[Funland] Nhà trong ngõ tranh nhau chỗ đỗ xe

Ledung68

Xe buýt
Nó là ý thức chứ ko phải do đất chật người đông cụ ạ. Xóm em nhà nào cũng có gara, mà vẫn cứ để xe ngoài đường, đi qua cứ phải lách chữ chi toát mồ hôi. Lỡ quẹt cái lại cãi nhau om xòm :)).
Phường chả giải quyết đc đâu, may ra trong xóm có thằng nghiện, nó tuyên bố để ngoài đường là nó bẻ gương, có khi lại đâu vào đấy ngay =))
Vâng, cũng đúng là do ý thức nữa ạ

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
3. Vụ phó mà hành xử cũng côn đồ phết, táng luôn nhưng em kia có vẻ không vừa chắc phải nói gì đó.
Thế cụ nghĩ bọn này lên chức Vụ phó bằng tài năng và đức độ à? :)

Chỉnh sửa cuối:

clpharm

[Tịch thu bằng lái]
Oh, xem clip thì bức xúc về vụ đỗ xe thật. Ông Vụ cũng là con người bình thường thôi mà. Xử lý vấn đề nên xử lý tận gốc - và lỗi đỗ xe đã gây ra hậu quả này.
Nhìn cái ảnh này thằng nào bênh dc ông vụ phó cũng chịu
1, Chỗ để xe ở trước nhà kia.
2, Ông Vụ phó để ké hàng xóm cả năm trời thì không kêu, giờ họ để nhà mình cũng ra đấm.
3,Biết ông vụ phó muốn gì không? Muốn nhà kia để xe ra chỗ khác để ổng cho xe vào.
Khôn như chó ở quê. =))

dogach

Xe tải
Mình trước ở CC được 2 năm đầu, năm 3 tranh nhau chỗ đậu xe giữa dân CC và bên ngoài vào gửi ( Do Ban QL cho đấu thầu trông xe) biểu tình chán chê mình chán bán mua ra ngoại thành cho rộng... sau 5 năm dân cư đông, nhà nào cũng 1-2 xe đều không cho vào nhà để hết ngoài đường --- chật, tắc lại cãi nhau.... Định lên hẳn núi khi hưu :D

hd-vt

Xe container
Hẽm, bé hẳn toa toa hẳn, cũng không phong thủy. Đấy, có chuẩn cho cccm HL òi ấy. :D

Chỉnh sửa cuối:

otothanglong

Xe điện
Đây là chuyện đàn ông đánh đàn bà nên mọi người không đồng tình, ông chồng cũng núp váy vợ kêu gào lòng thương của mọi người, nhưng bản chất sự việc là từ nhà đàn bà đấy mà ra.
Nếu không thoả thuận được chỗ đỗ xe trong ngõ thì tốt nhất là nhét xe vào nhà hoặc đem xe đi gửi, đừng nói trước kia thế này, thế nọ.
Sau khi nhà kia trùm mền để xe ở đó thì ông vụ phó đã để xe vào nhà và đi gửi xe.
Đáng lẽ chỗ đấy dành cho đỗ xe tạm thời cả hai nhà thì ổn hơn là một nhà chiếm dụng.
Qua miệng lưỡi của lũ phóng tinh viên thì ông vp thành một dị nhân.
Hành động của vp không phải xuất phát từ chức tước, địa vị nên báo chí đừng lôi thân thế ra để làm trò.
Báo chí cũng không khách quan và công bằng khi chỉ lôi thân thế của một bên ra, còn bên kia lờ tịt đi.
Ông này vi phạm quy định trong Ảng thì sẽ bị xử lý, thế là xong
Nói chung là chán cái đám kền kền và thói doạ tung tin bài để trục lợi.
bình thường bọn báo nó bợ quan lắm, vụ này chắc nó điều tra kỹ rồi quan vớ quan vẩn, nên báo nó mới giật tít câu viu thôi, chắc đang đói thối mồm rồi. Chữ quan có nanh có vuốt bố bảo cũng chẳng dám.

Hacking

Xe tăng
Oh, xem clip thì bức xúc về vụ đỗ xe thật. Ông Vụ cũng là con người bình thường thôi mà. Xử lý vấn đề nên xử lý tận gốc - và lỗi đỗ xe đã gây ra hậu quả này.
Bức xúc là đúng cụ. Nhưng đánh người trước là dại, người thường họ ko tẩn phụ nữ như thế

Matizcoi

Xe cút kít
2, Ông Vụ phó để ké hàng xóm cả năm trời thì không kêu, giờ họ để nhà mình cũng ra đấm.
3,Biết ông vụ phó muốn gì không? Muốn nhà kia để xe ra chỗ khác để ổng cho xe vào.
Khôn như chó ở quê. =))
Nhà trong cùng với đối diện bức xúc thì đã đành, dân mình chỉ được cái lo hộ là nhanh :))

Không bênh ông Vp kia nhưng con mẹ nặc nô kia không đánh cũng phí. May là em méo có loại hàng xóm như thế.

vihali

Xe container
Khôn như chó ở quê. =))
1 và 2 thì chuẩn, ko còn gì để nói. Còn 3 thì em hiểu VP bảo dịch lên vì thế kia lùi xe vào nhà hơi khó. Chung quy là chỉ vì xưa tao để nhà mày đc, giờ ko đc nên ấm ức lâu rồi. Một phúc bốc đồng là bốc ứt.

