[Funland] Nhà trong ngõ tranh nhau chỗ đỗ xe

revolutions

Xe buýt
Em nghĩ cảnh này còn diễn ra nhiều. Ông Vụ phó chắc là bức xúc gì thì mới hành động kiểu đấm thẳng vào mặt em kia như thế. Xem hài phết... Phải em cứ để cho hai thằng đánh nhau xem nào.
Thật sự qua vụ này thấy có mấy vấn đề: 1. Cái ngõ bé thế kia đỗ cái xe trùm bạt ở đó thì mọi người đi thế nào. Một mình nhà đó có ô tô à. 2. Chứng tỏ chỗ đỗ ô tô ở Hà nội quá thiếu. 3. Vụ phó mà hành xử cũng côn đồ phết, táng luôn nhưng em kia có vẻ không vừa chắc phải nói gì đó.
Cam an ninh nên khó nghe quá, e thấy lúc đầu cụ vụ phó cũng nói nhẹ nhàng bảo đánh giùm cái xe đi thì phải, nhưng cô này bảo chờ 1 tí thì phải. Cụ vụ phó lại bảo Tao *** phải đợi mày, cô kia nói gì khó nghe thế là cụ vụ phó hung lên đấm cho 1 phát (đấm chứ ko phải tát thì phải), bà này hét công nhận to thật. Đen cu cụ Vụ phó là ông chồng ngồi ngay đó, già cả mà ăn 1 quả đó chắc đau cả tuần :D

Matizcoi

Xe cút kít
Vụ phó mà lom dom thế á các cụ, đùa chứ tầm công chức của bộ mà tiếc 1-2 củ/1tháng gửi xe thì cũng vứt :D
Thực ra câu chuyện mất tiền nó dư này, anh ảnh sẵn sàng bỏ cả chục tỉ để làm 1 việc gì đó có lợi cho công danh sự nghiệp, nhưng với hàng xóm thì 1 đồng cũng Đ ÉO nhé, ko phải tiếc nhưng Đ ÉO thích hehehe.

thanks69

Xe buýt
Tức là ông VP để tạm thì được, còn nhà kia phải gửi ở ngoài phỏng cụ?😁
Chắc chắn là không có anh CA phường nào cho phép chủ xe đỗ lâu dài trên đất công.
Còn nếu nhà cụ có chỗ để xe, nhưng vì có chút việc nên để tạm trong ngõ một lúc thì có lẽ châm chước được và nếu dân xung quanh không phản đối.
Khu nhà em bà tổ trưởng còn trồng mấy chậu cây to tướng dọc ngõ, không xe nào đỗ được, chỉ vào ra ngay thì được.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra câu chuyện mất tiền nó dư này, anh ảnh sẵn sàng bỏ cả chục tỉ để làm 1 việc gì đó có lợi cho công danh sự nghiệp, nhưng với hàng xóm thì 1 đồng cũng Đ ÉO nhé, ko phải tiếc nhưng Đ ÉO thích hehehe.
Với em khi xác định mua xe thì phải tính toán sao cho tiện nhất, bỏ cả tỷ mua xe thì những cái lặt vặt kèm theo phải ưu tiên sao cho phù hợp nhất là chỗ đỗ xe, còn phiền phức đụng chạm thì em next, khỏi mua làm gì cho thêm bực vào người cụ ạ.

Business2018

Xe buýt
Đúng là công bộc của dân đây dồi :P Vụ phó sở tài môi mà lại ở nhà không có chỗ mà đỗ xe, khổ quá :) này làm sao còn thời gian mà nghĩ việc nước :))
Đang trong game ẩn mình thôi cụ, khi hạ rồi đất các anh ấy có mà để cả chục cái , mấy thằng phó ,trưởng phòng cấp huyện miền núi nó còn to tổ bố nói gì các anh ấy !

boy_spott

Xe điện
Cả giận mất khôn

daicatuanbeo

Xe máy
Đọc bình luận cứ thấy các cụ bẩu tiếc triệu bạc gửi xe. Nói thật, các cụ chưa đỗ xe ngay cửa nên không biết nó tiện như nào. Đang thuận lợi như thế mà phải đi gửi xe là bất tiện đủ đường. Cụ VP này sai đủ đường, riêng việc ra tay trước cũng là dở rồi.

