Nhận giải đáp về sử dụng xe Toyota hầu các cụ/mợ ạ!

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
còn vấn đề gì khác ngoài lốp ko cụ? lốp e vẫn ngon, cân bằng động chuẩn, ko có đá dắm. Có thể nào đi dán cao su viền cánh cửa có đỡ ồn kko bác?
Tiếng ồn thì phần lớn là do lốp cụ ạ, còn tiếng ù ù nếu đi càng nhanh ù càng lớn thì là do bi moay-ơ cụ ạ. có thời gian cụ qua bên em check lại xem sao. Còn về các phương án chống ồn như dán cao su thì bên em cũng chưa có dịch vụ này nên cũng xin ý kiến từ các cụ khác trên diễn đàn ạ.

leanhtuan1671

Xe buýt
Cho em hỏi phím SHIFT trên bảng cần số AT altis có tác dụng gì ạ ?

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cho em hỏi phím SHIFT trên bảng cần số AT altis có tác dụng gì ạ ?
Phím Shift là nút chống kẹt cần số, khi xe cụ mà vô tình hết ắc quy, nhấn chân phanh không cài được số thì cụ có thể ấn nút Shift này để chuyển cần số sang các số khác, chẳng hạn như sang N để đẩy xe đi cụ ạ.

Balvenie 21

Xe tải
Xin ý kiến các Cụ tư vấn, em mua Toyota Vios 2013 hàng New, hiện tại đã đi được hơn 5 vạn KM. Mọi thứ hài lòng trong quá trình sử dụng, tuy nhiên trong quá trình quay đầu sang đường thường phải hết lái, khi quay Xe có hiện tượng bấp bênh như hiểu bánh xe bị méo...và khi lùi xe có tiếng è è... Xin ý kiến các Cụ. Trân trọng

leanhtuan1671

Xe buýt
Phím Shift là nút chống kẹt cần số, khi xe cụ mà vô tình hết ắc quy, nhấn chân phanh không cài được số thì cụ có thể ấn nút Shift này để chuyển cần số sang các số khác, chẳng hạn như sang N để đẩy xe đi cụ ạ.
em cám ơn nhé !

minhdat1984

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Em có xe camry đời tống cứ đi số 3 là bị tự về số .cụ cho em hỏi vì sao vậy .gara em chuyên về sơn gò lên về máy móc em cũng mù tịt

leanhtuan1671

Xe buýt
Cho mình hỏi ở salon mình có lắp độ start/stop dùng bộ xịn cho altis 2009 không nhỉ ( ý của mình là không phải chích choác dây điện mà chỉ cần cắm jắc, vì đồ xịn theo m nghĩ chắc chỉ cần cắm )

Hoangtu_lee

Xe tải
Cụ cho Em hỏi Vios G 2015 của Em nóc xe Em thấy có mấy đường gân lồi khác với các xe khác, cái này nó có tác dụng j ạ? Xe đời mới có cải tiến chống ồn tốt hơn mà sao trời mưa ngồi trong xe mà cứ như ngồi trong nhà mái tôn vậy? chạy vận nghe tiếng rít gió và có vẻ ở dải tốc độ 60-80 máy không êm

goal2012

Xe tải
Cụ cho Em hỏi Vios G 2015 của Em nóc xe Em thấy có mấy đường gân lồi khác với các xe khác, cái này nó có tác dụng j ạ? Xe đời mới có cải tiến chống ồn tốt hơn mà sao trời mưa ngồi trong xe mà cứ như ngồi trong nhà mái tôn vậy? chạy vận nghe tiếng rít gió và có vẻ ở dải tốc độ 60-80 máy không êm
vậy cụ đi Morning xong rùi lên xe mình thì sẽ thấy khác mà...:D:D:D:D

dinhbathi83

Xe hơi
Sn 44- Tổ 17- Phương Lâm- TP Hòa Bình- HB
Cụ cho em hỏi tý...
Xe của em camry đời 92 . V6 3.0 số tự động. bị chết công tơ mét...tưởng do cảm biến nhưng ko phải...mà là do cái bánh răng ở trong hộp số...bây giờ làm thế nào hả cụ. em đã qua mấy gara rồi mà ở tỉnh ko dám động vào...em bị tình trạng này sau khi dầu số của em có vấn đề sau đó em thay dầu thì đi bình thường...

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Xin ý kiến các Cụ tư vấn, em mua Toyota Vios 2013 hàng New, hiện tại đã đi được hơn 5 vạn KM. Mọi thứ hài lòng trong quá trình sử dụng, tuy nhiên trong quá trình quay đầu sang đường thường phải hết lái, khi quay Xe có hiện tượng bấp bênh như hiểu bánh xe bị méo...và khi lùi xe có tiếng è è... Xin ý kiến các Cụ. Trân trọng
Có thể xe cụ cần kiểm tra lại rô tuyn lái trong và ngoài, cần thiết có thể kiểm tra độ mòn của lốp, nếu xe bị sai góc đặt độ chụm bánh xe thì sẽ gây ra hiện tượng mòn lệch lốp và khi đi sẽ có những tiếng ồn vọng từ lốp lên. Nếu xe không bị sai độ chụm thì có thể cân bằng động lại 4 bánh xe xem có hết không cụ ạ. Còn hiện tượng lùi xe có tiếng è è cần kiểm tra trực tiếp mới rõ nguyên nhân được, xem là kêu ở vị trí nào, do dưới gầm hay do từ hộp số.

