[Funland] Nhận định thị trường bất động sản có thể đã đạt đỉnh, hôm nay em chính thức chốt

Trạng thái
Thớt đang đóng

trantb.cs

Xe hơi
Trước ông Lucy Nguyễn hô hào mọi người lên ôm đất Sóc Sơn, ô ấy bảo ô ấy chỉ dạy mọi người đầu tư chứ ko bán đất SS, giờ chính thức ông ấy và cả ê kíp bắt đầu tung hàng bán SS rồi cụ nào cần SS lúc này theo "thầy" Lucy ngay nhé-D
ông đấy bán chỗ nào đấy cụ? em thỉnh thoảng vẫn đọc bài đăng của ông này nhưng chưa thấy đăng bán gì cả.

trantb.cs

Xe hơi
1 là cụ chém, 2 là bạn cụ chả biết gì. Tất nhiên e nghiêng về khoản cụ chém hơn.
Vin nào bảng hàng tăng giá trong 2 tháng vậy? ;))
Còn tất nhiên, bạn cụ so giá tầng trung với tầng 5, Đông Nam với Tây Bắc thì... ;))
em chém thì được gì hả cụ? đồng nghiệp em mua Vinhome Gardenia ở Mỹ Đình cụ ạ. mua lại thôi chứ bh làm gì còn hàng mà ra nữa ạ. 1 người nữa đang mua The Zei đó cụ. cả 2 đều xác nhận giá tăng. còn em ko mua ko rõ.

casauking

Xe tăng
1 là cụ chém, 2 là bạn cụ chả biết gì. Tất nhiên e nghiêng về khoản cụ chém hơn.
Vin nào bảng hàng tăng giá trong 2 tháng vậy? ;))
Còn tất nhiên, bạn cụ so giá tầng trung với tầng 5, Đông Nam với Tây Bắc thì... ;))
Mua lại chung cư nội đô thì tăng là chuyện bình thường mà bác, chắc bác nghĩ là mua chung cư ở tận OCP hay bên hưng yêń nên mới còn hàng để bán từ bảng của môi giới :D
Chung cư nội đô đợt này tăng mạnh mà bác, cái này ai cũng biết mà

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Mua lại chung cư nội đô thì tăng là chuyện bình thường mà bác, chắc bác nghĩ là mua chung cư ở tận OCP hay bên hưng yêń nên mới còn hàng để bán từ bảng của môi giới :D
Chung cư nội đô đợt này tăng mạnh mà bác, cái này ai cũng biết mà
em chém thì được gì hả cụ? đồng nghiệp em mua Vinhome Gardenia ở Mỹ Đình cụ ạ. mua lại thôi chứ bh làm gì còn hàng mà ra nữa ạ. 1 người nữa đang mua The Zei đó cụ. cả 2 đều xác nhận giá tăng. còn em ko mua ko rõ.
Chung cư bàn giao thì lại càng vớ vẩn cụ ạ.
So 2 căn mà không so tầng, tòa, nội thất, hướng... thì không có giá trị gì. :)
Cụ chỉ cần so ngay nhà của cụ xem ĐN với TB chênh nhau bao nhiêu tiền?

casauking

Xe tăng
Theo em hiểu thì bạn bác kia mua lại là nhà người ta đã ở rồi và giờ họ bán lại để chuyển chỗ khác thì bạn bác ý mua lại thôi, ko hiểu ý bác chung cư bàn giao ở đây là gì, là chung cư giờ chủ đầu tư mới bàn giao cho khách mua ý ạ?

Cụ kia có khi là Sales của Vin chắc gì có người bạn nào mà hai cụ vào chém nhau kinh thế ạ

trantb.cs

Xe hơi
Theo em hiểu thì bạn bác kia mua lại là nhà người ta đã ở rồi và giờ họ bán lại để chuyển chỗ khác thì bạn bác ý mua lại thôi, ko hiểu ý bác chung cư bàn giao ở đây là gì, là chung cư giờ chủ đầu tư mới bàn giao cho khách mua ý ạ?
cụ nói chuẩn ạ. em update thông tin thôi mà nhiều cụ cứ nghĩ em cò vạc này kia. đến là chán. sau chả thèm tranh luận nữa.

