[Funland] Nhà các cụ có hay mua thịt Meatdeli không?

TPS

Xe điện
cụ cho em cái địa chỉ với , mới lại mua ít có đc ko?. Có cụ giới thiệu mua sườn canada mà mua 1 thugnf mới bán nhà em ko ăn hết nổi
Cụ search fb hoặc join vào fb group của vài chung cư gần chỗ cụ ở. Giá như em vừa nói là giá lẻ rao trên FB đấy ạ.

oldfashion

Xe tăng
Em thì không sử dụng tình cảm để đánh giá vấn đề. Cứ đảm bảo các yêu cầu, tiêu chuẩn là em sử dụng, kể cả hàng Tầu
Thế nên cụ mới bị bọn nó dắt mũi.
Nghe có vẻ ngược đời, phỏng ạ?
Với một bọn là truyền thông bẩn, dùng tiền mua chính sách thì em chả có tình cảm mịe gì với bọn nó cả.

moly

Xe điện
Cụ search fb hoặc join vào fb group của vài chung cư gần chỗ cụ ở. Giá như em vừa nói là giá lẻ rao trên FB đấy ạ.
vâng để em ship thử. Vì cụ nói ăn ngon nên em định hỏi chỗ cụ mua. Em sợ mọi ngươi nói là hàng đông lạnh nếu vận chuyển chậm nhiều thời gian , có khi lại mất điện hoặc gì đó ko bảo quản đc

RealMen9999

Xe tải
Chắc ăn thử cho biết thôi. Chứ giá cao quá ăn hàng ngày thì cháy ví. Mà thịt đông lạnh lâu ngày nữa độ ngon cũng giảm so với thịt tươi.

TPS

Xe điện
Với một bọn là truyền thông bẩn, dùng tiền mua chính sách thì em chả có tình cảm mịe gì với bọn nó cả.
Giờ vịt trời 70k/1 con. Vịt bầu 35k 1 kg - 100k 1 con đã làm sạch xong nặng từ 1.5kg đổ lên chưa tính lòng mề. Vịt này là vịt giống cổ thịt nạc. Quá nhiều lựa chọn. Nếu mua của người bán gần nhà thì còn freeship? Em mua FB thôi. Từ ngày có mấy ông lớn vào bán thịt thấy thịt lợn tăng giá chóng mặt.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
em ko biết có bị dắt mũi như cụ nói không, nhưng quy chuẩn hàng hóa vào các siêu thị lớn tương đối khắt khe nên em an tâm hơn là mua ở những nơi khó kiểm chứng nguồn gốc, ko an toàn.
Em lý tính chứ không cảm tính nên có thể 1 phốt nhỏ, hay 1 sp nhỏ lỗi chưa chắc em đã đánh đồng là cả 1 thương hiệu, cả 1 tập đoàn lớn là không ổn

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Chắc ăn thử cho biết thôi. Chứ giá cao quá ăn hàng ngày thì cháy ví. Mà thịt đông lạnh lâu ngày nữa độ ngon cũng giảm so với thịt tươi.
Công nhận là thằng thịt lạnh của MS thế quái nào giá càng ngày càng cao nhể, trong khi thịt lợn sx ra giá rẻ mà, ăn lãi kinh quá

TPS

Xe điện
em ko biết có bị dắt mũi như cụ nói không, nhưng quy chuẩn hàng hóa vào các siêu thị lớn tương đối khắt khe nên em an tâm hơn là mua ở những nơi khó kiểm chứng nguồn gốc, ko an toàn.
Em lý tính chứ không cảm tính nên có thể 1 phốt nhỏ, hay 1 sp nhỏ lỗi chưa chắc em đã đánh đồng là cả 1 thương hiệu, cả 1 tập đoàn lớn là không ổn
Lý tính là tập đoàn Lớn dù đã có phốt về chất lượng sản phẩm thì cụ vẫn mua tiếp vì tin là nó lớn nên khắt khe về tiêu chuẩn? Nội hàm có tý phi logic

TPS

Xe điện
vâng để em ship thử. Vì cụ nói ăn ngon nên em định hỏi chỗ cụ mua. Em sợ mọi ngươi nói là hàng đông lạnh nếu vận chuyển chậm nhiều thời gian , có khi lại mất điện hoặc gì đó ko bảo quản đc
Em chưa ăn thử ạ. Em thấy có rao bán chứ nhà em vừa ăn hết sườn sụn mua ở chợ. Đang tính sẽ order về thử sau. Em cũng join fb group mấy chung cư quanh chỗ em để mua online nên các mặt hàng nó hiển thị trên trang chủ fb em.

BMWMERCAUDI

Xe máy
Sau vụ âm mưu nước tương, nước mắm truyền thống và rất nhiều vụ khác. E cho MASSAN vào Black list và nói không với các sản phẩm của MASSAN.

xukute

Xe tăng
Lý tính là tập đoàn Lớn dù đã có phốt về chất lượng sản phẩm thì cụ vẫn mua tiếp vì tin là nó lớn nên khắt khe về tiêu chuẩn? Nội hàm có tý phi logic
Phốt của nó là truyền thông bẩn chứ chất lượng thì em tin là không tệ. Mua bên ngoài khó đảm bảo nguồn gốc chất lượng, mỗi người có quan điểm riêng và không nên ép người khác phải theo quan điểm của mình.

