[Funland] Nhà trong ngõ tranh nhau chỗ đỗ xe

mypleasure

Xe buýt
Qua clip em đánh giá bác VP là người làm được việc, luôn hành động cương quyết dứt khoát, tiến độ nhanh. Đen cái lần này không phải ở cơ quan😀

Sẽ còn nhiều vụ thế này, âu cũng là cái liễn

taiadau

Xe điện
Có 2 ý em không ưng nhưng lúc trưa đọc không có thời gian phản hồi nên chỉ kịp vang phát cho sướng tay :D:
- Đỗ xe ở phần đất công cộng không thuộc sở hữu của mình mà cụ nói kiểu như tôi thích thì tôi đỗ, muốn ra vào (nếu có bị ảnh hưởng) thì phải ngoan. Sao lại như thế được, đấy có phải đất sở hữu riêng đâu. Xét về mặt kỹ thuật thì cái xe ô tô muốn ra vào nhà thì nó phải có đường lượn, nếu như xe cụ đỗ lên 1 phần cái đường lượn đấy thì người ta ra vào kiểu gì được. Chưa nói chuyện đắp bạt để dài hạn chứ không phải đỗ tạm nữa.
- Thằng VP ra tay trước rõ là thiếu kiềm chế và có kết đắng rồi, nhưng nói thật là em thấy kiểu hô khẩu hiệu "cứ đánh phụ nữ là sai" trong bất kể hoàn cảnh nào nghe không lọt tai lắm, (mặc dù về cơ bản thì câu ấy đúng, nhưng phụ nữ cũng dăm bảy loại, nhiều đứa nó cứ chỉ tay vào mũi rồi văng đầy thứ vào mặt đối phương chẳng hạn, cũng khó kiềm chế lắm) nghe như kiểu đong đưa ý.
Cụ trả lời em nên e ko vang lại cụ. Em trả lời 2 ý cụ ko đồng ý nhé
- VP đỗ xe trường kỳ trước nhà hàng xóm, hàng xóm ko nói gì, giờ mới mua xe sang tận nhà bảo sẽ đỗ mấy hôm ở đó. Lão VP dọa nạt xyz, bảo chỗ đó của tao mày đi chỗ khác, khệnh như thế cụ nghĩ sao. Ngoài ra nhà hàng xóm mới mua xe và đỗ ko lấn sang trước cửa nhà VP, tử tế họ sẽ lùi xe cho dễ vào, thực tế là đang định ra lùi (ko lùi vẫn vào được). Ý em ở đây là lão VP phải tử tế, ko phải nói người khác (người chưa bao giờ đỗ xe ở đó)
- Em nói rất rõ là lao vào đánh phụ nữ như 1 thằng điên (đúng tình huống trong clip này), em ko hô khẩu hiệu, cụ đọc thế nào lại nhét chữ vào mồm em thế :)

Chỉnh sửa cuối:

mypleasure

Xe buýt
Bức xúc lâu ngày rồi, nhưng có 2 vấn đề chính là nghĩ mình là vụ phó + dân gốc ở đấy nên coi thường, bắt nạt thằng hàng xóm ( dân đen + thuê nhà), chó cậy gần nhà thôi. Chứ gặp chủ nhà đấy nó đuổi ra chắc cũng phải chịu :))
Sao cụ biết ẻm dân đen. Chửa biết được đâu nhé.

Dan du an

Xe ba gác
Có 2 ý em không ưng nhưng lúc trưa đọc không có thời gian phản hồi nên chỉ kịp vang phát cho sướng tay :D:
- Đỗ xe ở phần đất công cộng không thuộc sở hữu của mình mà cụ nói kiểu như tôi thích thì tôi đỗ, muốn ra vào (nếu có bị ảnh hưởng) thì phải ngoan. Sao lại như thế được, đấy có phải đất sở hữu riêng đâu. Xét về mặt kỹ thuật thì cái xe ô tô muốn ra vào nhà thì nó phải có đường lượn, nếu như xe cụ đỗ lên 1 phần cái đường lượn đấy thì người ta ra vào kiểu gì được. Chưa nói chuyện đắp bạt để dài hạn chứ không phải đỗ tạm nữa.
- Thằng VP ra tay trước rõ là thiếu kiềm chế và có kết đắng rồi, nhưng nói thật là em thấy kiểu hô khẩu hiệu "cứ đánh phụ nữ là sai" trong bất kể hoàn cảnh nào nghe không lọt tai lắm, (mặc dù về cơ bản thì câu ấy đúng, nhưng phụ nữ cũng dăm bảy loại, nhiều đứa nó cứ chỉ tay vào mũi rồi văng đầy thứ vào mặt đối phương chẳng hạn, cũng khó kiềm chế lắm) nghe như kiểu đong đưa ý.
Không đánh phụ nữ thì đúng mà cụ nhưng nếu họ tấn công mình thì cũng phải đỡ gạt hoặc xô đẩy tự vệ thôi. Tuy nhiên ông này thì không hợp lý vì dù nó nói láo cũng không có quyền đánh người ta

@xichlo@

Xe điện
Đúng kiểu pn nhỉ đang oánh nhau toàn giữ tay chồng!

taiadau

Xe điện
Không đánh phụ nữ thì đúng mà cụ nhưng nếu họ tấn công mình thì cũng phải đỡ gạt hoặc xô đẩy tự vệ thôi. Tuy nhiên ông này thì không hợp lý vì dù nó nói láo cũng không có quyền đánh người ta
Vấn đề là chị vợ cũng ko hề láo, nói năng khá nhã nhặn, chỉ có kêu....là quá vãi chưởng, như giọng nữ cao opera cụ ạ :D

Gerben

Xe buýt
DCM, táng bỏ mie đi, chỗ em cũng thế, có thằng nhà giàu, xe xịn nó nhét trong nhà, xe cỏ vợ nó đi nó vứt con mie nhà nó ra ngõ, coi như chỗ để xe riêng của nhà nó, làm mọi người đi lại khó khăn, chiếm chỗ chơi của con trẻ. Nhiều bọn sống rất bựa.

mypleasure

Xe buýt
Cụ vụ phó cũng bị chồng nó đấm vào mặt phải bỏ chạy kìa, già rồi oánh nhau làm gì, lại đang là quan chức, dậu đổ bìm leo, giờ khéo mất nhiều.
Nóng quá mất khôn thật, bây giờ nhiều người coi mặt đường là nhà mình, đỗ xe suốt, rồi còn để cái biển ở cửa hay gốc cây ghi rất oai là cấm đỗ xe, dù đường đó không cấm dừng đỗ.
Cụ kia vụ phó mà dại, hãy gây sự cho nó đánh trước thì hay ho biết bao nhiêu? Có cam, có quay phim cộng với 11% thì vợ chồng kia mất mấy cái xe.
Tầm cụ này cũng chẳng cần ra tay, gọi đệ nó điều đội mực tàu đến thì vợ chồng kia vỡ alo.
Tầm này cụ VP mà gọi mực tàu em nghĩ nguy cơ mất nhà.

ngominh

Xe điện
Ủng hộ a vụ phó đấm thêm 4 ,5 cái mạnh vào và chị kia đâm thêm cái đơn nữa là yên lành cái ngõ

Dan du an

Xe ba gác
Vấn đề là chị vợ cũng ko hề láo, nói năng khá nhã nhặn, chỉ có kêu....là quá vãi chưởng, như giọng nữ cao opera cụ ạ :D
Công nhận chị ấy kêu kinh thật. Làm cháu cứ liên tưởng không hiểu có những lúc khác chị ấy có kêu thế không ạ.

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Tầm này cụ VP mà gọi mực tàu em nghĩ nguy cơ mất nhà.
Đúng là vậy cụ, nhưng xử sự như cụ VP kia dở ẹc, oánh nó mình thiệt trước. Kết quả là đình chỉ 15 ngày công tác. Còn giải trình ốm.
Ý em là muốn trị đội kia thiếu gì cách, tầm cụ ấy. Êm và nhẹ hơn nhiều...

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Đang trong game ẩn mình thôi cụ, khi hạ rồi đất các anh ấy có mà để cả chục cái , mấy thằng phó ,trưởng phòng cấp huyện miền núi nó còn to tổ bố nói gì các anh ấy !
Đời thế cũng khổ chứ sướng gì cụ nhỉ, em lương 3 cọc 3 đồng nhưng đàng hoàng sống ngẩng cao đầu chứ làm tró gì phải giả nghèo giả khổ ẩn dật, lúc còn hưởng thụ được thì phải che giấu tài sản, về già thịt gà gái đẹp cũng chỉ ngồi mà nuốt nước bọt thôi :P :D

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Thu nhập nhiêu thì coi 1-2 củ là nhỏ nhỉ. :D
Ko lo đủ 1-2 củ gửi xe ô tô cho đàng hoàng thì mua xe đạp mà đi cho nó tiết kiệm mà khoẻ người cụ à. sao cứ đú mua ô tô làm tró gì, lom dom lắm, lại còn công chức của Bộ cơ đấy =)), em ít tiền thật nhưng được cái đàng hoàng cụ ạ, ko làm phiền ai và phụ thuộc thằng nào cả, thà gửi xe đi bộ vài trăm mét cũng ok. Tất cả là do tính cách con người, biết sắp xếp khoa học thì kiểu gì cũng ngon chứ ko phải thu nhập cao hay thấp.

