[Funland] Nhà trong ngõ tranh nhau chỗ đỗ xe

thanhtra3vi

Xe tăng
Website
3aetsco.com.vn
Tết này tay Vụ phò chắc mệt đây. Gì thì gì chứ mang mác cán bộ đảng viên mà hành xử để "bị lộ" là không hay rồi.

taiadau

Xe điện
Chuẩn đó cụ, nhà đó chắc nghĩ ngõ nhà nó. E ủng hộ tẩn cho loại này tơi bời. E nghĩ xh giờ nhiều loại coi đg làng là riêng của mình. Cứ đỗ tí xe là đuổi.
Thì tẩn rồi, làm theo ý cụ rồi đấy và giờ là vỡ mồm. Tuy nhiên, cụ hơn lão VP vì cụ tẩn vì lý do cho rằng nhà kia đỗ thế lấn chiếm vướng víu, xyz... còn lão kia tẩn vì nhà hàng xóm chiếm mịa nó slot đỗ xe của lão ấy (thường đỗ trước đây) kể cả ngay trước cửa nhà hàng xóm :)

STElectrics

Xe lăn
Xe cụ Vụ Phó 30G chắc cũng mua hơn năm rồi, lần nào lấy xe cũng bị chặn như vậy thì ức chế thật. Bà hàng xóm cũng thế, đang ngủ mà bắt di chuyển xe cũng ức chế.
Nhưng cả 2 cùng sai; cái ngõ bé như thế mà 2 ông bà chiếm dụng đỗ xe chắn hết; như kiểu của nhà mình.

Đúng nhất là: Cả 2 cùng mang xe ra bãi gửi
khổ, lương vụ phó tằn tiện lắm mới mua được cái xe. Giờ cụ bảo mang ra bãi gửi thì tiền đâu ra?

Crusaderland

Xe điện
Chung cư giờ ko nhanh cũng chả còn chỗ mà đỗ xe đâu cụ ơi nên giờ mua cc cũ phải có lốt đỗ xe mới mua nhá =))
Em ở cái cc mới vào ở 1.5 năm mà hôm nào em lơ ngơ về muộn là hết chỗ đỗ, phải tìm cái xó mà đỗ, dù em mua vé tháng hẳn hoi đó :P
May còn 1 tòa chưa xong hẳn, ah người chưa về hết hẳn, tòa em cũng chỉ 40% về ở, ngoài đường nhiều chỗ, lại miễn phí, ko thì cứ gọi là loạn...
Chung cư chỗ cụ quản lý như vậy thì dễ gây tranh chấp và bảo vệ có thể nhập nhèm nhận thêm xe ngoài, xe gửi ngày rồi. Chung cư em đang ở thì nhà đã có có suất gửi xe kiểu gì về cũng phải có chuồng đỗ, có thừa ra mới nhận xe ngoài.

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Em hóng được như thế cụ ạ. Còn việc để xe em nghĩ nếu không ai ý kiến gì thì cũng chả sao còn đấm nhau thì lên phường, nhất là đấm phụ nữ vì bất cứ lý do gì.
"Không ai có ý kiến gì" nên mới dùng nắm đấm thụi vào mặt nhau!
Với cụ thì chả sao, nhưng với cư dân trong đó và với pháp luật thì có sao đấy!

Demchinhhang.net

Xe container
Ngõ này là ngõ cụt, nhà ông có vợ bị đấm là nhà cuối cùng của ngõ đấy. Nên xe mới đỗ chình ình như thế. Đỗ được lâu thế chứng tỏ dân trong ngõ họ không ý kiến gì chứ không thì họ cũng chả để yên cho mà đậu xe ở đấy.
Bất kỳ lý do gì nó vẫn là lòng đường cụ ạ. Em biết là có thể xe đó không ảnh hưởng ai nếu là nhà cuối ngõ (nếu thôi nhé) nhưng đường thì vẫn là đường. Việc này khá giống với quả hành lang chung cư và cả tầng ĐỒNG Ý làm liên hoan ở hành lang. Ở góc độ lý và công năng thì em vẫn cho là sai. Trao đổi vui như thế để mình thấy cái gốc của vấn đề và hành động hay ứng xử thôi.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Chung cư chỗ cụ quản lý như vậy thì dễ gây tranh chấp và bảo vệ có thể nhập nhèm nhận thêm xe ngoài, xe gửi ngày rồi. Chung cư em đang ở thì nhà đã có có suất gửi xe kiểu gì về cũng phải có chuồng đỗ, có thừa ra mới nhận xe ngoài.
cc nào cũng có maphia đó cụ, hixx. Nên ở cc cũ em về muộn toàn đõ giữa đường :)

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Cụ bắt bẻ em quá, để em sửa lại là ko thò đuôi sang trước cửa nhà cụ VP nhé (ý em là thế). Em chỉ bàn vấn đề va chạm giữa 2 nhà này, trong hoàn cảnh của clip, còn bàn về tư cách đạo đức, lối sống lành mạnh, tình thương mến thương giữa hàng xóm, rẻ rách hay rẻ lau rồi đạo nghĩa sáng ngời trên cõi mạng....em nhường cụ ạ
Câu chuyện cụ thể này không chỉ liên quan đến 2 nhà kia, mà còn cả những nhà trước mặt họ nữa!
Muốn bàn kiểu gì thì bàn thì diện tích ngõ chung không phải là phần đất của bất kỳ nhà nào trong ngõ để chiếm dụng riêng (kể cả mấy nhà đó có thỏa thuận mến thương với nhau thứ không phải sở hữu của mình), điều sơ đẳng nhất của pháp luật mà cũng không hiểu được thì còn chày cối cái gì nữa!

