[Funland] Nhà các cụ có hay mua thịt Meatdeli không?

TPS

Xe điện
Vợ em mua sườn cánh buồm nhập khẩu có 82k/kg + bắp bò Mỹ 160k/kg về ăn ngon phết ạ! Trước kg biết mua ở đâu thì toàn chung mổ 1 con rồi về chia nhỉ cấp đông vì sợ dư lượng kháng sinh. Giờ có thịt đông lạnh nhập khẩu rồi thì xời luôn...ngon - bổ - rẻ. Mỗi tội chưa thấy thịt chó đông lạnh thôi...kkk
Cụ này mua được giá thế. Bắp bò em phải mua giá 220k đấy ạ. Sườn cánh buồm e chưa thấy chỗ nào bán giá 82k. Cụ cho em xin info nhé.

TPS

Xe điện
Thịt của bên deli gì đó chắc cũng nhập của bọn này, về chế cháo thêm tí rồi đóng hộp đưa vào siêu thị. Hoặc không thì cũng là thịt mua trôi nổi bên ngoài, thịt lợn chết do dịch tả lợn châu Phi mua về tích trữ.
Bọn masan này không tin được.
Tầm này có nhiều lựa chọn, trong tủ lạnh em có 5-7 loại thịt tôm cá. Bò em mua bò quê, hải sản rất nhiều, trâu gà vịt thỏ bồ câu, không thiếu lựa chọn thay thế cho lợn ạ.

Demchinhhang.net

Xe container
Thịt của bên deli gì đó chắc cũng nhập của bọn này, về chế cháo thêm tí rồi đóng hộp đưa vào siêu thị. Hoặc không thì cũng là thịt mua trôi nổi bên ngoài, thịt lợn chết do dịch tả lợn châu Phi mua về tích trữ.
Bọn masan này không tin được.
Bọn Massan không tin là đúng. Nhưng cũng có thể nó cơ hệ thống chăn nuôi và nhà máy thức ăn chăn nuôi như CP. Cơ bản hàng của Massan thì thành phần toàn hóa chất.

Chỉnh sửa cuối:

Gooner_88

Xe tải
E mua mấy lần ở Vinmart. Ban đầu giá rẻ như chợ, sau tăng chóng mặt, lâu k mua k biết giá giờ ntn. Chất lương thì e thấy k ngon và tươi như “thit nóng” mổ bán trong ngày ở chợ. Tuy nhiên về vệ sinh và dinh dưỡng chắc chắn đảm bảo hơn!
Giá thì giờ cao chóng mặt cụ ah. Nhưng cụ nói không ngon thì e có e ngại chút vì e thấy thịt trong đó toàn miếng tuyển mà. Thịt 3 chỉ thớ nào ra thớ đấy rất ngon

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Phốt đấy không phải nhỏ cụ ạ.
Cụ coi là nhỏ vì nhà cụ không làm nước mắm, xì dầu nhà cụ không bị vu là có chất MPCD và cụ không ăn thịt lợn, không ăn chả, không ăn xúc xích, trứng đúc thịt, bún móng giò, xôi ruốc, xôi chả, bánh cuốn, bún chả, vân vân và mây mây.
Nhà cụ bị ảnh hưởng ạ? Nhà cụ làm sp gì vậy?

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Bọn Massan không tin là đúng. Nhưng cũng có thể nó cơ hệ thống chăn nuôi và nhà máy thức ăn chăn nuôi như CP. Cơ bản hàng của Massan luôn là hàng kém chất lượng.
Tuyên bố của cụ gây ảnh hưởng đến thương hiệu của MS. Theo em cụ nên nêu cụ thể thay vì nói khái quát như vậy có thể bị kiện

Demchinhhang.net

Xe container
Tuyên bố của cụ gây ảnh hưởng đến thương hiệu của MS. Theo em cụ nên nêu cụ thể thay vì nói khái quát như vậy có thể bị kiện
Cụ là người của Massan rùi. Nào thì nước mắm tè le ai cũng biết. Nếu cụ biết về chỉ tiêu chất lượng sẽ thấy thành phần toàn chất hóa học. Em xin ghi nhận góp ý của cụ và sẽ sửa là hàng toàn hóa chất ạ.

starview

Xe tăng
Nhà em vừa mua thịt lơn Nga có 130k/1kg sườn (sườn còn nguyên cả bì + ba chỉ). Nấu lên không chảy nước như thịt lợn ta, thơm ngon, bọn trẻ con nhà em ăn không sót 1 miếng. Cứ thế này em chuyển hẳn sang thịt Nga cho rẻ
Cụ cho em địa chỉ với. Em cũng muốn mua ăn thử.

sirius6688

Xe điện
đắt nhỉ, e cứ về quê hoặc ngoại thành làm chục con gà quê tầm 1,7kg có 130k chế biến các loại, tẩy chay mẹ thịt lợn lâu rồi các cụ

coolpix8700

Xe ngựa
làm cái tủ đông độ 100l ném vào ăn dần :))
Tủ nhà em không to, nhưng đủ để trữ khi thỉnh thoảng khách hàng ở Sơn La mang về cho con lợn mán độ 2 chục ký, thịt rồi, không lấy lòng, chân, cổ, ngon mà vẫn rẻ hơn mit này nhiều.
Ăn mãi thịt xương nhỏ hơi dai này thì nhờ tiếp phẩm dưới XN lùng trong dân mua thịt mấy nhà họ đụng nhau.
Từ khi có tin (không phải tin chính thức) về dịch tả châu Phi nhà em không mua thịt ở trong HN, còn thịt mít đê ni này hay vanh mát thì kể cả trước đó cũng chưa bao giờ mua!

Chỉnh sửa cuối:

Michael J

Xe điện

Michael J

Xe điện
Seed thô vl.
Các cụ cứ đâm đầu vào mua rồi kêu thịt lợn đắt là sao. Mua thịt bò hoặc cá đi, gà cũng không thiếu gì món.
Dân mình dễ quên thật, sau bao vụ mà vẫn còn mua hàng của Masan
Chuẩn. Ko mua của nó nữa ắt nó tèo.