Chỉnh sửa cuối:

hd-vt

Xe container
Ko lo đủ 1-2 củ gửi xe ô tô cho đàng hoàng thì mua xe đạp mà đi cho nó tiết kiệm mà khoẻ người cụ à. sao cứ đú mua ô tô làm tró gì, lom dom lắm, lại còn công chức của Bộ cơ đấy =)), em ít tiền thật nhưng được cái đàng hoàng cụ ạ, ko làm phiền ai và phụ thuộc thằng nào cả, thà gửi xe đi bộ vài trăm mét cũng ok. Tất cả là do tính cách con người, biết sắp xếp khoa học thì kiểu gì cũng ngon chứ ko phải thu nhập cao hay thấp.
Cao nhân là đây. \m/

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Trước em kể các cụ nghe 1 lần, sát cửa hàng em là 1 cửa hàng vật liệu xây dựng và nội thất cực bự, hầu như ngày nào xe cũng đến bốc hàng, kế bên cửa hàng này là 1 tiệm rửa xe.
Hàng ngày, xe 4 chân đến bốc hàng đỗ chắn hết cả cửa hàng em, sau đó lại lùi để bốc các khoang ,chắn luôn tiệm rửa xe. Em nói nhẹ nhàng bao nhiêu ngày, là xe anh bốc hàng đến 3 tiếng, bọn em buôn bán gì nữa, ông chủ trả lời nhà anh có 9 anh em, lâu chưa đánh ai, mà sổ đỏ nhà chú mày ra đến đây à? Em bảo nhìn nhau đi anh, mai em đến đỗ trước cửa nhà anh em cũng nói thế nhé, hắn mặc kệ, bỏ đi.
Bên tiệm rửa xe là đội mực tàu, nhưng khá lễ phép với hành xóm, rồi chuyện gì cũng đến, xe ông kia đỗ trước cửa tiệm 3 tiếng ,khách ko vào đc, nó ra bảo thì vẫn bài ca đường nhà mày à?
Anh rửa xe bèn cầm cái vòi lớn, phụt thẳng vào xe xi măng và bảo đường nhà nước, tôi rửa cho sạch nhé, lái xe và ông kia lao vào đấm liền, anh rửa xe nằm lăn ra, kêu bạn gọi công an.
Lúc này ông chủ kia hơi hãi, em sang điều đình bảo:
- ông đấm nó, nó phụt ướt xe xi măng, coi như hòa , nó gọi công an là ông ốm đấy, ra khối thứ, thôi hàng xóm nên giải quyết tình cảm, chứ cam nhà tôi nét lắm.
Ông chủ kia và anh rửa xe đồng ý, rồi hứa hẹn sẽ bốc vào sáng sớm và chiều muộn, nếu bất khả kháng thì thông cảm.

Dogmatix

Xe tăng
Lại tư tương ngõ cụt là chiếm. Em báo công an và phường vào phá tường và cửa 1 thằng cũng định ăn cái ngõ cụt.
Sổ đỏ ra đến đấy thì cứ trùm mền mà để, sổ chưa ra đến đấy thì ngồi yên.
Văn hóa muốn biến miếng đất cuối ngõ cụt thành đất nhà mình nó ngấm cmn vào máu rất nhiều người dân mình rồi cụ ơi. Khó bỏ lắm ;))

hd-vt

Xe container
Cụ ko phải gáy đểu em, em dùng tiền để mua sự đàng hoàng( kiểu con nhà lính tính nhà quan ), còn xã hội thì đầy thằng giầu mà bẩn bựa lom dom cụ ạ =))
Có tý trêu nhưng không gáy đểu, em tuyền thế. Thực ra em cũng ngưỡng mộ kiểu sống như cụ nói, chỉ hơi khó thực hiện vì nó thuộc bản tính ạ.

Red Butler

Xe buýt
Nhìn theo phương diện 2 nhà hàng xóm thì chúng ta thấy lỗi ở cách cư xử của họ, toàn là những người ở nhà cao tầng giá hàng chục tỉ nhưng chanh chấp nhỏ nhặt vặt vãnh.... Nhìn trên bình diện quy hoạch của 1 quốc gia, không có đất nước nào trên thế giới này phân lô bán nền 50_100m2 trung bình như ở Ta, chỉ cần có lô đất, o cần vườn cây, không cần chỗ đỗ xe... Khi xây dựng là tận dụng không còn 1 khe hở, thậm trí o được chát tường.... Cả đất nước phân lô bán nền.... Không hiểu phong thủy chúng ta sau này ra sao....???

Eagle No.1

Xe buýt
Rút kinh nghiệm, cccm nếu có tiền thì mua nhà to, đường to, chỗ để xe thoải mái ở cho nó sướng. Ở ngõ nhỏ tí thế này mỗi ô mỗi bà đậu một cái xe thì điên hết cả người.