Đúng sai em không quan tâm, đường làng ngõ xóm xe "đỗ" mà xe khác vẫn đi đươcj thì vô tư. Nhưng cái thể loại trùm bạt cất xe ổn định thế kia là không được.
Phải khu nhà em thì xong rồi đấy, nhìn như thế mà nó trùm bạt được thì chứng tỏ con mẹ này cũng thuộc dạng quái thai.

khausao

[Tịch thu bằng lái]
Ngõ này là ngõ cụt, nhà ông có vợ bị đấm là nhà cuối cùng của ngõ đấy. Nên xe mới đỗ chình ình như thế. Đỗ được lâu thế chứng tỏ dân trong ngõ họ không ý kiến gì chứ không thì họ cũng chả để yên cho mà đậu xe ở đấy.
Căn cứ vào đâu mà cụ nói "dân trong ngõ không ý kiến gì"?
Nhà tôi trên phố có thằng cầu bơ cầu bất ở trong ngõ để mấy cái xe máy phế thải chềnh ềnh trên vỉa hè tuyến phố văn minh cả chục năm nay dân ý kiến, xxx phường cho xe chở đi rồi lại.... trả về chỗ cũ y nguyên chục năm nay. Cụ đi qua thấy chắc cũng phán "có ai ý kiến gì đâu nên nó mới để được thế chứ" phỏng?

tomtomchát

Xe container
Một số đồng chí có lẽ cũng cần bị vả 1 phát.
Ví dụ đồng chí Phó vụ chưởng ở #1.
Hay đồng chí gì, cán bộ cao cấp của Tổ chống dịch Quận 7.

Để ít sử dụng cái câu Mài bít bố mài là ai không? đi một chút.
câu ý thì ngu cả về nghĩa đen lẫn tối về nghĩa bóng. hỏi phải thằng con hoang thì nó xiên cho lòi lòng :))
Hỏi Mày biết bố tao là ai không? có khi lại nhiều đứa sợ ;))

Boydepzai190579

Xe tăng
Nhiều con quái thai lắm.nó chủ định ăn vạ rồi

taiadau

Xe điện
Câu chuyện cụ thể này không chỉ liên quan đến 2 nhà kia, mà còn cả những nhà trước mặt họ nữa!
Muốn bàn kiểu gì thì bàn thì diện tích ngõ chung không phải là phần đất của bất kỳ nhà nào trong ngõ để chiếm dụng riêng (kể cả mấy nhà đó có thỏa thuận mến thương với nhau thứ không phải sở hữu của mình), điều sơ đẳng nhất của pháp luật mà cũng không hiểu được thì còn chày cối cái gì nữa!
Vấn đề này nếu bàn thì đúng là ko nên để xe o tô ở cái ngõ nhỏ này. Nhưng đây là nói đến vấn đề hành xử của 2 nhà này với nhau theo cái clip. Ông VP để xe ở trước cửa nhà hàng xóm lâu rồi, nhà hàng xóm giờ mới mua xe nên sang bảo sẽ để ở đó, bố VP báo x được chỗ đó là chỗ để xe của tao.... và sau đó là như clip. Việc có nên/được đỗ xe hay ko là vđ khác, cái clip này chỉ nói đến ông VP cư xử cục súc như 1 thằng điên và đã bị trả giá, đơn giản vậy thôi cụ

xetaplai77

Xe tải
ngõ bé tí thế kia mà để xe trùm bạt thì cũng trơ tráo vô ý thức thật. Cụ vụ thì hơi nóng tính nên rắc rối rồi.

vihali

Xe container
ngõ bé tí thế kia mà để xe trùm bạt thì cũng trơ tráo vô ý thức thật. Cụ vụ thì hơi nóng tính nên rắc rối rồi.
Cụ ấy cũng để xe đó trước đó rồi, cũng dạng trơ tráo vô ý thức thôi. Giờ bị đòi lại chỗ thì cà khịa đến mức áp dụng lí luận bạo lực vào mặt con nhà người ta thì dại rồi.

hbthang

Xe tăng
Chắc con kia bảo đất nhà mẹ mày để nên cụ vụ táng. Em không bênh hành vi côn đồ nhưng táng đúng lắm, hàng xóm kiểu này đến mệt.
nó đỗ cái xe như thế mà bấm chuông mãi nó mới ra thì cũng cáu thật. tuy nhiên động đến tay chân, mà lại với phụ nữ thì dở rồi

hbthang

Xe tăng
Bài này chính chủ đăng lên OFFB đây mà. Xong xoá đi tưởng giảng hoà rồi hoá ra anh vụ phó vẫn dính.
Xe phủ bạt chủ xe nói là nhà trong cùng, ngõ cụt rồi các cụ nhé.
Còn anh vụ phó thì đã doạ nạt mấy lần rồi, còn bảo sẽ bỏ ra vài chục củ để cho chủ xe phủ bạt bán xới (vì là khách thuê nhà)...
trong cùng thì làm sao có xe đi ra nữa. cụ nhìn cũng thấy mà sao lại cmt thế

Belat Missan

Xe điện
Cụ ấy cũng để xe đó trước đó rồi, cũng dạng trơ tráo vô ý thức thôi. Giờ bị đòi lại chỗ thì cà khịa đến mức áp dụng lí luận bạo lực vào mặt con nhà người ta thì dại rồi.
Giờ mấy cụ ở chung ngõ đấy là vui nhất. ;))

New Audi R8

Xe buýt
trong cùng thì làm sao có xe đi ra nữa. cụ nhìn cũng thấy mà sao lại cmt thế
Cụ chắc k đọc kỹ bài e. E ghi là trích theo lời kể của chủ xe phủ bạt.
E k hiểu đoạn cụ bảo "trong cùng thì làm sao có xe đi ra nữa" nghĩa là gì