[Funland] Nhà trong ngõ tranh nhau chỗ đỗ xe

Tnh

Xe hơi
Cụ này chuẩn, thằng nào đồng ý cho đỗ xe ngày năm tháng và coi đấy lag slot chỗ đỗ xe của nhà trước mặt. Ngõ xóm dành là lối đi chung. Nghe thằng chủ nói là đc đỗ em nghe đã ngứa mít rồi. Tóm lại là ko đc thằng nào đỗ xe chiếm dụng ở đó, đi gửi xe hoặc bán xe
Vâng, gửi hoặc bán xe chứ đừng chiếm dụng lối đi chung của mọi người. Lợi dụng vặt vãnh kiểu này mất tư cách.

Ledung68

Xe buýt
Em nghĩ cảnh này còn diễn ra nhiều. Ông Vụ phó chắc là bức xúc gì thì mới hành động kiểu đấm thẳng vào mặt em kia như thế. Xem hài phết... Phải em cứ để cho hai thằng đánh nhau xem nào.
Thật sự qua vụ này thấy có mấy vấn đề: 1. Cái ngõ bé thế kia đỗ cái xe trùm bạt ở đó thì mọi người đi thế nào. Một mình nhà đó có ô tô à. 2. Chứng tỏ chỗ đỗ ô tô ở Hà nội quá thiếu. 3. Vụ phó mà hành xử cũng côn đồ phết, táng luôn nhưng em kia có vẻ không vừa chắc phải nói gì đó.
Ở thủ đô đất chật người đông, vất vả quá

vihali

Xe container
Cụ này chuẩn, thằng nào đồng ý cho đỗ xe ngày năm tháng và coi đấy lag slot chỗ đỗ xe của nhà trước mặt. Ngõ xóm dành là lối đi chung. Nghe thằng chủ nói là đc đỗ em nghe đã ngứa mít rồi. Tóm lại là ko đc thằng nào đỗ xe chiếm dụng ở đó, đi gửi xe hoặc bán xe
Em nghĩ có khi nhà đấy hỏi khi ông VP để xe nên CAP nói để được, giờ nó áp dụng ngược lại. Vấn đề là ông VP đã từng để ở đó dài lâu nên nó nghĩ nó để thì chả sao. Mua cái xe đi cho sướng mà phải rúc vào khổ người ra. Ở ngõ đối diện em có cái ngõ thế này: nó dài chừng 50 m với tầm chục nhà, nếu xe máy nào để ngoài là ô tô ko đi được. Oái oăm là cuối ngõ lại là 1 sân rất rộng rồi mới chia ra các ngách tiếp nên các nhà phía trong chiếm để ô tô. Ấy thế mà chục nhà đầu đường kia phải dẹp xe máy đi để ô tô các nhà trong kia đi ra đi vào được. Mỗi lần thấy xe trong ngõ ấy đi ra mà thấy vất vả quá, tay lái nào non là xước xe liên tục.

Sân trong rộng mà ngõ hẹp nên các cụ ấy phải cố, toàn các cụ dân an ninh cả.

ubisapro

Xe trâu
Chỗ nhà em cũng có một thằng như thế, mà nó là bác sĩ BV tỉnh hẳn hoi. Nhà em là TT ngoại ngữ, nó thì mở phòng khám. Mỗi lần có bệnh nhân đi ô tô tới khám, nó kêu xe đậu hẳn sang cửa nhà em để khỏi chắn cửa nhà nó. Vợ em cứ ra bảo ông nào đậu xe mất nết! Em nói mất dạy ở đây là thằng hàng xóm, không liên quan gì đến lái xe vì họ đâu có biết, bảo họ đậu ở đâu thì họ đỗ ở đó thôi.
Ông hàng xóm khu nhà cũ của e, sáng mùng 2 tết 3 năm trước mở cửa ra thì ăn ngay quả xe đỗ chắn nguyên cửa nhà. Hoá ra xe nhà hàng xóm đối diện, thằng cu con về chơi. Qua gọi nó đánh xe ra thì nó ý kiến, bảo đậu tí đã kêu. Mả moẹ nhà nó, cửa nhà nó ko đậu, nó phi sang cửa nhà hàng xóm đỗ rồi bảo đậu chút đã kêu =))

BMZ_Z4

Xe điện
Không táng lại các cụ lại bảo không yêu vợ. 😀
:D vâng, chả may cụ VP kia mà lăn quay ra sau cú táng đấy rồi thì lại mệt, hoặc giả con cụ VP kia là con trai mà nó cũng máu dog fight thì chưa biết ai ăn ai.
Rồi sẽ có lúc các cụ sẽ phải đóng vai cháu/con trai để chống đỡ cho ông/bố của mình với những va chạm ngoài xã hội.