Tuy nhiên đây là tranh chấp dân sự ở nơi ở, cơ quan đình chỉ em thấy ko ổn.

taiadau

Xe điện
Không bênh ông Vp kia nhưng con mẹ nặc nô kia không đánh cũng phí. May là em méo có loại hàng xóm như thế.
Chị kia có vấn đề gì cụ, ăn nói bình thường khá nhã nhặn, cụ vẫn nghĩ là nên lao vào đấm (thậm chí ko phải tát ) như 1 thằng điên giống lão VP là hợp lý à.

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Em nghĩ cảnh này còn diễn ra nhiều. Ông Vụ phó chắc là bức xúc gì thì mới hành động kiểu đấm thẳng vào mặt em kia như thế. Xem hài phết... Phải em cứ để cho hai thằng đánh nhau xem nào.
Thật sự qua vụ này thấy có mấy vấn đề: 1. Cái ngõ bé thế kia đỗ cái xe trùm bạt ở đó thì mọi người đi thế nào. Một mình nhà đó có ô tô à. 2. Chứng tỏ chỗ đỗ ô tô ở Hà nội quá thiếu. 3. Vụ phó mà hành xử cũng côn đồ phết, táng luôn nhưng em kia có vẻ không vừa chắc phải nói gì đó.
Em công nhận cái ngõ bé tí 2 ông thi nhau đỗ :) Cũng phải là người khôn ngang nhau mới ra cơ sư này

maximax903

Xe điện
Ko lo đủ 1-2 củ gửi xe ô tô cho đàng hoàng thì mua xe đạp mà đi cho nó tiết kiệm mà khoẻ người cụ à. sao cứ đú mua ô tô làm tró gì, lom dom lắm, lại còn công chức của Bộ cơ đấy =)), em ít tiền thật nhưng được cái đàng hoàng cụ ạ, ko làm phiền ai và phụ thuộc thằng nào cả, thà gửi xe đi bộ vài trăm mét cũng ok. Tất cả là do tính cách con người, biết sắp xếp khoa học thì kiểu gì cũng ngon chứ ko phải thu nhập cao hay thấp.
Nghe cụ phán lại nhớ đến mấy thành phần ở chốn cơ quan, tập thể đông người. Nghiện thuốc lòi kèn ra nhưng lúc éo nào cũng vào phòng trà xin thuốc anh em. Đã thế lại còn ra vẻ thuốc này nặng thuốc kia nhẹ mà thế éo nào vẫn rít free đều. Và thể loại nữa là mượn xe đi có việc nhưng lúc trả xe ko bao giờ biết đổ lại xăng & rửa xe cho người khác, 100 lần như 1000 lần luôn. Ko tiếc gì bao thuốc hay bình xăng nhưng sống phải có ý thức, có sĩ diện 1 chút. Khôn lỏi như thế đúng là bản chất con người, lâu dần nó hèn. Em vừa mắng vào mặt thằng cu ở cơ quan muốn hút thì mua mà hút, xin xin cl :D

kienvinh

Xe lăn
Liệu có phải chủ nhà cho thuê, cái nhà bị VP đỗ xe trước mặt trước đây í, mượn tay vợ chồng trẻ thuê nhà, để gây chiến tranh lập lại trật tự không nhỉ?

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Nghe cụ phán lại nhớ đến mấy thành phần ở chốn cơ quan, tập thể đông người. Nghiện thuốc lòi kèn ra nhưng lúc éo nào cũng vào phòng trà xin thuốc anh em. Đã thế lại còn ra vẻ thuốc này nặng thuốc kia nhẹ mà thế éo nào vẫn rít free đều. Và thể loại nữa là mượn xe đi có việc nhưng lúc trả xe ko bao giờ biết đổ lại xăng & rửa xe cho người khác, 100 lần như 1000 lần luôn. Ko tiếc gì bao thuốc hay bình xăng nhưng sống phải có ý thức, có sĩ diện 1 chút. Khôn lỏi như thế đúng là bản chất con người, lâu dần nó hèn. Em vừa mắng vào mặt thằng cu ở cơ quan muốn hút thì mua mà hút, xin xin cl :D
Cái chuyện xin thuốc hay mời nhau điếu thuốc chén nước lại khác mà cụ, xởi lởi tí cho ae nó nể nó quý :D Còn chuyện bỏ ra 1-2củ tìm chỗ gửi xe là trong tầm tay và sự tính toán cho khoa học hợp lý để mình chủ động và ko làm phiền ai lại là chuyện khác. .

maximax903

Xe điện
Cái chuyện xin thuốc hay mời nhau điếu thuốc chén nước lại khác mà cụ, xởi lởi tí cho ae nó nể nó quý :D Còn chuyện bỏ ra 1-2củ tìm chỗ gửi xe là trong tầm tay và sự tính toán cho khoa học hợp lý để mình chủ động và ko làm phiền ai lại là chuyện khác. .
Ai cũng nhỡ nhàng 1 vài lần chưa kịp mua nên phải đi xin điếu thuốc. Đây là giả nghèo giả khổ, ngớ ngẩn ăn người cơ mà cụ. Còn em lúc nào cũng tâm niệm xởi lởi trời cho.