[Funland] Nhà trong ngõ tranh nhau chỗ đỗ xe

onlinefisher

Xe điện
Vụ phó cũng dùng từ vung tay nhỉ, tây đồn là thổ dân táng ng thuê nhà. Côn đồ quá các đồng chí ạ.
Cháu thật, quân kia cũng thuộc hàng mất dạy. Cái ngõ bé thế mà đỗ xe cố định. Em nghe thấy máng máng nó bảo "chú về thì gọi cháu ra cháu dịch xe,.."

vostok

Xe tải
Em thì thấy nhiều hạng người đỗ xe trước cửa nhà mình, chắn lối đi, làm ảnh hưởng đến người khác. Mặc định cho đấy là đất của mình, loại đó ăn đấm cug đáng. Kiểu đắp chiếu xe như thế kia đúng là phát oẹ. Cụ nào to mồm bênh thằng phủ bạt xe thì cứ gặp tình huống ở gần đó thì mới thấm. Đen cho vp là lại ko kìm chế đc. Nhưng chắc cug ức chế rất lâu rồi.

vostok

Xe tải
Nhìn theo phương diện 2 nhà hàng xóm thì chúng ta thấy lỗi ở cách cư xử của họ, toàn là những người ở nhà cao tầng giá hàng chục tỉ nhưng chanh chấp nhỏ nhặt vặt vãnh.... Nhìn trên bình diện quy hoạch của 1 quốc gia, không có đất nước nào trên thế giới này phân lô bán nền 50_100m2 trung bình như ở Ta, chỉ cần có lô đất, o cần vườn cây, không cần chỗ đỗ xe... Khi xây dựng là tận dụng không còn 1 khe hở, thậm trí o được chát tường.... Cả đất nước phân lô bán nền.... Không hiểu phong thủy chúng ta sau này ra sao....???
Chỗ em cũng nhà cao cửa rộng nè. Có cái sân để trẻ con chơi, em gọi hopk 4-5 đứa có xe quanh đó là từ 4-6h chiều thì ko cho xe vào để cho trẻ con chơi. Chỉ để xe từ lúc 19h-7h sáng. Nhưng ko đứa nào đồng ý, và chỉ mỗi mình em mang xe đi gửi. Cuối tuần thì mặc đinhi chúng nó biến cái sân chơi thành chỗ đỗ xe riêng. Cug đều 7x,8x cả. Nên hàng xóm cug nhiều thể loại. Biết điều thì đaz ko có chuyện này xảy ra.

duongqua

Xe container
đây là lý do tại sao thà mua trong khu đô thị nhà bé hơn tí cũng đc nhưng có chỗ để xe với đi lại tiện lợi còn hơn nhà trong ngõ rộng rãi thật nhưng hàng xóm cũng lởm lắm,xe cộ đi lại hì khó khăn, mở cửa dắt xe ra mà còn phải ngó trước ngó sau xem có đứa nào đi qua hay ko,mất quyền tự chủ!

vephiadong

Xe điện
Khu nhà em chia lô giữa quận cũ, ngõ thông rộng 6m mà chẳng bao giờ được đi đứng đàng hoàng, cứ là sát sạt đuôi xe máy chìa ra cả hai bên, chậu cây, ô tô đỗ, hàng quán...còi mãi cũng mỏi, không lại va quệt

Chienbinhbaoden

Xe buýt
Em chỉ mong như thời trộm cắt vặt thịnh hành như ngày xưa. Ví dụ ngõ em thời đó không một bóng xe máy để ngoài ngõ, nếu để phải có người trông vì không là mất ác quy, mất gương....thậm chí đến cái nút còi nó cũng vặt rồi có lần có người mất cả biển xe không hiểu nó lấy về làm gì.... Thời đó đúng là ngõ rộng rãi thoáng đãng. Giờ đầu ngõ là quả quán bún buổi sáng đến trưa nó xếp đủ đồ ra lấn nửa ngõ bán đủ thứ, kể cả lúc Quận cấm bán vì dịch Covid nó vẫn kéo cửa bán...lúc nào thấy xe phường đến là kéo cửa lại....Còn trong ngõ thì bao nhà để xe máy thậm chí có nhà để cả 2 bên.... Rồi chó ỉa lung tung...Mấy cái nhà nuôi mấy cái con chó bé tí như kiểu phốc với con gì lông xù mà hôm nào cũng ỉa toàn bằng ngón tay cái....Chỉ mong ngõ có thêm 5 anh nghẹo cho mày thả chó ra ỉa xem..... Nhiều nhà ngày trước khi dẫn chó ra ỉa chủ còn đứng trong hé cửa ra nhìn đề phòng có thằng ôm trộm...Giờ yên tâm cứ hé cửa kệ chó ra còn chủ ngồi trông hát karaoke...uống chè....Thậm chí có nhà còn tạo lỗ ở cửa cho nó tự chui ra ỉa..... Thật sự thiếu ý thức.... Mà dăm nhà nuôi chó cứ một con sủa là các con khác lên tiếng điếc cả tai....Có hôm em họp online mà chỉ muốn đập máy tính vì nhức cả đầu.
Ơ thế không bằng quê em à :D

Tnh

Xe hơi
Cháu nghĩ là vô ý thức ạ. Xe không cho vào nhà được thì mang đi gửi nhé, đừng phiền đến người khác.