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Em mà là luật sư riêng của ông vụ kia em sẽ tư vấn triệt để như sau:
- Biết tính 2 VC hàng xóm manh động, phải điều nghiên kỹ xem thời gian nào VC ở nhà, để xe như clip
- lắp cam an ninh từ cửa nhà mình chĩa sang khoảng không gian "dự kiến"
- khi VC kia đỗ xe kiểu như vậy (chắc chắn 100% là nhiều lần rồi) thì ra gõ cửa như clip
- Vợ kia ra chửi thì đã có sẵn ghi âm từ cam
Xô đẩy vợ kia (không đánh) để cho Chồng kia nhảy ra
- Tiếp tục xô đẩy, miệng chửi nhỏ đủ để Chồng kia nghe (kiểu cầu thủ chửi nhau khi tranh kèm bóng)
- Chồng kia táng mình càng nhiều càng tốt, chịu khó giơ mặt, mồm ra cho nó táng, gẫy răng là chuẩn luôn

Về làm cái đơn tố giác, cộng giám định thương tích: đầu mặt cổ, răng miệng là % cao , cứ trên 11% là nhà kia rơi cmn Tết luôn

xô đẩy nó lại ăn cái tát của con vợ nhà kia. Thằng chồng nó chưa chắc đã phải nhảy ra đấm vì thấy vợ vẫn kiểm soát được tình hình. Ăn cái tát của mẹ đĩ thì bảo khởi tố cũng khó

taiadau

Xe điện
cụ đừng nghe từ một phía rồi phán. Chủ xe trùm mền nói CA phường đồng tình cho nó để đấy là thấy chém gió rồi.
Hiện trạng giờ là ngõ thêm xe, khác với trước kia, nên phải có quy định, có Luật.
Luật sinh ra khi các quan hệ trong xh trở nên phức tạp.
xe trùm mền ngày nào cũng để ở đất công vướng xe khác vào ra nhà người ta là sai rồi.
Gây bức xúc thì sinh chuyện thôi. CA phường dẹp đi là tốt nhất.
Em nói trong mối quan hệ giữa nhà góc vs lão VP thôi. Lão VP cũng mới làm cầu để xe vào nhà, trước đó chả để xe trường kỳ chỗ xe chùm bạt còn gì. Còn cái mà nhà góc bla, bla,... em cũng chả tin, ngõ thế ai đồng tình cho đỗ xe. Nhưng dù sao vđ đó là vđ khác, còn clip này là 1 thằng đàn ông đánh phụ nữ với 1 thái độ rất hung hăng và cục súc và đã bị trả giá

Hacking

Xe tăng
:D vâng, chả may cụ VP kia mà lăn quay ra sau cú táng đấy rồi thì lại mệt, hoặc giả con cụ VP kia là con trai mà nó cũng máu dog fight thì chưa biết ai ăn ai.
Rồi sẽ có lúc các cụ sẽ phải đóng vai cháu/con trai để chống đỡ cho ông/bố của mình với những va chạm ngoài xã hội.
Thế sao cụ ko nghĩ ngược lại thời điểm đó ông Chồng nghĩ cú đấm kia vào vợ có thể vợ sẽ bị sao đó? phụ nữ họ yếu hơn mà?.
Dù sao, đàn ông (đến mức vụ phó) mà đánh phụ nữ như này thì không ra gì rồi :)

BMZ_Z4

Xe điện
Thế sao cụ ko nghĩ ngược lại thời điểm đó ông Chồng nghĩ cú đấm kia vào vợ có thể vợ sẽ bị sao đó? phụ nữ họ yếu hơn mà?.
Dù sao, đàn ông (đến mức vụ phó) mà đánh phụ nữ như này thì không ra gì rồi :)
Vâng, em đồng ý là ông VP kia sai bét mà.

