Nhận giải đáp về sử dụng xe Toyota hầu các cụ/mợ ạ!

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Bánh răng thì không vợ cụ ạ. nhưng mà nó không quay em ko biết sao. Cái bánh răng công tơ mét này nếu tháo cảm biến ra có thể soi đền nhìn thấy dc. em đã kích lốp trước lên và nổ máy cài số cho chạy. em nhìn không thấy quay mà sợ vào cũng thấy đứng yên. răng thì vẫn còn nguyên.
À vậy là cảm biến tốc độ ( cảm biến công tơ mét )
Cảm biến tốc độ được gắn ở hộp số và được dẫn động ở bánh răng chủ động của công tơ mét. Cảm biến tốc độ bao gồm một mạch tích hợp hoạt động nhờ từ trở và cảm biến Hall gắn bên trong và một nam châm bốn cực.
Khi xe bắt đầu chuyển động và vòng nam châm bắt đầu quay, cảm biến tốc độ sẽ phát ra các tín hiệu xung, ECU nhận tín hiệu này và hiện thành số km. Khả năng là phải thay thế cục cảm biến này rồi cụ à, có thể nó đã hỏng.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cụ cho em hỏi. E găm usb chứa nhạc đuôi mp3 cả 128 và 320kb vào xe toyota camry 2015 bản 2.0 E mà nó báo không đọc được. NO MUSIC là sao ạ.
Dạ cụ kiểm tra lại giúp em xem định dạng usb của mình là gì ạ, hiện tại xe chỉ nhận USB được định dạng là FAT32, cụ format lại usb dưới định dạng FAT32 cụ nhé. Về nguồn nhạc thì chủ yếu cụ down từ mp3.zing là chuẩn ạ. Cụ check lại giúp em nhé.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cụ TOYOTA MYDINH cho em hỏi thêm, Puly như thế này còn đi được bao lâu nữa, đã phải thay ngay chưa (có người bảo phải thay ngay, có người bảo cứ đi khi nào bong hết lớp cao su ở giữa thì thay - em chả biết như nào) nếu không thay thì hậu quả nhận được là gì ạ, cụ chỉ bảo em với.
Cảm ơn cụ.

Cho em hỏi 1 chút là tại sao cụ lại tháo puly ra vậy, xe có hiện tượng gì bất thường vậy ạ? nhìn hình thì em chưa rõ lắm là xe cụ bị làm sao ạ.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng

dinhbathi83

Xe hơi
Sn 44- Tổ 17- Phương Lâm- TP Hòa Bình- HB
À vậy là cảm biến tốc độ ( cảm biến công tơ mét )
Cảm biến tốc độ được gắn ở hộp số và được dẫn động ở bánh răng chủ động của công tơ mét. Cảm biến tốc độ bao gồm một mạch tích hợp hoạt động nhờ từ trở và cảm biến Hall gắn bên trong và một nam châm bốn cực.
Khi xe bắt đầu chuyển động và vòng nam châm bắt đầu quay, cảm biến tốc độ sẽ phát ra các tín hiệu xung, ECU nhận tín hiệu này và hiện thành số km. Khả năng là phải thay thế cục cảm biến này rồi cụ à, có thể nó đã hỏng.
Em biết là cái cảm biến không hỏng mà là cái bánh răng bên trong hộp số nó hỏng cụ ạ...vấn đề em muốn hỏi là bây jo làm cánh nào để sửa cái bánh răng trong hộp số...địa chỉ nào làm dc để em tính với...

minhhainhim

Xe buýt
Cụ cho em hỏi, em mới lấy Altis 1.8cvt, em muốn lắp body lip của altis 2.0 có lắp đc k, chỗ cụ có không, giá cả bao nhiêu ạ, tks cụ đã đọc.
Body Kit của 2.0 Lắp ngon vào 1.8 cụ ạ. Chỉ có điều quan điểm của em là không nên lắp. Vì 1.8 không phải 2.0, lazang 16 lắp bộ đấy không hợp lắm, hơi xấu. Vả lại lắp vào sẽ làm khoảng sáng thấp hơn 1 chút, cụ đi sẽ phải rón rén hơn. Trên diễn đàn đã có cụ nào lắp rồi đấy cụ vào nghía thử xem có ưng không thì lắp.

cpbop

Xe hơi
Cho em hỏi 1 chút là tại sao cụ lại tháo puly ra vậy, xe có hiện tượng gì bất thường vậy ạ? nhìn hình thì em chưa rõ lắm là xe cụ bị làm sao ạ.
Xe em đi bình thường không có triệu chứng gì, chả là tiện thể thay dầu em bảo kiểm tra xem có gì trục trặc hoặc phải thay thế không nên thợ kiểm tra bảo dây curoa tổng sắp đứt và poly có thể phải thay. Em thì không tin lắm vì k thấy triệu chứng gì nên bảo tháo ra kiểm tra; kết quả là lớp cao su ở giữa bị mủn. Em k rõ như vậy có phải thay k, Cụ tư vấn giúp em với.
Em gửi lại ảnh để cụ xem.

