[Funland] Nhà đất Long Biên

Z90

Xe tăng
Ông này hiểu biết nhiều đó các cụ cơ mà e thấy hay bị các cụ khác kích bác nên nổi nóng hay phát ngôn thiếu chuẩn mực. Cơ mà cụ này rất hiểu biết về long biên và có tình yêu với lb đó anh. E đã nhiều còm của cụ ý thấy hiểu biết thực sự luôn
E còn tưởng cụ ý bị tháo bánh nên lập nick mới là cụ. E thấy cụ cũng nắm quy hoạch lb rõ như lòng bàn tay luôn :D

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
Em đang đợi cái phố Vũ Xuân Thiều mở rộng mà mãi ko thấy động tĩnh j.

_Submarine_

Xe đạp
Các cụ thông thạo cho em hỏi giá rổ ngõ nông 3m khu Phúc Lợi gần mấy toà Ruby giờ ra sao ạ. Tài chính có hạn nên em định đi xa xuống khu này.

Suri15

Xe Cứu Trợ
Các cụ thông thạo cho em hỏi giá rổ ngõ nông 3m khu Phúc Lợi gần mấy toà Ruby giờ ra sao ạ. Tài chính có hạn nên em định đi xa xuống khu này.
Tầm 60- 70tr/m2 tùy vị trí nữa. Phúc Lợi thì cụ check quy hoạch cẩn thận, các ngõ lớn ở Phúc Lợi đâm ra đến đê đều có quy hoạch mở rộng đường + vỉa hè tầm 13.5m.
Phúc Lợi cũng cần check hàng xóm xung quanh xem đất có vấn đề gì ko không nữa nhé cụ.

Timestay

[Tịch thu bằng lái]
Khu đấu giá Cự khối có ổn ko các cụ? Giá rổ giờ tầm bao nhiêu nhỉ?

vuitinhhn

Xe tăng
3 năm trước lúc em mua ở đấy em cũng nghĩ là nó đắt lòi cụ ah nhưng mà lúc đấy ko chốt thì giờ khóc. Nói chung em thấy chất lượng sống bên LB ăn đứt bên kia cầu nên sớm muộn gì dân cũng mò sang nhiều nhất là khi cầu THD nó làm. Mà mò sang nhiều thì đất cát lại lên thôi. Cụ nào dư tiền em thấy đầu tư bên LB vẫn ok tất nhiên phải chọn chỗ nào đẹp chứ ngõ ngách đường làng thì cũng không ăn thua thật. Ít nhất cũng phải phân lô kiểu như 918 hoặc xịn hơn thì mấy khu đấu giá TDC.
như cụ phân tích thì đắt cũng mua bên LB, cầu kiểu gì chả xây, dân kiểu gì chả ùa sang, mua sớm là chân ái :D

eterniti

Xe điện
E còn tưởng cụ ý bị tháo bánh nên lập nick mới là cụ. E thấy cụ cũng nắm quy hoạch lb rõ như lòng bàn tay luôn :D
Chuẩn luôn mà có sao đâu tháo thì lắp bánh mới thôi cụ

_Submarine_

Xe đạp
Tầm 60- 70tr/m2 tùy vị trí nữa. Phúc Lợi thì cụ check quy hoạch cẩn thận, các ngõ lớn ở Phúc Lợi đâm ra đến đê đều có quy hoạch mở rộng đường + vỉa hè tầm 13.5m.
Phúc Lợi cũng cần check hàng xóm xung quanh xem đất có vấn đề gì ko không nữa nhé cụ.
Em cảm ơn cụ.

Mr.Kiều

Xe đạp
Eco smart city nó muốn xây lâu rồi nhưng tháng 10/2023 hà nội mới cấp phép xây dựng nên giờ nó mới làm được!! Từ nay đến 2030 long biên là đại cônng trường luôn!! Bên khai sơn city đợt này cũng xây mạnh, dọc cổ linh quây tôn còn toàn đất him lam thôi!! Cũng chung cư cao cấp hết!! Bên mạn phúc đồng, phúc lợi chuẩn bị từ nay đến quý 4/2024 ra hàng 6 toà ruby city nữa!! Đang làm móng rồi!! Cái quả 112 căn biệt thự Diamond Place của Him Lam view sân golf giá rẻ nhất đang 88 tỷ/ căn, đắt nhất 270 tỷ/căn!!
Thượng Thanh, đoạn qua xăng dầu đức giang và mạn phía dưới gần cầu Đuống ko biết bao giờ thông đường cụ nhỉ, e thấy om hơi lâu, mà dưới này có dự án gì triển khai không cụ

hasinhat

Xe đạp
gpmb đang khó khăn bác ạ, họp dân nhiều lần rồi. giờ cơ chế đền bù chỉ là chung cư và tiền nên dân chưa chịu đòi đền đất mà long biên làm gì còn quỹ đất và cũng không còn chính sách đền đất ở quận nữa.
Bảo sao nhiều dự án mở đường treo lủng lẳng, chả biết bg chạy đc tiếp cụ nhỉ. Vì chạy tiếp thì làm gì có đất đền bù tái định cư cho dân.