hd-vt

Xe container
Hôm lào có thớt dì em quên :P, cóa cụ bẩu dân ta hiếu khách yêu lao động vv mây mây và ...tăng động. Gớm, đúng từng mm. :D

Kiabuoisang

Xe container
Chiện ngoài công sở và ngoài giờ làm việc nên được coi là chiện của cá nhân; cơ quan, tổ chức cứ túm vào đình chỉ này kia nó mất zui 🤣 🤣 🤣

Dan du an

Xe ba gác
Giờ cứ cho cắm biển cấm ô tô tất cả các ngõ 2 ô tô không tránh nhau được. Nhà nào cố tình vào cứ chụp ảnh gửi lên đường dây nóng phạt nguội như phạt nguội lỗi vượt đèn đỏ là êm ngay các cụ ạ.

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ cảnh này còn diễn ra nhiều. Ông Vụ phó chắc là bức xúc gì thì mới hành động kiểu đấm thẳng vào mặt em kia như thế. Xem hài phết... Phải em cứ để cho hai thằng đánh nhau xem nào.
Thật sự qua vụ này thấy có mấy vấn đề: 1. Cái ngõ bé thế kia đỗ cái xe trùm bạt ở đó thì mọi người đi thế nào. Một mình nhà đó có ô tô à. 2. Chứng tỏ chỗ đỗ ô tô ở Hà nội quá thiếu. 3. Vụ phó mà hành xử cũng côn đồ phết, táng luôn nhưng em kia có vẻ không vừa chắc phải nói gì đó.
1s nóng giận..., lại vất vả rồi. Em né cả việc tranh cái với đàn bà.

thanks69

Xe buýt
Xét một cách toàn diện là ông chú vụ phó tát cô cháu gái còi to kia là sai về mặt hành vi công dân với nhau.
Còn để xe đấy mà phát sinh ảnh hưởng đến người khác là không nên, trước hay sau này cũng vậy. CA phường nên dẹp đi tránh va chạm tiếp.
ông vp bị đình chỉ công việc ngồi chơi xơi nước ở nhà đến Tết thì cũng không đúng. Về mặt nào đó cũng là thiệt hại cho nhà nước chỉ vì hành vi không liên quan gì tới công việc, ngành nghề, chức vụ cả.
về mặt Ảng viên thì ông này đã vi phạm quy định nên sẽ bị cấp ủy xử lý.

vừa đi vừa láii

Xe container
Giờ cứ cho cắm biển cấm ô tô tất cả các ngõ 2 ô tô không tránh nhau được. Nhà nào cố tình vào cứ chụp ảnh gửi lên đường dây nóng phạt nguội như phạt nguội lỗi vượt đèn đỏ là êm ngay các cụ ạ.
Luật nó có mà cụ, cần gì phải tốn tiền cắm biển nữa ;))

thuyphongthanh

Xe lăn
Chiện ngoài công sở và ngoài giờ làm việc nên được coi là chiện của cá nhân; cơ quan, tổ chức cứ túm vào đình chỉ này kia nó mất zui 🤣 🤣 🤣
Oảng viên phải gương mẫu mọi lúc,mọi nơi . Cơ quan tổ chức phải quản lý giáo dục mọi mơi mọi lúc.

Isu_zu

Tháo bánh
Ở thủ đô đất chật người đông, vất vả quá
Nó là ý thức chứ ko phải do đất chật người đông cụ ạ. Xóm em nhà nào cũng có gara, mà vẫn cứ để xe ngoài đường, đi qua cứ phải lách chữ chi toát mồ hôi. Lỡ quẹt cái lại cãi nhau om xòm :)).
Phường chả giải quyết đc đâu, may ra trong xóm có thằng nghiện, nó tuyên bố để ngoài đường là nó bẻ gương, có khi lại đâu vào đấy ngay =))

Philip

Xe máy
Oh, xem clip thì bức xúc về vụ đỗ xe thật. Ông Vụ cũng là con người bình thường thôi mà. Xử lý vấn đề nên xử lý tận gốc - và lỗi đỗ xe đã gây ra hậu quả này.

hd-vt

Xe container
Cc cóa sếp nhà trong hẽm, nà rất tiềm năng vươn lên như tên lửa. Phong thủy ra phết. :D