[Funland] Nhà đất Hà Đông phân khúc 3-5 tỷ, gia đình ở + kinh doanh online

Có phân khúc nhà đất 5 tỷ Hà Đông phù hợp cho Gia đình ở và Kinh doanh online hay không

• #81 - Đất dv 50m2 Yên Nghĩa 5 tỷ + 2.5 tỷ xây 6 tầng 1 tum + cho thuê lại 4tr/ tầng sv Phenika

Lượt chọn: 0 0.0%

• Tổng bình chọn
    18

evd

Xe đạp
Cụ thớt nên mò xuống khu đất dịch vụ yên nghĩa múc mảnh đất dịch vụ 50m2 với tầm giá hiện giờ chắc loanh quanh khoảng 5 tỷ. Sang tên sổ xong lại vác sổ vào bank vay tiếp lấy 2,5 tỷ nữa rồi xây cái nhà 6 tầng 1 tum là thoải mái vừa ở vừa kinh doanh, bí quá thì cho sinh viên Phenika thuê trọ 3,5-4 triệu/tầng
em cảm ơn, em đã đưa phương án này lên bình chọn. Để các cụ vào sau, nếu có cùng nhu cầu thì tiện tra cứu và có thông tin tham khảo ạ

hangnhat123.com

Xe hơi
Website
www.hangnhat123.com
Cụ thớt nên mò xuống khu đất dịch vụ yên nghĩa múc mảnh đất dịch vụ 50m2 với tầm giá hiện giờ chắc loanh quanh khoảng 5 tỷ. Sang tên sổ xong lại vác sổ vào bank vay tiếp lấy 2,5 tỷ nữa rồi xây cái nhà 6 tầng 1 tum là thoải mái vừa ở vừa kinh doanh, bí quá thì cho sinh viên Phenika thuê trọ 3,5-4 triệu/tầng
chuẩn cụ ợ

thanh.long

Xe tăng
Sao cụ thớt để bình chọn mà lại ẩn đi kết quả, để người chưa bình chọn không biết mà vote. Hay cụ đang tham khảo tâm lý người đầu tư để đánh phân khúc nhà ngõ >:D< chứ đúng thật như cụ mô tả thì khó lên trời, ngoại trừ việc đi mua nhà 30-40m2 trong ngõ nhỏ thì có mà đầy ra

evd

Xe đạp
Sao cụ thớt để bình chọn mà lại ẩn đi kết quả, để người chưa bình chọn không biết mà vote. Hay cụ đang tham khảo tâm lý người đầu tư chứ đúng thật như cụ mô tả thì khó lên trời, ngoại trừ việc đi mua nhà 30-40m2 trong ngõ nhỏ thì có mà đầy ra
em chưa biết dùng cái vote thôi :)), để em sửa lại theo ý cụ

evd

Xe đạp
5 tỷ tất tần tật, vẫn yên nghĩa, nhà xây sẵn thì được mức nào ạ cụ ?

Realty 2021

Xe tăng
5 tỷ tất tần tật, vẫn yên nghĩa, nhà xây sẵn thì được mức nào ạ cụ ?
Đất dịch vụ 50m2 ở Đồng Mai không thôi đã 3 tỷ rồi, cụ xây cái nhà 5 tầng cũng xác định ném vào 2 tỷ nữa mới ở được. Chứ 5 tỷ để mua được cả tiền đất dịch vụ 50m2 với tiền nhà xây sẵn 5-6 tầng rồi thì em không biết ở mạn Yên nghĩa có còn nhiều nhà muốn bán hay không, nên cụ phải xuống thực tế như kiểu thợ săn đất săn nhà ấy

ruou_nep_40

Xe tăng
Vay được tiền tầm này là xuất sắc rồi, đằng nào cũng nợ mà chọn vay nợ 4 tỷ với vay nợ 6 tỷ thì chọn vay nợ 6 tỷ vẫn hơn khi đó thoải mái nhu cầu mà đi tìm mua nhà đất :))