Jonhy

Xe buýt
như cụ phân tích thì đắt cũng mua bên LB, cầu kiểu gì chả xây, dân kiểu gì chả ùa sang, mua sớm là chân ái :D
Giờ dân đã sang nhiều rồi đấy cụ chả phải đợi đến sau này đâu. Còn đắt rẻ nó chỉ là tương đối thôi vì còn phụ thuộc nhiều yếu tố. Ví dụ như em làm tự do nên thấy ở LB hợp lý nhưng với cụ nào làm mạn Cầu Giấy thì lại không phù hợp. Còn chắc chắn một điều là hiện tại ở bên LB sướng hơn mấy quận nội thành nhiều đấy cụ, đường xá rộng rãi không tắc đường, không khí thoáng đãng mát mẻ hơn bên kia cầu là sự thật. Giá cả nhà đất cũng mềm mại hơn. Đấy là em so sánh mặt bằng chung chứ quận nào cũng có khu đẹp khu xấu thôi. Như em có tiền em cũng vào riverside hay harmony ở ngay. Nhiều tiền thì ở đâu cũng sướng 😆

Chỉnh sửa cuối:

Suri15

Xe Cứu Trợ
Cụ nào biết chi tiết chuẩn bị triển khai chỗ này là chỗ nào không?

hellohanoi

Đi bộ
Giờ dân đã sang nhiều rồi đấy cụ chả phải đợi đến sau này đâu. Còn đắt rẻ nó chỉ là tương đối thôi vì còn phụ thuộc nhiều yếu tố. Ví dụ như em làm tự do nên thấy ở LB hợp lý nhưng với cụ nào làm mạn Cầu Giấy thì lại không phù hợp. Còn chắc chắn một điều là hiện tại ở bên LB sướng hơn mấy quận nội thành nhiều đấy cụ, đường xá rộng rãi không tắc đường, không khí thoáng đãng mát mẻ hơn bên kia cầu là sự thật. Giá cả nhà đất cũng mềm mại hơn. Đấy là em so sánh mặt bằng chung chứ quận nào cũng có khu đẹp khu xấu thôi. Như em có tiền em cũng vào riverside hay harmony ở ngay. Nhiều tiền thì ở đâu cũng sướng 😆
E sang ở bên Long Biên được 4 năm rồi, cũng làm tự do mà thấy buồn chán lắm bác ạ, e đang suy nghĩ cất cánh đi chỗ khác. Chắc quen phố xá đông vui rồi.

Jonhy

Xe buýt
E sang ở bên Long Biên được 4 năm rồi, cũng làm tự do mà thấy buồn chán lắm bác ạ, e đang suy nghĩ cất cánh đi chỗ khác. Chắc quen phố xá đông vui rồi.
Thì e cũng bảo là tuỳ quan điểm sống của từng người mà. Như em càng yên tĩnh em càng thích tất nhiên là phải đánh đổi là sẽ hơi buồn một tí. Em ở ngã tư sở mười mấy năm chán đông vui lắm rồi :D

eterniti

Xe điện
Cụ cứ smartcity mà chơi thôi tha hồ đông vui full service

T1_Arcanine

Đi bộ
Các cụ ơi, cho em hỏi giờ tài chính vợ chồng em tầm 2.5tỷ thì căn cc nào bên Long Biên ngon nhất trong tầm tài chính ạ?

camelvn

Xe hơi
các cụ thấy khu 918 phúc đồng ntn ạ, giá tầm 200/m oto tránh nhau

Fakerhades

Đi bộ
Các CC cho em hỏi nhà cấp 4 xác định mua đất ở ngõ phân lô Vũ Xuân Thiều, ngõ rộng 2 xe Inova tránh thì giá khoảng bao nhiêu 1m2 ạ.
Mặt tiền gần 5 met, dài 10 met.