[CCCĐ] ... Nhà ai Pha Luông mưa xa khơi ...

buonnon

Xe buýt
Nghe cái từ độc hành chán quá :(
Cái nghiệp độc hành của e nó theo e mãi thành quen rồi cụ, nếu có dịp bám càng các cụ có khi lại phải học lại cách đi đoàn và sinh hoạt theo đoàn ấy chứ lị

dmdviet

Xe cút kít
Cái nghiệp độc hành của e nó theo e mãi thành quen rồi cụ, nếu có dịp bám càng các cụ có khi lại phải học lại cách đi đoàn và sinh hoạt theo đoàn ấy chứ lị
Còn 1 chuyến Tây Bắc tết dương lịch và Nam Lào - Tây Nguyên tết âm lịch nữa ạ :D

buonnon

Xe buýt
Còn 1 chuyến Tây Bắc tết dương lịch và Nam Lào - Tây Nguyên tết âm lịch nữa ạ :D
Các cụ nên làm chuyến nam Lào nhiều cái hay phết đấy. Dân nam Lào đen hơn và nhỏ con hơn dân bắc Lào. Theo e các cụ nên qua cửa khẩu La lay hoặc Dakrop (nam giang) về Bờ y

LAIMOI

Xe hơi
E xí 1 chỗ ngôi hóng với

88H88888

Xe điện
Phim ô tô Sun-Gard 3M Crystalline, 0906-290102
Website
www.sun-gard.net
Đỉnh này cao quá, già rồi không đi được :)
Tập thể lực đi, tối đạp xe hồ Tây với e, dạo này hnao cũng độp, đang máu leo Bạch Mộc Lương Tử phải ủ mưu k bếu quá đi chỉ tổ mệt bớt hẳn vui :))

VTG01

Xe tải
À đoàn em hay đi gia đình thôi cụ ơi, đi đâu là 1 đoàn kéo nhau đi. Chứ phượt cá nhân thì đơn giản quá :)
Cám ơn cụ, như vậy là phải có xe, có vợ con, có thời gian cụ nhỉ. e hóng các cụ, khi nào gần đủ tiêu chuẩn thì xin theo :)

tvdung

Xe điện
Các cụ nên làm chuyến nam Lào nhiều cái hay phết đấy. Dân nam Lào đen hơn và nhỏ con hơn dân bắc Lào. Theo e các cụ nên qua cửa khẩu La lay hoặc Dakrop (nam giang) về Bờ y
Dakrop có phải đường đi Chà Và không cụ nhỉ? E chưa chạy đường này bao giờ, không biết có gì hay ho không?

Cụ 88 hay bộ đội biên phòng đới ợ ? :))

Tập thể lực đi, tối đạp xe hồ Tây với e, dạo này hnao cũng độp, đang máu leo Bạch Mộc Lương Tử phải ủ mưu k bếu quá đi chỉ tổ mệt bớt hẳn vui :))
Đợt nào cụ leo Bạch Mộc, cụ ới em với cụ dmdviet phát nhá, em cũng khoái cái chỗ này mà chưa có dịp lên ;))

Ảnh đẹp thế mà cụ lại che đi, phí quá. chẹp chẹp :))
Bọn nó tự sướng với nhau, em trộm ảnh phọt lên thôi ạ, để tí em lột hết ra cho cụ xem :))

Cám ơn cụ, như vậy là phải có xe, có vợ con, có thời gian cụ nhỉ. e hóng các cụ, khi nào gần đủ tiêu chuẩn thì xin theo :)
Em chả có xe cộ gì vưỡn đú theo các cụ í
Cụ mà chưa có vợ con thì cứ đưa bồ đi theo cũng được :))

88H88888

Xe điện
Phim ô tô Sun-Gard 3M Crystalline, 0906-290102
Website
www.sun-gard.net
Cụ 88 hay bộ đội biên phòng đới ợ ? :))

Em đấy, mệ lên đấy gặp lão Sơn hay gì trưởng đồn Pha Luông với ông đồn phó uống rượu khoẻ vãi ma, cả tuần hnao cũng tiếp đoàn leo núi mới kinh chứ, e thì được 3 xu lăn ra ngủ mất nửa đêm dậy thì hội đốt lửa chuẩn bị đi ngủ, đang ấp ủ quả Bạch Mộc Lương Tử cụ đi không cho e ké chân nào :D[/QUOTE]

buonnon

Xe buýt
Vâng cụ ạ. Đakrop là phải đi qua Chà vằn, đường này hơi buồn nhưng theo e thì đường nào bên Lào cũng buồn cả thôi mà. Đi cho nó biết thôi cụ ạ.