Balvenie 21

Xe tải
Có thể xe cụ cần kiểm tra lại rô tuyn lái trong và ngoài, cần thiết có thể kiểm tra độ mòn của lốp, nếu xe bị sai góc đặt độ chụm bánh xe thì sẽ gây ra hiện tượng mòn lệch lốp và khi đi sẽ có những tiếng ồn vọng từ lốp lên. Nếu xe không bị sai độ chụm thì có thể cân bằng động lại 4 bánh xe xem có hết không cụ ạ. Còn hiện tượng lùi xe có tiếng è è cần kiểm tra trực tiếp mới rõ nguyên nhân được, xem là kêu ở vị trí nào, do dưới gầm hay do từ hộp số.
Cám ơn Cụ nhiều....

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Xe em đi bình thường không có triệu chứng gì, chả là tiện thể thay dầu em bảo kiểm tra xem có gì trục trặc hoặc phải thay thế không nên thợ kiểm tra bảo dây curoa tổng sắp đứt và poly có thể phải thay. Em thì không tin lắm vì k thấy triệu chứng gì nên bảo tháo ra kiểm tra; kết quả là lớp cao su ở giữa bị mủn. Em k rõ như vậy có phải thay k, Cụ tư vấn giúp em với.
Em gửi lại ảnh để cụ xem.

Về dây curoa tổng nếu cụ thấy khi đi xe mà tiếng ken két kéo dài và lớn, trên 15s chẳng hạn, tức là dây curoa có thể bị rạn nứt, thoái hoá, thì cần thay thế sớm. Còn về lớp cao su ở puly, đây là lớp cao su giảm giật, chức năng là chống cho dây curoa đổi chiều quay ( giống như khớp 1 chiều). Bộ phận này hư hỏng thì cần thay thế sớm vì sẽ ảnh hưởng đến cái hệ thống khác như bơm nước làm mát, lốc điều hoà...anh ạ.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Em biết là cái cảm biến không hỏng mà là cái bánh răng bên trong hộp số nó hỏng cụ ạ...vấn đề em muốn hỏi là bây jo làm cánh nào để sửa cái bánh răng trong hộp số...địa chỉ nào làm dc để em tính với...
Bệnh này chắc cụ qua bên em hoặc các đại lý của Toyota kiểm tra cụ thể ạ. Còn garage ngoài thì em không rõ, nhờ các cụ trên diễn đàn tư vấn thêm

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cho em hỏi mấy tý :) xe em Camry 3.0 đời 2k6
1) gạt mưa auto tự nhiên ko gạt được - và mất đèn báo trên taplo
2) đèn pha auto mất đèn báo trên taplo - lúc bật chìa khóa vẫn sáng -nổ máy là tắt mất
3) Kính một chạm bên lái cứ lên được tầm 10cm thi lại hạ xuống - toàn phải quay tay :))
4) thi thoảng cần số bị kẹt phải ấn vào nút **** mới vào được số
5) khi đạp phanh nó kêu xì xì như kiểu bị xì hơi đó
VỢ GIÀ KHỔ VẬY ĐẤY - MONG CỤ GIÚP CHO

Cảm ơn cụ nhiều
1. Có thể công tắc gạt mưa chế độ auto bị hỏng, cần kiểm tra lại công tắc cụ ạ.
2. Mất đèn báo trên táp lô có thể là do tín hiệu từ đèn pha chập chờn, cần kiểm tra lại các đường dây.
3. Có thể là nguyên nhân: - Lỗi cụm côm tắc điều khiển cửa kính.
thường khi đi mưa nước mưa nó xuống gây rỉ sét dẫn đến kẹt cáp bên trong. Cụ thử mở tapi cửa xem thế nào.
4. Cần số kẹt có thể nguyên nhân là do dầu hộp số kém hoặc thiếu.
5. Về hệ thống phanh cần kiểm tra lại dầu phanh, các má phanh nếu là phanh đĩa, guốc phanh cụ ạ. Thường nếu dầu phanh bị air thì có thể đạp phanh ko ăn, bị hẫng.
Có thời gian cụ bố trí qua bên em kiểm tra cụ thể hơn cụ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

