[Funland] Nhà báo Huy Đức và luật sư Trần Đình Triển bị bắt

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Đối với bọn vì đồng tiền bẻ cong ngòi bút như O sin Huy Đức thì phải ở Việt Nam mới có thể kiếm chác. Nên theo em Thẻ xanh sẽ chỉ là lựa chọn bắt buộc với anh San Hô thôi ạ. Chứ nếu San Hô mà muốn thẻ xanh thì không khó, thiếu gì cơ hội không càn phải dùng đến giải pháp tuyệt đường quay lại VN như này
Cụ cho em thông tin hiện nay, ngoài học sinh lớp 1 tập viết thì có ngòi bút nào ko cong vẹo vèo veo ạ? =))

nmtri1210

Xe máy
Sau e cứ tưởng ông Osin này ổng đi nước ngoài rồi chứ. Hồi làm rùm ben 2 cuốn sách e tưởng là đã hạ cánh an toàn nên mới rầm rộ thế chứ

Sứa.

Xe điện

Thỏ móm

Xe điện

tranthanhhaist

Xe tăng
Tội của 2 cụ này có giống tội của cụ CHHV cách đây hơn 10 năm k bác, sau giam 5_6 năm được thả phóng thích qua Mỹ sống và im luôn đến giờ
Tuổi đó đi du lịch thì sướng chứ định cư làm giề cụ nhỉ.

nmtri1210

Xe máy
Em nhớ thuở xa xưa e cũng đọc thử BTC 1 lần, đọc thấy cũng cuốn phếch, cơ mà giờ e chả nhớ nổi nó viết về cái gì, 1 thứ đại loại chuyện thâm cung bí xử. Cơ mà e lại chỉ nhớ mỗi câu chuyện nói 1 lạnh đạo cấp cao mà mô tả bị tâm thần, múa may như khỉ. e đọc tới đó e thấy ý ẹ quá e nghỉ đọc

BTC chỉ đơn giản như truyện giả sử đánh vào tò mò là chính chứ nó làm gì có tí giá trị lịch sử nào
Nội cái dụng tâm viết, dù không công kích chiến thắng nhưng ngầm chê bai, dè bỉu, mỉa mai. Viết như cao thượng lắm, vạch trần góc khuất đồ nhưng dụng tậm thì khốn nạn thay!

tranthanhhaist

Xe tăng
Nếu muốn nghe kể chuyện thật thì cccm đọc hồi ký của các VIP :)

Còn mấy nhà báo, các nhà phân tích 9h trị thì họ họ dựa trên vài fact rồi viết bài đưa ra luận điểm của họ
VIP xứ này chắc k viết hồi ký cụ à, có viết chắc cũng hàn lâm thôi.

nmtri1210

Xe máy
Ko tin cụ trích dẫn làm gì. 100% bà mẹ có nghe cả xã hội nói con họ hư họ còn chả tin nó gì giết người
Đến ạ cụ, người ta trích dẫn từ kinh đển nho gia ra để miêu tả 1 hiện tượng tâm lý
Cụ lại 1 không bàn hiện tượng tâm lý, 2 không phản bác được câu chuyện đó đúng sai
Chỉ dựa vào cảm quan mình bảo 100% các kiểu thì e cũng ạ cụ thật

Ni No Kuni 2

Xe điện
Sao nhiều cụ cứ hóng tin ngược chiều làm gì nhỉ? Em chỉ xem tin chính thống, vì em cũng ở nước ngoài nhiều năm rồi. Cái rêu rao dân chủ nó cũng ko có gì đâu ạ, túm váy là cứ có tiền có quyền ở đâu nó cũng thế, ko xh nào công bằng cả từ 10 nghìn năm trước bắt đầu loài người biết làm nông nghiệp, chăn nuôi nó đã thế rồi ạ.
Cứ tập trung làm kinh tế, làm giàu cho gia đình, bản thân là ok rồi. Em đang thấy VN mình ngon, có chí muốn làm giàu là làm được, chứ có bị ngăn cấm gì đâu.
Còn mấy việc, sân sau, rồi nọ kia ở đâu nó cũng thế cả thôi.

XSim

Xe container
Em hồi hơn 10 năm trước thì có hay đọc blog Osin, sau đọc BTC nữa, thấy tay này viết kiểu lươn lẹo, tư duy tối tăm nên sau thấy chả có vị gì, chán chả buồn quan tâm. Lâu lắm trên OF không thấy nói gì về tay này em tưởng hết thời không ai quan tâm như em nữa. Hóa ra giờ cũng tốn khối trang ở OF nhỉ, em cho thế là hơi ưu ái hắn rồi :D

.Bo My

Xe lăn
Ở Mỹ cũng khá lâu nhưng từ khi 1 đồng chí bảo từ nay tôi về làm người tử tế thì Osin đàng hoàng về nước.
Sau đó Osin viết fb khen nhân vật ở miền đông nước Anh hết lời tầm chục năm
Nhưng cuối cùng một hôm say rượu quá đà lại cao hứng viết bài phê phán nhân vật đó, đến sáng tỉnh dậy tự tay xóa bài nhưng đã quá muộn
khó có chuyện 2 ông say rượu cùng lúc nhé! Mà ông Triển hình như có viết gì mấy đâu. :D

Ông Sin còn làm thêm nhiệm vụ giảng sử ở quán cà phê dù không có bằng sử học.

langtoilangtoi

Xe điện
Đến ạ cụ, người ta trích dẫn từ kinh đển nho gia ra để miêu tả 1 hiện tượng tâm lý
Cụ lại 1 không bàn hiện tượng tâm lý, 2 không phản bác được câu chuyện đó đúng sai
Nick cụ ấy là chân thật mà lại, làm cụ cứ giải thích. Giống như 1 người đã từng đọc truyện rùa và thỏ chạy thi, anh ta nuôi cả 2 con này, rồi đến ngày nọ mới có 1 phát hiện động trời là cả 2 loài này ko hề biết nói ==))

Thỏ móm

Xe điện
Nick cụ ấy là chân thật mà lại, làm cụ cứ giải thích. Giống như 1 người đã từng đọc truyện rùa và thỏ chạy thi, anh ta nuôi cả 2 con này, rồi đến ngày nọ mới có 1 phát hiện động trời là cả 2 loài này ko hề biết nói ==))
Bác nhắc gì tới em đới? Em chạy thi với thằng Rùa lúc nào đâu? Toàn các bác phịa ra í chứ :D

Sứa.

Xe điện
Chém cho vui thôi chứ cc ở đây có thể nhận xét luôn là "Thầy bói xem voi" mà toàn xem sau 6 dưỡi =))

dzoro

Xe điện
Sao nhiều cụ cứ hóng tin ngược chiều làm gì nhỉ? Em chỉ xem tin chính thống, vì em cũng ở nước ngoài nhiều năm rồi. Cái rêu rao dân chủ nó cũng ko có gì đâu ạ, túm váy là cứ có tiền có quyền ở đâu nó cũng thế, ko xh nào công bằng cả từ 10 nghìn năm trước bắt đầu loài người biết làm nông nghiệp, chăn nuôi nó đã thế rồi ạ.
Cứ tập trung làm kinh tế, làm giàu cho gia đình, bản thân là ok rồi. Em đang thấy VN mình ngon, có chí muốn làm giàu là làm được, chứ có bị ngăn cấm gì đâu.
Còn mấy việc, sân sau, rồi nọ kia ở đâu nó cũng thế cả thôi.
Cụ chuẩn ạ. Cứ ra nước ngoài sống và làm việc một thời gian rồi sẽ thấy đâu cũng vậy. Em vẫn nhớ hơn 20 niên trước sang Hàn Quốc chúng nó bẩu nước tao là democratic, mày thấy nước mày khác gì không? Em bẩu tao nói thật là tao không có thấy gì khác :)) đợt vừa rồi sếp em ở Úc sang chơi, em bảo nước tao là nước định hướng XHCN nó mới ớ ra rồi bảo ừ tao cũng không biết đâu mày ạ :))

juve99

Xe cút kít
Tuổi đó đi du lịch thì sướng chứ định cư làm giề cụ nhỉ.
Chắc là 1 trong các điều kiện để thả ra tù sớm ấy cụ, với lại sống ở VN dù đk cụ ấy quá tốt nhưng cũng khó mà yên ổn và dễ bị cô lập, vụ đó ầm ĩ tốn bao giấy mực

chanthat123

Xì hơi lốp
Cái trích trên là có thât? Hay cũng chỉ là chicken soup

hoangdinhman

Xe hơi
Phát hiện của anh ấy làm em rớt mất hàm
😜😜