[Funland] Nhà các bác một tháng chi tiêu hết bao nhiêu ở Hà Nội

Hoàng tử đỏ

Xe container
Trước thôi cụ ơi. Giờ nhà em hạn chế tối đa. Ăn nhậu cứ mua về nhà 2 vợ chồng mỗi đứa vài lon. Xong xuôi dọn dẹp 20 phút là xong. Nhà em 2 VC hầu như tối nào mỗi người cũng làm 1 lon.

Các cụ cứ quen ăn hàng, kể cả các quán phở ngon nổi tiếng, cụ mà vào khu nấu ăn em đảm bảo cụ không dám nuốt.
Em chứng kiến quá nhiều rồi nên em cứ tránh cho lành.
Trước thằng bạn em nó làm bếp trưởng nhà hàng to mà nó bảo rau quả toàn đồ đểu, rau héo úa gần thối nó nhặt vất đi mà chủ nhà hàng thấy vậy vẫn cho vào xào cho khách ăn như thường.
Nhà hàng to làm vậy rồi thành nhà hàng bé, bác ạ.

dheIa

Xe điện
Tính ra chưa đến 50k mà cụ? 170¥ hộp mỳ, 130¥ chai trà = 300¥ x 165 = 49,500₫. Ăn thế này tháng chưa đến 20 triệu ạ.
Mỳ em ít ăn nên ko để ý. Nhưng chai trà như thế, chỗ em chỉ 98¥ thoi ^^

170+100= 270
270x 165 = 44,550 (vnd)
Cụ ăn gian mấy khìn nhá ^^

Phè Văn Phỡn

Xe tăng
Nhà hàng to làm vậy rồi thành nhà hàng bé, bác ạ.
Dính covid phát đóng cửa luôn rồi cụ ạ. Bạn em cũng về quê mở nhà hàng kiêm làm cỗ hiếu hỉ rồi.
Còn trước đó quán không nhỏ đâu cụ.
Hôm nọ sáng em tạt vào quán phở to làm bát tái gầu xong vào xin rửa tay nhờ. Xong cũng cáo bận ra luôn hẹn hôm khác .
Nhìn quán đông nườm nượp mà vệ sinh thì phát khiếp.
Nhà em may được cái 2 VC chịu khó lần ăn. Hợp nhau khoản ăn nhậu dù không uống được nhiều.

Hanoi1919

Xe tăng
Mỳ em ít ăn nên ko để ý. Nhưng chai trà như thế, chỗ em chỉ 98¥ thoi ^^
Thế em lại mua hớ rồi. Mà mợ chụp hộ em chỗ bán Hibiki gần nhà mợ chưa? Nay ra nhìn giá mà em hết cả hồn.
Chắc tết năm nay em uống Hibiki nút lá chuối thôi 😂

just for fun

Xe lăn
Sau post này thì em hiểu được sao nhà mợ control được tầm 22tr/ tháng cho 4 người.
Em tò mò tý (nếu ko tiện trả lời cũng ko sao ạ) là sao nhà mợ không dùng tủ lạnh ạ, kể cả ko trữ thức ăn nhiều thì có thêm tủ lạnh cũng tiện lợi hơn rất nhiều.
Trước nhà cháu cũng dùng tủ lạnh 500l, đồ ăn tích trữ cứ gọi là hàng tháng. Một ngày đẹp trời nhà cháu bị bục ống nước, nước ngập làm hỏng tủ phải đi sửa lâu lâu. Trong thời gian đó nhà cháu vận động theo cách nhà ko sử dụng tủ lạnh. Sau 1 thời gian thì bên thợ báo sửa cái tủ hết gần 10tr, cháu chán ko sửa nữa và thống nhất với F1 là nhà ko sử dụng tủ lạnh nữa, thay vào đó là đi chợ hàng ngày. F1 được ăn đồ tươi hàng ngày chúng nó cũng thích nên đứa nào cũng ok hết. Sau lâu thành quen, thấy cái tủ nó thừa thãi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng tử đỏ

