có không, giá cả bao nhiêu ạ, tks cụ đã đọc.

Mingxing

Xe buýt
Cụ ới, cho e hỏi tí. Con altis 2.0 AT e mua bên Toyota My đình 2010 giờ đi ồn quá. E mới đi cân mâm và chỉnh độ chụm ở hunter tyre mà nó vẫn chưa hết. Bác có gì tư vấn cho e phát

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cụ cho em hỏi, em mới lấy Altis 1.8cvt, em muốn lắp body lip của altis 2.0 có lắp đc k, chỗ cụ có không, giá cả bao nhiêu ạ, tks cụ đã đọc.
Dạ em inbox cụ rồi đấy ạ, lắp thì em nghị là lắp được tuy nhiên em chưa thấy cụ nào lắp cả.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cụ ới, cho e hỏi tí. Con altis 2.0 AT e mua bên Toyota My đình 2010 giờ đi ồn quá. E mới đi cân mâm và chỉnh độ chụm ở hunter tyre mà nó vẫn chưa hết. Bác có gì tư vấn cho e phát
Tiếng ồn thì có thể do độ chụm bánh xe bị sai nhiều, lốp xe mòn không đều, do chất lượng mặt đường kém, áp suất lốp không đúng tiêu chuẩn. Thường là nếu cân bằng động lại 4 bánh, đo chỉnh góc đặt độ chụm bánh xe thì sẽ đỡ tiếng ồn. Hoặc cụ để ý là nếu đá dăm găm nhiều vào đai lốp thì cũng có thể gây tiếng ồn hơn. Tuy nhiên trong trường hợp lốp bị mòn lệch quá nhiều sẽ rất khó để giảm tiếng ồn cụ ạ. Cụ kiểm tra lại nếu để triệt để nhất thì em nghĩ là nên thay thế 4 lốp cụ ạ.

Mingxing

Xe buýt
Tiếng ồn thì có thể do độ chụm bánh xe bị sai nhiều, lốp xe mòn không đều, do chất lượng mặt đường kém, áp suất lốp không đúng tiêu chuẩn. Thường là nếu cân bằng động lại 4 bánh, đo chỉnh góc đặt độ chụm bánh xe thì sẽ đỡ tiếng ồn. Hoặc cụ để ý là nếu đá dăm găm nhiều vào đai lốp thì cũng có thể gây tiếng ồn hơn. Tuy nhiên trong trường hợp lốp bị mòn lệch quá nhiều sẽ rất khó để giảm tiếng ồn cụ ạ. Cụ kiểm tra lại nếu để triệt để nhất thì em nghĩ là nên thay thế 4 lốp cụ ạ.
còn vấn đề gì khác ngoài lốp ko cụ? lốp e vẫn ngon, cân bằng động chuẩn, ko có đá dắm. Có thể nào đi dán cao su viền cánh cửa có đỡ ồn kko bác?