[Funland] Nhà trong ngõ tranh nhau chỗ đỗ xe

HeoQuay66

Xe tăng
Lời từ FB chủ nhân clip:
1. Tại sao phải tắt tiếng ? Chắc con vợ cũng láo nháo ăn nói bố láo nên chả ăn đấm vào mõm ! Đáng đời
2. Đăng lên cho minh bạch đi, sao phải giấu giếm rồi phốt kiểu đấy
3. Cái dáng đứng khoanh tay vậy là biết cái loại thái độ mất dạy rồi.
4. Video có bị cắt ghép các chi tiết
Mình xin được giải thích cụ thể như sau :
1. Vợ mình cận gần 9 độ + loạn, đeo mắt kính giống hệt hai cái đít chai bia Thanh Hoa sau khi bị đấm, mắt kính rơi ra chắc chắn không thấy gì và có phần choáng váng hoảng loạn ( lúc đó mình chưa ra tới cửa ) la hét rất to ghe rất ghê có thể la vì đau, vì sợ hoặc vì muốn được giải cứu có thể đây là phản xạ tự nhiên gì đó (mình đoán vậy) để ngta nghe thì hơi ngại nên mình tắt tiếng đi chứ không có gì láo nháo ở đây cả
2. Trước 16h chiều ngày 04/01 nếu ai cmt như vậy mình sẽ rep cmt bằng video đầy đủ tiếng hoặc nhắn tin mình đều gửi hết không từ chối một ai, sau 16h chú ấy đã biết lỗi, xin lỗi và bảo gỡ bài. Mình đã gỡ và không share thêm cho ai bao gồm cả video có tiếng và không có tiếng kể cả cơ quan báo chí ( trừ cơ quan công an để làm tài liệu ) để giữ lời và tránh sự việc bị xuyên tạc bóp méo cho mục đích xấu. Nếu bạn nào có nhu cầu có thể xem trực tiếp thì oke, không xem được vui lòng không kích động, muốn nghĩ mình lấp liếm không minh bạch cũng không quan trọng còn gửi thì mình không gửi và không có trách nhiệm phải gửi. Lưu ý là nick FB rõ danh tính nhé, chứ đừng dùng clone. Nói là làm !
3. Lúc chú bấm chuông liên tục mình chạy vào thấy vợ lồm cồm bò ra rất nhanh, cốc xê chưa kịp mặc ra mở cửa vội. Nếu nhà bạn nước sôi, cơm chào hay ai bấm chuông hối hả vậy bạn cũng chạy thôi. Khoanh tay là để che cái xxx cho tế nhị chứ không phải thái độ lồi lõm, lấy vợ 6 năm chưa thấy khoanh tay bao giờ.
4. Video xén từ thẻ nhớ ra liền mạch không hề có lắp ghép vì mình rất ngu khoản này và cũng không có nhu cầu phải cắt ghép chắp vá. Nếu mình sai thì mình tự biết xấu hổ không đăng lên để làm cái gì. Bằng giờ năm ngoái đăng video cũng cam này tìm được anh ship Tiki đánh rơi tờ 500k cũng bị chửi
Mọi chuyện đến đây khép lại, vì quá mệt mỏi rồi. Một lần nữa rất cám ơn các bác, các anh, các chị đã quan tâm, gửi lời thăm hỏi động viên em hai ngày vừa qua. Chúc mọi người nhiều sức khoẻ !
❤️
❤️
❤️

Từ ngày mai em lại kiếm chén cháo và rất mong được cả nhà ủng hộ. Lưu ý em chỉ bán online từ tháng 6 đến giờ không bán trực tiếp để phòng dịch vì nhà có hai cục cưng
P/s: vv đậu xe ở đó đúng hay sai thì mình bổ sung thêm như sau : từ khi chú T đến khi nhà mình đậu thì không ai thắc mắc hay lời ra tiếng vào tỏ vẻ khó chịu hay bị vướng ai vì nhà mình cuối ngách cụt rồi. Mình có hỏi ý kiến anh công an xuống hiện trường lấy lời khai về việc đỗ xe tại vị trí hiện tại thì được anh trả lời : Nhà em ở cuối ngách cụt không ảnh hưởng đến giao thông hay sinh hoạt của hàng xóm nên vị trí này có thể tận dụng được không sao cả. Vì vậy mong các bạn đọc bài share không rõ ngọn ngành đừng chửi nhà mình đậu giữa đường ông kia không đi được hay “ trong ngõ” nhé vì nhà CUỐI CÙNG của NGÁCH nhé !