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Thế thì cụ nên đọc lại. "căn kiểu như vậy giờ tăng 200tr rồi mà còn ko được đẹp" là so sánh 2 căn khác nhau cụ nhé. Nhưng so kiểu sale nên hơi dốt :))
Cụ kia có khi là Sales của Vin chắc gì có người bạn nào mà hai cụ vào chém nhau kinh thế ạ
Cũng biết thế nhưng hơi ngứa mồm cụ ạ :))

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Thế thì cụ nên đọc lại. "căn kiểu như vậy giờ tăng 200tr rồi mà còn ko được đẹp" là so sánh 2 căn khác nhau cụ nhé. Nhưng so kiểu sale nên hơi dốt :))

Cũng biết thế nhưng hơi ngứa mồm cụ ạ :))
So sánh 2 căn khác nhau và người ta đã nói căn của người ta đẹp hơn mà giá mua rẻ hơn 200 còn muốn gì nữa? Hay muốn nói người ta so sánh sai?

Vivuvip

Xe buýt
chết cười với cái suy nghĩ, tiền tấn thì mới nói chuyện được, còn tiền chưa bằng tao thì đừng nói chuyện =))
ô hô, vậy là phải show xem tài khoản ngân hàng có mấy chục tỷ, có bao nhiêu căn nhà, tầm đại gia ngàn tỷ thì mới lên đây nói chuyện được à. Cười không nhặt được mồm :))

Đỉnh bất động sản nó rõ ràng, bảo cho mà chạy thì ko chịu chạy lại còn chầy cối, đến lúc nhận ra thì quá muộn, muốn chạy cũng ko chạy được đành thẩm du "đầu toi dài hạn" để dành cho đời con đời cháu =))
Từ đầu topic bao nhiêu thành phần vào ném đá, chầy cối nay thì mất hút hết. Toàn nhỏ lẻ gà vịt thì đừng ti toe cưỡng lại xu thế. Người khôn là người thuận theo xu thế, chỉ có người đầu óc không bình thường mới cố chống lại xu thế...

vẫn thấy quyết định của mình là cực kỳ đúng đắn vì thời gian của mình là vàng bạc, ko thể tốn time vì gà vịt được =))
Bác chủ thớt mất bình tĩnh quá! Cảm xúc quá mất khách quan, thiếu dẫn chứng quá.
Có gì cứ bình tĩnh, điềm đạm, tôn trọng lẫn nhau, Cũng có tuổi cả rồi.

trantb.cs

Xe hơi
So sánh 2 căn khác nhau và người ta đã nói căn của người ta đẹp hơn mà giá mua rẻ hơn 200 còn muốn gì nữa? Hay muốn nói người ta so sánh sai?
Nhiều cụ chưa biết thông tin như nào chỉ cần thấy người khác có ý kiến khác mình là nhảy vào dìm, nói người ta cò vạc các kiểu. Tranh luận thì nên dựa trên việc tôn trọng lẫn nhau chứ ko phải dìm người khác xuống để nâng mình lên. Thôi em xin phép té cho đỡ mất thời gian.

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Thấy căn tầng 10 và 3x chênh nhau 200tr bao giờ chưa? Đẹp hơn là cái gì đẹp hơn? :)

So nhõn 2 căn đã vớ vẩn, So giá chung cư tháng 7 với tháng 9 rồi phán tăng 200tr, tầm 7% trong 2 tháng còn vớ vẩn hơn :)

ManPlus

Xe tải
CC thì em ko biết, chứ nhà đất ven đô hnay thấy MG đăng tin tháng 10 mở bán Vin Đại An à các cụ?
Tới còn Cổ Loa nữa, thì ai bảo là cung ít nhỉ?

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Thấy căn tầng 10 và 3x chênh nhau 200tr bao giờ chưa? Đẹp hơn là cái gì đẹp hơn? :)

So nhõn 2 căn đã vớ vẩn, So giá chung cư tháng 7 với tháng 9 rồi phán tăng 200tr, tầm 7% trong 2 tháng còn vớ vẩn hơn :)
Ra Metropolis mà xem, căn tầng 10 và 3x chênh hơn tỷ. Matrix one tầng 10 và 3x chênh 5-600 triệu. Tóm lại chênh 10%.

veno

Xe tải
Nhiều cụ chưa biết thông tin như nào chỉ cần thấy người khác có ý kiến khác mình là nhảy vào dìm, nói người ta cò vạc các kiểu. Tranh luận thì nên dựa trên việc tôn trọng lẫn nhau chứ ko phải dìm người khác xuống để nâng mình lên. Thôi em xin phép té cho đỡ mất thời gian.
Em ở Times và cũng thấy mặt bằng chung các căn đều rao bán giá cao hơn tầm 200 so với hồi Tết.

Trạng thái
Thớt đang đóng