Xe container
Dính covid phát đóng cửa luôn rồi cụ ạ. Bạn em cũng về quê mở nhà hàng kiêm làm cỗ hiếu hỉ rồi.
Còn trước đó quán không nhỏ đâu cụ.
Hôm nọ sáng em tạt vào quán phở to làm bát tái gầu xong vào xin rửa tay nhờ. Xong cũng cáo bận ra luôn hẹn hôm khác .
Nhìn quán đông nườm nượp mà vệ sinh thì phát khiếp.
Nhà em may được cái 2 VC chịu khó lần ăn. Hợp nhau khoản ăn nhậu dù không uống được nhiều.
HN đất chật người đông nên quán bình dân có lẽ vệ sinh tệ hơn ở tỉnh lão ợ.

ar3a

Xe điện
Thế em lại mua hớ rồi. Mà mợ chụp hộ em chỗ bán Hibiki gần nhà mợ chưa? Nay ra nhìn giá mà em hết cả hồn.
Chắc tết năm nay em uống Hibiki nút lá chuối thôi 😂

Ăn mì hộp uống bikini thì cụ là số 1 rồi :)

Hanoi1919

Xe tăng
Ngày thường ăn mỳ hộp, cơm nắm onigiri với trà sữa. Tết mới dám uống Hibiki thôi cụ ơi.

dheIa

Xe điện
À, vụ Hibiki nhẽ cụ đúng. Đến cả cửa hàng chyên rượu em cũng ko thấy bày nữa. Hỏi thì bảo là chưa biết bao giờ bán trở lại. Hibiki 17 em thấy bảo Suntory đã ngừng đưa ra thị trường từ 2018. Các dòng còn lại thì em ko rõ nhưng ko thấy bày bán nữa. Tết năm trước nữa thì vẫn thấy có ở siêu thị gần nhà em nhưng em ko để ý là dòng nào.
Siêu thị với các cửa hàng chuyên rượu ko có nhưng sao trên mạng vẫn thấy bán nhiều lắm ạ.
Chẳng nhẽ hàng đểu hở cụ?!

ar3a

Xe điện
À, vụ Hibiki nhẽ cụ đúng. Đến cả cửa hàng chyên rượu em cũng ko thấy bày nữa. Hỏi thì bảo là chưa biết bao giờ bán trở lại. Hibiki 17 em thấy bảo Suntory đã ngừng đưa ra thị trường từ 2018. Các dòng còn lại thì em ko rõ nhưng ko thấy bày bán nữa. Tết năm trước nữa thì vẫn thấy có ở siêu thị gần nhà em nhưng em ko để ý là dòng nào.
Siêu thị với các cửa hàng chuyên rượu ko có nhưng sao trên mạng vẫn thấy bán nhiều lắm ạ.
Hibiki ở VN giả nhiều lắm mợ.

Hanoi1919

Xe tăng
Chính hãng thì hết, nhà buôn thì ôm rồi găm lại. Chai em vừa chụp nó cũng đề là nhập ngược lại Nhật(từ nc nào đó còn hàng) đấy.

Hoàng tử đỏ

Xe container
Ngày thường ăn mỳ hộp, cơm nắm onigiri với trà sữa. Tết mới dám uống Hibiki thôi cụ ơi.
Tiện đây 2 bác làm luôn cái chủ đề Ẩm thực JAV cho nóng, 2 bác nhỉ?

kobietdatlagi

Xe tải
Ủa thế các cụ xa mẹ cứ ăn uống linh tinh vậy ạ? Em tưởng làm đêm đói nên cụ pha cốc mỳ ăn chống đói chứ thường xuyên ăn uống linh tinh này thì lấy sức đâu mà làm việc.

dheIa

Xe điện
Hibiki ở VN giả nhiều lắm mợ.
Ở Nhật mà em còn đang nghi hàng lởm đó cụ. Với các pháp sư Trung Hoa thì ko gì là họ ko thể :)
Vì các siêu thị cũng như các shop chuyên rượu đều ko còn bán. Thế mà trên net thì bao nhiêu cũng có :)

dheIa

Xe điện
Tiện đây 2 bác làm luôn cái chủ đề Ẩm thực JAV cho nóng, 2 bác nhỉ?
Ẩm thực Nhật ko có gì đâu bác ạ. Thua xa ẩm thực nhà mình. Được mỗi cái ăn bằng mắt nên ít có nguy cơ bị péo phì ^^
Nhưng có lẽ cũng chính vì thế mà ko tốn bằng ở nhà ạ :D