Samdoria

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn đó cụ, nhà đó chắc nghĩ ngõ nhà nó. E ủng hộ tẩn cho loại này tơi bời. E nghĩ xh giờ nhiều loại coi đg làng là riêng của mình. Cứ đỗ tí xe là đuổi.
Nhiều cụ đỗ xe cũng như lèo. Để trình ình trước cửa nhà người ta vài tiếng. Nhiều khi muốn lấy xe mà ko được.
Đơn giản nhất là để số điện thoại lại cũng ko làm được

Crusaderland

Xe điện
Bạn này viết có vẻ có tình có lý, giá có thêm phản hồi từ ông vụ phó nữa thì mọi việc rõ ràng ngay.

kienvinh

Xe lăn
Em nói từ lâu rồi mà, 90% bọn đỗ xe láo là bọn bẩn bựa.

Keo kiệt, mua được cái xe 500-1 tỷ nhưng tiếc 1,5 triệu tiền đỗ xe 1 tháng.

Vì lười nên không chịu đỗ xa vài chục mét ở chỗ rộng, cứ thích đỗ ngay sát nhà mặc cho sự bất tiện khó khăn của người khác.
Nhiều trường hợp như vậy nhưng không phải do tiếc tiền mà là do... bố đời. Tôi nói đơn cử như cái đứa buôn ma túy thì thiếu gì một vài triệu, phỏng ạ. Khu tôi ngày xưa có một dạo hôm nào cũng có một cái xe Mẹc trắng dòng C ở đâu đến đỗ từ sáng đến chiều ở vị trí gây bất tiện cho cư dân khiến ai cũng hỏi nhau đây là xe ai nhỉ, rồi lại không thấy nó đến nữa. Bà con bảo nhau con đấy nó bị bắt vì buôn ma túy rồi. Đến một ngày tên tuổi và ảnh con đó nổi trên trang nhất của vnexpress vì đã bị kết án tử hình thì tôi biết điều đó là thật.

Matizcoi

Xe cút kít
Vẫn tư tưởng ngõ cụt là chiếm dụng là éo đc rồi cụ ơi. Vẫn nghĩ kiểu đấy thì còn ăn đấm nhiều
Vầng, đấm xong mất mẹ chức, đánh đổi kiểu í thì thiệt thân thôi.
Giả sử cụ ko nằm trong số mất chức như ông vụ phó, nhưng cụ đánh người rõ ràng có camera quay nét nèn nẹt như vậy, cụ có tin phải em bị cụ cho ăn đấm thế, em sẵn sàng cho cụ đi 1 khóa cơm tù, hoặc số tiền cụ bỏ ra để chạy chọt khỏi phải đi tù là những con số khiến cụ sẽ phải suy nghĩ?

Moriarty

Xe container
Bài này chính chủ đăng lên OFFB đây mà. Xong xoá đi tưởng giảng hoà rồi hoá ra anh vụ phó vẫn dính.
Xe phủ bạt chủ xe nói là nhà trong cùng, ngõ cụt rồi các cụ nhé.
Còn anh vụ phó thì đã doạ nạt mấy lần rồi, còn bảo sẽ bỏ ra vài chục củ để cho chủ xe phủ bạt bán xới (vì là khách thuê nhà)...
==============
Bài gốc đã xoá, còn cụ chủ mới post thêm thông tin và trả lời ở đây:
Đoạn CA khu vực bảo ko ảnh hưởng khả năng cao là chém. Ít nhất cái nhà đối diện bị ảnh hưởng, nhà đấy mà dắt con SH vào nhà thì mệt luôn

kienvinh

Xe lăn
ngõ bé tí thế kia mà để xe trùm bạt thì cũng trơ tráo vô ý thức thật. Cụ vụ thì hơi nóng tính nên rắc rối rồi.
Tôi nghĩ 2 vợ chồng thuê nhà trùm bạt cho xe như một cách đáp trả việc đồng chí VP đỗ xe ở đó khiến họ không hài lòng thôi, chứ chưa chắc họ thật sự muốn thế.

Đấy là nếu như những gì được tường thuật là đúng: đồng chí VP đã đỗ xe ở đó từ trước.

hairyscary

Xe điện
Thật em quá ngưỡng mộ cách lều báo chơi chữ.