Phú Cửng

Xe tăng
Đỗ xe đấy, đi taxi cả tháng, xem đứa nào xin đứa nào. A mình vụ phó thừa tiền lại thiếu lỳ.

Thạch Hầu

Xe buýt
Cụ trả lời em nên e ko vang lại cụ. Em trả lời 2 ý cụ ko đồng ý nhé
- VP đỗ xe trường kỳ trước nhà hàng xóm, hàng xóm ko nói gì, giờ mới mua xe sang tận nhà bảo sẽ đỗ mấy hôm ở đó. Lão VP dọa nạt xyz, bảo chỗ đó của tao mày đi chỗ khác, khệnh như thế cụ nghĩ sao. Ngoài ra nhà hàng xóm mới mua xe và đỗ ko lấn sang trước cửa nhà VP, tử tế họ sẽ lùi xe cho dễ vào, thực tế là đang định ra lùi (ko lùi vẫn vào được). Ý em ở đây là lão VP phải tử tế, ko phải nói người khác (người chưa bao giờ đỗ xe ở đó)
- Em nói rất rõ là lao vào đánh phụ nữ như 1 thằng điên (đúng tình huống trong clip này), em ko hô khẩu hiệu, cụ đọc thế nào lại nhét chữ vào mồm em thế :)
Được vodka thì em vui, còn có ai vang thì em chẳng cảm thấy gì đâu, cụ cứ vang mái thoải đê ;;)

duongvnas

Xe tải
Giờ ngõ Hà Nội phải hai ô tô tránh nhau thì mới đi ô tô được. Còn cái kiểu "ô tô đỗ cửa" thì chỉ vào được ban đêm. Ban ngày là đủ các kiểu lấn chiếm. Có ông ất ơ cửa hàng cách đấy cả 100m có khi cũng vác xe máy khách đến để trước cửa nhà người ta được.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Dù đúng dù sai mà động tay động chân vào chị em là "dại" rồi, sau đó mặc nhiên 100% sai.
Ở mặt đất thì đúng là gặp ca hàng xóm khó đỡ là bình thường ấy mà :))

otothanglong

Xe điện
Rút kinh nghiệm, cccm nếu có tiền thì mua nhà to, đường to, chỗ để xe thoải mái ở cho nó sướng. Ở ngõ nhỏ tí thế này mỗi ô mỗi bà đậu một cái xe thì điên hết cả người.
may mấy ông đối diện không mua oto không có khi án mạng chứ chẳng chơi, phủ bạt thế kia chắc để cả ngày cả đêm rồi, mà để thế khi cần cấp cứu , cứu hoả vào mà kẹt thì đừng đổ tại số cụ nhỉ. Tóm lại ngõ nhỏ quá nên mỗi người biết điều 1 chút, gai mắt mình thì người khác còn gai hơn nhiều, mua đc cái xe nên xác định chỗ để sao cho không ảnh hưởng đến người khác, đưa vào nhà đc thì đưa vào, không tìm bãi mà gửi.

Thạch Hầu

Xe buýt
Dù đúng dù sai mà động tay động chân vào chị em là "dại" rồi, sau đó mặc nhiên 100% sai.
Ở mặt đất thì đúng là gặp ca hàng xóm khó đỡ là bình thường ấy mà :))
Cụ dùng từ "dại" em thấy chuẩn

trinhpcl

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhìn chán ko tả nổi, mua được cái xe ko nhét vừa nhà thì đem gửi đi chứ

TÔN

Xe container
HN ngày càng chật,ô tô thì ngày càng nhiều.nên những vụ đánh nhau liên quan đến việc đỗ xe cũng sẽ còn xảy ra nhiều

Dan du an

Xe ba gác
HN ngày càng chật,ô tô thì ngày càng nhiều.nên những vụ đánh nhau liên quan đến việc đỗ xe cũng sẽ còn xảy ra nhiều
Đánh nhau liên quan đến va quệt xe cũng thế cụ ạ. Ngày càng nhiều cụ nhỉ

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Nhìn chán ko tả nổi, mua được cái xe ko nhét vừa nhà thì đem gửi đi chứ View attachment 6804947
Em chứng kiến kiểu này rồi.
Nhiều người tính tiết kiệm, bãi xe ngay trước nhà, gửi đi bộ 50m vẫn nhét xe vào, đúng kiểu 2 nhà này (cuối ngõ chung).
1 lần xe vào là cái ngõ chung phải né hết, mà trong ngõ đầy nhà có trẻ con.
Rồi đôi lúc khách đến chơi cũng cho xe vào ngõ hoặc tấp bên lề đường, mặc dù 1 lần gửi có 30K thôi, mà khách chơi lâu, chứ k phải vào cái ra ngay.