TOYOTA MYDINH

Xe tăng

cpbop

Xe hơi
Về dây curoa tổng nếu cụ thấy khi đi xe mà tiếng ken két kéo dài và lớn, trên 15s chẳng hạn, tức là dây curoa có thể bị rạn nứt, thoái hoá, thì cần thay thế sớm. Còn về lớp cao su ở puly, đây là lớp cao su giảm giật, chức năng là chống cho dây curoa đổi chiều quay ( giống như khớp 1 chiều). Bộ phận này hư hỏng thì cần thay thế sớm vì sẽ ảnh hưởng đến cái hệ thống khác như bơm nước làm mát, lốc điều hoà...anh ạ.
Em đã hiểu, Cảm ơn cụ ạ.

lee7782

Xe tải
Website
www.evo.com
1. Có thể công tắc gạt mưa chế độ auto bị hỏng, cần kiểm tra lại công tắc cụ ạ.
2. Mất đèn báo trên táp lô có thể là do tín hiệu từ đèn pha chập chờn, cần kiểm tra lại các đường dây.
3. Có thể là nguyên nhân: - Lỗi cụm côm tắc điều khiển cửa kính.
thường khi đi mưa nước mưa nó xuống gây rỉ sét dẫn đến kẹt cáp bên trong. Cụ thử mở tapi cửa xem thế nào.
4. Cần số kẹt có thể nguyên nhân là do dầu hộp số kém hoặc thiếu.
5. Về hệ thống phanh cần kiểm tra lại dầu phanh, các má phanh nếu là phanh đĩa, guốc phanh cụ ạ. Thường nếu dầu phanh bị air thì có thể đạp phanh ko ăn, bị hẫng.
Có thời gian cụ bố trí qua bên em kiểm tra cụ thể hơn cụ nhé.
Vâng cảm ơn cụ :)) cụ cho em xin số cạp quần ( hoặc tên ) mai em có việc lên thủ đô . Quẳng ra cho cụ coi hộ em ạ

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Vâng cảm ơn cụ :)) cụ cho em xin số cạp quần ( hoặc tên ) mai em có việc lên thủ đô . Quẳng ra cho cụ coi hộ em ạ
Dạ số em đây 0902 279 900 hotline của Toyota Mỹ Đình cụ ạ, nếu cụ bố trí được thời gian cụ thể cụ nhắn em biển số xe và thời gian cụ qua trước 5h hôm nay để bên em sắp xếp cầu xe ưu tiên trước cho mình, do thứ 7 bên em cũng hơi nhiều xe cụ ạ.

leanhtuan1671

Xe buýt
Dạ số em đây 0902 279 900 hotline của Toyota Mỹ Đình cụ ạ, .
Khả năng chiều mai mình đánh xe qua, bên cửa hàng bố trí kt xe hộ m nhé, à m hỏi thêm kt tổng thể như vậy + thay dầu+ rửa động có mất bao lâu ?

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Khả năng chiều mai mình đánh xe qua, bên cửa hàng bố trí kt xe hộ m nhé, à m hỏi thêm kt tổng thể như vậy + thay dầu+ rửa động có mất bao lâu ?
Da cụ có thể cho em xin lại biển số xe, dòng xe, và số điện thoại của cụ để bên em đặt trước cầu xe cho cụ ạ. . Về kiểm tra cho xe của mình+rửa khoang máy thì thuận tiện nhất là cụ đến vào buổi sáng cụ ạ, do rửa máy cũng mất hơi lâu khoảng 1h30, còn hạng mục kiểm tra bình thường cũng hết 40 phút, thêm xử lý bó phanh tuỳ tình trạng xe cũng cần khoảng 1 tiếng. Cụ sắp xếp thời gian cụ thể em sẽ nhắn bên xưởng xếp trước cầu xe, cụ đến đúng giờ đặt hẹn hoặc trong khoảng 15' thì sẽ được ưu tiên cụ nhé.

leanhtuan1671

Xe buýt
Hôm T7 M vừa qua đó , rủ Hoài xuống T1 cà fe mà ko thấy trả lời, gọi số 900 thì tháy cô bé nào trả lời , thế dùng số khác à ?

TOYOTA MYDINH

Xe tăng

trunggtvt

Xe đạp
Bác cho em hỏi tý. Em định thay giảm sóc trước và sau của Camry 2007 2.4G. Vậy bác biết chỗ nào có đồ bán và giá rổ tốt giới thiệu em nhé. Cám ơn bác nhiều