tvdung

Xe điện
Em xin túc tiệp với cuộc hành trình ợ
Trời vẫn nắng, cả đoàn vưỡn đi lò dò từng tí một trên những con dốc 40 độ, gió phất phơ thổi nhưng không xua đi được những giọt mồ hôi ướt đầm lưng áo
Mặt ai nấy nhăn như khỉ, nhìn nhau chỉ cười gượng nhỏ nhẹ "cố lên" :))

Quả thật mấy cái trò leo núi này đúng là dành cho những ông nào thừa hơi, nằm 1 chỗ chơi cho ló sướng thì không thích, tự dưng hò nhau lên đây hành xác
Nhưng về mặt triết lý thì leo núi cũng có nhiều cái lợi, giúp con người ta rèn luyện bản thân rất tốt, giữa cái lúc chân tay rã rời không buồn nhấc lên nữa, hơi thở thì lúc dồn dập, lúc hổn hển như sắp chết mà nhìn những con dốc như ngút tầm mắt phía trước vẫn phải quyết định tiến lên. Thế nên lần nào leo núi cũng chửi "MK, léo bao giờ leo nữa" mà rồi về nhà độ dăm bữa nửa tháng lại cuồng chân, lại thích leo tiếp :((

Cây hoa đào chơ vơ giữa đồng lúa, mùa hoa chắc đẹp lắm

Đi 1 đoạn thấy con suối nhỏ, đúng là như nắng hạn gặp mưa rào

Bờ rào này chắc là chỗ ngăn trâu bò đi linh tinh

Chân dung cụ 7x đời đầu của đoàn em sau những giây phút leo dốc bằng động cơ 4 cẳng 2 càng :))

Đi được 1 đoạn nữa, lại gặp 1 phiến đá lớn, cả đoàn lại chui vào nghỉ ngơi tránh nắng :))
Chỗ này cũng là chỗ tập kết gỗ của người dân ở đây trước khi vác về làm nhà thì phải

tvdung

Xe điện
em loay hoay mãi ko biết động lực nào giúp các cụ vất vả "neo lúi"... Mãi mới thấy được chút lý do :) :) :)
Hè hè, bọn em là động lực cho tụi trỏe nó leo lên đới cụ ạ :))

Em đấy, mệ lên đấy gặp lão Sơn hay gì trưởng đồn Pha Luông với ông đồn phó uống rượu khoẻ vãi ma, cả tuần hnao cũng tiếp đoàn leo núi mới kinh chứ, e thì được 3 xu lăn ra ngủ mất nửa đêm dậy thì hội đốt lửa chuẩn bị đi ngủ, đang ấp ủ quả Bạch Mộc Lương Tử cụ đi không cho e ké chân nào :D
[/QUOTE]

Bọn em lên xuống trong ngày nên không giao lưu với các cụ biên phòng, mà giao lưu xong với các cụ ý thì chắc vài cụ trong đoàn bọn em rụng lại mất :))
Bạch Mộc cụ định đi dịp nào đới, mà em đi ké mấy chân chứ không phải 1 chân đâu nhá, sau vụ Phê Luôn này các em 9x cứ đòi anh lên đỉnh ở đâu thì cho bọn em lên theo với =))

Vâng cụ ạ. Đakrop là phải đi qua Chà vằn, đường này hơi buồn nhưng theo e thì đường nào bên Lào cũng buồn cả thôi mà. Đi cho nó biết thôi cụ ạ.
Chắc nó là cái chỗ rẽ này cụ nhỉ?

tvdung

Xe điện
Đi được 1 đoạn nữa thì chui vào rừng, rừng ở đây khá rậm rạp nên nắng còn không chiếu qua được
Vào rừng cái là mát lạnh người, nhưng khổ cái vào rừng thì đường nó cũng chổng ngược lên ợ, những đoạn cao quá người ta còn làm sẵn tay vịn để leo lên cho đỡ mệt

Nên cứ bò 1 đoạn lại nghỉ, nghỉ phát là lại tươi ngay

Người cầm chai nước chính là cụ Mông, người dẫn đường của đoàn em, kiêm xe ôm cho cái cụ hỏng xe vứt bên đường, trông người nhỏ nhỏ mà khỏe lắm, đoạn sau 4, 5 mợ nhờ cụ ý vác balo hộ mà cụ ý vẫn cứ đi phăm phăm, được cái nói chuyện rất vui.

Cụ Mông kể trên này vẫn còn tục bắt vợ, bọn tao cứ nhắm được đứa nào ngon ngon là hò nhau 2, 3 thằng đi bắt, bắt về nhốt trong phòng tối, cho ăn uống đầy đủ, nếu nó đồng ý cưới thì 3, 4 ngày là thả ra, còn không thì 1 tháng mới thả, trong 1 tháng đấy thỉnh thoảng vẫn cứ vào chiến đấu, nên đứa nào bị bắt về là đồng ý hết
Đồng ý xong phát là bọn tao làm 2 con lợn, 1 con trâu mang sang làm lễ, thế là xong :))