Ah, cụ rảnh lên youtube search chương trình thực phẩm bẩn của VTV hay lắm. Em trước đây thích ăn thịt bò khô, lợn khô mà xem xong là tịt luôn, không bao giờ ăn nữa. Ăn xôi với ruốc, hành phi mua ngoài hàng mà giờ chỉ ăn xôi không. Hóa ra toàn lợn chết, lợn thối nó sấy khô xong đem lên FB rao bán là thịt lợn sấy Tây Bắc với gì gì ấy.

present

Xe điện
Lâu lắm rầu e 0 mua j cho masan
Chuẩn cụ, nhà em cũng thế. Cứ Masan là em next.
Mặc dù nhà em cũng ăn thịt kiểu chế biến lạnh dư lày nhưng em mua ở AON.

Poison

Xe tải
Em không biết ạ. Thấy họ để nguyên cả tảng cụ ạ, không cắt nhỏ đâu. Tùy tảng to bé 1.5-1.7kg. Em nghĩ chả ai lọc ra được hàng đông lạnh, cũng chả bõ gì. Nhiều người mua sườn thích ít thịt dính. Em cũng chưa mua vì sườn sụn vừa ăn hết xong. Sẽ thử 1 tảng về nướng xem thế nào.
Trước e mua cả thùng ý cụ ah, về thấy rõ vết cắt xẻo luôn ( đường cắt k phải theo 1 chiều mà cắt loạn lên ), nấu lên mẹ e còn bĩu môi kêu mua xương chứ mua sườn đâu. Sau vụ đó e cạch sườn tảng đông lạnh luôn. H có thịt lợn Nga mới về thì e mới thử lại do vc e ở Nga gần chục năm, với dạo này meat deli lên giá quá đáng luôn nên e cũng né

TPS

Xe điện
Phốt của nó là truyền thông bẩn chứ chất lượng thì em tin là không tệ. Mua bên ngoài khó đảm bảo nguồn gốc chất lượng, mỗi người có quan điểm riêng và không nên ép người khác phải theo quan điểm của mình.

Ah, cụ rảnh lên youtube search chương trình thực phẩm bẩn của VTV hay lắm. Em trước đây thích ăn thịt bò khô, lợn khô mà xem xong là tịt luôn, không bao giờ ăn nữa. Ăn xôi với ruốc, hành phi mua ngoài hàng mà giờ chỉ ăn xôi không. Hóa ra toàn lợn chết, lợn thối nó sấy khô xong đem lên FB rao bán là thịt lợn sấy Tây Bắc với gì gì ấy.
Nó có mấy phốt về chất lượng rồi cụ quên thôi hoặc cụ mấy năm trước chưa chơi internet :(

RealMen9999

Xe tải
Công nhận là thằng thịt lạnh của MS thế quái nào giá càng ngày càng cao nhể, trong khi thịt lợn sx ra giá rẻ mà, ăn lãi kinh quá
Do thằng MS nuôi tiền Cụ nhưng tính tiền bán bằng tiền Ơ-rô

pbinh979

Xe tăng
thịt lol, à nhầm thịt lợn gì mà gần 300k/1 kg. ăn mẹ nó thịt bò nhập mẽo cho thướng

moly

Xe điện
Nhà em vừa mua thịt lơn Nga có 130k/1kg sườn (sườn còn nguyên cả bì + ba chỉ). Nấu lên không chảy nước như thịt lợn ta, thơm ngon, bọn trẻ con nhà em ăn không sót 1 miếng. Cứ thế này em chuyển hẳn sang thịt Nga cho rẻ
Cụ cho cái số đt hộ em,

oldfashion

Xe tăng
Phốt đấy không phải nhỏ cụ ạ.
Cụ coi là nhỏ vì nhà cụ không làm nước mắm, xì dầu nhà cụ không bị vu là có chất MPCD và cụ không ăn thịt lợn, không ăn chả, không ăn xúc xích, trứng đúc thịt, bún móng giò, xôi ruốc, xôi chả, bánh cuốn, bún chả, vân vân và mây mây.

oldfashion

Xe tăng
Hiện giờ bên Mỹ thịt bò, thịt gà, thịt lơn... toàn bị đem rục bỏ vì con Covid làm ít người mua bán, sản xuất ra không còn kho để chứa... sữa thì đổ bỏ đi hoặc mang ra ruộng tưới cây... rau quả thì đổ đầy ruộng...

Thế mà Việt Nam thì giá trên trời.... sợ thật
Thịt của bên deli gì đó chắc cũng nhập của bọn này, về chế cháo thêm tí rồi đóng hộp đưa vào siêu thị. Hoặc không thì cũng là thịt mua trôi nổi bên ngoài, thịt lợn chết do dịch tả lợn châu Phi mua về tích trữ.
Bọn masan này không tin được.

Chỉnh sửa cuối: