[Funland] Nhà các bác một tháng chi tiêu hết bao nhiêu ở Hà Nội

Hanoi1919

Xe tăng
Tiện đây 2 bác làm luôn cái chủ đề Ẩm thực JAV cho nóng, 2 bác nhỉ?
Ủa thế các cụ xa mẹ cứ ăn uống linh tinh vậy ạ? Em tưởng làm đêm đói nên cụ pha cốc mỳ ăn chống đói chứ thường xuyên ăn uống linh tinh này thì lấy sức đâu mà làm việc.
Em hiện ko sống bên này, thỉnh thoảng lượn qua đây vì cviec thôi.
Trước em hay phải ăn nhậu nên giờ sợ rồi. Ngày chỉ ăn 1 bữa tử tế còn thì ăn uống linh tinh, đơn giản vậy thôi.

mazda929

Xe tăng
Mỗi người mỗi tính rất khó để đánh giá, như e k kiếm đc thì cả tháng k tiêu hết triệu nh cứ hễ có tiền là ngắm hết đồ lọ thứ kia để mua sắm, từ quần áo, giày dép, đồ đạc siêu tầm, phụ tùng cho xe, rủ rê bạn bè làm mấy vại bia, chiều chiều cấy vài chục điểm lô…có tháng mình em tiêu cũng mất vài chục ( nhiều khi ngồi nghĩ nếu k hoang phí tiền đó mà đem mua vàng tháng cũng đc đôi chỉ, biết vậy mà vẫn k thể thắng đc bản ngã của bản thân) tiền sinh hoạt gđ vợ em lo chắc cũng chỉ loanh quanh đôi chục 1 tháng, còn một khoản kha khá là đi du lịch cả năm chắc cũng tốn ngót trăm “ Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh “

Hoàng tử đỏ

Xe container
Ẩm thực Nhật ko có gì đâu bác ạ. Thua xa ẩm thực nhà mình. Được mỗi cái ăn bằng mắt nên ít có nguy cơ bị péo phì ^^
Nhưng có lẽ cũng chính vì thế mà ko tốn bằng ở nhà ạ :D
Em hiện ko sống bên này, thỉnh thoảng lượn qua đây vì cviec thôi.
Trước em hay phải ăn nhậu nên giờ sợ rồi. Ngày chỉ ăn 1 bữa tử tế còn thì ăn uống linh tinh, đơn giản vậy thôi.
Gì chứ món Sake uống chua lòm nhạt thếch cụ mợ nhỉ?

Hanoi1919

Xe tăng
Gì chứ món Sake uống chua lòm nhạt thếch cụ mợ nhỉ?
Sake là tên gọi chung cho loại rượu gạo của Nhật, khoảng 15 độ nên nhạt thì đúng rồi. Nhưng nó cũng có nhiều hãng, nhiều sp, giá cũng đắt rẻ khác nhau. Mỗi loại khi uống vào cảm thấy vị cay, ngọt, chua cũng rất khác nhau cụ ạ.

Amethyst2020

Xe buýt
Gớm hàng quán toàn đồ đểu chứ báu bở gì mà mợ ăn liên tục.
Mợ chưa nhìn thấy họ chế biến thì thế thôi chứ thấy em đảm bảo sợ chết khiếp.
Hihi thì cụ cứ mắng tất cả những người đi ăn hàng đi ạ, nhiều lắm cụ mắng chắc mỏi mồm mất. Đối với em ăn hàng ngon, đồ ăn đa dạng phong phú, có người phục vụ tận răng, thế là vui rồi. Em vẫn nấu cơm đan xen cho khỏi chán.
Em ko phải là người ám ảnh về VSATTP nên em khuất mắt trông coi được. Cụ thấy sợ chết khiếp mà em ko thấy thế cũng chẳng có ai đúng ai sai. Em thoải mái với cuộc sống của em cũng ko phiền gì đến cụ chứ?

Hanoi1919

Xe tăng
Mỗi người mỗi tính rất khó để đánh giá, như e k kiếm đc thì cả tháng k tiêu hết triệu nh cứ hễ có tiền là ngắm hết đồ lọ thứ kia để mua sắm, từ quần áo, giày dép, đồ đạc siêu tầm, phụ tùng cho xe, rủ rê bạn bè làm mấy vại bia, chiều chiều cấy vài chục điểm lô…có tháng mình em tiêu cũng mất vài chục ( nhiều khi ngồi nghĩ nếu k hoang phí tiền đó mà đem mua vàng tháng cũng đc đôi chỉ, biết vậy mà vẫn k thể thắng đc bản ngã của bản thân) tiền sinh hoạt gđ vợ em lo chắc cũng chỉ loanh quanh đôi chục 1 tháng, còn một khoản kha khá là đi du lịch cả năm chắc cũng tốn ngót trăm “ Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh “
Thì kiếm tiền cũng để tiêu thôi chứ chết có mang được đi đâu. Cái chính là biết liệu cơm gắp mắm. Thu nhập bằng đấy nhưng có nhà cửa đầy đủ, có tích luỹ rồi thì có thể chi tiêu thêm cho chất lượng cuộc sống tốt hơn. Chưa có tích luỹ thì cân đối sao cho đảm bảo an toàn cho tương lai lâu dài nữa còn ăn tiêu thì vô cùng lắm. Tháng em cắt tóc 1 lần hết 35k mà con chó nhà em tháng đi cắt lông 1 lần hết 300k. Em vừa mua hộp mỳ để ăn tối hết 28k và mua cho nó gói đồ ăn hết 90k ạ.

Yeuaibaygio

Xe container
Hihi thì cụ cứ mắng tất cả những người đi ăn hàng đi ạ, nhiều lắm cụ mắng chắc mỏi mồm mất. Đối với em ăn hàng ngon, đồ ăn đa dạng phong phú, có người phục vụ tận răng, thế là vui rồi. Em vẫn nấu cơm đan xen cho khỏi chán.
Em ko phải là người ám ảnh về VSATTP nên em khuất mắt trông coi được. Cụ thấy sợ chết khiếp mà em ko thấy thế cũng chẳng có ai đúng ai sai. Em thoải mái với cuộc sống của em cũng ko phiền gì đến cụ chứ?
Có lần em còm ở một thớt là không thích đi chợ, nấu ăn đã bị 1 nick mát mẻ bẩu đại loại là người phụ nữ nấu ăn là thể hiện tình yêu cho gia đình, chồng con các thứ. Nhưng mà khi nick ấy khoe bữa cơm gia đình do nick ấy tâm huyết nấu thì em thấy cũng không hơn bữa cơm em nấu vội. Thật sự nhiều người phát biểu cảm tính cho nó thỏa mãn cái tôi to đùng ấy Mợ. Người ta có thể nói ý đó nhưng diễn đạt khác, đi vào lòng người chứ không phải đi vào lòng đất như vậy ;))

Yeuaibaygio

Xe container
Nhà cháu ko biết rang tôm này sao ngon, người ta rang cứ giòn tan ấy ạ
Mẹ em rang cũng giòn tan, đậm đà và em thấy có 2 "bí kíp": một là nhiều dầu mỡ, hai là thời gian lâu (khi cạn nước thì cứ rim trong dầu mỡ khá lâu để tôm thật săn, giòn và trong lại). Nếu em giảm lượng dầu mỡ đi tối thiểu thì không bao giờ giòn Mợ ạ.

z300

Xe điện
Các cụ mợ trong thớt này hãy nói chi tiêu so thu nhập là tỷ lệ bao nhiêu => mới hình dung ra cái khó khăn trong cuộc sống! Hoặc chí ít cũng phải nói tính chất công việc: công chức, văn phòng, công nhân, chủ doanh nghiệp … thì mới biết được chứ? Nghười nghèo ở quê lên Hà nội chữa bệnh các cụ biết ăn bao tiền/người/ngày không? Thuê “nhà” bao tiền/tháng không? Vậy bây giờ đem so chi tiệu mặt bằng hiện nay với những người thu nhập thấp hoặc quá thấp thì chịu rồi!

Mà cụ nào khó khăn quá có thể về quê hương sống cho tiết kiệm! Chứ Hà nội ngày cành đắt đỏ là đúng rồi, 1 phần lớn là nhờ công ơn của các cụ các mợ!