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề này nếu bàn thì đúng là ko nên để xe o tô ở cái ngõ nhỏ này. Nhưng đây là nói đến vấn đề hành xử của 2 nhà này với nhau theo cái clip. Ông VP để xe ở trước cửa nhà hàng xóm lâu rồi, nhà hàng xóm giờ mới mua xe nên sang bảo sẽ để ở đó, bố VP báo x được chỗ đó là chỗ để xe của tao.... và sau đó là như clip. Việc có nên/được đỗ xe hay ko là vđ khác, cái clip này chỉ nói đến ông VP cư xử cục súc như 1 thằng điên và đã bị trả giá, đơn giản vậy thôi cụ
Ở đây cả 2 nhà đều sai đáng bị lên án (chiếm dụng đất công cộng, vi phạm luật giao thông), dĩ nhiên quả VP cục súc kia có thêm cái mặt va vào cái tay xứng đáng được bonus thêm phần thưởng của đơn vị :D
Mà đúng ra nữa thì bộ máy chính quyền địa phương từ CT Phường, Cảng ủy phường, xxx Phường tới Tổ trưởng, chi bộ tổ này cũng có phần trách nhiệm để xảy ra chuyện vô thiên vô pháp kéo dài trên địa bàn họ quản lý!

Matizcoi

Xe cút kít
Với em khi xác định mua xe thì phải tính toán sao cho tiện nhất, bỏ cả tỷ mua xe thì những cái lặt vặt kèm theo phải ưu tiên sao cho phù hợp nhất là chỗ đỗ xe, còn phiền phức đụng chạm thì em next, khỏi mua làm gì cho thêm bực vào người cụ ạ.
Cụ là vụ trưởng, hay thứ trưởng rồi, còn nếu chưa thì như em =))
Phàm là người thường, được cái lọ mất cái chai đương nhiên thôi, khi người ta chỉ bận tâm những cái lớn lao mà quên mẹ mất sát sườn mình toàn gươm đao giáo mác, thì tới 1 ngày xấu trời bọn bỏn đâm cho không trượt phát nào, họa cũng tự mình gây ra tự mình gánh cũng là lẽ trời.
Em xây xong cái nhà bé tẹo, mất ngay hàng xóm gần nhất nhưng được ba hộ hàng xóm xa xa (trong đó có 1 bà là tổ trưởng dân phố), là lãi hay lỗ thì trong vài năm sau em nhận được chỉ lợi nhuận ;))

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Đọc bình luận cứ thấy các cụ bẩu tiếc triệu bạc gửi xe. Nói thật, các cụ chưa đỗ xe ngay cửa nên không biết nó tiện như nào. Đang thuận lợi như thế mà phải đi gửi xe là bất tiện đủ đường. Cụ VP này sai đủ đường, riêng việc ra tay trước cũng là dở rồi.
Ai cũng muốn tiện thế cả, thôi thì mỗi nhà cứ việc đỗ xe ngay trước cửa nhà mình như các anh các chị ấy đi, ai có ô tô đỗ ô tô, ai có xe máy đỗ xe máy, ko có xe máy thì mang chậu hoa cây cảnh ra đỗ :D