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Em có xe camry đời tống cứ đi số 3 là bị tự về số .cụ cho em hỏi vì sao vậy .gara em chuyên về sơn gò lên về máy móc em cũng mù tịt
Tự về số tức là đang đi số 3 thì về số 1.2 à cụ. Cụ mô tả rõ hơn được không để em ngâm cứu thêm ạ. Ví dụ như vừa cài số 3 thì xe tự về số luôn, hay là 1 lúc mới bị, và các số khác có bị hiện tượng như vậy không?

TOYOTA MYDINH

Xe tăng
Cụ cho em hỏi tý...
Xe của em camry đời 92 . V6 3.0 số tự động. bị chết công tơ mét...tưởng do cảm biến nhưng ko phải...mà là do cái bánh răng ở trong hộp số...bây giờ làm thế nào hả cụ. em đã qua mấy gara rồi mà ở tỉnh ko dám động vào...em bị tình trạng này sau khi dầu số của em có vấn đề sau đó em thay dầu thì đi bình thường...
Dạ cụ do bánh răng tức là khả năng bánh răng bị vỡ răng hả cụ, bởi trong hộp số tự động các số chuyển đổi bởi các bánh răng hành tinh và bánh răng mặt trời. Nếu vậy thì chỉ có cách là bổ máy thay thế thôi chứ không có cách nào khác cả. Cũng cần kiểm tra kĩ bởi xe cụ đời khá sâu, tuổi thọ các chi tiết cơ khí cần kiểm tra chặt chẽ bởi liên quan đến an toàn vận hành xe cụ ạ.

lee7782

Xe tải
Website
www.evo.com
Cho em hỏi mấy tý :) xe em Camry 3.0 đời 2k6
1) gạt mưa auto tự nhiên ko gạt được - và mất đèn báo trên taplo
2) đèn pha auto mất đèn báo trên taplo - lúc bật chìa khóa vẫn sáng -nổ máy là tắt mất
3) Kính một chạm bên lái cứ lên được tầm 10cm thi lại hạ xuống - toàn phải quay tay :))
4) thi thoảng cần số bị kẹt phải ấn vào nút **** mới vào được số
5) khi đạp phanh nó kêu xì xì như kiểu bị xì hơi đó
VỢ GIÀ KHỔ VẬY ĐẤY - MONG CỤ GIÚP CHO

Cảm ơn cụ nhiều

minhdat1984

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Tự về số tức là đang đi số 3 thì về số 1.2 à cụ. Cụ mô tả rõ hơn được không để em ngâm cứu thêm ạ. Ví dụ như vừa cài số 3 thì xe tự về số luôn, hay là 1 lúc mới bị, và các số khác có bị hiện tượng như vậy không?
chỉ có số 3 thôi .đang đi ga lên 1 tý tự nhẩy về mo

dinhbathi83

Xe hơi
Sn 44- Tổ 17- Phương Lâm- TP Hòa Bình- HB
Dạ cụ do bánh răng tức là khả năng bánh răng bị vỡ răng hả cụ, bởi trong hộp số tự động các số chuyển đổi bởi các bánh răng hành tinh và bánh răng mặt trời. Nếu vậy thì chỉ có cách là bổ máy thay thế thôi chứ không có cách nào khác cả. Cũng cần kiểm tra kĩ bởi xe cụ đời khá sâu, tuổi thọ các chi tiết cơ khí cần kiểm tra chặt chẽ bởi liên quan đến an toàn vận hành xe cụ ạ.
Bánh răng thì không vợ cụ ạ. nhưng mà nó không quay em ko biết sao. Cái bánh răng công tơ mét này nếu tháo cảm biến ra có thể soi đền nhìn thấy dc. em đã kích lốp trước lên và nổ máy cài số cho chạy. em nhìn không thấy quay mà sợ vào cũng thấy đứng yên. răng thì vẫn còn nguyên.

cpbop

Xe hơi
Dạ có thắc mắc gì cụ lại qua topic của em cụ nhé!
Cụ TOYOTA MYDINH cho em hỏi thêm, Puly như thế này còn đi được bao lâu nữa, đã phải thay ngay chưa (có người bảo phải thay ngay, có người bảo cứ đi khi nào bong hết lớp cao su ở giữa thì thay - em chả biết như nào) nếu không thay thì hậu quả nhận được là gì ạ, cụ chỉ bảo em với.
Cảm ơn cụ.

jang87qb

Đi bộ
Cụ cho em hỏi. E găm usb chứa nhạc đuôi mp3 cả 128 và 320kb vào xe toyota camry 2015 bản 2.0 E mà nó báo không đọc được. NO MUSIC là sao ạ.