Ông vụ phó thì vung tay vào mặt chị đàn bà. Em thấy ông ấy xăm xăm đi lại và tay nâng lên co về cạnh sườn rồi táng ra đúng yếu lĩnh luôn chứ vung vít gì đâu.
Còn chồng chị đàn bà thì đánh luôn ông vụ phó chứ không phải vung tay.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Hóng trên face thì:
- Nhà bà này thuê, chỗ xe phủ bạt là tường nhà bà này, nhà ông vụ phó bên cạnh
- ông vụ phó hàng ngày vẫn đỗ xe chỗ đó, nhà bà này trước ko có xe nên 2 bên vẫn hoạt thuận, sáng lửa- tối đèn ko vấn đề gì.
- trước khi mua xe bà này có sang nói là ít hôm nua có xe sẽ để chỗ đó, ông vụ phó ko đồng ý bảo hàng ngày vẫn để đấy thì sau vẫn thế, bala tiền nong gì đó để dẹp nhà bên này
- bà này mua xe về để đấy, ông vụ phó về ko có chỗ để => ăn nói thế nào táng nhau…

Em hóng thế thôi, ko biết đúng sai thế nào, ngõ nhỏ để xe như vậy là dở rồi, táng trước lại táng đàn bà còn dở hơn, cán bộ lại còn cực dở…2 nhà để xe trọng ngõ bé tý lại cực kỳ dở, ko trước thì sau sẽ là nguồn cơn mâu thuẫn trọng ngõ. Nhà em cũng trọng ngõ, xe đỗ xe đi thoải mái, nhưng là khu lao động, ngoại trừ hôm nào bão bùng, mưa gió, cấp cứu mới phải dưỡn dẹo đưa đón tận cửa, ko thì đỗ ngoài đường vợ con đi vao đôi trăm m cho khỏe chân, hàng xóm cũng đỡ ngứa mắt ghen tỵ.
Chuẩn men :D
Nhưng khốn cái là 2 đứa nhà quê đều tiếc củ rưỡi gửi xe cơ :))
tiền tiêu cả quyển vào những thứ vô bổ ko tiếc, tiếc củ rưỡi gửi xe cho đỡ phiền phức :D

thanks69

Xe buýt
Tổng hợp lại chỗ đỗ xe ngõ cụt ấy là:
- Ông vp có chỗ để xe trong nhà, lúc ra vào vướng cái xe trùm mền kia nên khó chịu.
- Trước kia ông vp khi chưa cất xe vào nhà thì cũng để xe chỗ đấy, nhưng là để tạm. Khác với xe trùm mền của em gái to mồm, muốn để lâu dài, lý luận là đất cuối ngõ.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Làm được như cụ gợi ý khéo lão này đang ngồi ghế VT rồi cụ :) . Và thực tế thì nó thể hiện bản chất con người đấy, sống và hành xử x ra gì nên giờ ăn mư.t rồi :D
Mất tiền là anh đ éo thích dồi :))
Vụ phó mà lom dom thế á các cụ, đùa chứ tầm công chức của bộ mà tiếc 1-2 củ/1tháng gửi xe thì cũng vứt :D

vihali

Xe container
- Ông vp có chỗ để xe trong nhà, lúc ra vào vướng cái xe trùm mền kia nên khó chịu.
- Trước kia ông vp khi chưa cất xe vào nhà thì cũng để xe chỗ đấy, nhưng là để tạm. Khác với xe trùm mền của em gái to mồm, muốn để lâu dài, lý luận là đất cuối ngõ.
Tức là ông VP để tạm thì được, còn nhà kia phải gửi ở ngoài phỏng cụ?😁

1.25 ton

Xe điện
Chắc bạn là dân tỉnh khác đến Hà Nội lập nghiệp hay người gốc Hà nội nhưng không phải "Hả Nội Kẻ Noi"?
" Kẻ Noi " là từ để chỉ dân Cổ Nhuế, những người làm nghề " Vung ba thước kiếm, tận thu lòng dạ thế gian ", cụ nhầm nhọt rồi. :)) . Chắc cụ không phải dân Hà lội xịn rồi.

taiadau

Xe điện
Cụ nhầm, lão VP để bền vững và để lâu dài. Tới khi nhà hàng xóm mua xe sang nói chuyện, lão ấy còn ko chịu, đòi vẫn để đấy. Khi nhà hàng xóm mua xe để đấy, VP mới buộc phải làm cầu để cho xe vào trong nhà

onano69

Xe container
Đúng là công bộc của dân đây dồi :P Vụ phó sở tài môi mà lại ở nhà không có chỗ mà đỗ xe, khổ quá :) này làm sao còn thời gian mà nghĩ việc nước :))

1.25 ton

Xe điện
Phó vụ trưởng của tổng cục ( không phải của bộ nhé ) địa chất… xin lỗi.. ông này còn đói hơn cả cccm trên này… làm đó không có vẹo gì đâu. Nói thật làm shiper còn sướng hơn ông này, Trường hợp này chắc ức chế quá nơi làm việc rồi về nhà ức chế mới ra nông nỗi. Em thì trả bênh ông này cả.. nói thật chứ ông này cũng chưa đủ tuổi ngồi mâm cao dơ tay đấm người… chắc quá điên thôi.
Cụ có biết Tổng cục này phụ trách cấp phép khai thác khoáng sản không?. :)) mà cụ bảo nghèo?
"
Tổng cục Địa chất và Khoáng sản còn có nhiệm vụ tiếp nhận, thẩm định hồ sơ, trình Bộ trưởng Bộ TN&MT quyết định hoặc quyết định theo ủy quyền của Bộ trưởng Bộ TN&MT việc cấp, gia hạn, thu hồi, hủy bỏ Giấy phép thăm dò khoáng sản, Giấy phép khai thác khoáng sản, Giấy chứng nhận lưu hành tự do (CFS) sản phẩm, hàng hóa xuất khẩu và nhập khẩu là khoáng sản; việc chuyển nhượng quyền thăm dò khoáng sản, chuyển nhượng quyền khai thác khoáng sản; việc trả lại Giấy phép thăm dò khoáng sản, Giấy phép khai thác khoáng sản; việc trả lại một phần diện tích khu vực thăm dò, khu vực khai thác khoáng sản; việc phê duyệt đề án đóng cửa mỏ, quyết định đóng cửa mỏ khoáng sản theo quy định của pháp luật.

Đối với lĩnh vực kinh tế địa chất và khoáng sản, Tổng cục có nhiệm vụ tổ chức thực hiện quy định về tiền cấp quyền khai thác khoáng sản, về đấu giá quyền khai thác khoáng sản; quản lý hoạt động đấu giá quyền khai thác khoáng sản theo quy định của pháp luật; theo dõi, tổng hợp hoạt động đầu tư thăm dò, khai thác khoáng sản, hoạt động chuyển nhượng quyền thăm dò, khai thác khoáng sản.

hd-vt

Xe container
Vụ phó mà lom dom thế á các cụ, đùa chứ tầm công chức của bộ mà tiếc 1-2 củ/1tháng gửi xe thì cũng vứt :D
Vp tháng nhiêu ạ cụ? Em thấy giờ tỷ thứ phải tiêu cho hàng tháng, 1-2 củ mua được khối thức ăn đấy, đủ no cho vài người không chết đói đấy ạ.

P/s híc em nà giá áo túi cơm...lên cứ quy ra...cơm. :D

Business2018

Xe buýt
Khổ thân anh vụ hó, nó để ở đó chắc lâu lắm rồi nên anh mới bị bốc hoả vậy, nhưng cái sự ở trong ngõ nhà xan xát ở co cụm 1 đống nó là chuyện cơn bữa.. chẳng có gì lạ😌😷🥱

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Vp tháng nhiêu ạ cụ? Em thấy giờ tỷ thứ phải tiêu cho hàng tháng, 1-2 củ mua được khối thức ăn đấy, đủ no cho vài người không chết đói đấy ạ.

P/s híc em nà giá áo túi cơm...lên cứ quy ra...cơm. :D
Thì mình phải cân nhắc cái gì cần tiêu hơn và ưu tiên chứ cụ, vđ ko phải lương nhiều hay ít cụ ạ, bớt ăn uống đi để tiền gửi chỗ khác cho đỡ phiền, đấy là văn minh thì em nghĩ thế chứ còn tỷ lý do để chi tiền mà cụ. Em già rồi nên cái gì thuận tiện đỡ phiền phức thì ưu tiên, ăn uống với em giờ là chuyện thứ yếu cụ ạ, ăn gì chả xong bữa :D