eterniti

Xe điện
Cụ nghĩ cụ chủ thu nhập như vậy 5 năm trả hết gốc 4-5 tỷ kiểu gì cụ? Cụ nghĩ thu nhập 100tr là nhiều nhưng ngoài trả nợ còn tỉ thứ phải chi tiêu đấy cụ. Ví dụ đơn giản cụ chủ vay 4 tỏi 20 năm thì gốc lãi 1 tháng khoảng 30tr (với điều kiện lãi suất vay 4% cố định 🥶). Ăn uống chi tiêu gia đình học hành con cái bét cũng phải 30tr. Cứ coi như là để ra được 40tr/tháng đi. 1 năm tiết kiệm được 500tr thì mất 8 năm mới đủ tiền trả gốc. Đây là em tính trên lý thuyết thôi đã thấy khó rồi. Nếu cụ chủ may mắn có những khoản thu nhập bất thường lớn thì không nói nhưng ngược lại nếu xảy ra rủi ro như lãi suất tăng hoặc thu nhập giảm thì toang ngay. Mua nhà là phải cố nhưng cố trong tầm kiểm soát thôi ah. Như cụ chủ là dễ mất kiểm soát lắm. Chưa kể nợ nần nhiều quá đầu óc mệt mỏi lại phát sinh nhiều vấn đề khác. Em thâm niên bốc họ nhiều năm nên mấy bài toán vay mượn này em tính mãi rồi 😁
Tính nhiều lại chả dám vay, xưa lương em 3x đã vay đến 90% mua nhà rồi, chả sao

Aline

Xe tải

quangzizi

Xe tăng
Nếu cụ viết thật lòng thì em tóm thớt thì thấy ntn. Cụ chủ còn trẻ, chắc mới được mức lương kia nên tích lũy chưa nhiều nhưng thấy thị trường lên quá sốt ruột. Giờ đang cố ủ mưu nhưng quá nhiều mục tiêu, vừa muốn ở, vừa muốn kd, vừa muốn tích tài sản nên đặt lên đặt xuống, đang cố tìm phương án tối ưu mà chấp nhận được.

Vậy nên chưa nói đến mua gì, cụ chủ cũng nên xem lại mục tiêu cv nói chung, không có ai làm vin lâu dài mà lại tay trái tay phải được đâu, sẽ bị ảnh hưởng. Cụ làm mấy thứ thụ động ko mất thời gian như cho thuê, buôn chứng thì ko nói, chứ làm vin lại còn đóng hàng thì sẽ rất mệt. Cụ có thể thử nhưng ko nên coi đó là cửa sáng trừ khi giờ thu nhập đi buôn hơn thu nhập cụ đi làm rồi. Làm bé thì nó ngon chứ làm to để nuôi cả nhà nó rất khác cụ nhé. Vậy thì mua cái nhà chỉ vì nó có diện tích có kho làm gì?

Thứ hai, nếu chỉ để kinh doanh sao cụ chủ không thuê nhà ngõ? Thuê nhà mặt đất mà xe ba gác vào được thì tháng bao nhiêu đâu? Cầm tỷ ra mua đòn bảy lên 5 lần để làm gì nhỉ? Tiền lãi cụ phải trả để mua quá nhiều như các cụ khác đã nói. Mua nhà mặt đất cụ cứ tính thêm 200 300 sửa chữa cơ bản nhé, gần như không có cái nhà nào vào ở được ngay đâu. Nếu thuê nhà mà việc kd không ổn thì cùng lắm cụ mất cọc, hết. Còn mua nhà mà kd không ổn, cụ mất rất nhiều. Chưa kể sau bao nhiêu vụ vừa nhà vừa kho cháy mà cụ vẫn muốn đánh cược sao?

