[Funland] Nhà báo Huy Đức và luật sư Trần Đình Triển bị bắt

Quê bầm

Xe điện
cụ triển kiểu như tên đã lên dây cung ko thể ko bắn, hy vọng cụ ko như cụ bình nhưỡng nói thì hay nhưng 1 tay lại làm điều phi pháp
Cứ nổi lềnh phềnh làm gì cụ nhể, cứ lặng lẽ mà chiều chiều đi chơi, bia bọt mát xa, ko ai biết chẳng ai hay, làm gì cũng đc lại chả muốn

Thỏ vẩu

Xe buýt
Độ đẽo thì phải có cái gì xác minh kết quả. Chúng mình không trong cuộc không có nhân chứng vật chứng nào để xác minh những gì chúng mình giả thiết thì chả ai chứng minh được. Rồi lại chia phe mà lý lẽ dè bỉu tranh cãi nhau. Gọi là độ cho xôm cuộc chúng mình mí nhau thì được, còn để oánh giá một vấn đề một ông người hay to lớn bao trùm hơn thì quyết không nên. Dĩ nhiên, việc bệnh hay chửi chỉ là phát tiết ra ngoài nhưng nó là của nhận định khách quan hay của nhận thức chủ quan thì hên xui.
À há...

Độ đẽo ở đây là khái niệm để xác quyết 1 sự việc, vấn đề.

Chia phe hay không chia phe thực ra chỉ là 2 mặt của 1 vấn đề. Thứ mà Thỏ muốn đề cập là TƯ DUY của mỗi người.

À, thực ra nếu nói cho cùng thì phải là xuất phát điểm của mỗi người.

Rất đơn giản thôi. Như Thỏ suốt ngày trồng và nhổ cà rốt thì có tài thánh được dự bia với các bác ô phân. Chính vì vậy, Thỏ dél tin, vì Thỏ dùng tư duy biện chứng, đứa nào như Thỏ, lại chém như đúng rồi về trận bia của các bác ô phân.

Biện chứng tí thì suy ra Thỏ gày độ là vai.

toanbt

Xe hơi
Phải vậy chứ.

Nov

Xe điện
Ko tin cụ trích dẫn làm gì. 100% bà mẹ có nghe cả xã hội nói con họ hư họ còn chả tin nó gì giết người
Nếu là F1 nhà em thì em sẽ kiên nhẫn giải thích thêm chút trước khi đập bàn. Nhưng trên OF thì em đành chịu, vì việc đó là vô ích và cũng chẳng phải trách nhiệm của em, nên thôi, tùy cụ.

Thêm cái nhận định chủ quan, phiến diện của cụ như trên thì em càng tự biết mình ko đủ trình trả lời cụ rồi.

80Bê

Xe buýt
Trước e cứ tưởng ông Osin là định cư ở nước ngoài. Sống trong nước mà chém quá đà thì cũng dính thôi.

Nov

Xe điện
Em tưởng mục đích của mợ Nov là nâng cao dân trí phỏng ạ, vậy em xin lỗi Thỏ ạ:D
Úi, cụ cứ nói quá, em mà có cái gan ấy. Các cụ Ộp trên thông kinh, dưới tường sử, định nhân tâm, bình thiên hạ cơ mờ :D.

Dream Thai

Xe điện
Độ đẽo thì phải có cái gì xác minh kết quả. Chúng mình không trong cuộc không có nhân chứng vật chứng nào để xác minh những gì chúng mình giả thiết thì chả ai chứng minh được. Rồi lại chia phe mà lý lẽ dè bỉu tranh cãi nhau. Gọi là độ cho xôm cuộc chúng mình mí nhau thì được, còn để oánh giá một vấn đề một ông người hay to lớn bao trùm hơn thì quyết không nên. Dĩ nhiên, việc bệnh hay chửi chỉ là phát tiết ra ngoài nhưng nó là của nhận định khách quan hay của nhận thức chủ quan thì hên xui.
Nhiều khi có 100 fact, nhưng ông viết bài chỉ nhặt ra 30 fact + tài viết lách là chứng minh cho luận điểm của mình

CCCM nhà mình ếch ngồi đáy giếng, đâu có biết 70 fact còn lại để mà phản biện, nên chung quy vẫn là thích thì tin, ko thì thôi :(

Sứa.

Xe điện
Chếc rồi à? 1 phác đạng xuên thủng nốp :))

xezace

Xe tăng
Cháu nghĩ chắc osin cũng xác định có ngày này rồi

zaiwaz123

Xe điện
Mặt khác, chửi anh ấy thì mình cũng biết gì đâu mà chửi, cứ suy bọng ta ra bọng người rồi oàng oạc chửi. Như thế thành ra mình trở thành hạng người một là a dua a tòng, hai là được khoái chí khi ném đá xuống đầu thằng ngã giếng.
Em không chửi.
Cụ dạy phải, ai phạm tội đều bị xử lý theo quy định của pháp luật. Nhiều người thậm chí không biết Huy Đức là ai, không biết Trần Đình Triển là ai nhưng cứ chửi cho sướng mồm đã. Một số khác ra vẻ thạo tin, thêm mắm thêm muối cho hấp dẫn. Nực cười là suy diễn Huy Đức và LS Triển cần thẻ xanh nên mới làm như vậy...

hoangdinhman

Xe hơi
Thỏ giờ mới đọc còm nài.