Nắng nhạt

Xe điện
Có lần em còm ở một thớt là không thích đi chợ, nấu ăn đã bị 1 nick mát mẻ bẩu đại loại là người phụ nữ nấu ăn là thể hiện tình yêu cho gia đình, chồng con các thứ. Nhưng mà khi nick ấy khoe bữa cơm gia đình do nick ấy tâm huyết nấu thì em thấy cũng không hơn bữa cơm em nấu vội. Thật sự nhiều người phát biểu cảm tính cho nó thỏa mãn cái tôi to đùng ấy Mợ. Người ta có thể nói ý đó nhưng diễn đạt khác, đi vào lòng người chứ không phải đi vào lòng đất như vậy ;))
Em tự nấu ngon hơn ngoài quán nhưng mà đấy là nấu cho người khác ăn chứ mình vừa nấu xong ăn luôn cảm thấy nó ngán không ngon nữa rồi. Nên em cũng ít nấu, thích ăn ngoài hơn

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nhà cháu ko biết rang tôm này sao ngon, người ta rang cứ giòn tan ấy ạ
Mẹ em rang cũng giòn tan, đậm đà và em thấy có 2 "bí kíp": một là nhiều dầu mỡ, hai là thời gian lâu (khi cạn nước thì cứ rim trong dầu mỡ khá lâu để tôm thật săn, giòn và trong lại). Nếu em giảm lượng dầu mỡ đi tối thiểu thì không bao giờ giòn Mợ ạ.
Hiccc!
Muốn tôm rang ăn giòn tan (tôm nhỏ) hay săn thịt, dai như mực nướng (tôm to) thì thứ nhất là nhiều dầu mỡ nhưng quan trọng nhất là rang nhiều lửa.

Nhiều lửa ở đây không có nghĩa là to lửa đâu 2 mợ ah mà là rang nhiều lần. Cứ để nguội lại rang tiếp nhá :))

Thuantrung

Xe tăng
Nhà em thì cẩn thận trong chọn nguyên liệu, còn nấu nướng thì cũng đơn giản, chủ yếu thích các món luộc hấp, hoặc vài món chế biến đơn giản nên nấu ăn cũng không thành vấn đề lắm. Trung bình một tháng cỡ 15tr tiền ăn. Cu con đang tuổi phát triển ăn phải bằng bố+ mẹ, suốt ngày hỏi " Hôm nay ăn gì vậy mẹ:)"
".

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng tử đỏ

Xe container
Sake là tên gọi chung cho loại rượu gạo của Nhật, khoảng 15 độ nên nhạt thì đúng rồi. Nhưng nó cũng có nhiều hãng, nhiều sp, giá cũng đắt rẻ khác nhau. Mỗi loại khi uống vào cảm thấy vị cay, ngọt, chua cũng rất khác nhau cụ ạ.
Hóa ra e toàn uống loại rẻ tiền rồi.

Yeuaibaygio

Xe container
Hiccc!
Muốn tôm rang ăn giòn tan (tôm nhỏ) hay săn thịt, dai như mực nướng (tôm to) thì thứ nhất là nhiều dầu mỡ nhưng quan trọng nhất là rang nhiều lửa.

Nhiều lửa ở đây không có nghĩa là to lửa đâu 2 mợ ah mà là rang nhiều lần. Cứ để nguội lại rang tiếp nhá :))
Như mẹ em là cứ rim liu riu trong dầu mỡ cả tiếng đấy cụ, cũng là nhiều lửa. Em đảm bảo với cụ cũng trong suốt, giòn tan.
Ăn cũng ngon miệng nhưng em bây giờ ăn hơi nhiều dầu mỡ lại thấy khó tiêu. Nhà em hạn chế chiên, rán, nếu có rim thịt, cá, tôm thì cho tí dầu thôi thi không bao giờ ngon như kiểu của mẹ em. Mà em cũng chẳng muốn mất thời gian cả 1-2 tiếng cho đĩa tôm rang :D. Tôm to là em nướng, hấp chứ như nhà mẹ em là sẽ rán cơ. Ai nấu nướng nhiều dầu mỡ, đậm đà quen tay giờ khó giảm phết đấy ạ.