Jonhy

Xe buýt
Tính nhiều lại chả dám vay, xưa lương em 3x đã vay đến 90% mua nhà rồi, chả sao
Quan trọng là cụ vay bao nhiêu, tỉ trọng vay trong tổng tài sản của cụ như nào, vay ngân hàng hay vay người nhà và nếu chẳng may xảy ra rủi ro thì có ai đỡ cụ không hay là sấp mặt luôn. Nói chung câu chuyện vay hay không thì cũng còn tùy hoàn cảnh mỗi người, đây là em tư vấn dựa trên những thông tin cụ chủ cung cấp thôi chứ em ko nắm rõ hết được. Chứ vay mượn em cũng có ngại đâu, em thâm niên trong nghề bốc họ luôn đây. Em hơn cụ chủ 1 tuổi và từ lúc ra đời kiếm ăn đến giờ chưa bao giờ em hết nợ với mấy ông bank. Ít thì 1-2 đồng nhiều thì 2 con số :D

Chỉnh sửa cuối:

evd

Xe đạp
Cảm ơn các cụ. Em vẫn đặt gạch, chờ thêm các thông tin thực tế, gợi ý ví trí, công năng phân khúc nhà đất 5 tỷ ạ

thongnv

Xe điện
Cảm ơn các cụ. Em vẫn đặt gạch, chờ thêm các thông tin thực tế, gợi ý ví trí, công năng phân khúc nhà đất 5 tỷ ạ
em đặt gạch cùng cụ
có hàng là em cướp ngay =))

evd

Xe đạp
em đặt gạch cùng cụ
có hàng là em cướp ngay =))
Nhu cầu nhiều mà cụ nhỉ. Em lỗi mồm nói vụ tài chính thành ra các cụ chỉ tập trung vào cái này. Nhưng cái đó thì nói đến 100 trang ko hết. Nên chờ cụ nào có trải nghiệm thực tế phân khúc 5 tỷ này

jaypark

Xe hơi
Em có nhà Trương Định 60m2 2 tầng rưỡi, ngõ xe máy tránh, cách 80m ra ô tô tránh. Giá 5 tỏi 1. Mua để ở hoặc xây trồng tầng cho thuê thì chấm hết. Nhà bên cạnh 5 tầng xây cho thuê full phòng mới chuyển nhượng hơn 6 tỏi mà có 48m2.

thongnv

Xe điện
Em có nhà Trương Định 60m2 2 tầng rưỡi, ngõ xe máy tránh, cách 80m ra ô tô tránh. Giá 5 tỏi 1. Mua để ở hoặc xây trồng tầng cho thuê thì chấm hết. Nhà bên cạnh 5 tầng xây cho thuê full phòng mới chuyển nhượng hơn 6 tỏi mà có 48m2.
Giờ cứ phải ngõ oto. Xe máy chui rúc thì thà lên chung cư

Jonhy

Xe buýt
Nhu cầu nhiều mà cụ nhỉ. Em lỗi mồm nói vụ tài chính thành ra các cụ chỉ tập trung vào cái này. Nhưng cái đó thì nói đến 100 trang ko hết. Nên chờ cụ nào có trải nghiệm thực tế phân khúc 5 tỷ này
Phân khúc 5 tỷ mà đáp ứng đủ yêu cầu của cụ thì em sợ cụ chưa kịp vay thì người ta đã xuống tiền tươi múc luôn rồi. Khó phết đấy cụ. Cụ nâng thêm ngân sách thì khả thi hơn. Còn mấy cái tin trên mạng cụ đừng có tin toàn kiểu rao giá ảo để lấy tt khách thôi. Cứ phải vác xe lượn thực tế mới ra việc. Đấy là kinh nghiệm tìm nhà hơn 1 năm trời lượn khắp các ngóc ngách HĐ vs LB của em :D

Chỉnh sửa cuối:

evd

Xe đạp
Phân khúc 5 tỷ mà đáp ứng đủ yêu cầu của cụ thì em sợ cụ chưa kịp vay thì người ta đã xuống tiền tươi múc luôn rồi. Khó phết đấy cụ. Cụ nâng thêm ngân sách thì khả thi hơn. Còn mấy cái tin trên mạng cụ đừng có tin toàn kiểu rao giá ảo để lấy tt khách thôi. Cứ phải vác xe lượn thực tế mới ra việc. Đấy là kinh nghiệm tìm nhà hơn 1 năm trời lượn khắp các ngóc ngách HĐ vs LB của em :D
Người có sẵn 5 tỷ thì mua 10 tỷ mà bác :))