Mr.Chem

Xe điện
Em xem clip xong chỉ thấy 2 người phụ nữ "xử lý" chuẩn thật.
Chị bị đánh tuy mồm hô hoán báo động loạn xị nhưng vẫn cản chồng không lao vào bồi thêm, dẫn đến hành động của chồng đối với người xem là "thỏa đáng" khi bảo vệ vợ.
Tương tự chị vợ của anh cục phó cũng rất chuẩn chỉ khi cản chồng chứ ko đứng chửi đổ thêm dầu vào lửa.
Kết luận chủ quan của người xem: dù anh cục phó ăn quả đấm đáp trả nặng đô hơn nhưng vẫn là có lỗi khi chủ động đi đánh phụ nữ và anh chồng đáp trả là để giúp vợ "tự vệ". Đen cho anh vụ phó!

vừa đi vừa láii

Xe container
Cụ nhầm, lão VP để bền vững và để lâu dài. Tới khi nhà hàng xóm mua xe sang nói chuyện, lão ấy còn ko chịu, đòi vẫn để đấy. Khi nhà hàng xóm mua xe để đấy, VP mới buộc phải làm cầu để cho xe vào trong nhà
Hẻm nhỏ xíu mà ông Vụ đánh xe ra đánh xe vào được thì quá giỏi.
Em mà là nhà đối diện thì phải chơi chậu cây trước cửa phòng khi ông Vụ nhầm chân ga ;))

Hulk

Xe tăng
Nhưng nó có sổ đỏ không mà để cơ chứ?

Tóm lại cụ Vụ bây giờ mệt. Trước xe để tận nhà, đi đâu về cứ để xe trước cửa cho hàng xóm trông hộ. Có việc lại đủng đỉnh đi. nay bất tiện rồi :P
Thằng cha vụ phó cũng có sổ đỏ ra ngõ đâu mà trước đó để chỗ đấy mãi.

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Hẻm nhỏ xíu mà ông Vụ đánh xe ra đánh xe vào được thì quá giỏi.
Em mà là nhà đối diện thì phải chơi chậu cây trước cửa phòng khi ông Vụ nhầm chân ga ;))
Ít nhất 3 nhà đối diện, 3 nhà bên cạnh mà có người già trẻ nhỏ cũng phải coi chừng mất mạng khi qua đoạn này.

MasterX

Xe tải
Vụ này đình chỉ thì mất kha khá. Mấy anh thường trực vụ phó đang mở cờ trong bụng

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
VP mà mất chức thì nhọ đít nhỉ, 1p bốc đồng thì cả đời phấn đấu trôi sông.
Đọc trên FB chồng chị bị đấm, nói lý do xin lỗi là: Ảnh hưởng đến công việc. Vui tai phết cc nhỉ :))

thanks69

Xe buýt
Bây giờ để mấy cái ghế đu, quay tay chỗ đấy cho bà con tập thể dục là hay nhất.
Làm cái bảng bê tông ghi lại sự kiện lịch sử của ngõ ngày mồng 4/1/2022.

Isu_zu

Tháo bánh
Ai cũng muốn tiện thế cả, thôi thì mỗi nhà cứ việc đỗ xe ngay trước cửa nhà mình như các anh các chị ấy đi, ai có ô tô đỗ ô tô, ai có xe máy đỗ xe máy, ko có xe máy thì mang chậu hoa cây cảnh ra đỗ :D
Công nhận. Cái tư duy thợ tiện ấy nó kéo lùi đất nước mấy chục năm. Đáng sợ thật! Haizz.

hd-vt

Xe container
Thì mình phải cân nhắc cái gì cần tiêu hơn và ưu tiên chứ cụ, vđ ko phải lương nhiều hay ít cụ ạ, bớt ăn uống đi để tiền gửi chỗ khác cho đỡ phiền, đấy là văn minh thì em nghĩ thế chứ còn tỷ lý do để chi tiền mà cụ. Em già rồi nên cái gì thuận tiện đỡ phiền phức thì ưu tiên, ăn uống với em giờ là chuyện thứ yếu cụ ạ, ăn gì chả xong bữa :D
Thu nhập nhiêu thì coi 1-2 củ là nhỏ nhỉ. :D