Thoạt đọc thấy khá trung dung và thẳng thắn mà nói thì lý thuyết là vậy. Nhưng Lý thuyết thì mãi một màu xám còn cây đời mãi mãi xanh tươi.

Ở đây, Thỉ gày 1 cái độ nho nhỏ :

1- Bác nào bắt cửa anh Vẩu được tham gia, được ngồi những cuộc họp, nhữn bữa cơm gia đình,những buổi trà dư tửu hậu của các quan chức như anh Vẩu chém tromg cái gọi là tác phẩm của ảnh?

2- Bác nào cho rằng, anh Vẩu đơn thuần chỉ là loại ăn tục nói phét nghe hơi nồi chõ, đánh rắm rong (Thỏ ở loại này)?

Gày độ như vầy có nghĩa Thỏ đi vào thực chất cũng như bác chém trên còm.

Như vậy, phàm là người tự nhận có ĐỌC và quan trọng hơn là có TƯ DUY thì chúng ta tự biết cái gì là Chân và cái gì là Lộng.

Việc chửi hay khen ( bênh vực) ấy cũng chỉ là biểu hiện phát tiết ra ngoài của Nhận thức người chửi- bênh mà thôi.
Em chọn cửa 2
Em đọc nửa đầu thì hết nhưng thấy cửa 1 thì sau đó đọc lướt
Trước khi viết BTC thì HĐ là ai mà được như cửa 1
HĐ chỉ là hàng nghe hơi nồi chõ, cóp nhặt chuyện vỉa hè rồi xào xáo thành chuyên của mình
Kế cả Bùi Tín cũng chưa phải là hàng được chứng kiến những việc mà HĐ kế

.Bo My

Xe lăn
Nhiều ông nghĩ với đề cao tay osin chứ tôi thấy ngoài việc lão ta chọc đúng cái thói tò mò tọc mạch về chính trị của VN thì chả dc gì hơn.
Hình như anh ấy cũng có đánh trâu một tí! Giờ sau bao năm mới được hưởng nghiệp.

DurexMsize

Xe tải
Osin là một điển hình tiêu biểu cho nhiều người ở VN, thành công trong sự nghiệp là nghĩ mình có thể thay đổi thế giới. Cách viết của Huy Đức dựa nhiều vào "myth", dùng những thứ mập mờ 50-50 kèm tài viết báo khiến ai ko có tư duy phản biện rất dễ đồng tình. Để viết về chính trị-xã hội, phải dựa vào "fact" hay dễ hiểu hơn là phải trích nguồn uy tín, rõ ràng. Kiểu viết của osin thì ngay trên OF thôi cũng đầy, đặc điểm là viết rất dài, đôi khi nhét một vài con số "nghe có vẻ" uy tín nhưng ko một tẹo manh mối trích nguồn.
Giáo sư toán phân tích sắc sảo như Sherlock Homes ^^

xe đạp Japan

Xe tăng
triển đại hiệp có mấy vụ đứng ra bào chữa cho mấy người thấp cổ bé họng kể cũng còn hơn cụ ca ra vâu đi trồng rừng
Luật sư hay bào chữa cho người yếu thế, người nghèo, không lấy gì của họ em thấy có cụ Nguyễn Anh Thơm nổi tiếng trong giới.

Na_Po_Le_Ong

Xe đạp
Cụ dạy phải, ai phạm tội đều bị xử lý theo quy định của pháp luật. Nhiều người thậm chí không biết Huy Đức là ai, không biết Trần Đình Triển là ai nhưng cứ chửi cho sướng mồm đã. Một số khác ra vẻ thạo tin, thêm mắm thêm muối cho hấp dẫn. Nực cười là suy diễn Huy Đức và LS Triển cần thẻ xanh nên mới làm như vậy...
Thế cụ biết gì về Huy Đức và LS Trần Đình Triển thì “thưa thớt” lên đây cho bọn em “dựa cột” nghe về tầm hiểu biết của cụ với? Xem có nực cười không nào ?

zaiwaz123

Xe điện
Thế cụ biết gì về Huy Đức và LS Trần Đình Triển thì “thưa thớt” lên đây cho bọn em “dựa cột” nghe về tầm hiểu biết của cụ với? Xem có nực cười không nào ?
Tất nhiên là biết chứ, nhưng tôi không có nhu cầu và nghĩa vụ phải chia sẻ với người khác.

juve99

Xe cút kít
Họ là nhữnh ng sinh đúng thế kỷ nhưng nhầm lãnh thổ.

Em dự là sẽ có thêm vài ông ở trong nước và thêm vài ông ở nước ngoài về quy án nữa là đủ!!

Nếu chưa làm đc điều vĩ đại, trc tiên cứ là 1 công dân VN tốt đi đã!!!
2 cụ này có trình độ, kinh nghiệm sống đầy mình mà vẫn kém offer, cc trên này chém cũng kém gì nhưng từ nhạy cảm dùng code nên chả làm sao